มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อีโมเนทีฟ emonative

อีโมเนทีฟ emonative สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2009
    พ่อปู่ศรีสุทโธนาคนั้น ได้รับพรจากพระอินทร์ เมื่อวันธรรมดานั้นท่านมีร่างเป็นมนุษย์ แต่เมื่อถึงวันพระท่านจะมีร่างเป็นงู อันนี้อาจารย์ผมเล่าให้ฟัง

2. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้แนะนำการบูชาพญานาคมาว่า ให้หาภาชนะใหญ่มาใส่น้ำ แลัวใส่น้ำแข็งให้น้ำเย็น นำดอกไม้ของหอมปรุงลงไปในน้ำ (เพื่อให้ท่านสรงสนาน) ใช้บูชาพญานาคในวันข้างขึ้น โดยเฉพาะวันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำ ท่านพญานาคจะได้มาอยู่กับเราได้นานๆ และหากมีรูปเคารพของท่าน ให้นำแพร 7 สีมาถวาย ดอกมะลิ ดอกดาวเรือง หมากพลู ของหวาน ผลไม้ (ห้ามของคาว) มีผู้แนะนำมาดังนี้ ซึ่งตัวผมเองก็บูชาไปก่อนที่จะรู้จากคำแนะนำเสียอีก ผู้ที่แนะนำมากล่าวว่า สำหรับคนที่ท่านพญานาคมาปกปักรักษาจริงๆ ท่านก็จะมาดลใจให้รู้เองโดยไม่ต้องได้รับคำแนะนำจากใคร ใครมีวิธีบูชาแบบอื่น (ที่สร้างสรรค์) ก็มาแบ่งปันกันนะครับ จะได้ทำให้การบูชาพญานาคเป็นไปอย่างถูกต้อง ถูกทาง และเกิดประโยชน์กับผู้บูชาทุกคนทุกท่านถ้วนหน้ากัน

3. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ปฎิบัติบูชา ครับและก็อัญเชิญท่านมาโมนทนาบุญครับ

4. วรุณบุตร

ขอโมทนาบุญกับพระอาจารย์ด้วยครับ[
    quote=พระชยภัทร;1866495]วันนี้ไปบรวงสรวงสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมต้นหน้าตัก 99 นิ้ว มา

ปู่ท่านก็ผ่านญาณมาช่วยอธิฐานจิต(ปู่ศรีสุทโธ)[/quote]

5. วรุณบุตร

ผมได้เจอน้องที่เป็นองค์แทนหลวงพี่แล้วครับ น้องเค้าอยากบวชแต่ปู่ท่านให้อยู่ช่วยคนอยู่อะครับ มีตัวตายตัวแทนนะครับ

6. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ดีๆ ขออนุโมทนาสาธุกับน้องเขาด้วย

แต่ถึงเวลาปู่ท่านอาจจะให้บวชก้ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะให้บวชนานแค่ไหน เพราะปู่เองยังต้องสงเคราะห์ลูกๆหหลานๆพญานาคที่มาเกิดเป็นมนุษย์

น้องคนนี้อยู่ที่ไหนเหรอ

7. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะถ่ายรูปอะไรมาหให้ดูไม่ใช่พระบรมและพระธาตุแน่นอน

ทำจิตให้นิ่งๆเวลาสัมผัสจะมีกลิ่นคาวโคลนออกมาฉุนมาก

อ้อ เคยทำตกโดยไม่ได้ตั้งใจไม่แตกแถมท่านกระเด้งสูงมาก(วัตถุนี้เป็นหิน)

แล้วจะนำมาเฉลยบอกทีหลังว่าเป็นอะไร รับลองว่าหายากแน่นอน

8. พระชยภัทร อนามโ

นำมาให้ชมกันก่อนบอกได้เดี๋ยวมีของมอบให้

แล้วจะมาเฉลยตอนที่มีคนตอบถูกแล้วกัน

ใครตาดีส่องดูได้และตอบได้จะมอบของบางอย่างให้

เพียงท่านแรกที่ตอบถูกเท่านั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ศรีสุทโธ

ศรีสุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ไม่รู้จะเรียกว่าเป็นหรือเปล่านะ....ลองฟังดูละกันครับ
    มีคนมาทักคล้ายๆกับ คุณสิงหนวัติ เหมือนกันครับ แต่ว่าคนที่ทักนี่เค้าเห็นกายในของผมครับ เขาเล่าให้ฟังว่า เป็นพญานาคสีขาวบริสุทธิ์ ในปากก็คาบลูกแก้วไว้ด้วยครับ สีเขียว
    มันแปลกก็ตรงที่ ผมเองก็ชอบสีเขียว และก็ฝึกกสิณสีเขียวด้วยนะครับ แล้วคนนั้นก็เล่าต่อ
    ว่า คุณแม่ของผมก็เป็นธิดาของ พญานาคาราชที่ชื่อ" ศรีสุทโธ " แต่ผมก็ไม่เล่าให้คนที่
    บ้านฟังนะ เพราะที่บ้านไม่ค่อยปลื้มเรื่องแบบนี้ แต่ผมก็ มีความสนใจ สวดมนต์ ไหว้พระ
    ตั้งแต่เด็กมาแล้วครับ คุณยายที่เป็นแม่ชีท่านสอนไว้ว่าให้ภาวนา พุท-โธ จนมาถึงป่านนี้
    ยังมีคนมาทักตลอดครับ แต่ก็เฉยๆ คือผมถือว่าถ้าไม่รู้ด้วยตนเองก็จะไม่เชื่อครับ...

10. พระชยภัทร อนามโ

ท่านที่ตอบถูกเป็นท่านแรก

อาตมาจะขอมอบเพชรพญานาคสัญฐานหยดน้ำสีเหลืองบุษราคัม ขนาดเท่าเหรียญ 1 บาท ให้ฟรีๆ ถือว่าเป็นการเล่นเกมส์แก้เครียดหลังจากการทำงานแล้วกัน

ภาพที่ถ่ายอาจจะไม่ชัดเพราะว่าของจริงสีจะสดกว่านี้ และใส่แวววาวมาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  11. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าใช่ก็ ขออนุโมธนาบุญด้วยนะครับ

12. พระชยภัทร อนามโ

ยังไม่ระเอียดพอจะเข้าใจความหมาย แต่ไม่ใช่ลูกแก้วจร้า

13. marin1156

marin1156 เป็นที่รู้จักกันดี

ไข่มุกถ้ำหรือเปล่าขอรับ (มีหลายชื่อ) เช่นไข่หินตัน พญางูเผือก ธาตุกายสิทธิ์อีกชนิดหนึ่งที่จัดได้ว่ามีความแข็งของโมล์เท่ากับ 10 โมล์คือแข็งแกร่งเท่าเพชรหรือมากกว่าเพชรและมีพลังเทียบเท่ากับธาตุ กายสิทธิ์เหล็กไหลและพระบรมสารีริกธาตุเลยทีเดียว อีกทั้งยังมีลักษณะและสีสรร รูปร่างเหมือนกับพระธาตุสมเด็จองค์ปฐมเลยครับ และยัง มีอีกชิ้นที่รูปร่างเหมือนกับพระธาตุของพระธาตุของพระอรหันต์ไม่ทราบพระนามด้วยครับ แต่องค์ขนาดเท่าลูกปิงปองเนี่ยก็หนักและมีพลัง เกินตัวมาก ด้วยความแข็งที่เท่ากับเพชรดังนั้นจึงมีพลังมากขนาดทำลายก้อนหินขนาดที่ใหญ่กว่าได้

แต่บางคนบอกว่าใช้หินเจียที่เขาใช้ตัดเหล็ก มาค่อยๆตัดผ่าซีกกว่าจะตัดเข้าก็ใช้เวลานานมากครับ ซึ่งคนเก่าแก่บอกว่าเขาเอาไว้ ใต้ฐานพระพุทธรูปหรือที่พระธาตุหรือเจดีย์ต่างๆครับ เพราะบางคนก็เล่าว่าข้างในนั้นมีลูกแก้ว 7 สี บางคนก็บอกว่ามี 12 ราศีอยู่ข้างใน บางคนก็บอกว่ามีองค์เหล็กไหลอยู่ข้างใน มักจะมีอยู่ในถ้ำลึกที่คนเข้าถึงยาก กระผมมีอยู่ 3 ลูก ผมเคยลองให้ผู้รู้เพ่งจิต บอกว่าเกี่ยวข้องกับพญานาคขอรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  14. ตั้งชื่อยากจัง

ตั้งชื่อยากจัง สมาชิก

เข้ามาทายเล่นๆ
    ข้างในเป็น พระพุทธ หรือเปล่าครับ

15. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หินกลมที่แข็งมากมีสีขาวและหนักๆ ผมเคยซื้อมาจากพิพิธภัณฑ์หินแปลก แถวสี่พระยา ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ แต่รู้สึกว่าจะถูกชะตาเลยซื้อมาหลายก้อนแจกเพื่อนไปสองคน ให้ภรรยาไปก้อนหนึ่ง ผมมีอีกก้อนหนึ่ง
    เพื่อนบอกว่ามีพลังดีมาก ตอนแรกไม่ทราบเหมือนกันครับว่าเรียกว่าอะไร ทางพิพิธภัณฑ์เขาบอกว่าเป็นหินเทียมเพชร เพราะมีความแข็งมากนั่นเอง เพิ่งรู้รายละเอียดเพิ่มเติมจากคุณ marin1156 นี่แหละครับ ^_^ นี่ถ้าไม่มีผู้รู้
    มาบอกผมคงจะเดาว่าเป็นไข่พญานาคไปแล้ว อิอิ เอาไว้ฝึกกสิณสีขาวได้นะเนี่ย

16. marin1156

แหมคุณ aries ก็ชมเกินไปความรู้ที่ผมมีก็แค่ ใบไม้ 1 กำมือ ในป่าใหญ่ เท่านั้นเอง

17. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน แต่รู้สึก จะมีพระปางสมาธิอยู่ข้างในนะครับ

18. พระชยภัทร อนามโ

เจริญพรคุณโยม

อาตมาขอมอบรางวัลให้คุณโยมเลยแล้วกันเพราะตอบได้ละเอียดมากเลย

จริงๆแล้วอยู่ในถ้ำลึกมากได้มาจากพระธุดงค์ท่านนึง ให้ครูบาอาจารย์ตรวจสอบให้ ครูบาอาจารย์ทั้ง 2 ท่านเกศาท่านกลายเป็นพระธาตุแล้ว คำตอบก็คือไข่พญานาค ที่มอบรางวัลให้โยมเพราะว่า ตอบละเอียดและ มีลงท้ายว่าเกี่ยวข้องกับพญานาค ซึ่งถูกต้องแล้วจร้า

ขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย ขอที่อยู่ที่จัดส่งทาง PM ด้วยจร้า

อาตมาไม่ต้องการใช้วิทยาศาสตร์เป็นหลัก แต่อาศัยจิตเป็นหลักในการตรวจสอบ เพราะครูบาอาจารย์ท่านตรวจสอบให้ ท่านยังบอกให้เก็บไว้ดีๆ สำมารถนำมาแช่น้ำทำน้ำมนต์ได้

19. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิดวันเสาร์คับ​

20. marin1156

ถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ

ขนาดไฟล์:
      451.6 KB
      เปิดดู:
      148
      ขนาดไฟล์:
      450.8 KB
      เปิดดู:
      132
      ขนาดไฟล์:
      492.3 KB
      เปิดดู:
      133
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้