พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

แถววัดหลวงพ่อกวยน้ำท่วมไหมครับว่าจะไปวันหยุดนี้

2. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ไม่ท่วมครับพี่

3. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่อาณัตินะครับที่นำมาเผยแพร่ต่อให้น้องๆ ได้ปฏิบัิติตาม ​
    :cool::cool::cool:

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าไม่หมด ค่อยเป็นค่อยไปนะครับ จะเอารวยปุปปับทันตาเห็น มี...แต่น้อย ค่อยๆหาค่อยๆเก็บ...เงินเหมือนปลา ชอบที่ร่ม น้ำใสและเย็น

...อย่าพึ่งรวยดีกว่า (ดูข่าวฟังข่าว)มีแต่คนรวยๆทั้งนั้นที่โกง แทบไม่น่าเชื่อ

ส่วนคนจน....ต้องปล้น..ร้านทองมั่ง 7มั่ง ธนาคารมั่ง...เห็นใจทุกฝ่าย

ภาษิต(วงเหล้า) คนบางคนเจอเงิน 100 ก็เชื่อไม่ได้
    บางคนเงิน 1000, บางคนเงิน10000, บางคนเงิน100,000 .... เงินล้านผมไม่เคยถือ เลยยังไม่รู้ใจตนเอง ต้องระวัง(ใจ)เอาเอง

วันก่อนได้ยินแม่บ้านบ่นๆ แว่วๆว่าเหมือนเงินจะหายในบ้านนี่แหละ ครั้งละ4-5 ร้อยบาท โดยเฉพาะปลายเดือน ไม่รู้หลงลืมไว้ที่ไหน....แฮ่ม

เล่าเล่นๆนะครับวันศุกร์ ขอให้สุข ทุกท่านทุกคนเทอญ...

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

ของผมแขวนพระหลวงปู่ มีโชคลาภเป็นบางครั้ง แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยอด มีเงินใช้ไม่ขาดมือ มากบ้าง น้อยบ้าง แล้วแต่วาสนาช่วงนั้นๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  6. อาณัติ

คุณถิรวุษิ ค้าขายหรือเปล่าครับ น่าจะค้าขายฯนะ หลวงพ่อท่านชอบคนค้าขาย

ผมว่าจะเอาพระสิวลีปี ๓๙ ไปให้น้องสาวน้องเขยติดตัว เขาขายก๋วยเตี๋ยวที่ ปตท.

เขาสร้างถนน ๔ เลนส์ รถเปลี่ยนเส้นทาง ยอกตกไปหน่อย ค่าเช่าค่อนข้างแพง ว่าจะให้เหรียญหลวงพ่อโต๊ะหัก หลวงพ่อทอง วัดสำเภาเชยด้วย(ท่านว่าห้อยแล้วขายดีจนโต๊ะหักทีเดียว)

7. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อกวย

ข้อทราบรายละเอียด ทั้ง 2 พิมพ์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

8. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่กวย ด้วยใจเคารพบูชาครับ กราบ กราบ กราบ
    วันนี้ต้องเข้ามาทำงาน เลยไม่ได้ไปกราบหลวงปู่ที่วัดเลย ขอให้ลูกหลานผ่านช่วงงานยุ่งๆ นี้แล้วจะไปกราบหลวงปู่ตามที่ตั้งใจไว้นะครับ
    :cool::cool::cool:

9. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

เมื่อก่อนเคยขายเป็นงานอดิเรกช่วงเสาร์-อาทิตย์ครับ หลังจากชีวิตหักเหก็ไม่ได้ขายแล้ว(ไม่มีใครหนีกรรมได้พ้นเลย) แต่ตอนนี้ชีวิตดีขึ้นมากครับ ไปได้เรื่อยๆ ไม่ลำบากเหมือนแต่ก่อน ท่านใดที่มีพระเครื่องของหลวงปู่แขวนแล้วเงียบ ลองสังเกตุดีๆ พอถึงช่วงที่ตกต่ำ หรือกำลังจะแย่จะมีเรื่องที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นเสมอๆจะมากบ้างน้อยบ้างก็แล้วแต่บุญกุศลของคนนั้นๆ ถ้ามั่วแต่คิดว่าแขวนแล้วไม่เห็นจะมีโชคหรือลาภใหญ่ๆเลยผมว่าคิดผิดถนัดเลย อย่างที่พี่อาณัติบอก หลวงปู่ท่านชอบคนขยัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2013
  10. อาณัติ

สมเด็จวัดหนองปลิง หลวงพ่อกวยไปเสก หรือหลวงพ่อทำเองแล้วมอบให้ไปออกให้คนบูชา??????

ไม่แพง เก็บได้ก้เก็บเลยครับ ของดีจริง

ขอบคุณภาพคุณหนุ่มเมืองแกลง....

ไฟล์ที่แนบมา:

11. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    สวัสดีทุกท่านครับเข้ามาดูบ่อยแต่ไม่มีจะโชว์กับเขาครับ วันนี้ไปงานเผาศพลุงซึ่งเป็นลูกพี่ลูกน้องกับแม่ผมที่ตากฟ้า แม่ผมเล่าให้ฟังว่าตอนแม่อายุ14ปีไปเที่ยวงานวัดกันลุงผมเกิดมีเรื่องกับคู่อริชกต่อยกันลุงผมเสียท่าเพราะตัวเล็กโดนคู่อรินั่งคร่อมแล้วชักมีดพกกระหน่ำแทงที่หน้าอกแบบไม่ยั้งแต่ไม่เข้าคนแทงเห็นแทงไม่เข้าเลยเปลี่ยนเป้าจากแผ่นอกไปแทงที่ลูกตาแต่ลุงแกโยกหัวหลบไปมา ก็พอดีมีคนมาห้ามก่อนที่ลุงผมจะโดนจิ้มลูกตา ที่ว่าห้ามนี่คนห้ามหวดคนที่นั่งคร่อมแทงลุงผมด้วยขวานเลือดสาดสลบไปเลยแล้วก็พาไปหาหมอ ผมฟังแม่เล่าแล้วก็เลยถามว่าลุงห้อยพระอะไร แม่ผมบอกไม่ใด้ห้อยพระลุงแกสักหนุมานกับหลวงพ่อกวย เอามาเล่าให้ฟังเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงพ่อครับ

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    กระทู้เงียบเหงาจังเลยครับช่วงนี้
    ขอดันกระทู้ด้วยองค์นี้หน่อยนะครับ
    ห่มจีวรมาใหม่เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      280.3 KB
      เปิดดู:
      18,205
  13. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ใต้รอยบาทหลวงพ่อกวย ชุตินธโร

เรื่องเล่าออกพรรษา2556 วัดหัวเด่นมีตระกรุดไตรมาสออกมา 3 ชนิด
    1.ตระกรุดมงคลจักวาล(โทน มีเนื้อตะกั่วใส้อั่วทองแดงและทองเหลือง)ยาวประมาณ 5 นิ้ว ถักลาย 5 เสาสีดำ สายคาดสีแดง สวยมาก สร้าง 18 ดอก พุทธคุณทางคุ้มครองกันภัยทุกอย่าง เมตตาติดมาด้วย เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมา
    2.ตระกรุดอิติปิโสสี่สาย เนื้อทองแดง ยาวประมาณ 4 นิ้ว สร้าง 40 ดอก พุทธคุณทางคุ้มครองกันภัย แคล้วคลาดกันภัย เมตตา
    3.ตระกรุดศรีมงคล ปร ะมาณ 40 ดอก ยาว 3 นิ้ว พุทธคุณทาง เมตตาล้วนๆ เจรจา ติดต่อ ค้าขาย มหานิยม ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ท่านพระอาจารย์วิชัยท่านจารด้วยตนเองทุกดอก อย่างละไม่กี่ดอกเองครับ และพระนาคปรกเนื้อตะกั่วรุ่นสร้างพร้อมปรกโพธิ์องค์ครู ที่ลงในอิสวาสุนั้น ศิษย์เอาไปลองพิจารณาแล้วยิงด้วยปืน จุด 38 ไม่ออกเลย ผมไปงานไหว้ครูเมื่อ 19 กันยายน 2556 ยังเห็นเหลืออยู่ประมาณหนึ่งไม่น่าจะเกิน 40 องค์ พระอาจารย์ท่านเสกของเอาเมตตาเป็นหลักแต่ที่มีมหาอุดมาด้วยแสดงว่าท่านไม่ได้เก่งทางเมตตาอย่างเดียวท่านก่งทางคุ้มครองกันภัยดีทุกทางด้วยครับ หาตระกรุดของหลวงปู่ยากก็ลองบูชาที่ผมแนะนำดูครับ ที่อยู่วัดหาไม่ยากครับ พระอาจารย์วิชัย ท่านเป็นศิษย์สืบสายวิชาทางจิตและตำราหลวงปู่กวยครับ(พระอาจารย์วิชัยท่านเคยเล่าให้ผมฟังว่าตอนท่านบวชเป็นเณร หลวงปู่กวยเคยไปเข้าฝันบอกท่านว่าช่วยไปเอาตำราของหลวงปู่มาเก็บรักษาไว้ให้ด้วย) อาจารย์ของท่านอีก 2 องค์คือหลวงปู่เย็น ทานรโต วัดสระเปรียญ และหลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์ ครับ และส่วนท่านพระอาจารย์สมโภชน์ กันตธมฺโม ซึ่งเป็นอาจารย์สักของผมอยู่วัดหัวเด่นเหมือนกัน ท่านเล่าให้ผมฟังว่าหลวงปู่กวยท่านมาเข้าฝัน ลักษณะครึ่งหลับครึ่งตื่นหลวงปู่เดินมาหาพร้อมกับถือเหล็กสักยันต์มาด้วยบอกกับอาจารย์สมโภชน์ว่าพ่อเอาเหล็กสักยันต์มาให้ ให้ลูกเลือกเอาไปหนึ่งอันอันใหนก็ได้ท่านก็เลยเลือกเอา 1 อัน
    และได้ข่าวว่าตอนนี้ท่านกำลังจะหาทุนสร้างศาลาการเปรียญและศาลาปฏิบัติธรรม สำหรับท่านที่อยากจะไปสักยันต์ในสายวิชาของหลวงปู่กวย ชุตินธโร ที่วัดหัวเด่น ตอนนี้เข็มที่สักประจำตอนนี้ท่านบอกว่าเข็มหมดคม ไม่อมหมึกเพราะคนไปสักกับท่านเยอะ จริงครับเพราะผมไปสักกับท่าน รอสักเกือบถึงเที่ยงคืนก็เคย ท่านอาจารย์สมโภชน์เป็นคนสักและท่านอาจารย์วิชัย เป็นคนประจุอาคมเสกลงของให้ครับ ขณะนี้กำลังรอเข็มสักเล่มใหม่ จากศิษย์ที่อยู่นนทบุรีอยู่ครั

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  14. อาณัติ

ศิษย์หลวงพ่อกวย ไปช่วยกันครับ อาจารย์วิชัยท่านก็เป็นหน่อเนื้อหลวงพ่อเช่นกัน ไปช่วยวัดหลวงพ่ออย่าลืม วัดหัวเด่น วัดซับลำใย( อ ตั้ว)

หลวงปู่ภู วัดอินทร์ฯ ท่านบอกศิษย์ท่าน พระกรู...หน่อเนื้อเชื่อกษัตริย์ .............

พระหลวงพ่อกวย ท่านก็บอก พระท่านก็หน่อเนื้อเชื้อกษัตริย์เช่นกัน ท่านทำเพื่อสงเคราะห์คน...คนที่เชื่อและศรัทธาท่าน จริง ๆ

มีเรื่องเล่า ก็เล่าไปได้เรื่อยๆครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2013
  15. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณท่านหัวหน้าอาณัติขอให้ได้เลื่อนขั้น 10 ขั้น เป็นผู้อำนวยการใหญ่ประจำโรงพยาบาลจังหวัดเด้อ

16. อาณัติ

งามมากพี่เชน................เกินบรรยาย ผู้มีบุญบารมีเท่านั้นที่มีได้

บุญ = วาสนามาพบเจอ

บารมี = จังหวะ โอกาส และปัจจัย

ผมกำลังรอ ร้อ รอ ว่า พี่สุรศักดิ์จะส่งมาให้ ปรกโพธิ์เก้า มีดหมอ คงไม่รอเก้อ ตามสัญญา.....................

17. kao2013

kao2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สำคัญสุดๆๆๆๆ ของที่สุดเหนืออื่นใด ต้องมีเงินครับ
    พระหลวงพ่อยุคนี้ ของหลักไม่มี คำว่าขนม

18. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    วัดหัวเด่นอยู่ใกล้วัดหลวงพ่อมั้ยครับ

19. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ แขวนเดียวเลยหรือป่าวครับ

20. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวยทั้งพระและกรอบทอง คุณเชนเป็นน้องใหม่ที่ไฟแรงจริงๆครับ