*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

(นะหน้ทอง เป็นรุ่นสุดท้ายของท่านคราบ)

*** เนื้อเดียว แบบเดียว หน้าตัก 3 นิ้ว***
    -ร่างของกุมารนั้นดีทั้งนอก ทั้งใน ท่านจารแผ่นยันต์ธาตุทั้ง4 ยันต์มหากำเนิด ยันต์อาการ32 ยันต์มหาภูติ ยันต์หัวใจกุมารทอง ยันต์ด้านโภคทรัพย์ ดูดทรัพย์ เรียกเงินเรียกทอง และอีกมาก
    -ใต้ฐานบรรจุมวลสารชั้นครู ได้แก่
    *ว่านและผงอาคมทางเสน่ย์มหานิยมเพื่อให้ผู้นำไปบูชาในสถานที่ใดสถานที่นั้นจะมีแต่คนเมตตาเข้ามาช่วยเหลือเข้ามาอุดหนุน
    *ว่านและผงพุทธคุณทางโชคลาภ โภคทรัพย์ ผงลูกกรอกแมว รกแมวที่จะเสริมฤทธิ์กุมารรุ่นนี้มีผลทางด้าน โภคทรัพย์สูงสุด
    *ไม้รอดคุกที่ดีทางด้านแคล้วคลาดเพื่อให้สถานที่บูชากุมาร รอดปลอดภัยจากสิ่งอัปมงคล ความอับโชค อับลาภ
    *ผงเถ้ากุมาร ลูกกรอก ที่ท่านเลี้ยงไว้เพื่อให้เสริมฤทธิ์กุมารทุกองค์ให้มีจิตอยู่ในทุกร่าง
    *และพิเศษสุดๆที่ไม่เคยเปิดเผยมาก่อนครูบาท่านได้ปรุงน้ำมันอาถรรย์แม่ทองคำ ที่เอาไว้ใช้คู่กับกุมารนะหน้าทองให้เสริมอิทธิฤทธิ์ เพิ่มความขลังให้กุมารแบบไร้ขีดจำกัดยิ่งใช้ยิ่งแรงยิ่งเฮี้ยน แถมให้กับกุมารทุกองค์

-สร้าง 2552 องค์ เนื้อสัมฤทธิ์รมดำปิดทอง

-บูชาองค์ละ 2000 บาท

-ปลุกเสกครั้งสุดท้าย 27 ตุลาคม 2552 ที่กลางป่าช้าสุดเฮี้ยนท่ามกลางภูติ ผี วิญญาณทั้งหลาย เจ้าป่าช้า
    -เมื่อคืนวันที่ 9 กันยายน 2552 ไปร่วมพิธีปลุกเสกมวลสารและน้ำมันพรายแม่ทองคำเพื่อนำมาบรรจุกุมารทองขณะครูบาสุบินปลุกเสกนั้นหมาในวัดได้หอนรับกันเกรียว ขนลุกสุดๆ
    -ขุนแผนนะโมเนื้อหอมเนื้อดินเจ้ดป่าช้าไว้อุดใต้ฐานกุมาร องค์ที่อุดไม่มีตะกรุด ส่วนองค์นี้ฝังตะกรุดเงินสามดอกจะแจกฟรีแต่ขออุบไว้ก่อนว่าจะแจกยังไง

2. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากบูชารุ่นนี้เหมือนกัน ราคาตามศูนย์ไม่รู้เท่าไหร่ ดูขลังดีนะครับ หน้าทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2010
  3. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คุณมิกครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ แท้หรือเปล่า

4. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ผมกำลังหาเช่าอยู่เลยครับกุมารทองครูบาสุบิน

5. pranurat

ราคาศูนย์ อยู่ที่ 2,000-2,500 บาทคราบตอนนี้

6. pranurat

มีรูปใต้ฐานมั้ยคราบ
    แต่ดูจากมุมนี้ แท้นะคราบ
    แต่ถ้าให้เเน่ใจต้องเห็นภาพใต้ฐานคราบ

7. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    สวยทุกองค์เลยครับ เเต่เส้นผมน่ากลัวไปนิดนะครับ เเฮะๆ

8. fReyyyy

fReyyyy Active Member

รุ่นสุดท้ายของครูบาสุบิน เห็นบางองค์้้ก็มีขวดน้ำมันแขวนที่มือ บางองค์้ก็ไม่มีไม่รู้ ตามศูนย์เค้าเอาออกหรือป่าว ็ไม่รู้แฮะ
    องค์ที่มีผม อ่ะน่ารักดี ดูข้างหลังผมเปียยาวน่ารัก ดูแล้วน่าจะหล่อจาปูนปลาสเตอรฺ์ตรงผมนี่ที่ทำให้ดูขลังสุดๆแต่ถ้าไม่รู็ที่ไปที่มานี่้อยังงัยๆ อยู่เนาะเคยได้ยินแต่กุมารเก้านางนี อ่ะที่ใช้ผมแบบนี้สงสัยจะเฮี้ยนน่าดู

9. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    จะบอกว่ากุมาร9โกฐิพรายกอบทรัพย์หลวงพ่อกอย พิธีเดียวกันกับของหลวงปู่ชื่นเลย อย่าคาดหวังว่าจะแรงเหมือนฆราวาสเสกนะคะเพราะอย่างที่บอกไปว่าทำพิธีแบบพระจะค่อนข้างสำรวม ไม่กล้าฟันธงว่าดีหรือเปล่า เรื่องช่วยเหลือก็น่าจะโออยู่(แรงในที่นี้หมายถึงมาแสดงตนบ่อยๆ )
    แต่ถ้าจะเช่าอยากให้เช่าที่วัดค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าที่วัดยังมีหรือเปล่า
    แต่ถ้าจะเช่าตามศูนย์ก็แล้วแต่นะคะ ความเห็นส่วนตัวบ๊าดไม่แนะนำค่ะ
    (เห็นหลายท่านถามมาทางPMตอบไว้ในกระทู้แล้วนะคะ ขออภัยด้วยค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2010
  10. ITTHIWAT

ใช่ครับ เช่าที่ศูนย์ผมกลัวจะได้ไม่แท้ เสียเงินไม่ว่าครับแต่เีสียรู้คนที่หากินทางด้านนี้แย่เลย ได้กุมารปลอมมาเลี้ยง

11. บ๊าด

นั่งรื้อกระทู้เก่าๆของเว็ปกุมารทองสยามเจอคาถาดีเอามาฝากกันค่ะ​
    คำสอนกุมารทองให้เป็นเด็กดี
    (บอกทุกวันจะดี)โปรดระลึกถึงบารมีพระรัตนตรัยก่อน) (นะโม 3 จบ)
    กุมาโรกุมารีมะมะเอหิจิตตังปิยังมะมะ<O:p
    ลูกกุมารทองมานิมาด้วยบารมีแห่งพระรัตนตรัยขอให้ลูกกุมารทองของพ่อที่อยู่กับพ่อทุกดวงจิตจงเป็นที่หนึ่งแห่งมหาภูติมีอิทธิฤทธิ์ยิ่งใหญ่โดยขอให้ลูกเคารพนับถือครูบาอาจารย์เป็นที่ระลึกและจงให้ความเคารพนับถือพระแม่ธรณีเจ้าตลอดทั้งเจ้าที่เจ้าทางของทุกสถานที่จงทำตนเป็นผู้นอบน้อมและอ่อนโยนจะทำให้ลูกของพ่อสามารถไปเที่ยวได้ในทุกทิศไปได้ในทุกสถานที่ทุกบ้านทุกเรือนขอให้ลูกของพ่อจงไปสู่จิตของทุกคนได้และท่องเที่ยวไปด้วยเดชมีฤทธิ์มีอำนาจแต่ต้องทำตนเป็นเด็กดีเป็นผู้มีคุณธรรม<O:p
    <O:p
    ด้วยอนุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและครูบาอาจารย์ทั้งหลายเมื่อลูกได้ไปท่องเที่ยวแล้วจงนำโชคนำลาภนำเงินนำทองและสิ่งดีงามกลับมาเพิ่มให้พ่อของเจ้าด้วยทุกวัน<O:p
    ด้วยความรักอันดีต่อกันขอให้ลูกจงช่วยคุ้มครองดูแลบ้านเรือนและเฝ้าทรัพย์สินที่เป็นของพ่อให้ด้วยขอให้ลูกจงเป็นเด็กดีเชื่อฟังพ่อคุ้มครองพ่อช่วยกันทำมาหากินช่วยกันค้าขายให้เงินทองไหลมาเทมา

ไปไหนไปด้วยกันกลับให้กลับด้วยกันไม่ต้องรอเรียกไม่ต้องรอให้บอกกินให้กินด้วยกันกินพร้อมกันกับพ่อเลยนะลูกพ่ออนุญาตไว้เลยนะขอให้ลูกจงมีความสุขพร้อมด้วยพลังบารมี<O:p
    และด้วยอำนาจแห่งพระรัตนตรัยขอให้พลังบุญที่พ่อได้กระทำไว้ดีแล้วและที่จะกระทำต่อไปจงส่งถึงลูกด้วยจะได้เป็นพลังส่งเสริมให้ลูกเป็นผู้มีดวงจิตอันสว่างเป็นผู้เบิกบานและเป็นผู้มีบุญบารมีเพื่อสะสมไว้

มุ่งสู่ความเจริญยิ่งขึ้นไปสาธุ<O:p

เครดิต:boss007 จากเว็ปกุมารทองสยาม
    </SPAN>

12. kazuaki

ต้องลองแต่ยาวทำไงดีว้าจำไม่ได้เครื่องปริ้นไม่มีอีกเซ้งเป็ด:'(

13. บ๊าด

จดเลยมั้ยคะ ไหนๆก็ว่าง อิอิ

14. the_club

รูปใต้ฐานครับคุณมิก รบกวนดูให้หน่อยครับ ถ้าแท้จะได้สอยเลยครับ อิอิ

15. kazuaki

ก็คงต้องจดละครับแล้วบ๊าดท่องทุกวันยัง

16. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กลับเพชรบูรณตั้งแต่เมื่อวานไม่ค่อยได้เข้าเว็บเลย

17. pranurat

แท้คราบผม
    สอยได้เลยคราบ อิอิอิ:cool:

18. the_club

มีเนื้อไหนน่าเล่นมั่งครับคุณมิกรุ่นนี้ องค์นี้ 450 คุณมิกว่าแพงป่าวครับ
    ผมเห็นเนื้อสามกษัตริย์ 500 มีตะกรุดด้วย 3 ดอก

19. pranurat

แนะนำถ้าจะเก็บ เก็บเนื้อสามกษัตริย์ 500 บาทไปเลยคราบ
    เพราะมีตะกรุดด้วย 3 ดอก กำลังดีกว่าคราบ

ราคาต่างกันเพียง 50 บาทองคราบ รูปองค์สวยกว่าด้วยคราบ
    ราคาตามศูนย์ประมาณนี้ ถือว่าไม่สูงจนเกินไปคราบ

20. ITTHIWAT

คุณมิกขอสอบถามเรื่องกุมารขี่เสือหน่อยนะครับ เห็นว่าคุณมิกมีบูชาอยู่จองที่วัดหรือเช่าที่ศูนย์ครับ รุ่นนี้ยังมีให้จองอีกมั้ย ไปคราวที่แล้วผมไม่ได้ถามคิดว่าน่าจะหมดไปแล้วเพราะในตู้ไม่มีเลย แล้วเห็นว่ามีโค๊ตด้วย ดูตรงไหนเหรอครับ ผมเห็นในเวปมีทั้งยันต์หมึกแดง หมึกดำ หมึกน้ำเงิน รุ่นนี้มีปลอมหรือยังครับ