พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆท่านไหนจะไปที่วัดหลวงพ่ออีกบ้างครับอยากรบกวนเช่าพระหลวงงพ่อรุ่นปี39 มาไว้บูชาติดตัว ไม่ทราบว่าท่านไหนจะไปที่วัดช่วย PM มาหาผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อกวยด้วยคนนะครับ

ขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อกวยด้วยคนนะครับ เพิ่งนำภาพท่านไปเข้ากรอปมาครับ นำเข้าบ้านแล้วจุดธูปเก้าดอก ขอฝากตัวเป็นศิษย์ท่านเรียบร้อยแล้วครับ แล้วก็ปิดทองให้ท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    รูปหลวงพ่อรับประเคนอาหารที่คุณธวัชชัยนำมาลงให้ดู สุดยอดมาก ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน

หลวงพ่อผอมมาก ๆ ขาดสารอาหารมา 30 กว่าปีเพราะห่วงศิษย์ ยุ่งแต่ทำของไว้ให้ศิษย์ใช้จนไม่ค่อยจะฉันอาหาร

4. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณพี่ทิดโตมากๆอีกครั้งครับที่ทำให้ผมมีโอกาสได้พระของหลวงพ่อมาบูชาแม้จะเป็นรุ่นหลัง
    แต่ถ้าเราศรัทธาและระลึกถึงท่านก็เหมือนกันครับ โอกาสหน้าอาจต้องรบกวนพี่อีกนะครับผม ขอบพระคุณพี่มากๆครับ

5. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ อย่างน้อยเพราะหลวงพ่อจึงทำให้พวกเรารู้จักกัน รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ศรัทธาหลวงพ่อ มีอะไรช่วยกันได้ก้อช่วยนะครับ
    - ท่านใดมีโครงการเที่ยววัดหลวงพ่อและวัดระแวกสรรคบุรี หรือทำโครงการอะไรเพื่อหลวงพ่อโปรดชวนด้วยนะครับ
    - สัปดาห์นี้หยุด 3 วันอาจไปบ้านแฟน มีอะไรให้ช่วย PM มานะครับ

***ขออนุญาตเผยแพร่นะครับคำกล่าวนี้มิได้หวังผลประโยชน์อย่างใด หลวงพี่โจ ท่านได้สนทนากับผมว่าท่านอยากได้ผ้าป่าเพื่อจัดซื้อคอมพิวเตอร์เข้าโรงเรียนบ้านแค ผู้ใดจะเป็นเจ้าภาพลองติดต่อท่านดูนะ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2006
  6. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อวานไปกราบสังขารหลวงพ่อกวย หลวงพี่ท่านพระครูสังฆ์รักษ์ วิชัย ท่านได้ดำเนินการจัดซื้อเครื่องดนตรีไทย และจัดตั้งวงดนตรีไทย เพื่อสืบสานมรดกของบรรพบุรุษที่กำลังจะเลือนหายไปให้คงอยู่ คู่กับคนไทย ต่อไป ทราบว่าท่านซื้อมาหลายชิ้นแล้ว เป็นจำนวนหลายหมื่นบาท หากต้องการร่วมบริจาค ร่วมบริจาคได้ที่ท่านพระครู เลยครับ

7. ทิดโต

หยุด 3 วันผ่านมา เดินทางไปบ้านแฟนและพาแฟนไปแก้บนที่วัดหลวงพ่อกวย หลวงพ่อเฒ่า
    1. ท่านที่ฝากถามรูปหล่อห้อยคอหลวงพ่อเฒ่าดูที่ตู้หมดแล้วนะครับ
    2. ที่วัดหลวงพ่อกวยผมได้นำเข็มกลัดที่เหลือทั้งหมดไปถวายทางวัดตามจุดมุ่งหมายที่ผมได้ตั้งใจแจก พระครูวิชัยจึงได้ปรึกษากับผมว่าจะให้กับผู้ที่มาทำบุญกับทางวัด และท่านพระครูได้ทำการจารยันต์ของหลวงพ่อที่ด้านหลังเข็มกลัดและได้ทำพิธีให้หลวงพ่อกวยประสิทธิ์ประสาทให้อีกครั้งหนึ่ง ปัจจัยที่ได้สมทบทุนสร้างศาลาเก็บสรีระหลวงพ่อ
    - ประเด็นต่อมา เมื่อวันเสาร์มีพี่ๆ ท่านใดหนอพาญาติไปวัดหลวงพ่อเต็มคันรถเลย น่ายินดี แต่ดั้นนนมาชอบใจรูปหล่อ 5 นิ้วองค์เดียวกันที่เจ้าภาพไม่มาเอา พี่ท่านนั้นได้ไป ผมอด ฮือๆ เสียใจนะเนี่ย ยังไม่มีรูปหล่อบูชาหลวงพ่อเลย ใครมีหลายองค์แบ่งให้บูชาหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    ***สุดท้ายฟังผมมาซะนานขอโทษด้วยครับถ้ามันไร้สาระ แต่ผมอยากจะนำข่าวสารและเรื่องเล่าที่ไปวัดหลวงพ่อมา อย่างน้อยๆ ก้อน่าจะมีประโยชน์สักนิดนะครับ ขอบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครอง ศิษย์ทุกๆ ท่านครับ สาธุ***

8. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เพิ่งไปกราบสรีระหลวงพ่อกวยมาเมื่อวานนี้ครับ ดีใจมาก คราวหน้าตั้งใจจะไปกราบหลวงพ่อพร้า อิอิ บ้างท่านอาจจะยังไม่ทราบว่า ที่วัดบ้านแคมีพระสมเด็จที่ใช้ผงเก่าล้วนปลุกเสกปี 39 ด้วย ชื่อพิมพ์รัศมีหรืออะไรประมาณนี้ครับ ท่านรองเจ้าอาวาสบอกว่าเพิ่งนำออกให้บูชาเมื่อ 2-3 เดือนนี้เอง มีจำนวนจำกัด พอดีมีเงินติดตัวไปน้อย ไม่งั้นจะบูชามาให้บูชาต่ออีกที ผมบูชามาแค่ 5 องค์ ได้แก่ พิมพ์แหวกม่าน 1 พิมพ์รัศมี 2 (ให้น้องเขยไปแล้ว 1) พิมพ์รูปหลวงพ่อ (องค์นี้ก็ผงเก่าล้วน) และลอยองค์แบบห้อยคอ (บรรจุผงใต้ฐาน-นี่ก็เหลือไม่มากแล้วเช่นกันครับ) และยันต์อีก 2 ผืน อิอิ จบ

9. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดบ้านแคมีพระสมเด็จที่ใช้ผงเก่าล้วนปลุกเสกปี 39 ด้วย ชื่อพิมพ์รัศมี พอมีรูปให้ชมเป็นบุญตามั้ยครับ สาธุ อยากเห็นจัง

10. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ขออภัยขอรับ เพิ่งเอากล้องดิจิตอลไปให้พ่อตาที่นครสวรรค์เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ท่านใดนำมาลงให้สมาชิกดูได้ ก็รบกวนหน่อยขอรับ

คุณวุฒิพงษ์อยู่พยุหะคีรี น่าจะหามาให้ดูได้กระมังขอรับ อิอิ

11. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เคยได้จากหลวงพี่โจมา 1 องค์ ไม่ทราบยังอยู่หรือเปล่า หากเจอแล้วจะลงให้ชมครับ ผมเคยเห็นที่ลุงท่านหนึ่ง มีเกศาเยอะมาก เขามาบุกเช่าไป หลายพัน ก็แกเป็นคนกดพิมพ์นี่ครับ ใส่พิเศษเข้มข้นเหลือเกิน

12. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    ต้องขออภัยหลายๆท่านที่ส่งข้อความถึงผมเรื่องพระเครื่องของหลวงพ่อกวย ไม่เคยเข้าไปดูเลย จึงไม่ได้ตอบ
    ตอนนี้กำลังเร่งเรื่องเวปไซต์หลวงพ่อกวยอยู่ คาดว่าอีกไม่นานคงสำเร็จครับ

13. woottipon

หายไปนานเลยครับคุณ tongn005<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_430706", true); </SCRIPT> สบายดีหรือครับ

14. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    สวัสดีคุณวุฒิพงษ์ ช่วงนี้ภาระกิจเยอะ(ดินพอกหางหมู) ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย
    คุณวุฒิพงษ์เเละลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านสบายดีนะครับ

15. woottipon

ก็ตามอัตภาพครับ เศรฐกิจเริ่มซบเซา การเมืองยังวุ่นๆ วันที่ 26 มกราคม 2550 ทราบว่ามีผ้าป่าร่วมสร้างโรงเรียนครับเชิญร่วมงานกันครับ ผมของซองมา 50 ซอง มาแจก ทราบว่ามีเหรียญย้อนยุค รุ่นสองมอบให้ ซองละเหรียญ 100 บาท หากทำบุญ 20 บาทขึ้นไปมีรูปหลวงพ่อให้ครับ ยังไม่ว่างเข้าไปเอาซองเลยครับ

16. ทิดโต

คนรวบรวมซอง(เจ้าภาพ)ได้รับอะไรครับพี่

หวัดดีครับพี่ณรงค์ศักดิ์ สบายดีนะพี่ ทำเว็บหลวงพ่อ หาลูกมือบอกได้นะครับ
    หวัดดีครับคุณหนึ่ง ปีใหม่ต้องเข้าไปกราบหลวงพ่อและอาจจะได้คุยเรื่องนี้ เยี่ยมครับทำเพื่อเด็กๆ และเจตนารมย์ของหลวงพ่อ

สวัสดีปีใหม่สมาชิกทุกๆ ท่าน ไม่มีมุขอะไรอวยพร ก้อเหมือนๆ เดิมขออำนาจบารมีหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย จงปกป้องคุ้มครองลูกศิษย์ทุกๆ ท่านนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34.7 KB
      เปิดดู:
      156
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2006
  17. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    เรียน คุณ ทิดโต

คนรวบรวมซองผ้าป่าในครั้งนี้ ไม่ได้อะไรครับ ช่วยท่านพระครูหาปัจจัยสร้าง

ห้องน้ำให้เด็กครับ ผมก็เอามาช่วยหา 20 ซอง แต่ผมไม่ได้ลงแจ้งข่าวในนี้

ให้ทราบ เพราะเห็นว่างานไม่ใหญ่ครับ ช่วยๆกันนะครับ

เพื่อโรงเรียนหลวงปู่กวย

18. woottipon

ได้บุญครับคุณทิดโต

19. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    อีกไม่กี่วัน จะขึ้นปีใหม่ 2550 แล้ว

ขอพร บารมีความศักดิ์สิทธิ์ หลวงปู่เฒ่า วัดคังคาว . หลวงปู่ศรี วัดพระ

ปรางค์ . หลวงปู่กวย วัดโฆสิตาราม (วัดบ้านแค)

ให้ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน มีความสุข ความเจริญ ก้าวหน้า ร่ำรวย ทุกท่าน

และขอให้ญาณทิพย์หลวงปู่เฒ่า . หลวงปู่ศรี . หลวงปู่กวยได้รับรู้ว่า

ศิษย์ทุกท่าน รัก เคารพท่าน ตลอดไป

ไม่อด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา

ร่ำรวย ร่ำรวย ร่ำรวย ทุกท่าน ตลอดปี 2550

20. ทิดโต

หลายท่านที่เคยถามถึงรูปหล่อหลวงพ่อเฒ่า ตอนนี้มีให้บูชาแล้วนะครับ องค์ล่ะ 100 คล้ายๆ รุ่นแรกแต่ก้นไม่ได้อุด ผมเช่ามา เลี่ยม เอาเข้าสร้อยเรียบร้อยแล้ว นับถือหลวงพ่อรุ่นไหนก้อได้