มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ พิชญ์ คงมีโอกาส ใด้ร่วมพลังบุญกันอีกน่ะ แล้ว จะนำของฝากให้ครับ

มาชมภาพ พระองค์สมเด็จ รูปลักษณ์จักรพรรดิ์ สีต่างๆครับ ในวิหาร ปราสาทดิน วัดชัยภูมิพิทักษ์ / และ บริเวณที่ นาคา ปักกลด ในถ้ำ วัวแดง

ฝากภาพ องค์พ่อฤาษี ที่มีเศียร นาคราช ให้คุณ วรุณบุตร พิจารณา นิดหนึ่ง องค์พ่อศรีสุทโธนาคราช หรือเปล่า ครับ (ภาพสุดท้าย ขยายแล้ว มองเห็นดวง ด้วย )

ไฟล์ที่แนบมา:

2. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    แหม ก็เห็นชะแม่ เข้ามานึกว่าคิดถึงหลานๆ นะสิ ว่างๆ ก็เข้ามานะ ไม่อยากแก่คนเดียวนะ อย่างน้อยก็จะได้มีเพื่อนนะ นอกจากคุณพจน์ กับคุณแล้วยังไม่มีใครเกินพวกเราเลยหละ

3. วรุณบุตร

โมทนาบุญกับคุณพจน์ด้วยครับ รูปงามทุกรูปเลยครับ องค์สุดท้าย ส่วนตัวนะครับเกรงว่าจะไม่ใช่นะครับหรือ คุณพจน์ว่าเช่นไรครับ ปู่ท่านปรารภว่าจะให้มีการหล่อรูปเหมือนท่านอยู่ครับ ตอนนี้กำลังเตรียมการอยู่ครับ ผมก็ยังไม่เห็นแบบ แต่ว่าท่านนำเสาหลักเมืองบาดาลขึ้นมาแล้วนะครับ คิดว่าคงจะมีงานใหญ่เร็วนี้ครับ

4. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พจน์ขา......จะรอของฝากนะค๊า...ชอบของฟรี ฮิ ฮิ...[​IMG] ขอบคุณล่วงหน้า ทิ้งไว้หลาย ๆ ชาติกันลืม ว่าแต่... ดูเหมือนพี่จะอ้วนขึ้นหน่อยนึงนะ แต่ความหล่อเข้ม ตามสไตล์ เจ้าชายบาดาล ยังคงเดิม...[​IMG]

ภาพดังกล่าว ดวงธรรมผ่องมาก โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าเปนปู่ภุชงค์นะคะ.....

5. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเด็ก เคยฝันหลายครั้งมากค่ะว่าเกาะขอบบ่อแบบนี้ไว้แล้วมองลงไปข้างล่าง
    ซึ่งลึกมาก และก้อมีคนฉุดขาไว้ไม่ให้เราขึ้นมาข้างบน เราร้องไห้ใหญ่เพราะจะ
    ขึ้นให้ได้ แต่สุดท้ายก้อมีคนจากบนปากบ่อดึงเราขึ้นไปได้ทุกครั้งที่ฝันค่ะ
    ฝันแบบนี้บ่อยจนนับครั้งไม่ได้ค่ะ แต่โตมาไม่ฝันแบบนี้ละ แต่จำติดใจเลยค่ะ
    แล้วก้อฝันเห็นอย่างอื่นแทน ^^!

-love mode-

6. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อ่านเจอในหนังสือที่ SE-AD เขียนโดยโจ้ พันธกานต์ ที่เขาเขียนหลายๆๆเล่มอ่าคับ เรียกว่า ปฐวีธาตุ ไม่แน่ใจว่าใช่แบบเดียวกันหรือปล่าว
    แบบนี้ผมก็เคยเห็นบ่อยๆที่ตลาดท่าเสด็จ จังหวัดหนองคายนะครับ ผมยังเคยซื้อเลยเมื่อ 5-6 ปีก่อน ลูกละ 10 บาท แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ คนขายบอกว่า ไข่พญานาคอ่าคับ ผมเอามาแช่น้ำไว้ที่บ้าน สวยดีนะครับ

7. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไว้มีโอกาส ไปเลื้อยด้วยกันนะครับ ไปกันเยอะๆๆๆเลย

ปล. ผมอายุ 21 นะครับ (บางท่านอาจเข้าใจผิด บางท่านคิดว่าผมอายุ 35-40 อะไรประมาณนี้ ไม่ใช่นะครับ ขอแก้ข่าว 555+)

8. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วมณีสวยจังเยยคับ*-*

(ping)ลูกแก้วมณีสวยดีอะคับ..โดยเฉพาะสีแดง...พี่สิงหนวัติได้แต่ใดมาอะคับเล่าให้เบนซืฟังได้ปะคับ...*-*;aa41

9. กรรมเหนือกรรม

กรรมเหนือกรรม Active Member

สวัสดีหมู่เฮา ชาวบาดาลทุกๆ คนนะคร๊า

ถึงคุณวรุณบุตร & คุณพิชญ์ คะ ขอร่วมขบวนการด้วยคนนะคร๊า
    เพราะเท่าๆ ที่นึกดูก็ [​IMG] .... ฮือๆ T_T ฉันแก่แล้วเหรอเนี่ย ฮือๆ T_T
    ทำใจไม่ด๊ายยยยยยยย [​IMG]
    แต่ก็ต้องยอมรับอ่ะนะ สังขารมันไม่เที่ยงนี่ ฮือๆ

อ้อ.. ลืมไป น้องพรจ๋า
    กว่าเราจะได้คุยกันนี่ คงผ่านอุปสรรคน่าดูเหมือนกันนะ [​IMG] แต่เอาน่า [​IMG] ต้องมีสักวันแหละนะ
    แล้วพี่ก็จะช่วยเอาใจ [​IMG] ขอพรพระพิรุณให้ท่านประทานน้ำฟ้าให้น้องพรไวๆ เน้อ

10. naknoi.b

เกรงว่าจะแก้ไขไม่ได้แย้ว..เพราะว่ามันติดปากไปแย้ว (555)*-*

;aa52อะนะลืมไปคร้าบบบบบบ..!อุตส่าห์ออกตัวว่าอายุยังน้อย แต่มันติดปากไปแย้วอะคับ...คงจะแก้ไขอะรัยลำบาก..งัยก็ปล่อยเลยตามเลยละกานนนน!!!!!! (เนอะๆๆ)นะคับบบบบ....!พี่สิงหนวัติ (555)*-*;38

11. พิชญ์

[​IMG] ตายแว๊ววว..!..กลายเปนชมรมคน สว. ไปแล้วเหรอ...
    โอ๊วว...ม่ายนะ...ไหนดูซิ..ยังเหลือคราย คุณภัทรอังคาร ,เฮียธรรมรักษาอุดร , พี่ walaphako ...555+ ใครรู้ตัว รีบกลับเข้าชมรมด่วน..คิก คิก.. [​IMG]

12. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008

เอ้า เอาอีกแล้วเหรอปู5555555

ตามอายุปูต้องเรียกน้องค่ะ
    แต่ตามศักดิ์ ตามลำดับ ปูต้องเรียกท่านพี่ อิ อิ

ไว้ไปอีกเมื่อไหร่ มาแจ้งข่าวกันด้วยเน้อ

13. poozaa

น้องขอสวัสดีพี่พิชญ์อย่างเป็นทางการนะคะ ^^

พี่พิชญ์อย่าเว่าจั่งซั่น บ่ได้สูงวัยดอก พี่ไฟแรงสูงต่างหาก (sing)
    หากพี่มีสิ่งใดชี้แนะ น้องยินดีน้อมรับคำแนะนำจากพี่เด้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2009
  14. วรุณบุตร

ปล. สว ย่อมาจาก สูงวัย ครับ ไม่ใช่สมาชิกวุฒิสภานะครับ

15. พิชญ์

แหม๋...น้อง POOZAA เนี่ย....น่าร๊ากก....สะบายดี (สวัสดี) คือกั่นค่า...อุ๊ย..! ลืมตัวอีกแระ..
    อย่าเผลอมาช๊อตพี่เข้าหล่ะ...ไฟบ้าสถิตย์อยู่เยอะซะด้วยซิ..อุ อุ แบบว่า เข้าแล้วห้ามออก...หวง.. เกบไว้ช๊อตคนอื่นต่อ.. 555++

ในดีมีเสีย....
    ในเสียมีดี
    พิจารณาให้ถ้วนถี่....
    ทุกสิ่งล้วนมี ที่เปนไป

จิตคนอ่อนพริ้ว
    ปลิวหลุดสายลม
    วัฎจักรเวียนวน
    จึงก่อเกิด ความหลุดพ้น...

อ่ะ อ่ะ..มาอีกแว๊ว...ไม่อาว ไม่พูด ไปแระ..

16. naknoi.b

สวัสดีคับ..ท่านแม่เฒ่า (สุดสวยและก็สวยที่สุด)*-*อิอิ

wel lcome_dogเออแฮ่ะวันนี่บ้านเราครื้นเครงนีเนอะ..(ฉงฉัยดีจัยที่มีญาตฺผู้ใหญ่กลับมาเยี่ยมบ้าน)*-*
    ข้าน้อยขอข้าคาระวะท่านแม่เฒ่าพิชญ์ (สส.=สุดสวยจ๊ะ) ขอแม่เฒ่าจงอยู่เป็นร่มโพธิ์ประดุจดั่งเสาค้ำเมืองบาลของพวกเรานะจ๊ะ....หลานน้อยขอความเมตตาถูกผิดยังงัยอบรมสั่งสอนชี้แนะได้เลยนะคับ....(ข้อความที่กล่าวมาจงอย่าได้ถือสาที่กล่าวหยอกเย้าเพียงเพราะเคารพและนับถือ*-*) ......ขอให้ท่านแม่เฒ่าจงเจริญ555*-*:z17

17. poozaa

อ้าว สิไปไสล่า อุ๊ย ข้อยลืมตัวคื่อกั่น
    ปูเป็นคนเมืองกาญจน์ บ่ฮู้เป็นหยัง เว่าอีสานได้คล่องปรื้ด 5555555555
    (smile)

คำที่พี่ให้น้อง จะเก็บมาพิจารณา ไว้เตือนตนเองค่ะ

พี่มาบ่อยๆเน้อ น้องคิดถึง pig_ballet

18. พิชญ์

มาเร็ว... มาเร็ว... มาแปลงกายเจ๊ยะน๋ำกั่น...ใครช้าหมด อดกินมะรุ...อุ อุ

19. Fai3iola

Fai3iola เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2009
    ลูกนาคนี่อารมณ์ดีกานจังอิอิ เหมือนน้องคนนึงที่รู้จักเลย
    อารมณ์ดีไม่ต่าง อิอิ
    คุยด้วยทีไรสบายใจทุ๊กกกกกที
    หุหุ

20. poozaa

ของน้องมื้อนี้ จานนี้เด้อ แซ่บหลาย มากินนั่มกั่นบ่(ping-love

ปากข้อยพองแล่วเด้อ ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้