พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเห็นหลวงพ่อ มักจะโชคดีทางใดทางหนึ่ง หรือสมหวังในสิ่งที่ปราถนา lสิ่งอยากได้

ว่าแต่.....ฝันหวยแม่นไหม เคยมีโชคด้านเลขหวยสลากไหมครับ?????

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    แม่ทัพหรือเปล่าพี่ แม่ทัพจะมีดอกเล็กและใหญ่ ผมก็จำไม่ได้ ของท่านอ.ตั๋วทำหลายอย่างตะรุดประคำพระเครื่องรางสารพัด ท่านก็เป็นศิษย์สายวัดสาลีโขด้วย

ผมมีแต่แบบถักด้ายสีๆ ผมว่าไม่สวยเลยแกะออก เป็นทองเหลืองหนาๆฝาบาตรประมาณนั้น ก็ไม่รู้รุ่นไหน เรียกอะไรแต่จารทั้ง2ด้าน

ผมเคยเห็นแม่ทัพแต่เชือกขาว ลักษณะแบบของพี่ครับ

3. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยถูกเลยครับ หวิดไปหวิดมาครับ

4. อาณัติ

แสดงว่าหลวงพ่อมาโปรด จะสมหวังในสิ่งที่ต้องการ หรือไม่ก็จะหลุดพ้นจากปัญหาความยุ่งยากที่ติดขัดอยู่

หากแปลเป็นหวย ๕๔ ๕๕ ๕๗ ๕๙...ชุดนี้มือมันกดออกมาเอง

อีกนิด ๑๒ ๗๔ ๘๕ ๘๙...ชุดนี้เกี่ยวกับหลวงพ่อ ดวงใครดวงมันนะครับ
    เลือกเอง.....

5. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    งานหล่อพระหลวงพ่อกวยที่วัดหนองเฒ่า นกกระยาง 17ตัวบินวนอยู่ในทรงกลด 10นาที...อิอิ
    ขอให้โชคดีเด้อ..

6. อาณัติ

คิดไปคิดมา วัดหนองเฒ่ายังต้องใช้ปัจจัยอีกมาก ผมก็ได้รับซองผ้าป่ามาแจกจำนวนหนึ่ง หรือหลวงพ่อท่านจะเมตตา สอดคล้องและสัมพันธ์
    ......๑๗ ๗๔...........

7. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นมหาโชคมหาลาภดังที่พี่อาณัติพูดไว้เถิดครับ

สาธุครับ.........
    กราบ กราบ กราบ

8. อาณัติ

ขอให้ทุกท่านที่เคารพศรัทธาในองค์หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม(บ้านแค)

มีโชคลาภ โดยทั่วกัน ฝ่าฟันปัญหาเศรษฐกิจ ให้ได้ชื่นใจกันโดยทั่วหน้า

ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      276
  9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ออก79 ..........

นกมันก็บินของมันไปตามธรรมชาติ นกต้องบิน ........นาข้าวแถวบ้านเวลาเผานกก็มาบินเหนือทุ่งนา ไร่อ้อยก็มี นกก็มา มันก็มาบินวนแถวๆนั้นไม่มีบินหนีไปไหน เข้าใจคงมารอหาจับสัตว์น้อยเป็นอาหาร
    งวดนี้โดนรับประทานกันทั่วหน้า หวยผี หวยพระ หวยรถ หวยสัตว์ประหลาดทั้งหลาย.........

สู้ต่อไปสมาคมคนรักเลข.........

10. อาณัติ

ตามที่คุณได้ร่วมทำบุญมา ๒ครั้ง ๑,๕๐๐ บาทนั้น

วันอาทิตย์ที่ ๑๙ มิย.ผมได้โอนเงินสมทบทำบุญงานปริวาสกรรม วัดซับลำใยสามัคคีแล้ว เป็นเงิน ๒,๕๐๐ บาท

ด้วยสถานการณ์ทางเศรษฐกิจแบบนี้ งานบุญแต่ละงานแต่ละอย่างผู้ที่บริจาคต้องใช้กำลังใจสูงมาก ขอขอบคุณที่ไว้วางใจ พวกเราก็พยายามทำบุญถวายหลวงพ่อ ร่วมจรรโลงพระศาสนาตามกำลัง

ขอให้คุณโมทนา และอุทิศถวายหลวงพ่อให้ท่านได้รับรู้ ขอเชิญชวนทุกท่านโมทนาร่วมกัน ครับ ....

รายการต่อไปเป็นบุญผ้าป่าวัดหนองเฒ่า สุโขทัย ซึ่งวัตถุมงคลกำลังส่งถึงมือผู้บริจาคบูชา ผมก็จองไว้จำนวนหนึ่ง รอให้ท่านได้รับตามจำนวนจองก่อน ผมจึงจะดำเนินการในส่วนของผม ทั้งเรื่องซองผ้าป่าและพระที่จองไว้...ของดีจริงนะครับ ขอบอก

ปล.ท่านใดที่กำลังมองๆหาพระที่ทันหลวงพ่อเสก ราคาไม่แพง แนะนำเลยครับ "เหรียญเดิมบางนางบุวช" ไม่ว่าสภาพใด เก็บได้ให้เก็บเลย เหรียญนี้เก่งจริง เก่งมาก ถึงหลวงพ่อที่สุดในราคาไม่แพง...

เหรียญเดิมบางนางบวชของแม่บ้าน องค์ประสบการณ์สุดๆ

ขนาดไฟล์:
      851.4 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      966.7 KB
      เปิดดู:
      201
  11. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทุ้ ที่ว่า ผม ไม่เคยเข้าไป ดู ครับ

เรื่องพวก นี้ มีโอกาส เราคุย ส่วนตัว ดี กว่า ครับ

เล่าเรื่องจริงๆ หลายเรื่อง ไม่เหมาะที่จะเล่าในที่สาธารณะ......

ยังคิดถึง อยู่ นะ........55

12. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

.............
    พูด ซะ...
    ผม ก็ ไม่ ได้ สามารถ อะไร มากมาย นัก

พระสมเด็จ แท้ ๆ ก็ ห้อย ครับ..... นานๆ หยิบออกมา ห้อยโชว์ สักที

แต่ เหรียน นะโม ตาบอด รุ่น2 บล๊อคสอง... นี่ ห้อย ตลอด ไม่ถอด ออกจากตัว เลยละ.......55

13. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    เหรียญเดิมบางนางบวชสภาพสวยๆ ใกล้หมื่นแล้วครับ พี่อาณัติ 555
    ปล.ผมไม่ได้ขายพระนะครับ แต่ราว 2 ปีก่อน พบเจอรมนาค ก้อ 8500 รมน้ำตาล ก็6500 แล้วครับ นี่ผ่านมาก้อจะสองปีแล้วครับ และไม่รู้ว่าพ่อค้าแต่ละเจ้า จะขยันพร้อมใจกันขึ้นราคากันอีกเทาไร ณ ปัจจุบันนี้

14. อาณัติ

เสียดายตอนนั้นคุณธวัฒน์ชัยบอกให้ราคาพิเศษสุด(3.5ป) ไม่ได้เอาไว้ ถึงตอนนี้ราคานี้ยากจะหา นอกจากหลวงพ่อท่านเมตตาจริงๆ ตอนนี้เริ่มอธิษฐานขอหลวงพ่อแล้วครับ ภาวนาให้เหรียญหลวงพ่อไปเข้ามือสายกรรมฐาน จะได้แลกพระกันง่ายหน่อย

ผมไม่ได้มีอคติกับท่านที่ขายพระนะครับ ชอบด้วยถ้านำภาพมาลง ได้ดูรูปพระสวยๆงามๆ ถูกใจด้วยที่เป็นพระหลวงพ่อ ยังไงๆมีอะไรก็เข้ามาแลกเปลี่ยนกัน ถือว่าเล่าเรื่องบูชาคุณหลวงพ่อครับ ผมเล่าบ่อย คนเขาจะว่าบ้าเอา ศรัทธามากปัญหาเบาว่าไปงั้น แต่ถ้าท่านเจอแบบครอบครัวผม ท่านจะบอกกว่า...บ้าก็บ้าซิว่ะ...เลยที่เดียว

15. s@n16

ยินดีครับ แต่มีพี่อาณัติเป็นตัวชูโรง คอยเล่าสู่กันฟัง จะเป็นเรื่องหลวงพ่อ หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ก็ลงตัวแล้วครับ ใกล้แล้วครับ หน้าที่ 1000 ของกระทู้หลวงพ่อกวยท่าน

16. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาด้วยครับพี่ ส่วนเหรียญเดิมบางจะเช่าๆไม่ได้เช่าสักทีรอสวยถูกใจ ราคาถูกใจ ตอนนี้ราคาไปไกลจริงครับ :':)':)'(

17. อาณัติ

เดิมบางเหรียญเล็กห้อยแล้วไม่เท่ห์ คนมองข้ามไปมา คุณค่าเริ่มปรากฏ

ผมได้เดิมบางฯหลวงปู่แบน กับหลวงพ่อจวน มาแล้ว หลักร้อยเล็กๆ หลวงพ่อกวยเสกครอบจักรวาล หลวงพ่อจวนเสกเมตตา โชคลาภ จะเอามาเหน็บดู...เฮง เฮง เฮง

18. s@n16

เกี่ยวกับเหรียญเดิมบาง ลพ.กวย วัดบ้านแค เท่าที่เคยสอบถามจาก อ.สมจิตร แกเคยบอกว่าเป็นเหรียญที่ ลพ ท่านเสกนานจริง ไปเยียมเหรียญหลวงพ่อทีไรที่กุฎิท่าน ก็เห็นเหรียญนี้เสมอ ส่วนพระอาจารย์ถนอมเจ้าอาวาสวัดเดิมบางนั้นนั้น เคยเป็นศิษย์พระลูกวัดบ้านแค อ.สมจิต แกบอกว่า หลวงพ่อกวยท่านเมตตาพระถนอมดุจบุตรบุญธรรม ของท่านทีเดียว อะไรที่ท่านรู้ท่านเป็นท่านคงใส่ไว้ในเหรียญ นี้ทั้งหมด

และเมื่อครั้งมีการก่อสร้างอาคารเรียนวัดโฆสิตาราม ลพ.กวยท่านเมตตาให้นำเหรียญเดิมบางของท่านนี่แหละ ไปไว้ตามหัวเสาอาคารเรียนเมื่อขณะมีการก่อสร้าง ท่านกล่าวไว้ว่า ไว้กันเสนียดจัญไร กันฟ้าผ่า เท่าที่เคยสอบถามจาก อ.สมจิตร ก็ประมาณนี้คับ

โดยส่วนตัวผมว่าเหรียญนี้มีเอกลักษณ์และสวยดีนะครับพี่ แถมยังเป็นเหรียญที่มีพระยันต์เฉพาะของตัวท่านเองที่หลังเหรียญ พระยันต์นี่้ก็พบในด้านหลังพิมพ์พระพุทธ ทั้งปรกโพธ์ และสมเด็จแหวกม่านพิมพ์ทรงเจดีย์ สวยและเท่ห์ แถมมี signature ที่สำคัญเสกนานเป็นปีปี

19. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ แทบเท้าหลวงพ่อกวยครับ
    ขอตามขบวนเหรียญเดิมบางด้วยคนนะครับ
    ยังดีที่พอมีเก็บไว้บ้างครับผม

ขนาดไฟล์:
      160 KB
      เปิดดู:
      5,063
  20. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย

เสน่ห์ พระสมเด็จแหวกม่าน(เล็ก) ย้อนยุคปี 2539

องค์นี้เนื้อหามวลสาร หากได้ลองลงกล้องส่องดูแล้ว วางลงอยากจริงๆ ครับ

พบเห็นแบบนี้ อย่าปล่อยให้หลุดมือนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2016