พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ที่รฤกพิธีไหว้ครู หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม (บ้านแค) ปี 2558
    รูปที่ 3 สวยมากๆครับ

2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่หลวงพ่อพุดถึง...

หลวงพ่อเคยบอกกับศิษย์หลายคนว่า ถ้าเคารพท่านให้เคารพครูบาอาจารย์ท่านด้วย ซึ่งท่านกล่าวถึง ...พ่อศรี(หลวงปู่ศรี วัดพระปรางค์), พ่อเดิม(หลวงปู่เดิม วัดหนองโพธิ์)...และองค์อื่นๆ

อีกองค์ที่ผมระลึกถึงท่านบ่อย หลวงพ่อเฒ่า(ปั้น) วัดคังคาว...เจ้าของตำราคาถาป้องกันภัย 10 ทิศ...อะ ปะ จะ คะ... หลวงท่านกล้วศิษย์จะเจ็บ จะจน ท่านเลยนำมาลงในภาพหลังจีวร 2521 บทเต็มๆ "อะ ป ะ จะ คะ นะ ชา ลิ ติ" ท่องบ่อยๆ แคล้วคลาดปลอดภัย มีกินมีใช้

นอกจากครูบาอาจารย์ของท่านแล้ว หลวงพ่อได้กล่าวถึงพระดี พระเก่งให้เราท่านทั้งหลายขวานขวายไปกราบ ไปหาไปทำบุญ ให้ได้กราบไหว้บูชาเป็นสิริมงคล ดั่งที่เรารู้ หลวงปู่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง วัตถุมงคลท่านราคาเบาหวิว พอหามาห้อยคอได้ อีกองค์หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดลมบนไปแล้ว ราคาหลักพันไปถึงหลายแสน เลือกเอาตามกำลังปัจจัยได้เลย...แต่แปลก ผมห้อยทั้ง 3องค์ไม่ได้เลย ร้อน อึดอัด ไม่สบายตัวสบายใจ ต้องห้อยคู่ เหน็บคุ่ แยกคู่ ถึงชุ่มเย็น

หลวงปู่ครูบาอิน(หลวงปู่ฟ้าหลั่ง) ทางเหนือมีครูบาเจ้าศรีวิชัย เป็นหลักชัยยึดมั่น กระแสเย็น สายเย็น แต่...ท่านเสกตระกรุดโทนได้เข้มขลังสุดๆเหมือนกัน

หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน กสินไฟสุดร้อยแรง สายหลวงปู่สมเด็จลุน แห่งเวินชัย ประเทศลาว มากครูบาอาจารย์ ....เคล็ดการบูชาหลวงปู่ ถวายของไหว้บูชา และบอกกล่าวท่านถึงจะสำเร็จ ไม่บอกท่านๆเฉยนะครับ เมตตาค้าขายดี (เขาว่า)พระท่านแก้อาถรรพ์คาสิโนได้ แต่อย่าบ่อย นานๆไปเสี่ยงที แต่ "ต้องมีสัจจะ"ขอเท่าไหร่ได้แล้วต้องหยุด...

ส่วนรูปอื่นร่วมครูบาอาจารย์ที่ท่านกล่าวถึง ก็มีหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ท่านทำผงจินดามณีได้เก่งเด็ดขาดยิ่งนัก ดูจากสมเด็จแพพันองค์ละหลายหมื่น, หลวงพ่อเชื้อ วัดใไม่บำเพ็ญบุญ, หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญ เจ้าของ พ่อ พ.พาน อันลือลั่น

และอีกองค์กล่าวถึงบ่อย ลองวิชาหยอกเย้ากับหลวงพ่อได้ ...หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี องค์นี้ก็ของจริง วัตถุมงคลท่านราคาเบาหวิวยังกับนุ่น แจกฟรีแทบไม่เห็นคุณค่า เผลอๆเจอบ่น....เห็นน้องๆทางสระบุรี เก็บกันเลยเก็บมาเล่าสู่กันฟัง ในวันชุ่มฝนใจคนกระวนกระวาย ห่วงฟ้าพะวงฝน.....

สุดท้าย จึงขอเชิญชวนท่านทั้งหลาย ร่วมใจกันสวดมนต์ถวายพระเจ้าอยู่หัว ขอให้พระองค์ท่านหายจากการป่วยไข้ โดยเร็ววัน อยู่เป็นมิ่งขวัญของเราตราบนานเท่านานเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2016
  4. อาณัติ

.....เกือบไม้ไหว กำลังใจสูญสิ้น

สมองว่างเปล่า มือ เท้าอ่อนแรง

น้ำตาพาลจะไหล หัวใจหวิวหวิว เหมือนจะหลุดปลิวไป ไร้ทิศทาง.....

5. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ในสองปีที่ผ่านมานี้ เราสูญเสีย 1 องค์ประมุขแห่งสงฆ์ 2 พระผู้เปนพลังพลังค้ำชูของแผ่นดิน แต่อย่างไรก็ตาม

ขอให้ระลึกไว้ว่าพวกเรา เสียใจได้ เจ็บปวดได้ ร้องไห้ได้ อ่อนแอได้ แต่รีบกลับมาเข้มแข็งให้เร็วๆนะ พี่น้องชาวไทยทุกๆคน :'(

6. อาณัติ

ครูบาอารย์ท่านชี้แนะไว้ ตั้งแต่เดือนมีนาคม ๒๕๕๙ นับไปอีก ๗ ปี ดาวมฤตยูเคลื่อนตัวทับดวงเมือง จะเกิดการเปลี่ยนครั้งใหญ่ในประเทศ และกระทบทุกคนไม่สามารถหลีกหลบ มากบ้างน้อยบ้างตามบุญที่เคยทำกรรมที่เคยก่อ นอกจากความอดทน อดกลั้น มีสติตั้งมั่น ปล่อยวางใจเย็น ให้เห็นตามความเป็นจริงแล้ว ท่านได้แนะนำให้บูชาพระ ๒ ปาง ที่พอจะช่วยผ่อนคลายให้เป็นเบาได้บ้าง
    ๑).ปางเปิดโลก(ปาฏิหารย์)
    ๒).ปางลีลา
    และเครื่องลางที่เกี่ยวกับพระศิวะ ได้แก่ เขี้ยวเสือ หนังสือ...

มีสิ่งหนึ่งที่ครูบาอาจารย์รู้และแนะนำไว้ คือ สะเก็ดดาวหรืออุลกมณี ของดีจากโลกอื่น คุณวิเศษป้องกันอันตราย ภูตผีปีศาจ คุณไสย์มนต์ดำ ส่งเสริมดวงชะตา เมตตา นำพาโชคลาภเงินทอง แม้ไม่เสกก็สามารถนำติดตัวได้ พกพาติดตัวไว้ ติดรถติดบ้านเป็นมงคล หลวงปู่หลวงพ่อท่านรู้มานาน นำมาเป็นมวลสารในการสร้างพระผง พระหล่อ หลวงพ่อกวยท่านก็นำมาบดเป็นมวลสารสร้างพระผง ท่านบอกไว้ใช้ป้องกันคูณไสย์ได้ดี ...มีไว้ไม่เสียหลาย

ลองดูนะครับ...ผมลองมาเดือน ๒เดือนแล้ว เป็นไปตามคำหลวงพ่อครูบาอาจารย์

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    พระเครื่องของหลวงปู่กวยย้อนยุคหรือสร้างยุคหลังๆผมแขวนได้หมด ไม่ว่าจะสร้างที่วัดหรือนอกวัดหากเจตนาการสร้างบริสุทธิ์ เพราะผมเชื่อว่า ต้องบอกกล่าวให้ท่านรับรู้และอัญเชิญท่านลงมาปลุกเสกอยู่แล้ว

8. อาณัติ

ได้อ่านใบแนบผงชมพูนุช ก็น่าจะนำมาแขวนควบคู่กันไปได้ ส่งเสริมกันโดบเฉพาะด้านเมตตา.....

9. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้อมรำลึก ๑๑๑ ปีชาตกาลพระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร
    นะสิวังพรหมมามะอะอุ...

10. อาณัติ

หลวงพ่อเกิด วันพุธ ที่ 2 พฤศจิกายน พ.ศ.2448​

11. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามพี่ ๆ หน่อยครับ
    ผมอยากเช่าหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย ที่ทันท่านปลุกเสก มาบูชาติดตัวครับ ที่ราคาไม่แรง (ระดับพันต้นๆ) และเป็นมาตรฐานสากลในทุกสนามและทุกกลุ่ม
    พี่ ๆ พอมีคำแนะนำบ้างมัยครับ ว่าควรเริ่มจากรุ่นไหนดีครับ

12. Funfun27

" ร่วมน้อมรำลึก ๑๑๑ ปีชาตกาล พระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร "
    2 พฤศจิกายน พ.ศ.2559

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2016
  13. Funfun27

ขออนุญาตตอบครับ

พระที่ท่านหลวงพ่อปลุกเสก หากปลุกเสกในวัดราคาเช่าบูชาไปไกลแล้ว หาที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกนอกวัดมาบูชาก่อนครับ หากมีกำลังทรัพย์มากขึ้น ค่อยหาพระที่ทันท่านปลุกเสกในวัดมาบูชาครับ

ที่เห็นเป็นมาตรฐาน สำหรับวัตถุมงคลที่หลวงพ่อปลุกเสกนอกวัด ก็ที่หลวงพ่อปลุกเสกที่วัดพระปรางค์ครับ

*** ความคิดส่วนตัวผมคนเดียวนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2016
  14. Funfun27

" ร่วมน้อมรำลึก ๑๑๑ ปีชาตกาล พระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร "
    2 พฤศจิกายน พ.ศ.2559

15. bearkery

ขอบคุณมากๆ ครับพี่สำหรับคำแนะนำดีๆ
    เมื่อสักครู่ผมลองไปหาข้อมูลเพิ่มพบว่าเป็นพระเนื้อดิน ออกปี 2514

วัตถุมงคลที่ออกให้บูชาในครั้งนี้ มากมายหลายอย่าง ได้แก่
    ๑. พระสมเด็จเนื้อดินเผา พิมพ์ใหญ่หลังพระปรางค์
    ๒. พระพิมพ์คะแนนเนื้อดินเผา หลังมิ
    ๓. พระสมเด็จเนื้อผง พิมพ์ใหญ่หลังพระปรางค์
    ๔. พิมพ์คะแนน เนื้อผง หลังมิ
    ๕. พระขุนแผนหลังสามมิ
    ๖. พระลีลาหลังมิ
    ๗. พระขุนแผนชมตลาดหลังมิ
    ๘. พระเนื้อดิน พิมพ์ปาฏิหารย์ ด้านหลังปั๊มบล็อกของสมเด็จหลังพระปรางค์

ผมขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าควรเริ่มเก็บพิมพ์ใด
    ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ไหน....นิยม และชัดเจนที่สุดครับ

และขอความรู้เพิ่มอีกนิดครับ......รุ่นนี้มีของเก๊มั้ยครับ
    ถ้าไม่มีเก๊ เวลาเช่าหาจะได้สบายใจมากยิ่งขึ้นครับ

16. Funfun27

สวัสดีครับ,

อ้างอิงจากงบประมาณที่พี่แจ้งเอาไว้ รายการที่ 1 กับ 2 ยังอยู่ในงบครับ ( 400 ถึง 1,000 ต้นๆ ขึ้นอยู่กับสภาพด้วย ยิ่งสวย ยิ่งแพง )

ของเก๊มีครับ

หลักเกณฑ์ส่วนตัว ในการเลือกเช่าบูชาของผมเอง จะดูความคม ชัด ลึก ครับ

หวังว่าความรู้งูๆ ปลาๆ ของผม อาจจะใช้เป็นประโยชน์ได้บ้าง

ขอบคุณครับ

17. อาณัติ

สำหรับบูชาติดตัว...เหรียญเดิมบางฯ สภาพพอสวย ลองดูพอหาได้

18. bearkery

:cool:ขอบคุณมากๆ ครับพี่:cool:

19. bearkery

ขอบคุณมากๆ ครับผม
    เด๋วผมลองหาดูเพิ่มเติมครับ

20. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พระสมเด็จหลังรูปวัดดาวเรือง พระกริ่งวัดท่าทอง พระกริ่ง วัดหอระฆัง พิธีดี บูชาเบาๆไม่แรงมาก