มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    สงสัยคุณ The TOP โพสเสร็จ...ก็แอบหนีไปอยู่ในเงามืดซุ่มดูแหงๆเลย

อย่าถ่มตัวเลยครับผม อาจารย์รับรองคุณภาพแล้วนะเนี่ย...
    ถ้ายังไม่ได้รับคำตอบจากคุณ marutnacpaladfg ว่าจะเล่นหรือเปล่า

คุณ The TOP น่าจะจับคู่อ่านจิตกับ คุณ coolz นะครับ ...
    เห็นว่าทั้ง คุณ coolz และ คุณ The TOP อยากเล่นทั้งคู่เลย
    และอาจารย์ก็ตรวจพลังให้แล้วด้วย ..
    อุ้ย ...ลืมตัว ออกมาจากที่กำบัง ...จนได้
    ไปละครับท่านผู้ชม ... ไปซุ่มดูต่อ ...แค่ออกมาแสดงความเห็นเล็กน้อย...
    อย่าถือสานะครับ ... (เกรงใจมากๆเลย...)

ปล. ถ้าจะให้ดีคู่ดวลระหว่างคุณ Inner Smile และ คุณ coolz ก็เข้าท่าดีนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2008
  2. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นเรามาเล่นอ่านจิตกันเถอะครับคุณ THE TOP ขอให้คุณเริ่มก่อนแล้วกันนะครับ

3. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    พี่coolz คับ คือผมยังอ่านไม่เป็นอ่า ผู้น้อยกำลังศึกษาอยู่
    เดียวขอเวลาฝึกก่อนนะงับ
    ขอเป็นอีแอบในมุมมืดก่อนนะงับ อิอิ
    denceeชอบตัวนี้จิงๆๆdencee

4. marutnacpaladfg

marutnacpaladfg Active Member

27 มิถุนายน 2008
    ผมอยากลองเล่นอ่านจิตดูบ้างจัง ไม่รู้จะพลังจิตถึงยัง

5. marutnacpaladfg

มาช่วยกันอ่านจิตผีตัวนี้ดู ออกมาทำไม

6. marutnacpaladfg

มาเร็วมาอ่านจิตผีกัน

7. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ใคร็ได้ลองอ่านพี่คนนี้ดูหน่อยสิค่ะ >.<

8. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครให้ทายด้วยคนค่ะ ฮี่ๆ

9. Baby_par

นั่นสิอยากเล่นด้วยงิ พลังปลาพอถึงไหมค่ะ หรือต้องฝึกซุ่มๆไว้อีกเยอะป่าว >.<

10. coolz

อาจารย์คับ ไม่มีใครอยากยุ่งกับผมคับผมอยากตาย.....

11. coolz

งั้นอาจารย์เฉลยของผมก็ได้ครับ

ปล.อีกไม่ถึง 10นาทีอาจารย์ต้องมาเฉลยแน่นอน

12. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้กระทู้ยาว..แต่เป็นเพียง..แซวกันไปมา
    มีหลายคนที่เขามา และอยากรู้ระดับความสามารถ ของตัวเอง ในการอ่านจิต คนอื่น
    คะแนนที่ ให้ ได้ มาจากการอ่านจิต ของทุกคน

คนที่ มีคะแนนสูง..แปลว่า..มีความสามารถที่จะอ่านได้.
    อาจจะได้ เลยถ้า รู้หลัก....หรือไม่ก็ต้องฝึกวิธีอ่าน

คะแนนต่ำ..แปลว่า ต้องฝึกนั่งสมาธิ เพิ่ม

คะแนนกลาง..พอเล่นได้..เล่นเป็นอีแอบไปก่อน..โดยอ่านทั้งคู่ดวล..แล้วเทียบกับตัว ว่า แม่นแค่ไหน

Baby Par......................4.5/10
    Chdhorn.......................7.5/10
    Chrsr.............................4/10
    Tirajung.........................5/10
    Nuttadet........................8/10
    Upanya........................5.5/10
    marutnacpraladfg ........ 6.5/10
    Walaphako......................7/10
    น้องบุญน้อย.................... ..4/10
    ตรีพักตร์ ........................8.5/10

13. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    งะ แล้วของผมอ่างับ
    ฮือๆๆ
    ขอบคุณครับ

14. Baby_par

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวปลาขอตัวไปอาบน้ำ นอนก่อนนะค่ะ แงมๆ คงต้องฝึกมาธิก่อนนอนสักแปบนึง ฝึกยาวบ่ได้พรุ่งนี้ตื่นเช้าๆๆๆ ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยหาลูกเล่น อุบายเปนกำลังใจในกาทำมาธิ ต่อไป >.<

สาธุๆๆๆ ค่ะ

คราวนี้ไฟไหม้ฟางก้ใหม่เถอะๆๆๆๆๆ แงมๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  15. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

การเล่นเกมส์ "อ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน"
    เริ่มต้น อย่าง ปกติ..เรียบง่าย
    แต่ตอนหลังจะเล่นยาก ขึ้น..เพราะ มีจริง ตัวปลอม
    เช่นตัวจริงเป็นชาย...แต่กลัวคนจะรู้ ตอนเข้ามาเปิดเวบ ตั้งแต่ต้น..จึงแปลงวิธี เขียน วิธี อ้าง เหมือน เป็น หญิง...

และตัวจริง เป็น หญิง..ก็จะแปลงตัวเป็น ชาย ทั้ง คำเขียน การพูด
    ดังนั้นเวลามาดวลกันในการอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน..อาจจะงง
    ไม่ต้องไปงง
    เพราะ แท้จริง..วิญญาณ..ไม่มีเพศ..มีเพียงทัศนะคติ/กรรม
    วิญญาณ ที่ ตายไปแล้ว จะเกิดมาใหม่ เป็นเพศใดก็ได้ ขึ้นอยู่กับกรรม

เช่นในชาติที่แล้ว เกิดมาเป็นชาย..แต่มีพฤฒิกรรมที่ไม่ดี ต่อ ผู้หญิง/หลอกผู้หญิง//ล่อลวง
    ชาตินี้ กรรม..ก็จะให้มาเกิดมาเป็นหญิง...จะได้รู้ว่า..เวลาเป็นหญิง แล้ว ถูกหลอก ถูกกระทำ..จะรู้สึกอย่างไร

ในการอ่านจิต...เราจะรุ้สึกว่า ในความคิด เขา เป็นผู้ชาย..แต่กลายเป็นว่า กายสังขารเป็นหญิง...ก็ไม่ต้องแปลกใจ...ที่วิญญาณชาย มาเกิดเป็นหญิง ด้วยกรรมที่ ว่า..ผู้หญิง ที่ วิญญาณ แบบผู้ชาย มาเกิด..ก็จะเป็นหญิงห้าว /ทำงานนอกบ้าน/หาเงินเก่ง

ในทางกลับกัน..เราก็จะเห็น ผู้ชาย ที่ ข้างในเป็นวิญญาณแบบผู้หญิงมาเกิด
    เขาก็จะเป็นผู้ชาย ประเภท หน่อมแน้ม..ทำงานบ้าน/ซักผ้า/ ทำกับข้าว/ ทำร้านเสริมสวย
    ได้ดี...ดังนั้นการทายอ่านเพศผิด จึงผิดได้ ง่าย

16. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่กล้าอ่านอ่ะครับ

บวกกับบวกเป็น

17. The Third Eyes

อธิบายได้ ดีจัง
    ภาษา ชาวบ้านที่พูดกัน บวก กับ บวก...หมายถึง รถสองคันมาชนกัน
    ไม่เห็นจะเกี่ยวกับ การดูจิตเลย
    แต่ถ้า พวกที่อยู่ แถว เขาใหญ่ หรือ ทุ่งนเรศวร..อาจจะมีความหมายบ้าง
    เพราะ แถบนั้นมีแต่ป่า และไม้..และไม้ และ ไม้....

18. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองจนบางทีไม่ฟังคนอืน รักเพื่อนมากกว่าแฟน ขำๆเอาแค่นี้แล้วกันครับ

19. coolz

อาจารย์คับ แล้วผมจะได้เล่นต่อไหมคับ (อยากเล่นๆ)

20. The Third Eyes

เล่นเป็นอีแอบ..นั่นน่ะ..ดีแล้ว..คอยอ่านแล้วเทียบเมื่อได้ ความ..แจมมาก็ได้
    อย่าง คุณ วิษณุ..แจม ของ คุณBaby Par ที่เอารูปชึ้นมา.เน้นว่าคนในรูป รักเพื่อนมากกว่า แฟน...ใครก็ตามรักเพื่อน มากกว่า แฟน..เสี่ยงภัยมหาศาล...ศัตรูที่ร้ายแรง คือ ชักโครก กับ เป็ด ปากกว้างๆๆ คำเดียวหมด

แล้วก็..ที่โผล่ออกมาแจม จนมาถึงหน้า 12 กระทู้ข้อความที่ 224...นี่..ไม่เรียกว่า ..เล่น อยู่ เร่อะ???
    แม่ปลาไหล..ใส่สะเก็ต 10 ล้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008