รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    กราบขอบพระคุณท่าน altis 1850 ครับที่เมตตาดูลายมือให้

คือผมอยากทราบว่า ชาตินี้ผมจะ มีคู่ ได้แต่งงานไหมครับ เมื่ออายุเท่าไรครับ คู่ลักษณะอย่างไรครับ

งานที่หวังไว้ตอนนี้จะได้ไหมครับ อนาคตเป็นไงครับ

ขอบคุณมากครับ

2. jemma_ka

jemma_ka Active Member

ก่อนอื่นขอขอบคุณมากๆนะค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ

ลายมือนี้ เป็นผู้หญิง จริงๆค่ะ อายุไม่ถึง 30 ด้วยค่ะ แง่ ทำไมดูคล้ายผู้ชายก้ไม่รู้ ..... อาจารย์ ดูแม่นมากค่ะ ทุกๆข้อ เป็นแบบนั้นจริงๆโดยเฉพาะเรื่องการปฏิบัติธรรม ทุกวันนี้ ว่างบวช ว่างบวชค่ะ และเรื่องลี้ลับที่ว่า และการหาคำตอบที่อยู่ลึกๆๆ ทุกวันนี้ ก้ ยังหาคำตอบไม่ได้ค่ะ แต่ทุกอย่างทุกข้อ ที่อาจารย์ทำนาย มา ใช่มากมายค่ะ
    อาจารย์ ค่ะ ขอทราบเพิ่มเติมว่า จะรวยกับเขามั้ยค่ะ วาสนาบารมีเป็นงัยบ้างค่ะ

ขอขอบคุณอาจารย์ที่เมมตตา ค่ะ

3. scr

scr สมาชิก

คุณ Altis1850
    รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
    1.ผมจะมีโอกาสสมหวังในความรักไหมครับ แล้วอีกนานขนาดไหน
    2.ชีวิตจะประสบความสำเร็จ ร่ำรวยมีเงินทองเหมือนกับคนอื่นบ้างไหมครับ
    3.สุขภาพร่างกายจะอยู่แบบสมบูรณ์แข็งแรงได้อีกนานไหมครับ
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

4. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุค่ะ. และขอขอบคุณท่านเป็นอย่างสูงค่ะ ลายมือบอกได้แม่นยำจริงๆค่ะ ทำคุณคนไม่ขึ้น แต่ก็จะขอยึดมั่น คิดดี พูดดี ทำดี ตลอดไปค่ะ ขอให้มีบารมีสูงๆยิ่งๆขึ้นไปนะคะ
    ในกรณีข้อ 3 เราควรปฏิบัติอย่างไรบ้างค๊ะเพื่อช่วยให้พวกเค้าหมดทุกข์ และสิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุ้มครองขอทราบพระนามท่านได้ไหมค๊ะ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

5. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

ย้อนกลับมาอ่านแล้ว ลายมือเราคล้ายย กันจริงๆนะเจ้าค่ะ ...นัดกันไว้รึป่าว 55

:cool:

6. jemma_ka

jemma_ka Active Member

555 อย่าว่าแต่คุณเลยเรายังงง เหมือนกันน ชีวิตเราวุ่นวานตลอด คุณวุ่นวายเหมือนเรามั้ย เฮ่อ

7. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

วุ่นวายแบบไหนรึเจ้าค่ะ.....ของแพน(ความคิดส่วนตัว)ไม่ค่อยวุ่นวายเจ้าค่ะ จะวุ่นวายก็เพราะจิตใจของตัวเองเจ้าค่ะ :boo:

8. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนนะคะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ...ต้องขอโทษด้วยนะครับ..ที่ให้รอนาน...
    1.ภาพที่ส่งมานั้น...ก็ยังเหมือนเดิม..แต่ก็พอทำนายได้ครับ...ต้องตั้งสมาธิดูนิดนึงครับ...
    2.ชีวิตของคุณที่ผ่านมาผ่านการล้มลุกคลุกคลานมาตลอดเลยนะครับ...จะดีก็ไม่ดี..จะแย่ก็ไม่ถึงสุดๆ...เกือบตกก็หลายครั้ง...จนคุณเองรู้สึกเบื่อตัวเองเหมือนกัน..และอาจจะโทษโชคชะตาทำไมมันเป็นแบบนี้นะ...
    3.คุณมีความคิดที่กังวลเป็นอย่างมากกับชีวิตประจำวัน...ว่าเราทำอย่างไรนะเราถึงจะมีอยู่มีกิน...ไม่เดือดร้อนตนเอง..และผู้อื่นที่เค้าหยิบยื่นความช่วยเหลือให้เราครับ...
    4.แต่ยังมีดีอยู่บ้าง..ที่คุณจิตใจยังมีคุณธรรมคือไม่เอาเปรียบใคร..หรือคดโกงใคร...จัดเป็นคนมีน้ำใจคนหนึ่งครับ...
    5.ขอให้คุณหมั่นสร้างคุณงามความดีไว้...มีแต่ดีกับดีครับ..ไม่มีเสียหาย...วันข้างหน้า..ชีิวิตคุณจะดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ...

10. Aek9549

ตอบกลับดังนี้ครับ...
    1.จะมีญาณสัมผัสนั้นเฉพาะบางคน...ที่เคยฝึกกรรมฐานมาก่อนในอดีตชาติครับ...ไม่ได้มีทุกคนครับ...จัดว่าเป็นความสามารถพิเศษก็ได้ครับ...แต่ต้องฝึกอย่างต่อเนื่องเพื่อเรียกสัญญาหรือบารมีเดิมมาปะติดปะต่อเรื่องราวการฝึกต่อไปครับ...เหมือนหนังนั่นแหละครับ..ที่มีหลายภาค....ร้างไปนานก็ต้องกลับมาเริ่มอีกครั้ง..
    2.ถ้าคุณเองสนใจอยากมีญาณแบบนี้บ้าง...ให้คุณลองฝึกสมาธิดูซิครับ...คุณจะถือคุณธรรมวัตรปฏิบัติของครูบาอาจารย์ท่้านใดก็ได้ครับ...แบบที่เราสบายใจเวลาปฏิบัติแล้วเรามีปีิติเกิดทุกครั้งที่ฝึกแบบนี้..แล้วให้เราจำไว้..ว่าเราปฏิบัติอย่างนี้แล้วเกิดผลแบบนี้นี่เอง...ถ้าคุณฝึกต่อไปสักระยะหนึ่ง...องค์ความรู้ต่างๆจะนำคุณฝึกไปเองครับ...เกิดเป็นญาณหยั่งรู้...และจะเกิดขึ้นได้กับผู้ที่ปฏิบัติเท่านั้นครับ...

11. Aek9549

ตอบกลับครับ...ให้เราโพสต์...วัน เดือน ปีเกิด ไว้ครับ..แล้วผมจะมาดูให้ครับ..
    วัน...คือ อาทิตย์ ถึงเสาร์
    เดือน...คือ มกราฯ ถึง ธันวาฯ
    ปี...คือ ชวด ถึง กุน ครับ...
    ถ้้าไม่แน่ใจระหว่างวันเกิด...คือคาบเกี่ยวเรื่องเวลาน่ะครับ...ให้โพสต์วันที่...ด้วยครับ...หรือเราเทียบเคียงกับปฏิทินร้อยปี..ทางเน็ตหรือหนังสือ..เพื่อยืนยันความถูกต้องอีกครั้งหนึ่งครับ...

12. mamamaewmaew

mamamaewmaew เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    ขอรบกวนคุณ Altis 1850ด้วยคนนะคะ มีคนทักว่ากลางฝ่ามือซ้ายมีรูปดอกบัวตูมคะ มีความหมายอย่างไรหรือเปล่าขอคำแนะนำด้วยคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      88
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2012
  13. elizacobra

elizacobra เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ค่อนข้างตรงมากเลยครับ ผมเกิดในครอบครัวที่ค่อนข้างยากจน เมื่อก่อนไม่เคยปฏิบัติธรรม แต่เดี๋ยวนี้ผมเริ่มปฏิบัติแล้ว ชีวิตผมดีขึ้นมากเลยครับ

14. Aek9549

ตอบกลับครับ...ให้เราโพสต์...วัน เดือน ปีเกิด ไว้ครับ..แล้วผมจะมาดูให้ครับ..
    วัน...คือ อาทิตย์ ถึงเสาร์
    เดือน...คือ มกราฯ ถึง ธันวาฯ
    ปี...คือ ชวด ถึง กุน ครับ...
    ถ้้าไม่แน่ใจระหว่างวันเกิด...คือคาบเกี่ยวเรื่องเวลาน่ะครับ...ให้โพสต์วัน ที่...ด้วยครับ...หรือเราเทียบเคียงกับปฏิทินร้อยปี..ทางเน็ตหรือหนังสือ.. เพื่อยืนยันความถูกต้องอีกครั้งหนึ่งครับ...

ข้อมูล Copy...คือแหล่งที่มาเดียวกันกับ คุณPomkiatisuk..คือต้องการที่จะทราบดวงของตนเองคล้ายๆกันครับ...

15. Aek9549

ตอบกลับดังนี้ครับ...
    1.ในกรณีข้อ3. ขอให้คุณเจริญเมตตาครับ...โดยการแผ่เมตตาให้เค้า...หรืออุทิศบุญกุศลอะไรก็ตามแต่..ที่เราได้ทำไว้ครับ...
    2.อยากทราบพระนามสิ่งศักดิ์สิทธิ์...ผมถามนิดนึงครับ...ตอนนี้เราปฏิบัติได้ถึงไหนแล้วครับ...พอจะบอกนิมิตที่เจอะเจอหรือเห็นได้บ้างหรือเปล่าครับ...นิมิตในที่นี้หมายถึง...เกิดขึ้นเองนะครับ..ไม่ใช่จดจำอะไรมา...แล้วเห็นโน่นนี่นั่นนะครับ...นิมิตจะเกิดขึ้น..ตอนที่เราจิตเหมือนจะนิ่งครับ...ไม่สอดส่าย...ไม่เผลอสติน่ะครับ....ท่านจะสื่อกับเราเองครับ...คุณไม่ต้องกังวลคุณได้ชมบารมีท่านแน่นอนครับ...ขอให้ปฏิบัติไปก่อนแล้วกันนะครับ...ผมตอบได้คำเดียวครับ..เป็นผู้ชายสูงอายุครับ....ท่านฝึกฝนทางจิต...มาหลายร้อยปีแล้วครับ...เหลืออย่างเดียวครับที่ท่านยังไม่ต้องการไป....คือไม่กลับมาเกิดอีก...ขออยู่อย่างนี้อีกสักระยะหนึ่งก่อน...และระยะหนึ่งก่อนของท่าน...ก็คงเป็นร้อยปีกระมังครับ...เป็นอย่างน้อยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  16. Aek9549

ตอบกลับครับ....ผมถามนิดครับ...ตอนนี้คุณอยู่ช่วงอายุเท่าไหร่ครับ....เพราะช่วงอายุที่ผ่านมาเป็นดังนี้ครับ...จะมีปัญหาหรืออุปสรรคให้ต้องแก้ไขตลอด..ทำอะไรมักผิดพลาดเสมอ...หรือติดๆขัดๆครับ...
    ช่วงอายุระหว่าง 20-21
    ช่วงอายุระหว่าง 27-28
    ช่วงอายุระหว่าง 34-35...ครับ...
    ผมถามต่อนะครับ...คุณแม่คุณยังอยู่หรือเปล่าครับ....ถ้ายังอยู่คุณแม่คุณท่านอาจจะเจ็บป่วยด้วยโรคบางอย่างครับ...ให้คุณพาท่านไปตรวจสุขภาพด้วยนะครับ...ถ้าคุณยืนยันวันเกิดตามนั้น...คุณทำธุรกิจอะไรก็ตาม..คุณห้ามหุ้นส่วนกับใครเด็ดขาดครับ...ไม่งั้นคุณอาจจะโดนโกง...หรือมีปัญหาได้ครับ...
    ถ้าคุณพอมีเงินเก็บอยู่ถ้าคุณพอเปิดกิจการได้...ขอให้เปิดธุรกิจเกี่ยวกับการค้าขายอุปกรณ์วัสดุก่อสร้างครับ...ไม่ทราบว่า..คุณพอจะเคยเห็นบ้างหรือเปล่าครับ...ไม่ต้องใหญ่โตนัก..ให้เริ่มจากจุดเล็กๆไปก่อนครับ...ในกรณีที่คุณเก็บตังค์ไม่อยู่ให้คุณทำดังนี้ครับ...เวลาเงินออกจากการทำงาน...ให้คุณแบ่งเิงินรายได้จากการทำงาน...ไปทำบุญที่ไหนก็ได้ครับ...จะเป็นร้อยสองร้อย...หรือตามศรัทธาของคุณเองครับ...ให้ทำทุกเงินออกครับ...ไม่ว่าจะเป็นวิกหรือเงินเดือนครับ..
    รับรองได้คุณจะเกิดมหัศจรรย์กับตัวเองครับ...

17. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอรบกวนคุณAltis ดูดวงให้ได้มั้ยคะ ตอนนี้ว่างงานอยู่ค่ะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ หมุนเงินตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต ไม่รู้ว่าจะผ่านไปได้ยังงัย
    และมีเงินก้อนที่รอจะได้รับมั้ยคะ

เกิดวันศุกร์ เดือนเมษายน ปีมะแม ตอนนี้อายุ 33 ย่าง 34 ปี

ขอบพระคุณมากค่ะ

18. Aek9549

ผมตอบให้ตามนี้ครับ...
    1.ย้อนกลับไปที่อดีตก่อนครับ...ช่วงอายุของคุณ.คือ21-22...28-29...และช่วงอายุที่กำลังจะมาถึงนี้คือ 35-36 ..ช่วงอายุดังนี้มักทำให้คุณเจอะเจอปัญหาสารพัด...ทำอะไรก็ไม่สู้ดีนัก..หรือทำคุณบูชาโทษ..หยิบจับทำอะไรติดขัดไปหมด...
    2.คุณเองหมดเงินไปกับญาติพี่น้องซะส่วนใหญ่และก็ไม่รู้จะได้คืนหรือเปล่าด้วย...เหมือนเป็นการช่วยเหลือเค้าไปในตัวครับ...และคุณเองมักเสียเงินไปกับผู้หญิงซะด้วยครับ..อาจจะเคยเป็นเพื่อนหรือคนรู้จักกันมาก่อนครับ..
    3.คุณเป็นคนค่อนข้างใจร้อนครับ...ใครทำอะไรใ้ห้ไม่ได้ดั่งใจคุณจะบอกให้ถอยไปเดี๋ยวฉันทำเอง...บทจะดีก็ดีใจหาย...แต่ถ้าบทร้าย...นางร้ายในละคร..ยังไงยังงั้นครับ...
    4.คุณมีโรคประจำตัวหรือเปล่าครับ...เหมือนคุณจะเป็นตรงบริเวณท้องครับ...หรืออาจจะเคยผ่าตัดมดลูก...หรือเคยแท้งลูกมาแล้วครับ...
    5.ในส่วนของเิงินก้อนนั้น....ถ้าได้ไม่เต็มจำนวนคุณจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ...ถ้าเขาใช้หนี้่ให้บางส่วน...หรือกู้ได้แค่นั้นครับ...
    6.ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ...ขอให้ใจเย็นๆลงนิด..แล้วลองตรึกตรองสักหน่อย..ยังมีทางอยู่ครับ...ขอให้คิดดีๆครับ...
    7.ถ้าคุณได้เงินส่วนนั้นมาแล้ว..ให้แบ่งไปทำบุญด้วยนะครับ...เพื่อที่เงินจะไม่ขาดมืออีกครับ...คุณจะรู้สึกได้เองครับ...หลังจากที่คุณทำตามแนะนำครับ...

19. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณมากค่ะคุณ Altis โรคประจำตัวที่เป็นก็โรคกระเพาะค่ะ ไม่เคยผ่าตัดมดลูก ทำแท้งหรือให้การสนับสนุนใคร ใจร้อน ดีใจหาย ร้ายใจหายค่ะ เงินก้อนได้ไม่เต็มส่วนก็ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ตามจริงว่าจะตัดใจแล้วด้วยมาติดว่าตอนนี้เราดันมีปัญหาต้องใช้เงินด่วนขึ้นมาซะอีกค่ะ เรื่องทำบุญนั้นก็ทำเป็นเรื่องปกติไม่เคยห่างหายจากบุญค่อนข้างแน่ใจ ค่ะ ทุกปัญหามีทางออก เราอาจจะกระวนกระวายใจมากเกินไป คงต้องรอ

ขอบพระคุณค่ะ

20. Gangfoo Panda

มี1 แล้วก็ต้องมี 2 อิอิ....อีกครั้งนะเจ้าค่ะ 555 แพนก็อยากรู้เหมือนกัน

วันจันทร์ กพ. มะโรง เจ้าค่ะ

อยากรุ้เรื่องหัวใจที่มี 4 ห้อง นะเจ้าค่ะ ฮิ้ววววว!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012