มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ครับก็ใช้ญาณ ฮอนด้า ไปหละครับ พอดีท่านมาร่วมงานมุฑิตาจิต ครูบาอาจารย์ท่านกับจากธุดงค์ เข้าวัดที่ลพบุรีครับ ปู่ท่าน (พญาศรีสุทโธนาคราช)จะผ่านญาณมาทางลูกชายท่านนะครับ (น้องที่เป็นร่างท่านเป็นพระโอรสองค์ที่ 7 ของท่านนะครับ ท่านขอให้มาช่วยท่านทำหน้าที่ ) ก็มาแสดงมุฑิตาจิต ครูบาอาจารย์ แล้วก็สงเคราะห์ลูกหลานที่ไปนะครับ ส่วนตัวก็จะได้พบท่านอยู่เรื่อยๆ นะครับ ตามโอกาสและวาระ ที่มีหนาที่ต้องทำ ไม่ได้แจ้งใครหลายๆคนเพราะว่า พึ่งรู้กำหนดการจริงๆก็วันศุกร์แล้วนะครับ ไปกับ น้องเทียน (สิงหนวัต) แล้วก็เพื่อนอีก 2 คนนะครับ ส่วนตัวก็ไปช่วยงาน รับรองลูกหลาน ลูกศิษย์ ครูบาอาจารย์ท่านนะครับ

2. มนตรา_นาคี

มนตรา_นาคี เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ

เออ..พี่เบนซ์ค่ะ หนูชื่อ มนตรา จริง ๆ ค่ะ..หุหุ

ชื่อเล่นหนูชื่อ นะโม....จะมาว่าเค้าใช้มนตราไปสะกดหัวใจ

หนูใช้แต่มารยาค่ะ..โฮ่ ๆ

3. มนตรา_นาคี

อยู่ที่อำเภอศรีมโหสถ ปราจีนบุรี ค่ะ

แวะมาเที่ยวได้นะค่ะ จะเป็นไกด์นำเที่ยวโบราณสถานให้..อิอิ

เอาไฮไลท์เลยกะ รอยพระพุทธบาทคู่ ที่ใหญ่และเก่าแก่ที่สุดในประเทศไทย

แล้วก็ต้นโพธิ์ศรีมหาโพธิ ต้นโพธิ์ตรัสรู้จากลังกาทวีป อายุมากกว่าพันปี

4. มนตรา_นาคี

ไม่ได้เข้ามา 2 วัน กระทู้ไปเร็ว ๆ ตามอ่านกันไม่ทันเลยทีเดียว

จะว่าไปแล้วตอนนี้โมกะมีอาการอยู่นะค่ะ เป็นมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว

จะว่าเป็นไข้ ก็ไม่ใช่ มันจะปวดหัว ปวดมึน ๆ แล้วดึก ๆ หน่อยจะปวดจี๊ดเลยค่ะ

ปวดหัวจนอ้วกเลยค่ะ ตัวร้อนมาก ๆ คือรู้สึกได้ว่าร้อน จนเหงื่อออกแต่ต้องห่มผ้า (*0*)

หงุดหงิด บางทีรู้ตัวนะค่ะ เค้าถามมาดี ๆ โมตะคอกกลับเลย..

แน่นหน้าอก หายใจไม่สะดวก กินอาหารไปแล้วเหมือนไม่ย่อยอ่ะค่ะ

แน่นท้อง ปวด ตึง เจ็บ มวนอยู่ในช่องท้อง

ตอนนอนจะมีอาการคล้าย ๆ จะหอบ เหนื่อย หายใจถี่ เร็วในตอนที่เราไม่รู้สึกตัว

แต่พอรู้สึก สติกลับ เริ่มรู้ว่าเราหายใจถี่ ก็เริ่มผ่อนลมหายใจช้า ๆ ลึก ๆ แล้วก็หลับไป

โมกลัวว่าถ้าตอนนอนวันไหน เกิดไม่รู้ตัว โมกลัวไม่ได้ตื่นขึ้นมาอีก

โมไม่รู้ว่าอาการที่เป็นอยู่คืออะไร ใครก็ได้ช่วยบอกที

ตอนที่พิมพ์อยู่ตอนนี้มันก็ร้อน ปวดหัว แล้วก็แน่นหน้าอกมากเลยค่ะ

5. กรรมเหนือกรรม

กรรมเหนือกรรม Active Member

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ อยากจะไปกราบท่านอยู่ค่ะ เห็นสายสิญจน์ที่คอทีไร ก็นึกถึงวันที่พบท่านครั้งแรกทุกที

6. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    อาการทางกายต่างๆ เมื่อมันเกิดขึ้น ก็ให้รู้ว่าเกิดขึ้น แต่อย่าไปตามมัน
    เวลาพี่โกรธ หรือเริ่มหงุดหงิด ก็รีบมาดูภาพพระเลย เลือกภาพที่เราชอบที่สุด
    แล้วก็กราบท่าน

ต่อให้โกรธขนาดไหน ไม่นานหรอก ก็จะหายเป็นปลิดทิ้ง แถมมีความสุขอีกต่างหาก ที่ได้มองภาพพระ หลังจากนั้นก็มองเป็นพุทธานุสติ ฝึกสมาธิไปเสียเลย ดีไหมล่ะ

ลองไปทำดูนะจ๊ะ แล้วจิตเราจะนิ่งมากขึ้น

7. มนตรา_นาคี

ขอบคุณค่ะ พี่ poozaa แต่โมโหทีไร มันไปก่อนทุกที สติมาไม่ค่อยทัน..หุหุ

8. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

rat_wtingฮ่าดีจัยจัง...วันนี้กระทู้บ้านเราม่ายค่อยจะเหงา..ว่าแต่น้องมนตรา(นาคี)คนสวย...รึเปล่า55 แหมจัยเยงเยง*-* สวยก้สวยฮ่าๆ อันว่าจัยนั้นถ้าร้อนมากจน;aa24ขาดสะติที่จะควบคุมแย้วระวังนะจ๊ะ..ประเดี่ยวจะเผลอพ่นพิษแห่งนาคีขึ้นมา..ทีนี้แหละมนุษย์ได้พากันล้มตายเพราะความขาดสติของเราเองนะก้าบบบบ*-* ดังนั้นพยายมตามดูรู้อารมณ์ของตัวเองให้ทัน(สติต้องเข็มแข็งและรวดเร็ว) พออารมณ์อะรัยก็ตามที่เราม่ายพอจัยมันมากระทบเราจะได้รับมือกับมันได้ทัน...นี้แหละถึงได้ชื่อว่าเป็นลูกหลานของปู่ที่สืบเชื่อและสายแห่งเผ่าพงศ์นาคียะอย่างเต็มภาคภูมิ ....(หน่อเนื้อแห่งโอปาติกะ) เป็นปกตินิสัยแห่งนาคาและนาคีทุกตนที่มีอารมณ์ร้อน..เบนซ์เองก็ใช่ย่อยเมื่อก่อนพอมีอะรัยมากระทบเข้าหน่อยใจเนี๊ยะเดือดปุ๊ดๆ..ตาเขียวปั๊ดเชียวอะคับ...แต่ด้วยความที่เบนซ์เริ่มเจริญเมตาให้มาก ผนวกกับการตามดูรู้อารมณ์(สติ)ของตัวเองบ่อยๆจึงทำให้คลายความโกรธของตัวเองลงมาได้บ้าง
    แต่ก็ม่ายทั้งหมดหรอกนะคับ...*-* งัยก็สู้ๆนะก้าบ..พี่ๆของเราในนี้เก่งๆกันทุกคน แต่ละคนล้วนแล้วแต่พร้อมที่จะยื่นมือเข้ามาช่วยเหลือและให้คำแนะนำ...บ้านไหนก้ไม่อุ่นจัยเท่าบ้านเรา..เฮิกๆ*-*(||)

9. naknoi.b

10. naknoi.b

ถามพี่ชาย...! สุดหล่อและสุดแสนจะจัยดีช่วยตอบน้องที่นะก้าบ*-*

;aa52อ้อ..เบนซ์ว่าจะถามพี่ชายหลายทีแย้วอะคับเกี่ยวกับตัวอักขระที่หน้าผากบริเวณตรงหัวคิ้วอะคับ..ของสิ่งนี้มันมีความหมายว่าอะรัยอะคับพี่ชาย..มีความเกี่ยวข้องและความเป็นมาอย่างงัยเกี่ยวกับตัวเบนซ์..และถ้าน้องจำม่ายผิดพี่ชายเองก็มีใช่มั๊ยอะคับ...รบกวนพี่ชายสุดหล่อที่สุดแสนจะจัยดีช่วยตอบน้องให้หายสงกะสัยที่นะก้าบบบบ!....แฮ่ๆ..อย่าตอบนะว่าจะรู้ไปทัมมัย..รู้แย้วได้อะรัยนะก้าบ......*-*! น้องอยากจะรู้จริงๆ นะนะนะๆ คร้าบบบบ*-*fishh_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  11. **วาดจันทร์**

**วาดจันทร์** เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่วรุณ พี่เบนซ์ พี่กรรมเหนือกรรม พี่ปู พี่พรหมพร และทุกท่านค่ะ

แวะมาทักทายค่ะ แอบเข้ามาอ่านทุกวัน แต่มิได้ทักทายกันเลยเจ้าค่ะ

หนูมารายงานตัว ให้รู้ว่า มีนาคน้อยๆ กะลังแอบส่องอยู่ทุกวันนะคะ

งิงิ ^^"

12. tona2511

tona2511 Active Member

คุณมนตรา..นาคีค่ะเราอยู่จังหวัดเดียวกันค่ะหนาอยู่ในเมือง....ช่วงนี้มีอาการแปลก ๆ เหมือนกันเลย..รู้สึกหงุดหงิดง่ายและโมโหร้ายบางทีแค่คำพูดไม่เข้าหูก็มีอาการแล้ว
    และแน่นหน้าอกหายใจไม่ออก..บางครั้งกินอะไรก็อาเจียนโดยเฉพาะเวลากินไข่ต้มทีไรอาเจียนทุกที..ตอนแรกนึกว่าเป็นอยู่คนเดียวเสียอีก..และสองสามวันนี้จะมีวูบ ๆ ซู่ซ่าตามแขนบ่อยมาก บางทีก็หนักบ่าทั้งสองข้างบ้าง บางทีก็เหมือนมีอะไรมาพันแต่จะเป็นลักษณะแบบซู่ ๆ นะคะ

13. พญานที

พญานที สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2009
    สาหวัดดีทุกท่านขอรับ แวะมาทักทายขอรับ ไม่รู้ว่ากาลังคุยรายกาน เพราะไม่ได้อ่านมานเยอะเกิน เอาเปงว่าผู่ที่เปงร่างเหมือนกานมาคุยกานหน่อยคับ เพราะคุยกะคนอื่นไม่ได้ เดี๋ยวเค้าหาว่าบ้า แลกเปลียนประสบการณ์กันนะคับ pink_keze@hotmail.com 0873158094 พ่อปู่ฤๅษีนาคา ท้าวนาคา ฤๅษีตาไฟ ฤๅษีกไลโกฎ พ่อขุนผาเมือง เจ้าเมืองราด(เพชะบุระ) เจ้าพ่อพญาแล

14. poozaa

อยากจะบอกว่า พี่ก็เป็นอยู่ 55555

เวลาโมโหนี่ อยากจะพ่นไฟใส่หน้าคนที่ทำให้โมโห เลย ^^

เดี๋ยวนี้เริ่มรู้แล้ว ถ้าโมโหต้องรีบเดินหนี เข้าห้องน้ำด่วน
    เพราะอยู่ใกล้น้ำแล้วเย็นกาย เย็นใจ และมีความสุข

ปลายเดือนนี้พี่จะไปหาญาติพี่น้องเก่าๆ ที่แดนมหามงคล ไทรโยค
    จังหวัดกาญจน์เน้อ

ดีไม่ดี เดี๋ยวพี่จะมาเล่านิทานสนุกๆให้ฟัง ถ้าไม่โดนลากลงน้ำไปเสียก่อน 5555

น้องเบนซ์ พี่ก็คิดเหมือนเจ้า ที่เข้ามาในบ้านนี้แล้วอบอุ่น เหมือนมาอยู่กับญาติพี่น้อง

เดี๋ยวพี่กลับมา จะมาเล่าให้ฟังเด้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  15. มนตรา_นาคี

แง่ม !!!! กินไข่แล้วอาเจียน หุหุ..แต่หนูเจ๊บคอแว้..

ตอนนี้กินอะไรไม่ค่อยได้ มันแน่นอยู่ในท้อง กินแล้วจะอ้วก..

แล้วก็ที่ซู่ ๆ แต่หนูขึ้นหัวอ่ะพี่มันโงนเงน เอียงหัวไปทางไหนมันจะวูบไปทางนั้น

ปวดมึนตึง และที่แปลกอีกอย่างนึงคือ ตอนนี้ถ้าใครมาทำให้ไม่สบอารมณ์

เราไม่พอใจแล้วนึกในใจว่ามันต้องโดน มันก็โดนจริง ๆ

หรือถ้าเราไม่ให้ไป รถก็สตาร์ดไม่ติด..เหอ ๆ

พี่ tona2511 วันเสาร์นี้หนูจะไปสอบที่ราม ถ้ามีโอกาส คงจะได้เจอกันนะค่ะ

แล้วก็อีกอย่างนึงค่ะ หนูบวชพราหมณ์มาตั้งแต่เด็ก ๆ ถ้าปีไหนไม่ได้บวช

พอได้ยินเสียงพระสวดมนต์ จะต้องร้องไห้ทุ๊กที หรือถ้าอยู่ในศีล แล้ว รร.เปิด

แม่มาตามให้กลับไปเรียน ก็ไม่ไป หุหุ แต่น่าเสียดาย ตอนนี้บวชไม่ได้แล้วซิค่ะ

ด้วยเหตุผลที่ว่า เราโตเป็นสาวแล้ว ถ้าเราไปบวชชาวบ้านจะมองเราไม่ดี

อาจจะนินทาว่าร้ายไปได้ว่า เรามาทำให้เสื่อมเสีย..น่าน้อยใจนัก..กระซิก ๆ

นู๊โมอยู่ใกล้วัดสระมรกตนะค่ะ วัดนี้มีเข้าปริวาสกรรมกันทุ๊กปี ตอนออกพรรษา

9วัน 9คืนปีนี้กำหนดวันเมื่อไหร่ นู๊จะเอามาบอกบุญกันนะค่ะ

เผื่อวันไหนใครว่าง ๆ มารวมตัวกันถวายอาหารพระ

หรือน้ำปาณะตอนพระสวดมนต์เย็นกัน...อิ่มบุญ อิ่มใจ ..และได้เที่ยวด้วย..กิกิ

16. มนตรา_นาคี

ช่าย ๆ ต้องไปใกล้ ๆ น้ำ จะได้เย็นลง

แต่บางทีน้ำมันก็เดือดน้าพี่..กิกิ..ถ้าไอ้คนมันราวีไม่เลิก

17. poozaa

น้องมนตรา เราต้องพยายามระงับอารมณ์เน้อ

ไม่อย่างนั้นเราจะบาป เพราะหากเราโกรธเขามากๆ แล้วเพ่งไปที่เขา
    บางทีอาจทำให้เขาถึงชีวิตได้

มีอยู่ครั้งนึง มีคนทำให้พี่โกรธ แต่พี่ยังไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นอะไร

พี่นั่งหลับตา รู้แต่ว่าโกรธเขามาก ตัวร้อนไปหมด
    ขนาดหลับตา ยังเห็นเป็นดวงไฟสีม่วงลุกโชน

ปรากฎว่าเย็นวันนั้น รถเขาตกข้างทาง
    ดีที่เขาไม่เป็นไร ถ้าเขาเป็นอะไรไป พี่คงรู้สึกผิดไปจนตาย

พี่เคยผ่านมาแล้ว เป็นห่วงน้องนะ

เวลาโกรธ ให้พยายามคิดถึงเรื่องอื่น
    พี่รู้ว่ามันยาก แต่ค่อยๆทำไป เดี๋ยวจะดีขึ้น

พี่เป็นห่วงจริงๆนะ น้องสาวพี่ ^^

18. มนตรา_นาคี

หว่าย ๆ อานุภาพมันรุนแรงขนาดนี้..ไม่เอาแย้ว..หนูจะพยายามค่ะ

เพื่อที่จะไม่เป็นบาปติดตัวเราต่อไป เป็นเวรเป็นกรรมต่อกันไปอีก

สารรูป เอ้ย สารภาพเลยแล้วกันนะค่ะ ว่าตอนแรกหนูก็สนุกนะ

ซะใจ..555++ แต่พอเราใช้พลังไปแล้วเหมือนมันพลังมันขยายใหญ่ขึ้น

ควบคุมมันไม่ได้แล้ว..ตอนนี้มันน่ากลัว..แล้วมันทำให้เราเหนื่อยด้วยอ่ะค่ะ

ตอนแรกเหนื่อยตอนเอาพลังออกมาใช้ ตอนนี้เหนื่อยตอนควบคุมมัน

เอาเป็นว่าถ้าหนูโกรษ หรือโมโห หนูจะสัพเพสัตตาให้เค้านะค่ะ..สู้ ๆ

19. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เพชรพญานาคมาเม็ดนึงเล็กๆ ซื้อจากหนองคาย ประมาณ 200 บาท รู้สึกจะสีม่วงหรือไม่ก้น้ำเงิน ซื้อแล้วก็คิดว่าน่าจะปลอม เลยฝากพี่สาวไว้บอกว่าเด๋วจะมาเอาคืน ตอนนี้พี่สาวบอกว่านำ อาบน้ำค้าง แสงจันทร์ แล้วโตขึ้นมาก คงจะไม่ปลอมกระมัง เนอะ

20. เพชรตาแมว

เพชรตาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ใช่ลูกหลานพญานาค แต่ก็ชอบศรัทธา อิอิ อิอิ

เห็นรูปปั้นพญานาคแล้วรู้สึกดี อยากเข้าไปแตะ อิอิอิ

แวะเข้ามาทักทาย พวกลูกหลานพญานาค

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้