ฟ้ารักดิน by คุณ KHONGRIT & bananaleaf

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย bananaleaf, 13 พฤษภาคม 2015.

1. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ถ้าบังเอิญได้ไปฟังเพลงนี้ที่อื่น จะนึกว่าเพลงนี้เป็นต้นฉบับของแท้ ของดั้งเดิมไปเลยทันที ช่างเพราะพริ้ง กระดิ่งแมวซะนี่กระไร และหลังจากฟังเพลงจูบเย้ยจันทร์ พี่คิม กับ พี่กบ จน เพลิน! เผลอกินข้าวไป 3 จาน หลังจากนั้นมาฟังเพลงนี้ต่อ เริ่มเข้าสู่บรรยากาศมาคุ เพลิน หลับต่อไปอีกเกือบชั่วโมง วันนี้ไม่ต้องทำงานทำการกันแระ
    เอริ้กกกกกกกกกกกกก

2. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ..เอิ่มมม ถ้าลืมตาฟังก็จะได้อีกอารมณ์นึงนะคะคุณหนูมาดี :cool:

3. bananaleaf

ไม่ทราบตอนนี้คนเม้นท์ ตื่นยังคะนี่ :)

4. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    เพลงต่อไป ดิฉันจะลืมตานะคะ:d

5. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3437298/[/MUSIC]​

6. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ไพเราะมากเลยค่ะ
    เอ๋ก็ไม่เคยได้ยินเพลงนี้ค่ะ เพิ่งไปเปิดเจอในยูทูป
    แต่เป็นเวอร์ชั่นคุณอังศณา ช้างเศวต. กับคุณวิระ บำรุงศรี
    เกิดชอบขึ้นมาทันทีทันใดเลยชวนคุณชาวเขาร้องค่ะ
    แต่ตอนนี้ต้องรอนักร้องชายก่อน
    ก็พอดีมาเจอเวอร์ชั่นนี้
    ชอบมากๆค่ะ

7. bananaleaf

ดีใจจริงค่ะคุณเอ๋ จะได้ฟังเพื่อนๆสมาชิกร้องกันอย่างหลากหลาย
    รอฟังนะคะ ลงเมื่อไรจะมาให้กำลังใจค่ะ ;)

8. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ส่วนของเอ๋บันทึกเสียงเสร็จแล้วค่ะ
    เหลือแต่นักร้องชายยังรออยู่ค่ะ
    เอ๋เป็นประเภทอารมณ์ศิลปิน
    ถ้าเจอเพลงที่ชอบแล้วละก็อารมณ์เพลงบังเกิด
    อยากร้องเพลงนั้นขึ้นมาทันทีเลยค่ะ
    เลยไปหาดนตรีแล้วก็พอว่างก็บันทึกเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2015