มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    ถ้ามีเวลา........เรียนเชิญท่านทั้งหลายที่กระทู้นี้บ้างครับ

OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

[​IMG] OOแลกเปลี่ยน บอกเล่า การดูดซับความทุกข์ของชีวิตทั้งหลาย ..มาเป็นกำลังใจOO

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สืบเนื่องจากกระทู้ข้างล่างนี้

http://palungjit.org/showthread.php?t=90767

อยากแลกเปลี่ยน ขอคำแนะนำ กับเหล่าผู้รู้ นักปราชญ์ และ ท่านทั้งหลายที่มีประสพการณ์ตรงครับ

จะมีประโยชน์มาก
    ( นี่เป็นได้ทั้งเหตุของการรู้กระแสจิต และ ผลจากการรู้กระแสจิต )

2. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เป็นคนรุ่นใหม่ชอบคิดชอบทำอะไรใหม่ๆ แสวงหาความรู้ใหม่ๆ คิดอะไรไม่เหมือนคนอืน บางที่มองดูคนอืนทำไรแล้วรู้สึกว่าทำไม่ต้องทำอย่างนั้น เป็นคนทำไรปุบปับไม่เร็จไม่อยากเลือก

3. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ถูกต้องครับ เพียงแต่..ทำไมสั้นจังเลยอ่ะครับ.. อยากได้ ยาวๆ ลึกๆ กว่านี้น่ะครับ

คนเราหลายๆครั้งต้องให้คนอื่นมาเตือนครับ ผมดูตัวเอง ผมก็ไม่ค่อยรู้ตัวเองเท่าไหร่ อยากรู้ว่าจริงๆแล้วผมเป็นคนยังไง
    จริงๆแล้วจิตใจผมดีมั๊ย.. หรือว่าผมแสร้งทำเป็นดีแล้วผมหลอกตัวผมเอง?
    ผมคิดเข้าข้างตัวเองรึเปล่า? หรือว่ายังไงกันหว่า.. บางครั้งผมหาข้ออ้างให้ตัวเองใช่มั๊ยนะ..
    อยากให้ใครที่ดูทะลุ ดูชัดแจ่มแจ้งมาช่วยแนะแนวทาง
    อยากรู้ถึงเรื่องสุขภาพจิต สุขภาพกาย อยากรู้ลึกๆแบบที่ท่านอ.สามตา ดูให้คนอื่นๆมั่งจังเลยครับ..
    ชอบครับ.. ชอบให้มีคนคอยแนะนำครับ

ยังไง ขอบคุณมากครับ แค่อยากรู้จักตัวเองละเอียดกว่านี้ครับผม

4. visnu

เรื่องสุขภาพถาม อ.สุวิท ดีกว่าครับ อ่านจิตรเบื่องต้นเอาฮาๆ ดีกว่าอย่าเครียดเลยครับช่วงนี้ระวังการสับรางหน่อยแล้วกันครับ ช่วงนี้เนื้อหอม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2008
  5. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

20
    คุณ visnu เป็นคนตรง ไม่ชอบความอยุติธรรม ^^

6. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    แล้วทำมั้ยไม่ใช้ตาทิพย์เปิดดูเลยละครับ
    ง่ายกว่าเยอะ ถูกต้องที่สุด

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Theslong น่าจะเพิ่งเข้ามาใหม่..เห็นเล่นอยู่ห้องอื่น
    การใช้ตาทิพย์ ใช้เมื่อ่ มองสิ่งที่อยู่ใกล้ตัว มองเห็นผีที่ มาวนเวียนใกล้ตัวมองในตัวคน ว่า มีองค์ในเป็นใคร ในตัวมีผี มาแฝงอยู่หรือไม่

แต่เมื่อ สองคนอยู่ห่างกัน ไม่ว่า จะ 1 กม หรือ 10,000 กม..
    ก็จะใช้จิตอ่าน แบบที่เรียกว่า เจโทร (โทรจิต).
    .ถ้า สองข้างเก่ง พอๆๆกัน จูนกันได้..ก็เหมือน คนมาคุยกัน

แต่ถ้าเก่งไม่เท่า กัน..คนที่แรงกว่า เก่งกว่า ก็จะอ่าน ข้างเดียวก็ได้.
    ที่กำลังเล่นกันอยู่..ก็พยายามจะให้ สองคน มาเล่นกัน
    แต่กลับกลายเป็นว่า เสนอตัวมา..ให้คนอื่นอ่าน เพียงอย่างเดียว เหมือนให้ คนมาดูหมอ ตัวเอง..เลยสนุกน้อยไปหน่อย

ข้อความที่คุณ Therslong เขียนมา บอกว่า ให้ใช้ตาทิพย์อ่านไปเลย จะแม่นกว่า
    แสดงว่า มีความสามารถเช่นกัน..ลองเล่นเกมส์อ่านจิตกับ คนที่ รออยู่ สองคน คือ คุณ phutsa และคุณNear ที่กำลังคู่เทียบอยู่.
    ผมจะเป็นกรรมการและเสริมให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2008
  8. visnu

ถูกต้องแล้วครับ

9. เต๊ะจุ๊ย

ตรง เป๊ะ! ครับ.. ก็ ถ้าเน้นเอาฮาก็ได้ครับ(ใจจริงมาเล่นเป็น presenter นี่คือมีนัยแฝง คืออยากให้เหล่าอ.ชี้แนะ อยากรู้จังตัวเอง เห็นอ.ให้เล่นเป็น presenter ได้ ้ก็เลยอยากจะถือโอกาสใช้ประโยชน์สักหน่อย แต่หากผมทำตัวไม่สมควรก็ไม่เป็นไรครับ)
    ยังไงผมเป็นพยานละคนนึงว่าการอ่านจิต ทำได้จริง มีจริง และบุคคลเหล่านี้คือ อ.สามตา และ คุณ visnu ทำได้แม่นยำ..
    คนที่ปฏิเสธ คงเป็นคนที่ไม่กล้ารับความจริง แต่ที่ผมอยากให้บอกเกี่ยวกับผมมาให้หมด เพราะผมอยากรู้ข้อเสียของผม และอยากให้ทราบว่า ผมยอมรับข้อเสียของตัวเองได้..

อ่านข้อความอ.อาชวินแล้วก็..
    แหะแหะ.. ตามนั้นครับ.. ผมเสนอตัวมาให้เล่นดูหมอครับผม.. หากไม่สมควร ขออภัยครับ
    ไปนั่งฝึกต่อดีกว่า วันนี้ได้ล็อกเก็ตพระนารายณ์มา วางไว้บนหัวตรงกลางกระหม่อมแล้วนั่งสมาธิดู
    มันส์มากครับ วูบวาบเลย เหมือนมีอะไรหมุนอยู่บนหัวในทิศทวนเข็มนาฬิกา

ไว้ผมเก่งกล้ากว่านี้ก่อน อยากจะเป็นกำลังให้กองทัพสีขาวนะครับ

10. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เกมส์ระหว่าง คุณ "เต๊ะจุ๊ย กับคุณ วิษณู
    อ่านจิตข้ามแผ่นฟ้า สั้นไปหน่อย..อ่านข้างเดียว โดยวิษณุ
    เข้าใจว่า คุณวิษณุ มีความสามารถ ดี ระดับหนึ่ง แต่ ไม่ค่อยได้ ใช้.แนวคิดในการมอง ยังไม่แผ่กว้างไปทุกๆๆเรื่อง..จึงขอเสริมให้ ตามที่อยากรู้ว่า คนอื่นมอง คุณ เต๊ะจุ๊ย" ยังไง

/ใจกว้าง รับได้ ทุกเรื่อง เพราะใฝ่รู้..แต่จะเลือกเฉพาะเรื่องที่ ชอบ และเข้าใจ
    /ค่อนข้างมองโลกในแง่ดี..จึงไม่เข้าใจว่า ทำไม มนุษย์ จึงวุ่นวายกันนัก
    /รำคาญ ที่ นักการเมือง ทั้งสองค่ายมาทำให้ บ้านเมืองป่วน..ไม่ชอบความรุนแรง
    /ตัวเป็น ชาย..แต่ใจมีสองเพศ..คือเข้าใจถึงความรู้สึก ของผู้ ชาย และความรู้สึก ของผู้หญิง..จึงเข้าใจ เห็นใจคน..จึงไปได้ ดี กับ คนทั้งสองเพศ..มีคนมาชอบทั้งสองเพศ..คุณ วิษณุ จึงบอกว่า สับรางให้ดีดี..เดพราะ ต้องสวมหมวกสองใบ..สับหมวกูให้ถูก
    /อนาคต จะทำงาน ด้านบริการ และ ประชาสัมหันธ์ได้ ดี

สุขภาพ
    /ความดันในสมองไม่คงที่..รู้สึกเหมือนมีคลื่นขึ้น/ลง แบบน้ำทะเล..เลยงงเป็นบางครั้ง
    /คอแห้งเกินไป..อย่า นอนในห้องที่ แอร์เย้นจัดมาก ต่ำกว่า 27 องศา
    /กินน้ำน้อยเกินไป..อย่ากินหวานนัก ..ทำให้ระบบปัสสาวะ มีปัญหา ในบางโอกาส
    /เป็นคนรุ่นใหม่..ที่ สนใจในการ สมาคมเข้าสังคมกับคนอื่นๆๆ..จึงมีนัด กินและดื่ม ถ้ามีโอกาส
    /ท้องไม่น่าจะชอบของเผ็ดจัด /กินอาหารเนื่อยๆๆสะบายๆๆเหมือนกินเล่น..กินนิดกินหน่อย
    /ไม่ค่อยออกกำลังกาย กล้ามเนื้อ ขาแขนไม่แข็งแรงเท่าที่ ควร..เหนื่อยง่าย..ออกกำลังกายหรือเล่นโยคะ บ้าง
    /อย่านอนดึก
    /อายุ อยู่ได้ อีก 48ปี..ตายด้วยโรค ระบบย่อยอาหารไม่ทำงาน
    ขอให้เป็น คนดี ครับ

11. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ เดี๋ยวผมดูบ้างดีกว่า ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับ พอดีไปอ่านกระทู้เกี่ยวกับการดูกระแสจากภาพแล้วรู้ว่าเขาคนนั้นเป็นคนยังไงมาน่ะครับ ลองบ้างเผื่อฟลุกถูกสักข้อง(ดูไปรู้สึกยังไงก็มั่วไปตามนั้นแหละครับ)

คุณ visnu เป็นผู้ชายที่มีผิวคล้ำ เป็นคนนิสัยทำอะไรทำจริง สงสัยเรื่องใดจะต้องหาทางพิสูจนให้ได้

์ได้ปฏิบัติธรรมได้สมาธิขั้นที่ไม่สงสัยในนรก สวรรค์

อาศัยอยู่ภาคกลาง ชอบช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยาก

ว่าง ๆ ก็จะพยาามทรงจิตเป็นสมาธิไว้เสอ

มีความเคารพในพระรัตนตรัย ไม่ชอบให้ใครปรามาส ถ้าเขาไม่รู้จักราจริง

ทั้งหมดผมก็ลองมั่วไปตามความสามารถที่มีนะครับ เพราะผมไม่ได้มีสมาธิอะไรเลย

แต่ดูภาพแล้วรู้สึกยังไงก็พิมพ์ไปตามนั้น

12. phutsa

55 ต่างจากตาทิพยของ์จริงมากมาย หนีไปฝึกบ้างก่อนดีกว่า (อาย)

13. The Third Eyes

เกมส์อ่านจิต ที่ กระทู้นี้ ตั้งขึ้นมาก็เพื่อให้ สมาชิกที่ สนใจและเชื่อว่า ตัวเองมีพลังจิต
    ได้ ทดสอบตัวเอง ว่า เมื่อ เห็นรูปหรือ ชื่อ คนอื่นที่อยู่ไกลออกไป..จะอ่านออกได้ หรือ ไม่ ว่า เขาเป็นคนอย่างไร..สุขภาพเป็นอย่างไร

คล้ายๆกับที่ ห้องอื่นเขากำลังเล่นกัน
    โดยคนยืนอยู่คนละมุมห้อง แล้วให้ แต่ละคน คิด เรื่อง ของ ตัว แล้วให้ อีกคน อ่าน ในระบบ โทรจิต คุยกัน
    หรือ ให้ไปยืน อยู่ในห้องติดกัน แต่มีฝากั้น..แล้ว ให้ อ่านกันว่า..แต่ละคน ทำอะไรกัน..โดยไม่มองเห็นกัน

ฝึกกันบ่อยๆๆนาน..จะชำนาญ..จะได้ ไปประกวดแข่งพลังจิตในอเมริกา..
    ได้ เงินหลายล้านบาท..มีการแข่งกัน และ มี คลิ๊บการแข่งมาให้ดูด้วย
    จากภาพที่เห็น มีคนเข้าแข่งขันกันมาก..หลายสิบคน
    1. เอาคนใส่โลงแล้วฝังใต้ดินในบริเวณ กว้าง..แล้วให้ คนเข้าแข่งขันไปหา..ว่า อยู่ตรงไหน..ใครหาได้ ในเวลาที่ สั้นที่ สุด.ก็จะได้ คะแนนมาก
    2. เอาอาวุธ ปืน หรือ มีด จากคดี ฆาตกรรมที่ จบแล้ว..มาวางแล้วให้ ผู้เข้าแข่งขันมา สัมผัส แล้ว ให้ เล่า เรื่องว่า
    ใครเป็นฆาตกร และใครเป็นเหยื่อผู้ เคราะห์ ร้าย....ฆ่ากันอย่างไร..ปาดคอ หรือ แทงหัว /แทงหัวใจ/ กี่แผล.ผลปรากฏว่า มีผู้ทำได้ มีคะแนนไล่ๆๆกันมา
    ซึ่งเป็นการพิสูจน์ ว่า การอ่านจิต คนอื่น จาก ทางไกล..เป็นไปได้
    กระทู้นี้ จึงเหมือนเป็นการส่งเสริม..การฝึกอ่านจิต..เพื่อ สมาชิกจะได้ ชำนาญและเก่ง ขึ้น
    เมื่อ ถึงเวลาอันเหมาะ..อาจจะมีการแข่งขันอย่างที่ ทำกันใน อเมริกา..แล้วส่งคนที่ ชนะเลิศ..ไปแข่งที่อเมริกา

กีฬาอย่างอื่น คนไทยแพ้เขา เพราะ ตัวเล็ก
    แต่คนไทยเป็น พุทธ..รู้จักการนั่งสมาธิ..ย่อมมีพลังจิตดีเยี่ยม..ไม่เป็นรองใคร
    ลองฝึกกันดู ครับ

14. phutsa

ใช่ครับไทยเป็นเมืองพุทธ เรื่องจิตใจควรจะเจริญกว่าเขาครับ

แต่วิธีฝึกทำยังไงครับอาจารย์ โพสลงพอเป็นแนวทางก็ดีครับ

15. The Third Eyes

การอ่านจิตของ คุณ วิษณุ โดย คุณ Phutsa
    ใช้ได้ ครับ.อย่างน้อยก็เริ่มต้นด้วยดี
    เพราะ ภาพที่มา คือ องค์ นารายณ์ มหาเทพ องค์หนึ่งในลัทธิ ฮินดู
    ซึ่งไม่ได้เป้นภาพจริงของตัวเขา
    อ่านที่ข้อความเขาเขียน..ก็พอเดาได้..ก้นับว่า เก่ง ครับ
    คุณ วิษณุ ว่า ยังไง..เป็นอย่างที่เขาบอกใหม..ครับ..ชี้แจงด้วย

/ เสริม..ผิวดำแดง รูปน่าจะหล่อ ประเภท ศรราม
    /เล่นกีฬา เพื่อ รักษาสุขภาพ และ ทรง
    /ชอบความสงบ ไม่ชอบการก่อกวนและการเมืองที่กำลังวุ่นวาย
    /ไม่ชอบคนที่ไม่รู้จริง..มาทำเป็นรู้จริง ข่มคนอื่น
    / รำคาญ เมื่อ คนในเวบบางเวบ เที่ยววิจารณ์ คนอื่น..ทั้งๆๆที่ ตัวก็ไม่ได้ เก่งจริง..หลงตัวเอง
    /มองเห็นว่า คนส่วนใหญ่ ที่เกิดมา มี ทุกข์ และกรรม..แต่ไม่พยายามแก้กรรม
    กลับทำกรรมซ้ำเข้าไปอีก
    /เชื่อว่า มนุษย์ต่างดาวมีจริง วิญญาณ มีจริง ผีมีจริง..เขาน่าจะสัมผัสได้
    นี่คือ ข้อมูลเสริมให้ ครับ

16. เต๊ะจุ๊ย

ขอบพระคุณอ.มากครับ ที่ช่วยแนะนำผม หวังว่าผมคงไม่ได้ทำให้อ.รำคาญนะครับ
    แล้วผมจะขอคำแนะนำในการเจริญเติบโตทางจิตจากอ.อีกเรื่อยๆนะครับ คงไม่รังเกียจผมนะครับ

17. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    สวัสดีทุกๆคน สนใจเรื่องพลังจิตเหมือนกันแต่ไม่มีพลังกะเค้าหรอกขอแอบอ่าน(ตัวหนังสือ)น่ะ ขอบคุณหลายๆ

18. phutsa

ของจริงเป็นแบบนี้นี่เอง

ผมจะพยายามฝึก ๆ ดูครับ

19. เต๊ะจุ๊ย

ว่าแต่.. ผม งงอย่าง.. ทำไมอ.ดูถึงการตายให้ผมเลยอ่าครับ..เหมือนรำคาญไอ้เด็กบ้านี่ :D..
    อยากให้อ.เห็นผมเหมือนลูกเหมือนหลานนะครับ
    ว่าแต่ตายด้วยระบบย่อยอาหารไม่ทำงาน..ท่าทางจะทรมานแฮะ.. ไม่ชอบเลย อาจจะเป็นมะเร็งนะเรา
    ขอเป็นโรคหัวใจแทนได้มั๊ยนะ.. กระตุก วูบไปเลย..

20. นโมโพธิสัตโต

20
    OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

ก็ระวังการกิน อย่าดื่มเหล้าให้มาก

ปัจจุบันกรรม สำคัญที่สุด คุณจะเปลี่ยนอนาคตตัวเองได้หรือไม่