พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตสอบถามครับ

.....เหรียญพิมพ์อื่นๆที่อยู่ในพิธีจตุรพิธฯ พอจะสามารถใช้บูชาแทนพิมพ์หลวงพ่อกวยได้ใช่ไหมครับ เพราะพิมพ์หลวงพ่อกวยราคาสูงขึ้นมาก และที่ว่าหลังเสร็จพิธีจตุรพิธ นำให้หลวงปู่ดู่เสกอีกครั้ง เท็จจริงอย่างไรครับ(หากเคยมีการตอบคำถามนี้แล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ)

.....ผมได้เช่าบูชาพิมพ์อื่นๆมา ไม่ทราบว่าแท้ทั้ง3เหรียญหรือไม่ครับ ขอรบกวนสอบถามด้วยครับ ขอขอบคุณมากครับ

2. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเหรียญหลังยันต์ล่ะครับ เหมือนกันหรือเปล่าครับ

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เหมือนกันครับพี่ หลวงพ่อกวยจิตท่านอัศจรรย์ ท่านเป็นพระที่สำเร็จเเล้วเหมือนๆหลวงปู่หมุนครับ ฉะนั้นไม่ว่าเเขวนรุ่นไหนก็ขอได้ สำเร็จได้เหมือนกัน ขอให้จิตนิ่งเเละระลึกถึงบอกท่าน ท่านก็สามารถรับรู้ได้ครับ:cool:

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ตอบได้ถูกใจจริงๆครับพี่ :cool:

ฉะนั้นรักชอบรุ่นไหน บูชาติดตัวได้เลยครับ

ประสบการณ์ล่าสุด ศิษย์หลวงพ่อกวย ในเว็บนี้ ไม่มีวัตถุมงคลหลวงพ่อ แต่นึกถึงหลวงพ่อกวย สวดมนต์ท่องคาถาหลวงพ่อกวย ขณะเดินไปซื้อของร้านของชำ ก็ท่องไปด้วย ทีนี้โดนรถมอเตอร์ไซต์ที่ขับย้อนศรมาชน ตัวเค้าไม่เป็นไร แต่คนขับรถมอเตอร์ไซ์กลับล้มได้รับบาดเจ็บ เหมือนมีอะไรมารับไว้ ไม่เจ็บ เบาๆ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

สวย แท้ทุกเหรียญครับ :cool:

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ สาธุ .....................

7. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ธวัชชัย สบายดีนะครับ วันนี้ผมได้รับรูปหลวงพ่อกวยที่พี่ได้ส่งมาให้ผมแล้วนะครับ ขอบพระคุณสำหรับของขวัญปีใหม่ที่พี่มอบให้ครับ

8. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ข้อความข่างล่างนี้เป็นของพี่หนึ่ง(พรหมจาโร)ศิษย์รุ่นเก๋าของหลวงพ่อครับ
    ขออนุญาตนำมาแนะนำศิษย์รุ่นใหม่ๆนะครับ ผมก็เคารพท่านอย่างสุดหัวใจเช่นกันครับ

สวัสดีเสี่ยบาส เสี่ยเชน มาเชียร์แถมขอให้แขวนแหวกม่านครับแล้วจะรู้ว่าลพ.ท่านรักลูกศิษย์ขนาดไหน หากศรัทธาท่านอย่างสุดหัวใจ ต้องรู้และสัมผัสได้ด้วยเองแน่ๆ
    พ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เก่งๆมีมากมายในบ้านเมืองเรา แต่จะมีกี่รูปที่ท่านรักและคอยดูแลเราตลอดเวลาเหมือนหลวงพ่อ กวย ชุตินธโร ผมไม่ได้พูดลอยๆแต่เป็นประการณ์จริงกับตัวเอง
    รักเคารพลพ.กวยสุดหัวใจ ศิษย์ปลายแถว

9. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คงเหมือนๆกัน

เล่าสักนิด เหรียญหนุมาณ ยุคนี้ราคาสูงมากๆ ใครซื้อได้ต้องรักจริง วาสนาดี บารมีเงินถึง

ผมอาชีพรับราชการ...แต่ก่อนผมแขวนเหรียญหลังยันต์ กับรุ่น๒บล็อค ๒ พร้อมครูบาอาจารย์อื่นๆ ปลอดภัยดี มีกินมีใช้ ไปที่ไหนไม่ลำบาก ชาวบ้านรักคนเมตตา แต่หน้าที่การงานค่อนข้างหนัก ทำมากได้ผลน้อย คนเค้าไม่ค่อยเกรงใจ ต้องสู้ฝ่าฟันอย่างหนัก

พอได้เหรียญหลังหนุมาณมาเสริม งานไอ้ที่หนักๆนี่เบา ไอ้ที่ยากเป็นง่าย ไอ้ที่ไม่เคยได้ก็ได้ เพื่อนพ้องน้องพี่ให้เกียรติ เจ้านายเกรงใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  10. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ยืนยันอีกเสียงครับ เหมือนภรรยาของผมที่ถามผมว่า รู้ได้อย่างไรว่าทุกวันนี้ดีขึ้นมาเพราะท่าน ผมบอกกับเธอไปว่า ต้องศรัทธาท่านจริงๆเเละจะรู้เองครับ:cool:

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกรูปใน ๙ เหรียญท่านดีและเก่ง หลวงปู่ดู่และหลวงปู่หลวงพ่อที่เสกด้วย เก่งและดีจริง

ใช้แทนหลวงพ่อกวยได้ไหม น่าจะได้ครับ ผมเก็บพระผงจตุรพิธฯไว้หลายองค์ ไว้มอบให้คนที่ร่วมบุญทั่วไปที่เห็นสมควรไว้ใช้ บอกเขาว่าพระดีจริง ติดตัวไว้ห้ามทำหาย เวลาไหว้พระให้นึกถึงรูปพระองค์นั้น ปิดตาทางเมตตาโชคลาภ พระประธาน เชียงแสน อู่ทอง

แต่ผมนานๆครั้งถึงจะนำมาเหน็บแหนบที เพราะพอผมอาราธนา รูปหลวงพ่อกวยวิ่งมาก่อนทันที พอทำอะไรที่ผิดก็ขอขมาหลวงพ่อ จิตมันจับอยู่องค์เดียวก่อน เลยเกรงใจองค์อื่นๆที่ท่านนเสก จึงห้อยรูปหลวงพ่อกวยเป็นหลัก องค์อื่นก็เสริมบ้าง ถ้าไม่แน่ใจว่าไปงานนี้จะผิดไหม ผมห้อยเฉพาะหลวงพ่อกวยกับเครื่องลาง เช่น ตะกรุด ปลัด จระเข้ ไปงานนั้น สบายใจดี

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากเหมือนผม ก็ใช้แทนกันได้ครับ รุ่นนี้ของดีจริง เสียดายไม่ได้ไว้เลย อ เฒ่า บอก ปี ๓๙ พระยังเหลือที่วัด ให้ไปเอา

12. เปิดโลก

.....ขอขอบคุณมากครับ ขอให้สุขกายสุขใจ เงินทองไหลมาเทมา ร่ำรวยมีซัก7-8ร้อยล้านนะครับ

13. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับผม

14. เปิดโลก

.....ขอขอบคุณมากๆเลยนะครับ และขออนุโมทนากับจิตที่รักเคารพหลวงพ่อกวยอย่างมั่นคงแบบนี้ นับถือครับ

15. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีท่านใดมีประสบการณ์รุ่น มงคลชีวิต บ้างครับ

16. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    หากมีทุนทรัพย์ไม่มากมายนัก แต่อยากได้พระแท้ๆทัน ลป.กวยท่าน ทรงสังขารอยู่ -- เหรียญเดิมบาง ครับ เมตตาดี เตือนเหตุร้าย หรือเหตุไม่ดี ที่จะเกิดล่วงหน้าได้ ประสบการณ์ส่วนตัว นะครับ

พระชุดมงคลชีวิต บูชาครู หลวงพ่อกวย ปี54 บอกได้คำเดียว ดีครับ / ก่อนหลวงพ่อกวย ท่านจะเมตตาเหรียญเดิมบาง และเหรียญหลังยันต์ ให้ผม ผมก็บูชาพระชุดมงคลชีวิตนี่แหละครับ

17. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย และสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านครับ

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอกราบหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

19. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

จิต ดี คิดแต่เรื่องดี มี ได้ แต่เรื่องดี ดี
    จิตเคารพ หลวงพ่อ นึกถึง สวดมนต์ ถึงท่านเป็นประจำ
    รายนี้ ขยันหนัก เดินซื้อของ ยังท่อง นี่แหละ ได้อานิสงส์
    ทำให้ ปลอดภัย ที่ว่า ถูกรถมอเตอร์ไซค์ ชน แล้วไม่บาดเจ็บ (ไม่เจ็บเอาด้วย) อย่างนี้ ผมเคย โดนหนหนึ่ง แต่ เป็นแผ่นเหล็ก ชิ้นใหญ่พอควร กระเด็นมาโดน ที่ต้นขา แล้ว มันกระดอนออกไป จากตัวผม

ตอนนั้น ผม รู้สึก เพียวว่า เป็น ของเบาๆ เบามากๆ ปลิวมา กระทบเท่านั้น

ยินดีด้วย กับ ท่านที่ รอดพ้นจากอันตราย
    ยิ่่ง ทำให้ ศรัทธา แก่กล้า มาก ยิ่งขึ้น
    ขอให้ ได้พระของหลวงพ่อ แท้ๆ และทันท่านไว้บูชา โดยเร็ว วัน ครับ

20. Tawatchai1889

ท่องบ่นเป็นสังฆานุสติครับ คาถาหลวงพ่อน่าจะเป็นหินเบาชาตรีด้วยรึป่าวครับ :cool: หรืออาจเป็นแรงครู