*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ตอนแรกว่าจะไปเดือนมกรา แต่ดูแหย่มาซะ
    เลยอดใจไม่ไหวนั่งรถไปวันนี้ค่ะ และแล้วก็ได้น้องพกพามา1องค์:cool:
    ให้หลวงปู่เจิมน้องให้ทั้งองค์ที่บ้านและองค์ใหม่ ให้พานที่ใส่น้องไปเป็นคนแรก แต่หลวงปู่เจิมให้2พานของคนอื่นก่อนใช้เวลาประมาณ2นาทีเจิมไปมองหน้าหุ่นไป พอมาถึงพานของบ๊าดมือท่านก็ขยับเจิมๆให้แต่หน้ากับตาท่านหันไปมองตรงพื้นที่ว่างในกุฎิ เลยเจิมถูกมั่งไม่ถูกมั่ง ประมาณ5นาทีได้ค่ะ สงสัยคุยกับน้องๆ อิอิ

น้องกุมารที่วัดยังเหลือเยอะเลยค่ะ รุ่นเจ้าทรัพย์นี่10กว่าองค์ได้
    รุ่นที่มีฝังพลอย 2 องค์มั้งคะ
    รุ่นพกพาไม่เกิน10องค์ค่ะ
    ถ้าไปภายในสัปดาห์นี้ได้อุ้มแน่ๆค่ะ คนน้อยมาก บ๊าดไปถึงวัด9โมงอยู่จนถึง11โมงมีคนมาอุ้มน้องไปแค่4ท่าน ท่านละองค์ค่ะ
    ชานหมากของท่านก็ยังมีนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2009
  2. บ๊าด

วันนี้ไป ราคา500หมดทุกรุ่นค่ะ เท่าที่เห็นเหลือราคา 1000,1500,2000 และพกพา300ค่า

3. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ ได้อารายกลับมามั่งคราบ พี่

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูล สดร้อนๆ นะคราบ:cool:

4. rie19

rie19 Active Member

15 ธันวาคม 2009
    อยากทราบ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ถ้าไปพรุ่งนี้ จาได้เจอหลวงปู่มั้ยค่ะ พอดีจาเปิดร้านขายของ เลยอยากบูชาน้องมาเลี้ยง ช่วยแอดมาคุยหน่อยนะคะ hi_cherry67@hotmail.com

พอดีโทไปที่วัดแล้วไม่มีคนรับค่ะ

5. บ๊าด

ถ้าให้เดา พรุ่งนี้เป็นวันพระหลวงปู่แย้มน่าจะอยู่ค่ะ
    บ๊าดไปครั้งแรกก็ไม่ได้เหมือนกัน ไม่เจอหลวงปู่อีกตะหาก (เหมือนลองใจอยากได้จริงต้องขยันมา อิอิ)
    แต่ถ้าหลวงปู่แย้มท่านไม่อยู่จะมีหลวงปู่ขวัญท่านเจิมให้แทน หลวงปู่ขวัญท่านอยู่ตลอด เห็นพี่ที่อยู่ข้างๆคอยสื่อสารกับหลวงปู่บอกว่าหลวงปู่ขวัญท่านเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่แย้มค่ะ
    ช่วงที่หลวงปู่แย้มท่านงดรับแขก(จะมีป้ายสีแดงๆแขวนอยู่)คือ9-10.30,12.30-14 ค่ะ (วันนี้ไปถึง9โมงเลยได้นั่งรอเลยแต่10โมงท่านก็รับแขกต่อแล้ว) เข้าไปในวัดแล้วถ้าไม่มีป้ายงดเยี่ยมสีแดงแขวนตรงหน้าประตูกุฎิหลวงปู่ก็เดินขึ้นไปได้เลยค่ะไปเช่าบนกุฎิดีกว่าค่ะ ประตูกุฎิหลวงปู่จะเป็นประตูกระจกสีดำๆ อยู่ด้านซ้ายมือของศาลาหลวงปู่เต๋ค่ะ

6. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    โอ๊ย คุณบ๊าดดดดดดดดด
    พูดแล้วอยากไปพรุ่งนี้เลยครับ แหะๆ

พรุ่งนี้วันพระ อย่าลืมเอาขนมนมเนย ให้เด็กๆนะค๊าฟ

7. rie19

rie19 Active Member

15 ธันวาคม 2009

ขอบคุนมาก ๆ เรยนะคะ :cool:

8. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007

9. บ๊าด

ขอความเห็นจากทุกๆท่านหน่อยค่ะ
    บ๊าดได้ตั้งให้กุมารเก้าโกฎิ(สายพราย)ของหลวงปู่ชื่นเป็นหัวหน้าคอยกำกับองค์อื่นๆไม่ให้นอกลู่นอกทาง ถ้าเขาดูแลให้ทุกองค์อยู่ในกรอบไม่ได้ก็จะให้งดรับอาหารที่บ๊าดถวายให้ กฎนี้เพื่อความสงบเรียบร้อยภายในบ้านจะได้ไม่ทะเลาะไม่อิจฉากันไม่พากันเที่ยว
    ต่อมาได้เลี้ยงกุมารของหลวงปู่แย้มซึ่งเป็นเทพกึ่งพราย
    ในความคิดของบ๊าดให้สายพรายคุมสายเทพกึ่งพราย ดูยังไงไม่รู้
    แต่ถ้าคิดอีกแง่นึงก็เป็นการคานอำนาจกันค่ะ ให้องค์ที่มีอำนาจอยู่แล้วเป็นหัวหน้าอีก ถ้าพากันเกเรหนีเที่ยวล่ะแย่เลย อย่างนี้จะเปลี่ยนหัวหน้าดีมั้ยคะหรือว่าเหมือนเดิมดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2009
  10. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ยินดีด้วยครับได้สมใจละนะอิอิ:cool:

11. 12480720

12480720 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

12. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    พรุ่งนี้ใครเลี้ยงขนมเด็กๆมั่งครับ ผมไม่อยู่บ้านเด็กๆอยู่บ้าน ปรกติเรียกมากินด้วยเลย พรุ่งนี้ใครเลี้ยงขนมเด็กๆผมจะได้บอกลูกๆผมไปกินด้วยครับ คิกๆ กินของบ้านคนอื่นเขาจะตีหัวเราไหมหนอ

13. wanakonth

พรุ่งนี้ใครเลี้ยงขนมเด็กๆมั่งครับ ผมไม่อยู่บ้านเด็กๆอยู่บ้าน ปรกติเรียกมากินด้วยเลย พรุ่งนี้ใครเลี้ยงขนมเด็กๆผมจะได้บอกลูกๆผมไปกินด้วยครับ คิกๆ กินของบ้านคนอื่นเขาจะตีหัวเราไหมหนอ

14. the_club

ถ้าให้เด็กๆมากินขนมบ้านผม ผมกักตัวไว้เลยนะครับ ไม่ให้กลับ

15. the_club

ปกติแล้วเวลาผมพาน้องใหม่เข้าบ้านก็จะบอกเขาครับ ว่ามีใครบ้าง
    (กุมารทองที่อยู่ก่อน) แล้วก็บอกว่าเราเป็นน้องเขานะ อยู่ด้วยกันแบบพี่น้องนะ
    รักกันคอยดูแลกันนะ อย่าทะเลาะกัน แค่นี้ครับ

ไม่รู้เป็นไงมั่ง พากันเงียบหมดเลยช่วงนี้

16. wanakonth

ง่า จากักขังหน่วงเหนี่ยวเด็กๆหรอ ไม่ให้ไปแระ ให้อยู่บ้านดีกว่า

17. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นมีคนตอบใว้ในเวบกุมารทองสยาม ว่าถ้าไม่มีองค์ครู ก็ให้กุมารทององค์ที่มาก่อนเป็นพี่ใหญ่ครับ เวลาสวดคาถาก็ให้สวดขององค์พี่ใหญ่ก่อนด้วยครับ

18. บ๊าด

งั้นเอาตามนี้ละกันค่า
    กุมารเก้าโกฎิมาหลังพรายขอดทรัพย์3-4วัน แต่ก็เป็น2องค์แรกที่เลี้ยง อีกอย่างก็ของหลวงปู่ชื่นเหมือนกัน ไม่น่าโกรธเคืองกันอยู่แล้ว
    ขอบคุณ namo.putmo มากค่ะ

19. บ๊าด

บ๊าดก็บอกอย่างนี้เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าคิดๆดูตั้งหัวหน้าสักคนก็น่าจะดีนะคะ
    เผื่อทะเลาะกันแย่งของเล่นของกินกัน จะได้มีคนคอยตัดสิน อิอิ
    ก็น้องมาเข้าฝันฟ้องบ๊าดไม่ได้นี่นา

20. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไปวัดพึ่งกลับมา เจอผ้ายันต์ชูชกเห็นบอกว่าปีหน้า ออกให้บูชาแล้วครับ วันนี้คนน้อยหลวงปู่ใจเป้นพิเศษ ขอชานหมากท่านมาด้วย กุมารองค์เล็กยังเหลือครับ