มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    ตอนมีคนแอบเจาะดูเรา เรามีอาการสะเทือน หรือ ล้าที่กาย ทีสมอง ใช่ไหมครับ

พอเดินวิชชาธรรมกาย อาการทั้งหมดก็หาย ถ้า เป็นเพราะมีคนแอบเจาะเข้ามาจริง

พอเรารู้ตัว เดินวิชชาฯ เค้าจะเป็นไงบ้าง ได้ข้อมูลจากเราไปเยอะไหมครับ

อาจารย์

2. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    คุณโอมถามได้ตรงใจมาก ... อยากจะถามเหมือนกันค่ะ
    ไม่ได้มีพลังจิตอะไรกับเขาหรอกนะคะ ...แต่สัมผัสได้ถึงคลื่นรบกวน
    ตั้งแต่โพสเล่นเกม...ก็รู้ว่ามีคนส่งกระแสจิต...พยายามเจาะดูเรา (หลายกระแสจิต)
    ช่วงนี้จึงรู้สึกล้า ... มีปวดๆ มึนๆศีรษะ ...พอเข้าสมาธิพิจารณากายก็หายไปค่ะ
    ที่รู้เพราะรับคลื่นสั่นสะเทือนค่ะ

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

การเจาะ ดูข้อมูลในจิต หรือ การดูดวงดูหมอ
    ถ้า คนที่ มาเจาะ มีพลังจิตมากกว่า ก็เจาะได้
    ถ้า น้อยกว่า ก็เจาะไม่ได้

ดังนั้น คนที่ มีพลังจิตแรง..ไปดูหมอ จะเสียเงินเปล่า..เพราะ เขาจะดูหมอไม่ได้
    อย่างไรก็ ดี..มีคำ กล่าวสั้นๆๆ ที่ ใช้เป็นสวิทปิด และเปิด จิตได้..ก็จะเจาะไม่ได้
    นอกจาก จะมีจิตแรงมากๆๆ จึงจะพัง สวิทเข้ามาได้

ตอนนี้..ยังจะไม่บอก วิธี ปิดสวิท จิต.เพราะ ถ้า ทุกคนปิดสวิท จิต แล้ว..
    เกมส์ อ่านจิต.จะเล่นกันไม่ได้
    คนที่รู้วิธีปิด-เปิดจิต..ขอให้เงียบไว้ก่อน
    .เมื่อเล่นเกมส์ กันครบแล้ว จึงค่อยเอามาเฉลย

4. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

กระทู้นี้น่าติดตามครับ เพื่อนๆพี่น้อง และ อาวุโสทุกท่าน

มาแจมกันเยอะๆ นะครับ ตอนนี้ราตรีสวัสดิ์ พรุ่งนี้ทำงานครับผม

5. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ในการอ่านจิตคนอื่น..จะไม่เกี่ยวกับระยะทาง
    ไม่ว่า จะอยู่ในอเมริกา..หรือบนดาวอังคาร..
    ใช้เวลาเท่ากัน เพราะ จิตเราเร็วกว่า แสงมากนัก

และในการอ่านจิต..คนเราจะเอาตัวเองเป็นหลักในการอ่าน
    เช่นหมอ หัวใจ..ก็จะรู้เรื่อง ผ่าหัวใจ
    หมอสูติจะรู้เรื่อง ทำคลอด
    หมอ ตา..ก็เก่งเรื่อง ผ่าตัดตา

ในเรื่องพลังจิต และการอ่านจิต ก็เช่นกัน

อย่างคุณ "โอม" นักปฏิบัติ.เวลาอ่านคนอื่น..ก็จะดูว่า เขามีจิตดี ใหม
    ..ปฏิบัติดีแค่ไหน..ได้ ฌาณ ระดับไหน.องค์ ใน เป็นอย่างไร ฯลฯ

คุณ Suwi เก่งด้านการกดจุด ตรวจโรค ยาแผนไทย
    เวลาใครเดินผ่านมา หรือ มายืนให้ ตรวจ..
    แค่มองอ่านด้วยจิต..ก็จะรู้ว่า..เขาคนนั้น ป่วยเป็นโรคอะไร.
    .ต้องใช้ยาแผนไทย ขนานไหน..
    ลองไปดู เวบที่ คุณ Suwi ตั้งไว้ข้างบนซิ..
    จะเห็นว่า ไม่ได้ เห็นตัว คนป่วย..แกอธิบายโรค
    และให้สูตรยา เป็นฉากๆๆๆทั้งที่ไม่ได้ เห็น ตัว
    ตรวจรักษา แบบทางไกล.แบบ.ข้ามฟ้า..ข้ามแผ่นดิน

อย่างคุณ azalia ทำงานกว้างๆๆ ทางสังคมและ บริการ
    จึงถนัดในการอ่าน จิต เน้นไปทาง ความนึกคิด แนวโน้มของ นิสสัย
    มนุษย์ สัมพันธ์

คอยดู การอ่านจิต ระหว่าง visnu เด็ก รุ่นใหม่..
    กับ คุณ มังกร บูรพา..คนรุ่นเก่า แก่..
    แล้วจะเห็นว่า ต่างกันอย่างไร

6. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    สักวัน เราจะทำได้ๆ..

สักวันๆ ...

แบบว่า เห็นคนอื่นนั่งดูจิตกันไป กันมา.. เราก็อยากเล่นมั่งเหมือนกันนะ!
    เรามีของเก่ากับเค้าบ้างรึเปล่านะ ทำไมถึงไม่มาให้เรามั่งเลย.. หรือว่าเจ้ากรรมเค้าหมั่นไส้เราเลยปิดซะ..
    ว่าแต่.. มีใครที่ไม่ได้รับเชิญดูจิตผมรึเปล่านะ.. เหนื่อยเป็นบ้าเลย!

7. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ท่านอาจารย์ เอาศิษย์มาขายซะแล้ว กำงิเรา

ผมไม่เคยฝึกอ่านจิตใครซักคน โดนจับขึ้นเขียง เอาฟะ ๆ ครั้งแรก

คุณ VISNU หุหุ

เป็นคนซื่อสัตย์ ขยันและอดทน

กล้าหาญ ไม่เกรงกลัว

ไม่ค่อยโรแมนติค เสียเวลากับสิ่งเดิม ๆ

เคร่งศาสนา โมโหง่าย หายเร็ว

ความคิดไม่เหมือนชาวบ้าน

ชอบสั่งสอนคนอื่น

ชอบเอื้อเฟื้อ แต่มักเกิดโทษกับตนเอง

8. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เดี๋ยวให้อาจารย์มาเฉลยดีกว่านะครับว่าถูกเท่าไรครับ

9. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    คุณ บิกเป็นผู้ใหญ่คืออายุมากกว่าผมประมาณ 40 อัฟเป็นคนที่ชอบแสวงหาความรู้ไปเลือยๆ ก่อนหน้านี้เรียกได้เลยว่าไม่มีจุดคือ ค้นคว้าไปเลื่อยจนไม่รู้จะเอาวิธีไหนดีพึ่งจับจุดได้ไม่นาน เป็นคนคิดอะไรใคร่ควรนาน ทวนไปทวนมาในหัวอยู่นั้นแหละ ชอบทำตัวกระชากวัยครับ

10. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

มาแอบดู

11. The Third Eyes

ครบสี่ยกแล้ว..หมดเวลา ระหว่างมวยแทน
    คุณ บิ๊ก หรือ มังกรบูรพา กัน คุณ วิษณุ

มังกรบูรพา ดู วิษณุ
    ซื่อสัตย์ อดทน....ถูกต้องเพราะ เป็นลูกทหารใหญ่ พ่อ อบรมมาดี..ทนอด ด้วยครับ
    กล้าหาญ ไม่เกรงกลัว..........ถูกอีก..ลูกทหาร..กลัวได้ ยังไง
    ไม่ค่อยโรแมนติค........ถูกครื่งหนึ่ง..แรกๆๆเป็นคนโรแมนติค และเขาเป็นคนรูปหล่อ
    น้องๆๆ ศรราม..มีสาวๆๆมาติดแยะ..แต่ในจิต ช่วงหลังๆๆ พอ
    สัมผัสมากๆๆ ก็รู้ว่า การโรแมนติค เป็น เรื่อง ธรรมชาติ หลอกให้
    มีความดึงดูดทางเพศ..แต่เมื่อ จิตถึงระดับ.เมื่อ มองสาวๆๆ ก็จะ
    เห็นเป็น โครงกระดูกเดินได้..ซึ่งเป็นหลักการของ จิตที่ ปลงอสุภะ

เคร่งศาสนา โมโหง่าย หายเร็ว
    สามารถขึ้นไปกราบพระพุทธองค์ เบื้องบนหลายครั้ง.เคยเล่าว่า
    เห็นพระพุทธองค์ นั้นจะสูง ประมาณ ตึก 6 ชั้น..จึงเชื่อว่า องค์
    พุทธะ นรก สวรรค์ มีจริง.....จึงเคร่งศาสนา โดยปริยาย

เป็นคนวัยรุ่น..อาจจะโกรธ ง่าย..แต่พอมีจิต อ่านคนได้..ก็เข้าใจใน
    จิตของ คน..ความโกรธ จึงบันเทาลง..กลายเป็นการรู้สึกรำคาญ
    มากกว่า
    ความคิดไม่เหมือนคนอื่น..ถูกอีก เพราะ เห็น ทั้งสองโลก (มีตาที่ สามแล้ว) เห็นทั้งโลก
    มนุษย์และโลก วิญญาณ จึงเข้าใจในเรื่อง กรรม และ แรงบุญ
    จึงพยายามทำดีให้ มากที่ สุด เพื่อ ขึ้นสวรรค์..ไม่ลงนรก

ชอบสอนคน...........ถูกอีก แต่ไม่เรียกว่า สอน..เป็นการแนะนำให้คนดำเนินชีวิตที่ดี
    เพราะ เคยเห็นสวรรค์ กับ นรกมาแล้ว..อยากให้คนไปดี
    ชอบช่วยเหลือ คนอื่น แต่กลับเป็นโทษ
    ...ใกล้เคียง...เพราะ หวังดี..แต่คนอื่นไม่เห็น..เรียกว่า
    "ทำบุญ คนไม่ขึ้น"...เป็นกรรมอย่างหนึ่ง

ถูกต้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาไป.......85..%

12. The Third Eyes

คุณ วิษณุ อ่านจิต คุณ มังกรบูรพา

ชอบแสวงหาความรู้....ครับมีความอยากรู้มาก..
    .มีสำนักตักศิลาดีดี ที่ไหน..ไปหมด เพื่อ หาความรู้.
    .ก็เลยมีหลายอาจารย์..จึงต้อง..งง เป้นธรรมดา
    อยู่ในในประเภท.."รู้มากยากนาน"..เผลอ บางที " ความรู้ ท่วมหัว เอาตัวไม่รอด"
    แต่ก็เก่ง ทางจิต..สมกับที่ได้ แสวงมา

เป็นคนกระชากวัย..........อันนี้นี้ถูกแน่นอน..อายุ น่าจะเกิน 40 แต่มีความคิดและอารมณ์
    ขัน รักครอบครัว หวงลูกสาว ..นี่เป็นกรรมอย่างหนึ่ง

เสริม....................ตัวร้อนมากไป แปลว่า เป็นความดัน และ มีน้ำตาลในเลือดเกิน
    ระดับ (ยังไม่เป้นเบาหวาน)...เป็นภุมิแพ้ /กรวยไตมีปัญหา
    ปัสสาวะ ขัดเล็กน้อย/ นอนไม่พอ/ทำงานเหมือนเป็นหุ่นยนต์

สรุป เก่ง พอๆๆกัน...เอาไป 80 %
    เห็น ว่า น่า จะ สะสมคู่เทียบไว้หลายๆๆคน แล้ว จับมาประกกวด แชมป์ แฟนพันแท้
    แจกทอง 5 บาท..ดีมั๊ย

พวกเหล่า อีแอบที่ แอบมาเล่นด้วย..ลองเทียบดูว่า..เข้าเค้า กับที่ ตัวคิดใหม..ลองเทียบ เปอร์เซ็นต์ ดู..แล้วก็ จะรู้ว่า ตัวเองได้ แค่ไหน...ดูเอง..นะตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  13. coolz

ลองอ่านจิตเราให้หน่อยสิคะ

14. ~Near~

~Near~ สมาชิก

มีใครจะจับคู่อ่านจิตกับผมมั้ยครับ..กำลังหาคู่ครับ
    ลืมทักทายอาจารย์ The Third Eyes เลยครับ
    สวัสดีครับอาจารย์ ตกลงนี่ผมมีโรคอะไรร้ายแรงมั้ยครับเนี่ย
    แล้วพอมีพลังจิตอ่านจิตคนอืนได้มั้ยครับ...

15. The Third Eyes

ลองเทียบดู คุณcoolz พอมีพลังจิตอยู่บ้าง ขนาดปานกลาง พอที่ จะเล่นเกมส์อ่านจิตได้..ต้องรอคู่มาเทียบ

คุณ near..พลังจิต ยังไม่แรงพอ ที่จะอ่านข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน..แต่พอจะอ่านคนที่ อยู่ใกล้ๆๆ เห็นหน้า กัน จะจะ ได้..ยังไง ก็ลอง มาเป็น อีแอบ..เทียบคนอื่นที่ จะมาเล่นต่อ

คุณ cosmo..ดูแล้วพอเล่นได้ ครับ จะได้ เทียบเกมส์ กับคุณ coolz
    ทั้งสองคนใครเริ่มก่อนก็ได้...วิธีเล่น...
    ทำสมาธิให้ นิ่ง..อยากรู้อะไร ที่เกี่ยวกับตัว เขา ถามไปในใจ...
    ถ้าพลังถึง..คำตอบจะมาที่ สมอง และใจ..
    เหมือนสมองของเขามาอยู่ที่เรา
    เราจะรู้หมด..ถามในสิ่งที่ เราถนัดก่อน.
    .แล้วจะเทียบได้ ว่า เขาต่างกับเราอย่างไร
    ลองดู ครับ ระหว่าง คุณ coolz vs คุณ cosmo
    ป.ล. ระวังถูกหลอก เรื่องรูปที่ ขึ้นมา.
    ตัวจริงเป็น หญิง แต่เอารูปผู้ชายขึ้นมาแทน..
    และ กลับกัน ตัวเป็นชาย..แต่เอารูปผู้หญิง ขึ้นมาแทน

16. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    มาเป็นกำลังใจให้คุณพอร์ช (คุณ coolz) ค่ะ...สู้เขานะคะคุณพอร์ช
    จะคอยเชียร์ค่ะ (รู้สึกว่า...พอจะสู้ศึกเปลี่ยนรูปแทนตัวอีกละ...เตรียมพร้อม สู้ๆ)
    แล้วคุณ cosmo ...คือใครเอ่ย ...?

ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะคะอาจารย์
    ที่อย่างน้อยๆ...ก็พอจะมีพลังจิตกับเขาบ้างนิดๆเหมือนกัน ...(ตามแนวถนัด)
    แค่เดาได้เข้าเป้า..หรือใกล้เคียงสัก 50% ก็ถือว่าประสบสำเร็จแล้วค่ะ

(ขอแก้ไขข้อความที่ว่า... ตัวเองไฮโซนิดๆ เหมือนกันค่ะ ...
    เพราะนั่นคืออดีต และเป็นภาพที่คนอื่นมักจดจำในความเป็น azalia ...
    แต่ปัจจุบัน ติดดินมากๆ ...ลดการปรุงแต่งรูปโฉมร่างกาย ไม่ยึดติดเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ)

17. coolz

จ้า ต้องเปลี่ยนเอารูปกำลังใจขึ้นนิดนึง อิอิ

18. nutmof

nutmof เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณ azalia ถูกราว 85% ค่ะ

แอบขำว่า เราเองก็อ่านง่ายดีนะเนี่ยะ 555+

จริงๆ เนี่ยะถูกราวๆ 90% เลยละมั้งคะ ที่ให้ 85 เพราะณัฐงงตัวเองเหมือนกัน ... ว่าจริงๆ แล้วเราเป็นคนแบบนั้นรึเปล่า ???

(เจ้าตัวยังไม่เก็ท ... ก็เลยไม่รู้จะให้คะแนนยังไงอ่ะค่ะ)

สาธุนะคะ ... สุดยอดไปเลย.

19. nutmof

nutmof เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะอาจารย์ ... หนูสงสัยเป็นกำลังว่า ฯลฯ ของอาจารย์นี่มันเยอะจนบรรยายไม่หมดเลยเหรอคะ ... เมตตาบรรยายต่อหน่อยสิคะ แบบว่าเด็กน้อยอยากรู้น่ะค่ะ

สรุปโดยรวม ของอาจารย์ราวๆ 85% เช่นกันค่ะ

สาธุที่เมตตานะคะ (แต่ถ้าอาจารย์จะกรุณา หนูขอ ฯลฯ ที่เหลือน่ะค่ะ).

:z10

20. mandark

mandark Active Member

แอบมาดูครับ