*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะคาบ
    ยังไงก็ภาวนาให้ท่านหายป่วยเร็วๆ คราบผม

2. 12480720

12480720 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมิกครับลูกกุมารเวลาเข้าฝันเรานั้นมาเป็นรูปแบบเด็กที่เรารู้จักได้ไหมครับคือเมื่อคืนก่อนนอนผมไหว้ลูกกุมารบอกให้มาเข้าฝันบ้าง ตื่นมาผมจำได้ว่าผมฝันถึงเด็กหน้าเป็นหน้าหลานผมครับ ผมอุ้มเค้าแล้วเค้าก็กอดผมตลอดเลยหอมผมใหญ่เลย ให้ผมจุ๊บๆๆแก้มหลายทีเลย เป็นฝันที่รู้สึกดีมากแต่ผมก็ไม่แน่ใจว่า กุมารเค้ามาในนิมิตอื่นได้ไหมครับ

เพราะร้อยวันพันปีผมก็ไม่เคยฝันถึงหลานนะก็แอบคิดเข้าข้างตั้วเองอยู่:cool:

3. pranurat

การมาในฝันจะเเตกต่างกันออกไปคราบ
    เพราะสภาพจิต ของคนเราต่างกันคราบ
    อาจจะมาในเด็กที่เราคุ้นเคยรู้จัก หรือไม่รู้จักก็ตามเเต่คราบ

ผมเองก็เคยเจอประสบการทำนองนี้เหมือนกันคราบ
    เมื่อประมาณต้นปี
    คืนหนึ่งมาฝันไปว่า มีเด็กน้อยน่ารักอายุประมาณ5ขวบ เดิมมาให้ผมอุ้ม
    เเละบอกผมว่า "พ่อจ๋า พรุ่งนี้เช้า พ่อไปทำบุญที่วัดกับหนูนะ"

ผมตื่นมาประมาณ6โมงเช้าใรวันศูกร์(เป็นวันพระพอดี) เเละทบทวนความฝันเมื่อคืนที่จำได้อย่างแม่นยำ ว่ามีเด็กมาชวนไปทำบุญที่วัด
    ก็อดจะคิดไม่ได้ว่าลูกๆคงอยากให้เราทำบุญให้
    ผมจึงตัดสินใจ ว่าจะเเวะไปทำบุญที่วัดก่อนไปทำงาน ธรรมดาทุกครั้งที่ไปทำงานผมจะติดรถคนรู้จักไปด้วยทุกเช้าคราบ

สรุปว่าวันนั้นผมโทรบอกพี่เขาเเต่เช้าว่าไม่ต้องรอให้ไปทำงานก่อนเลย ส่วนผม
    จะไปทำบุญที่วัดเดี๋ยวนั่งรถไปทำงานเอง
    ผมทำบุยเสร็จประมาณ เกือบๆ8โมงได้คราบ

ที่ออฟฟิตโทรมาหาผมพอดี ตอนเเรกคิดว่ามีงานด่วยเลยโทรตามเเต่ไม่เป็นอย่างงั้นคราบ กลับโทรมาบอกว่า

พี่คนนั้นที่ผมต้องไปกับเขาทุกเช้าคนนั้น รถคว่ำในเช้าวันนี้คราบ
    ตอนนี้อยู่ โรงพญาบาลเจ็บหนัก

เมื่อได้ยินตามนั้นผมขนลุกสู่ขึ้นมาทันทีคราบ
    จึงเข้าใจว่าลูกๆได้มาเตือนผม เพื่อไม่ให้ประสบอุบัติเหตุ

ผมยืนอึ่งอยู่นานทีเดียว เหอๆ
    เพราะด้วยเหตุผลนี้ด้วยเหตุผลหนึ่งคราบ ที่ทำให้ผมเชื่อว่า
    พวกเด็กมีอยู่จริงๆ

4. 12480720

12480720 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้คุณมิกสุดยอดไปเลยครับโชคดียิ่งกว่าถูกล๊อตเตอรรี่อีกครับ :cool:

5. suneo

suneo Active Member

อันนี้สดๆ จาการย้ายบ้าน มาสองวัน แล้วเจ้าของที่อยู่เก่า ส่งมาทางเมล

สวัสดีค่ะ

ไม่แน่ใจว่า email นี้เป็นของพี่***หรือเปล่า เลยขออนุญาตสุ่มเขียนมารบกวนหน่อยน่ะค่ะ

คือว่า น้อง ๆ ของพี่**** คงจะตกค้างอยู่ที่นี่น่ะค่ะ เลยอยากรบกวนพี่***** ช่วยพาน้องกลับบ้านกับพี่**** หน่อยนะคะ เพราะเกรงจะมีปัญหากับแขกที่เข้าพักต่อห้องพี่ ต้องขอความกรุณาอย่างมากจากพี่ช่วยทำยังไงก็ได้ให้เค้าไปอยู่ให้ถูกที่ถูกทาง ไม่อย่างนั้นทางเราจะต้องได้รับความเดือดร้อนอย่างมาก จากน้องที่เป็นเด็กและเล่นซนจนเกินขอบเขต ก่อนที่ทางเราจะทราบเรื่องนี้ ได้รับจองห้องจากแขกเอาไว้หลายรายแล้ว และหากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดกับแขกขื้นมา อาจถูกนำไปเล่าต่อให้ที่พักเสียหาย พี่คงเดาได้ว่าจะเป็นอย่างไร ขอความกรุณาพี่อีกครั้งช่วยจัดการเรื่องนี้ให้เป็นไปด้วยดีทั้งสองฝ่ายด้วยนะคะ ไม่รู้จะทำหรือจะจัดการกับเรื่องแบบนี้ยังไงจริงๆค่ะ

ตอนนี้จุดธูปบอกเค้าให้กลับมาแล้วเรียบร้อย

6. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    เอ อย่างนี้แปลว่าลูกกุมารเราน่าจะยังติดอยู่ที่บ้านเก่านะ เพราะวันที่ย้ายออกมาไม่ได้จุดธูปบอกน่ะ แค่พูดบอกแล้วอุ้มใส่กระเป๋ามาเลย เจ้าของใหม่เขาก็ติดต่อเราไม่ได้ด้วย ใครรู้ช่วยบอกที สัมผัสเองไม่ได้ค่ะ

7. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ก็พูดบอกเขาเพิ่มเติมก็ได้ค่ะว่าอย่ากลับไปบ้านเก่าอีก ให้อยู่ด้วยกันที่บ้านหลังนี้นะ
    การจุดธูปแค่สื่อกับเขาให้ง่ายขึ้น บางคนพลังจิตยังไม่แรงการพูดในใจน้องๆอาจจะไม่รับรู้เลยต้องจุดธูป พูดออกเสียงเลยค่ะน้องได้ยินแน่นอน

8. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เคยได้ยินมาตอนไปวัดว่าบ้างคนเขามาบูชากุมารที่วัดสามง่ามแล้วตอนกลับไม่ได้เรียกกลับด้วย ปรากฎว่าต้องกลับวัดมาเรียกกลับอีก เพราะกุมารที่มีอยู่ก่อนแล้วมาบอกว่าแม่ไม่ได้เรียกน้องกลับมาบ้านด้วย น้องเลยยังอยู่ที่วัดครับ อันนี้ให้ระวังให้ดีนะครับบ้างครั้งชวนไปเที่ยวแล้วไม่ชวนกลับ บ้างที่ก็ลืมจุดธูปบอกเจ้าที่เขาก็ต้องรออยู่หน้าบ้านนะครับ ถ้าเจ้าที่ไม่อนุญาติให้เข้า ครูบาอาจารย์ท่านถึงมีแบบอย่างให้ปฏิบัติพอมาหลังๆไม่ค่อยทำตาม ผลก็คือไม่ค่อยเห็นว่าจะมีอะไรดีขึ้นเลยครับ

9. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ดีเลยครับ ถ้าจะไปเมื่อไหร่ชวนด้วยนะครับ
    ของผมกะว่าประมาณวันอังคารที่ 29 นี้จะไปครับ

10. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ได้ขอแบ่งผ้ายันต์พระสีสะแลงแงงเขียนมือมา 1 ผืนครับ และพระสีสะแลงแงงเนื้อดินเจ็ดป่าช้า ตัวเมีย จำไม่ผิดรุ่น 2 หลังมีรอยจารครับ
    เดียวลงรูปให้ดูครับ อิ อิ อิ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2009
  11. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสีนี่แขวนรวมกับพระได้มั๊ยครับ เห็นรูปลักษณ์แล้วออกจะติดเรทไปหน่อย

12. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ถ้าจะต้องติดเรทต้อง 20+มีตังค์+ศรัทธา เลยค่ะ

13. นพ_กำแพงแสน

ปกติผู้ชายให้ห้อยเอวหรือใส่กระเป๋ากางเกงได้ครับ ผู้หญิงห้ามต่ำกว่าเอวครับ

14. kamyont

kamyont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    วันนี้พึ่งไปรับลูกมา อีก 3 องค์กับ 1 ตัวครับ และรูปหล่อหลวงปู่แย้ม เสียดายไม่ได้รุ่นเจ้าทรัพย์ ได้รุ่นรวย รวย รวย รุ่นเฮง และกุมารขี่เสือก่อนไปอธิฐานว่าลูกองค์ไหนที่อยากมาอยู่ด้วยขอให้รอครับ ไม่คิดว่าจะได้ขี่เสือเลยครับานนี้ต้องขอบพระคุฯในความเอื้อเพื่อของคุณB ด้วยครับและต้องข้อขอบคุณสำหรับข้อมูลการเดินทางจากคุณมิกด้วยครับ เห็นรุ่นเจ้าทรัพย์องค์ใหญ่สวยมากอยากได้แต่หมดงบเพราะต้องไปรับพระที่หล่อไว้ครั้งน้าตั้งใจว่าจะต้องเอาให้ได้และรูปหล่อหลวงพ่อเต๋ที่ดูไว้ครับ และขอเป็นความรู้ครับพะศรีนี้วิธีการใช้แบบไหนครับ

15. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

16. pranurat

เจ้าทรัพย์องค์ใหญ่
    สูงประมาณเท่าไหล่คราบพี่ พอจะทราบขนาดมั้ยคราบ

17. นพ_กำแพงแสน

ตกลงว่าหลวงปู่แย้มท่านยังเบิกเนตรกุมารตามปกติรึป่าวครับ เห็นพี่ๆบอกว่าท่านอาพาธ

18. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปเด็กมาอวดหน่อยสิครับ อยากเห็นทุกองค์เลย

19. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    อยากได้ขี่เสือมั่งงะงิงิ

20. pranurat

ยังไงเดี๋ยวรอรอบสองนะคราบ
    คิดว่าน่าจะมีออกมานะคราบ รอฟังข่าวกัน