มิ่งเมืองอาร์ท พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    30/01/2557

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกแล้วครับผม

- คุณ ธีรพจน์ EK726891502TH

ขอบคุณครับที่อุดหนุน ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2014
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 448

พระผงรุ่นมหาลาภ
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร วัดพระธาตุดอนเรือง พม่า

(((คุณ (ก้องครับ) บูชาแล้วครับ)))

พระครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร นิยตโพธิสัตว์บารมีเต็ม ท่านเป็นพระปฎิบัติดีปฎิบัติชอบรูปหนึ่งที่มีปฎิปทาอันน่าเลื่อมใสยิ่ง ท่านได้สมาบัติ 8 ตั้งแต่สมัยเป็นสามเณร (หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าวไว้) และได้ติดตามครูบาอาจารย์หลายท่าน ทั้งครูบาชัยวงศ์ - หลวงปู่โง่น ฯลฯ แม้แต่ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก ยังกล่าวไว้ว่าหากอยากเห็นพระเหาะได้ ให้ไปหาครูบาบุญชุ่ม เพียงแค่นี้ก็เป็นการกล่าวรับรองในคุณธรรมของท่านพระครูบาแล้วครับ ว่ามากมายเพียงใด ปัจจุบันท่านออกจากถ้ำมาแล้วหลังปฎิบัติภายในถ้ำราชคฤห์เป็นเวลาถึง 3 ปี ซึ่งตอนนี้ท่านได้ไปจำพรรษาเพื่อโปรดญาติโยมชาวพม่าที่ วัดพระธาตุดอนเรือง เมืองท่าขี้เหล็กครับ และมีกำหนดว่าจะเดินทางต่อไปยังประเทศทิเบตตามคำนิมนต์ของเจ้าชายจิ๊กมี่โดยไม่มีกำหนดกลับด้วยครับ

พระผงรุ่นมหาลาภ ถอดแบบจากเหรียญรุ่นมหาลาภของท่านครูบา เป็นวัตถุมงคลยุคกลาง สร้างก่อนที่ท่านจะเข้าไปปฎิบัติธรรมปิดวาจา 3 ปีที่ถ้ำราชคฤห์ครับ พุทธคุณเชื่อกันว่ามีครบทั้งเมตตา แคล้วคลาด โชคลาภ บางคนเรียกพระรุ่นนี้ว่าเหรียญเศรษฐีก็มี ด้านหลังเป็นยันต์ประจำองค์ท่านครับ

องค์นี้บิ่นเล็กน้อย แต่พุทธคุณครบถ้วนนะครับ
    ปิดรายการ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      885.8 KB
      เปิดดู:
      1,798
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2014
  3. Specialized

23
    รายการที่ 449

พระชัยวัฒน์สมเด็จย่า เนื้อโลหะชนวน(องค์ที่ 3)
    ฉลองพระชนมายุ 90 ปี พ.ศ.2533

(((คุณ peesut บูชาแล้วครับ)))

พระชัยวัฒน์ สมเด็จย่า จัดสร้างในคราวฉลองพระชนมายุ 90 ปี สร้างเมื่อปี 2533 ปลุกเสกในวัดพระแก้วฯ พิธีใหญ่ มวลสารที่นำมาจัดสร้างนั้นมีทั้ง แผ่นยันต์ที่คณาจารย์ลงอักขระถวายมาหล่อหลอมจำนวนมาก องค์พระจะเป็นเนื้อโลหะผสม เทหล่อสภาพสวยสมบูรณ์ ใต้ฐานตอกโค๊ต จัดเป็นของดีที่ไม่ค่อยได้เห็นกันแล้วครับ มวลสารที่ใช้จัดสร้างพระฉลอง90พรรษาสมเด็จย่ามีดังนี้

1.เนื้อโลหะ มีเนื้อนวโลหะที่ได้จาก โลหะเดิมของ สมเด็จสังฆราช(แพ), โลหะเดิมของพระครูขันติยาภิราม(หลวงพ่อวงษ์)วัดปริวาศ และของพระอาจารย์อรรถพล กิตติโก วัดปริวาศ รามเป็นน้ำหนัก90กิโลกรัม

2.แผ่นพระยันต์ พระคณาจารย์ทั่วประเทศรามทั้งสิ้น799รูป มีเมตตาลงแผ่นทองแดงให้รวมทั้งสิ้นถึง 5,999 แผ่น น้ำหนักแผ่นทองแดง52กิโลกรัม

3.แผ่นทองคำ ได้มีพิธีลงทองโดยพระอาจารย์อรรถพล กิตติโก ในพิธีลงทองและพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์ที่วัดปริวาศ เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2533 โดยลงแผ่นพระยันต์108นะปะถะมัง 14ดวงพระประสูติและตรัสรู้ของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

4.เนื้อโลหะทองคำ ส่วนหนึ่งจากทองคำบางสะพาน ซึ่งถือเป็นโลหะธาตุทองคำศักดิ์สิทธิ์ใช้ในการสร้างสิ่งมงคลแต่โบราณ รวมถึงทองแดงเถื่อนและทองแดงจันทึก จังหวัดนครราชสีมา ซึ่งได้รับความกรุณาจากกรมทรัพยากรธรณี จัดหาและประสานในการปฏิบัติ ได้โลหะทองคำบางสะพานมา1,998.7กรัม ทองแดงเถื่อน6.5กิโลกรัม

5.เนื้อโลหะชนวน ชนวนในการสร้างพระพุทธรูป ภปร. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี2508 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร, ชนวนในการสร้างพระชัยวัฒน์ พระกริ่งปวเรศร์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี2528 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร, ชนวนเททองหล่อหลวงพ่อเงิน บางคลานพิจิตร ซึ่งนายประเสริฐ นรัตถรักษา คหบดีจังหวัดพิจิตรมอบให้, ชนวนเททองหล่อสมเด็จพุฒาจารย์โต วัดไชโยวรวิหาร จังหวัดอ่างทอง ซึ่งนายทวีป ทวีพาณิชย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทองมอบให้

พิธีการในการสร้างได้กำหนด 3 พิธีด้วยกัน

1.พิธีลงทองและพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์ ประกอบพิธีวันที่19 มิถุนายน 2533 ณ อุโบสถวัดปริวาส โดยพระญาณโพธิ(เข็ม) ลงทองแผ่นยันต์108 นะปะถะมัง14นะ ดวงประสูติและตรัสรู้สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

2.พิธีเททองและพุทธาภิเษก ประกอบพิธีวันที่ 18 สิงหาคม 2533 ณ วัดสุทัศน์เทพวราราม โดยมีสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช เสด็จเป็นองค์ประธานและทรงนั่งปรกพร้อมพระคณาจารย์อื่นๆผู้ทรงคุณนั่งปรกบริกรรมภาวนารวม28รูป จำนวนเท่ากับพระพุทธเจ้า 28พระองค์ ตั้งแต่เวลา6.00น.ถึง6.09น.วันรุ่นขึ้น และก่อนหน้าพิธีได้กราบบังคมทูลพระบาทสมเด้จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระสุหร่าย แผ่นพระยันต์ทั้งหมด ตลอดจนเจิมแผ่นทองคำอีกด้วย

3.พิธีพุทธาภิเษก ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ได้กราบบังคมทูลเชิญพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเป็นองค์ประธาน เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2533

องค์นี้ไม่มีกล่องครับ สภาพพอสวย
    ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      975.6 KB
      เปิดดู:
      3,088
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2014
  4. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    แจ้งการโอนเงินครับ ที่อยู่ตามเดิมครับ

5. Specialized

23
    ส่งให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับ ^_^

6. Specialized

23
    รายการที่ 450

พระผงรูปเหมือนเนื้อดิน
    กดมือแบบโบราณ
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร วัดพระธาตุดอนเรือง พม่า

(((คุณ (ก้องครับ) บูชาแล้วครับ)))

พระครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร นิยตโพธิสัตว์บารมีเต็ม ท่านเป็นพระปฎิบัติดีปฎิบัติชอบรูปหนึ่งที่มีปฎิปทาอันน่าเลื่อมใสยิ่ง ท่านได้สมาบัติ 8 ตั้งแต่สมัยเป็นสามเณร (หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าวไว้) และได้ติดตามครูบาอาจารย์หลายท่าน ทั้งครูบาชัยวงศ์ - หลวงปู่โง่น ฯลฯ แม้แต่ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก ยังกล่าวไว้ว่าหากอยากเห็นพระเหาะได้ ให้ไปหาครูบาบุญชุ่ม เพียงแค่นี้ก็เป็นการกล่าวรับรองในคุณธรรมของท่านพระครูบาแล้วครับ ว่ามากมายเพียงใด ปัจจุบันท่านออกจากถ้ำมาแล้วหลังปฎิบัติภายในถ้ำราชคฤห์เป็นเวลาถึง 3 ปี ซึ่งตอนนี้ท่านได้ไปจำพรรษาเพื่อโปรดญาติโยมชาวพม่าที่ วัดพระธาตุดอนเรือง เมืองท่าขี้เหล็กครับ และมีกำหนดว่าจะเดินทางต่อไปยังประเทศทิเบตตามคำนิมนต์ของเจ้าชายจิ๊กมี่โดยไม่มีกำหนดกลับด้วยครับ

ถือว่าเป็นพระเนื้อดินรูปเหมือนของครูบาบุญชุ่ม ต๋นบุญแห่งเชียงตุง ประเทศพม่าพิมพ์ทรงอาจจะดูไม่ชัด ไม่สวยเป็นการกดมือแบบโบราณแล้วนําพระที่ได้ไปเผาไฟแต่ละองค์สีและขนาดจะไม่ เท่ากันเนื่องจากความร้อนและอุณภูมิที่เผาครับดูแล้วคลาสสิคไปอีกแบบ..ดูขลัง ไม่เบา.โบราณจริงๆ.แต่พุทธคุณถือว่าสุดยอดเต็มร้อยครับสวยๆครูบาท่านเป็นพระ สุปฎิปันโนรูปหนึ่งที่มีลูกศิษย์ลูกหาทั้งในและต่างประเทศให้ความเลือมใส ศรัทธาเป็นอย่างมากครับ ลูกศิษย์ครูบาไม่ควรพลาดครับ

ปิดรายการ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      1,599
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2014
  7. Specialized

23
    รายการที่ 451

เหรียญในหลวงนั่งบัลลังก์ เนื้ออัลปาก้า (องค์ที่ 3)
    ฉลองการครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี

(((คุณ dejlee บูชาแล้วครับ)))

จัดสร้างโดยกระทรวงมหาดไทยในวาระเฉลิมฉลองการครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี เมื่อ พ.ศ.2539 เป็นอีกหนึ่งเหรียญดี มีประสพการณ์ดังในด้านแคล้วคลาดของทหารและตำรวจ เคยมีข่าวลงในหน้าหนังสือพิมพ์ด้วยครับ

ด้านหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวประทับนั่งบนบัลลังก์ ด้านหลังมีตราตรีและจักร และระบุ พ.ศ. 2539 สำหรับเหรียญนั่งบัลลังก์กระทรวงมหาดไทยนั้นเนื้อทองคำ และเนื้อเงิน พื้นเหรียญจะขัดเงาเปรียบดังกระจก และจะไม่มีห่วง และเหรียญทองคำและเหรียญเงินนี้จะบรรจุอยู่ในกล่องกัมมะหยี่สีเหลือง ปัจจุบันพบว่ามีการนำเอาเหรียญอัลปาก้าไปตัดห่วงแล้วนำไปชุบทองคำ หรือเงินมากครับ ต้องระมัดระวังในการเช่าหาพอสมควรครับ

เหมาะสำหรับข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ไว้กลัดหน้าอกเสื้อครับ

ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      5,310
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2014
  8. Specialized

23
    รายการต่างๆรวมไว้ให้ที่หน้าแรกนะครับ ขอบคุณครับ ^_^

9. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ขอจองครับ............

10. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ :cool:

11. Specialized

23
    31/01/2557

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกแล้วครับผม

- คุณ ภาวัต EK726893707TH
    - คุณ สุพจน์ EK726893715TH

12. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รายการที่ 450

พระผงรูปเหมือนเนื้อดิน
    กดมือแบบโบราณ

รายการที่ 448

พระผงรุ่นมหาลาภ

ขอจอง 2 องค์นี้นะครับคุณบอย

13. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ ^_^

14. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

..แจ้งการโอนเงินค่ะ น้องบอย

พี่โอนเงินเข้าบัญชีแล้วนะคะ ตอน 20.29 น จำนวนเงิน 400 บาท

ที่อยู่ใน PM นะคะ

15. Specialized

23
    ขอบคุณครับ ส่งพรุ่งนี้เน้อ ^_^

16. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอจอง 3 รายการครับผม
    39.เหรียญหล่อหลังเต่า หลวงปู่ทวดนั่งบัวเปิดโลก
    เนื้อทองเหลือง พ.ศ.๒๕๓๖ โค๊ดเลข ๑๖๖
    สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร กทม. (350 บาท)
    43.เหรียญหล่อหลังเต่า หลวงปู่ทวดนั่งบัวเปิดโลก
    เนื้อโลหะชุบเงิน พ.ศ.๒๕๓๖ โค๊ดเลข ๓๘๗
    สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร กทม. (500 บาท)
    45.เหรียญลงยา (แดง-เขียว) หลังพระสยามเทวาธิราช
    รุ่นคุ้มภัยให้ลาภ พ.ศ.2547 ตอกโค๊ดรันเลขเบอร์ ๕๗๘๐
    สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร กทม. (350 บาท)

17. Specialized

23
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ :cool:

18. Specialized

23
    01/02/2557

- คุณ ปริญญารัตน์ EK726895481TH

19. Specialized

23
    รายการที่ 452

หลวงปู่ทวดเนื้อว่านลอยองค์ เนื้อดำ
    รุ่นเสิ่นเจิ้น (เครื่องบินตก) (องค์ที่ 4)
    วัดสะบ้าย้อย จ.สงขลา

(((คุณ nerazzurriboyz1908 บูชาแล้วครับ)))

หลวงปู่ทวดเนื้อว่านลอยองค์ รุ่นประสบการณ์เครื่องบินตก วัดสะบ้าย้อย ที่นิยมเรียกว่า รุ่น เสินเจิ้นเนื่องเพราะเหตุเครื่องบินตกที่เสินเจิ้น มีผู้รอดตาย ที่พกหลวงปู่ทวดรุ่นนี้เพียงองค์เดียว น่าบูชา ตอนนี้เริ่มเป็นที่นิยมและหายากแล้วหายาก น่าบูชามากครับใครไม่มีให้รีบเก็บ รีบบูชาครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ราคาเบาด้วยครับ

วัดสะบ้าย้อยเป็นวัดเก่าแก่ที่มีความศักดิ์สิทธิ์คู่เมืองสะบ้าย้อยมาช้านาน โดยเฉพาะท่านเจ้าอาวาสที่มีอายุเกือบร้อยปี หลวงปู่หวาน (ท่านพระครูไพบูลย์ ) เป็นเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังในเรื่องพระหลวงปู่ทวดที่ท่านปลุกเสก โดยเฉพาะรุ่นเครื่องบินตก และท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์หนึ่งที่ร่วมปลุกเสกพระหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดรุ่นแรก ร่วมกับท่านอาจารย์ทิม,อาจารย์นองและหลวงปู่แดงและท่านได้ร่วมกับท่านอาจารย์ทิมปลุกเสกอีกหลายรุ่นเช่นปี 05 ปี 08 เป็นต้นนับว่าหาได้ยากในสมัยนี้สมควรที่จะหาโอกาสมา กราบไหว้สักครั้งเพื่อความเป็นศิริมงคล

ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      4,092
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2014
  20. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ เวลา 18.12น ผมโอนเงินให้ 1250 บาท
    ที่จัดส่งใน pm ครับ
    ขอบคุณครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้