รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. Gokhaionline

Gokhaionline Active Member

ฝากด้วยคะ อดีตและ อนาคตคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      158 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      180.2 KB
      เปิดดู:
      39
  2. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนดูลายมือให้ด้วยนะคะ

3. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนดูลายมือให้ด้วยนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

4. taosupasin

taosupasin สมาชิก

ดูลายมือให้ผมด้วยนะครับ

5. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    รบกวนดูลายมือให้หน่อยค่ะ
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 10 เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2527 ปีชวดค่ะ

ขนาดไฟล์:
      207 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      199.8 KB
      เปิดดู:
      43
  6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ่าครับ ต้องขอโทษทุกคนในนะที่นี้ ผมได้กระทำการแจ้งแบนตัวเอง เพื่อรับผิดชอบสิ่งที่ผมเผลอทำผิดไป เพราะ พวกผีพนันมาหาเรื่อง กับ คนเลวมาหาเรื่อง พอผมตอบกลับกายเป็นว่าผมหาเรื่อง ไอ้ตาหมอดู ก็ดันแจ้ง ว่าผมเป็นคนนอกศาสนา ถ้าผมโดนแบนไปแล้วกระทู้จะหายไปหรือเปล่า รบกวนคุณ Altis1850 ตั้งกระทู้ใหม้อีกทีนะครับ เผื่อผมโดนแบนไปแล้วกระทู้จะหาย

7. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระ 15 ค่ำนะครับอย่ามุสา กรรมมันแรง
    ใครกันหรือที่ไปเที่ยวหาเรื่องว่าร้ายผู้อื่น
    มุสาคนอื่นได้ แต่ตนย่อมรู้แก่ใจว่าตน "ทำชั่ว" หรือ "ทำดี"

8. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาให้กำลังใจคุณ Altis 1850 :cool:

9. Ultimate29

Ultimate29 สมาชิก

16 สิงหาคม 2009
    ขอประทานโทษนะครับ
    รบกวนดูลายมือ ให้หน่อยได้มั้ยครับ

เกิดวันจันทร์ที่ 15 กรกฏาคม พ.ศ. 2534 ปีมะแม ครับ

ขนาดไฟล์:
      422.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      536.4 KB
      เปิดดู:
      36
  10. nat95

nat95 สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2012
    รบกวนดูลายมือให้ด้วยค่ะ เกิด วัน อังคารที่ 8 มีนาคม 2526 ปีกุนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รบกวนดูลายมือให้ด้วยค่ะ อยากทราบอนาคต ชีวิตความเป็นอยู่ การงาน การเงิน

เกิด วัน อังคารที่ 8 มีนาคม 2526 ปีกุนค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขนาดไฟล์:
      127.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      156.8 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      222.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      228.7 KB
      เปิดดู:
      78
  11. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ต้องขอโทษเพื่อนๆธรรมด้วยนะครับ..ที่ผมยังไม่มีเวลามาตอบเรื่องลายมือให้เลย..เพราะต้องใช้สมาธิค่อนข้างมากพอสมควรครับ...อาจจะเหนื่อยล้าจากการทำงานประจำด้วย...ส่วนใหญ่แล้วจะตอบให้กับเรื่องของเลขที่บ้านซะส่วนใหญ่เพราะเป็นเรื่องที่ค่อนข้างชัดเจน...ต่างจากลายมือน่ะครับ...ที่ต้องรอบคอบสักหน่อย...เพื่อที่ข้อผิดพลาดจะไม่เกิดขึ้น..หรือความแม่นยำจะมีความถูกต้องมากกว่าครับ...ถ้าครั้งหน้า...สมาธิของผมแจ่มชัด..หรือสมบูรณ์กว่านี้..จะกลับมาตอบทุกคำถามที่โพสต์ไว้ครับ...การกระทำใดๆหรือสิ่งใดๆก็ตามที่ผม..UserName:Altis1850 ได้เคยล่วงเกินเพื่อนๆ..ในคำพยากรณ์...หรือ ไม่เหมาะสมทั้งกาย วาจา ใจ..ขอให้เพื่อนๆธรรม..อโหสิกรรมนั้นให้ด้วยครับ....และอนุโมทนาในไมตรีจิตของเพื่อนๆธรรมทุกท่านที่ติดตามกันด้วยครับ....

12. Sam Yamasaki

Sam Yamasaki สมาชิก

17 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณครับ ถ้าอย่างไรขอให้รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ

13. Ultimate29

Ultimate29 สมาชิก

16 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนา สาธุครับ
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง
    พักผ่อนมากๆ ครับ

14. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    แย่จัง มาไม่ทัน ยังไงก็รักษาสุขภาพและกลับมาไวๆนะคะ...

ยังไงก็รักษาสุขภาพและกลับมาไวๆนะคะ...

15. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ช่วยดูให้ด้วยนะคะ ^^"

16. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...และต้องขออภัยเป็นอย่างสูงที่ไม่ได้มาตอบซะนาน...
    1.ผมถามนิดครับคุณเวซซ์ทำไมไว้เล็บยาวจังครับ...ตัดสั้นดีกว่าครับ....ไม่ได้มีเคล็ดอะไร...เพื่อสุขภาพของเล็บและร่างกายของเรา...จะสะอาดกว่าครับ...
    2.เป็นลายมือที่้ต้องพึ่งตัวเองเป็นสำคัญถึงแม้จะมีคนคอยช่วยเหลือเราก็ตามแต่สุดท้ายแล้วเรานั้่นแหละครับที่จะเลือกทางเดินของตัวเอง....ไม่ว่าจะดีหรือเลวก็ตาม..ความผิดพลาดของชีิวิตยังมีอยู่ตราบใดที่เรายังไม่ได้กลับมองหรือใส่ใจที่ตัวเราเองครับ...
    3.ลายมือของคุณเกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์โดยตรง..อาจจะเป็นครูบาอาจารย์ที่ละสังขารไปนานแล้ว...แต่บารมีของท่านยังปกปักรักษาอยู่ครับ...ให้คุณลองสำรวจตัวเองอีกครั้ง...หรือให้มองย้อนกลับไปอีกทีครับ...
    4.บุญใดที่คุณเองได้ทำ...ขอให้ทำต่อไปแล้วเร่งฝึกภาคปฏิบัติให้มากๆครับ...วันข้างหน้าจะมีอะไรให้เรียนรู้และศึกษาอีกมากครับ...

17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.เรื่องลายมือที่ผมตอบให้เพื่อนๆนั้น...ไม่มีตำรามากางครับ..และไม่มีหนังสือประกอบครับ...ดูผ่านสัมผัสครับ...ผมคงตอบไม่ได้ตามตำราครับ...แต่ความแม่นยำหรือไม่..ให้คุณได้ลองพิจารณาครับ...ของทุกอย่างในโลกนี้พิสูจน์ได้หมดครับ...ขึ้นอยู่ว่า...จะทำหรือไม่ครับ...
    2.ตรงกลางฝ่ามือนั้น...บ่งบอกที่เรื่องความเป็นอยู่ของชีวิตของคุณ...ไม่ว่าจะเป็นการงาน การเงิน การเกี่ยวข้องกับผู้คน...และการใช้ชีวิตประกอบของคุณเองด้วยกันครับ...แต่อาจจะมีข้อปลีกย่อยของแต่ละคนครับ...
    3.ตรงโคนฝ่ามือที่แตกปลีกย่อยออกมานั้น...บ่งบอกถึงบารมีบางอย่างที่ติดตัวคุณมาหรืออาจจะเกิดขึ้นจากการทำบุญหรือการฝึกปฏิบัติ...จนมีบารมีพอที่เส้นจะแตกได้ออกจากกันได้..หรืออาจจะเป็นตัวคุณเองบางอย่างที่ยังยึดติดทางโลกและอยากมีความสุขแบบทางโลกจนลืมทางธรรมก็เป็นได้เช่นกันครับ...ขอให้คุณสำรวจตรวจตราตัวคุณเองให้ดีอีกครั้ง...ว่าเราเคยเผลอจิตและใจไปกับสิ่งใดมากที่สุดครับ...ถ้าเป็นสิ่งดีก็ให้คงไว้และเร่งพัฒนา...แต่ถ้าไม่ดี..ก็จงปรับปรุงตัวเองเสียใหม่...แล้วตั้งตนใหม่เร่งทำความเพียรหรือหาความรู้เพิ่มเติมในสิ่งที่เราไม่เข้าใจหรือสนใจเป็นพิเศษครับ...

18. Aek9549

1.ลายมือของคุณนั้น..เป็นเส้นทางเดินของชีวิตที่แสนไกล...หรือฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...แต่จะถึงหรือไม่นั้น...ตัวคุณเองที่่ตอบได้ดีกว่าใครครับ...
    2.เป็นลายมือที่ต้องพึ่งตนเองเป็นหลัก...และจะหลักลอยไม่ได้ครับไม่งั้นแย่แน่ครับ..ที่จะหวังพึ่งคนอื่นเขา...สู้ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนไม่ได้หรอกครับ...คุณผ่านประสบการณ์ชีวิตมาเยอะพอสมควร...ไม่ว่าเป็นทุกข์สุข...หัวเราะร้องไห้..เสียใจดีใจ..โดนหักหลัง...หรือลำบากตามแต่ลำดับอายุที่เป็นมา...ทำคุณคนไม่ขึ้น..ช่วยเขาไปแล้วกลับว่าเราไม่ดีซะอีก...หรือบางครั้งก็น้อยใจในโชคชะตาของตัวเองเหมือนกันครับ..
    3.คุณยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตัวคุณอยู่...ตัวคุณเองถึงไม่ได้ถลำลึกลงไปในสิ่งที่ไม่ดี..หรือทำตัวไม่เหมาะสม...หรือไม่เห็นคุณค่าของตัวเองครับ...ให้คุณลองนึกมองตัวเองอีกครั้งครับ..ที่ผ่านแล้วนั้น..ใครท่านใดที่เป็นช่วยเหลือเราให้เราได้ผ่านความยากลำบากนั้นมาและเป็นสิ่งที่มองไม่เห็นครับ...

19. Aek9549

1.ไม่ต้องไว้เล็บที่นิ้วก้อยหรอกครับ...ไม่ได้ช่วยอะไรเราได้เลย...ตัวเราเท่านั้นที่เป็นที่พึ่งครับ...
    2.เป็นชีวิตที่ต้องหาทางออกให้กับตัวเองเป็นสำคัญ..ไม่ว่าจะหยิบจับทำอะไรก็ตามต้องให้ได้คบคิดสิ่งนั้นนี่ตลอดเวลา...บางครั้งก็ผ่านง่ายๆเหมือนของกล้วยๆบางครั้งทำไมมันยากทั้งที่ไม่น่ายาก....
    3.เป็นลายมือที่อยากกลับไปแก้ไขตัวเองบางอย่าง...ที่คิดว่า..ถ้าเราทำตอนนั้นป่านนี้เราคงสุขสบายกว่านี้หรือตอนนั้นเราเชื่อฟัง...หรือยั้งคิดสักหน่อยเราคงไม่เป็นแบบนี้...
    4.เป็นลายมือที่เริ่มมองเห็นอะไรบางอย่างของมุมมองของชีวิตแล้วเริ่มจะมีการเปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดีขึ้น...หรือได้รับการปรับปรุง...คุณยังมีสัมผัสอ่อนๆที่ยังไม่ชัดเจนนัก...แล้วยังเกี่ยวข้องกับสิ่งที่ตาเปล่ามองไม่เห็นอีกด้วยครับ...

20. Aek9549

ต้องขอโทษด้วยนะครับ...ภาพมันใหญ่เกินจำเป็นจริงๆ...ขอเป็นรูปแบบเพื่อนๆธรรมที่ส่งมาดีกว่าครับ...เอาแบบชัดเจน..ผมเคยลงแนวทางไว้ให้แล้วครับ..ว่าต้องทำอย่างไร....ต้องขออภัยด้วยครับ...และมองเส้นลายมือไม่ชัดเจนด้วยครับ..