พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นไปได้ผมอยากเห็นขอบเหรียญนะครับ เขาว่าขอบเหรียญแกะได้แล้ว

ไม่รู้ว่าข่าวปล่อยมาหรือเปล่าให้คนกลัว อยากดูขอบ ไอ้เครื่องCNCก็แน่

แกะได้เหมือน แต่เนื้อโลหะและสภาพผิวบางครั้งเขาทำไม่ได้

มีโอกาศผมขอดูขอบเหรียญชัดๆสักครั้งทั้งสองข้างนะครับท่าน

อยากจำไว้ศึกษา

2. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณพี่ศิษย์วัดมากครับ ผมเห็นเนื้อผงน้ำมันแบบนี้ คล้ายๆๆกัน แต่คนละพิมพ์ในเวปวัดอ่ะครับ

แต่รู้สึกว่าจะเมตตาเยอะเหมือนกันครับ ได้มาจากเพื่อนอีกที มานั่งกินข้าวก่อนเข้าหอเลยไปสบตากับสาวจังๆๆ เลยครับ เราก็คนขี้อายนะ สรุปว่าเมื่อคืนสบตาไปสองสาว หนึ่งสาวเค้ามากับแฟนครับ รู้สึกว่าใช้แล้วจะเมตตาดี เพราะปกติไปกินข้าวเฉยๆๆ ไม่เคยสบตาเลยครับ (เป็นลางสังหรณ์ ใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ) :cool::cool:

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    จัดให้ครับ ดูตามนี้เลยครับ

กรณีศึกษา เหรียญออกวัดเขาใหญ่ (จับจุดกันเองนะครับ)

4. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

สงสัยจะเก็บของหลวงพ่อกวยใว้เยอะ อิอิอิ :cool:

5. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ประสบการณ์ของหลวงปู่ดีมากครับ ก็เลยหาเก็บไว้บ้าง ส่วนใหญ่ไม่ทันหลวงปู่หรอกครับ

6. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยผมยังเด็กๆผมไปตามวัดต่างๆบ่อยๆ โดยเฉพาะมีการปรุกเสกในภาคเหนือ ติดรถไปกับพ่อและน้าผม แต่ผมไม่ทราบว่าใครบ้างมาเสกแต่ที่แน่ๆน้าผมมีปรกโพธิ์เก้าเนื้อผงใบลานหลังพระแม่ธรณีมวยผม องค์นี่แหละครับที่ผมถ่ายมาจากคอน้าเลยครับ แต่ที่ทราบก็หลวงพ่อกวยมาเสกพระทางเหนือบ่อยๆ :cool:

เครื่องรางยังไม่ค่อยเห็นครับที่กระทู้นี้ใครมีขอชมบ้างนะครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ULTRAMAN NA

อ้าวเหรียญนี้คุ้นๆแฮะ ได้มาแล้ว หรือ ครับอิอิอิ แรงมากๆเหรียญนี้ ยินดีด้วยครับพี่ท่าน

8. totogunleaw

totogunleaw เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    จัดมาแล้วครับเพิ่งนิมนต์หลวงพ่อมาบ้าน ตอนนี้ต้องรีบครับเพราะพระหลวงพ่อ แรงขึ้นทุกวันครับ....

9. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ใช่ครับ พระหลวงพ่อเเรงขึ้นเรื่อยๆไม่มีหยุด พอเราจะเอางบก็ไม่พร้อมซะเเล้ว

10. ขันติ19

สงสัยช่วงนี้พี่ธวัชชัยซุ่มเก็บเข้ารังอยู่หรือเปล่าครับ รู้สึกว่าล่าสุดจะได้หลังยันต์สวยๆจมูกโด่งๆเข้ามาอีก ถ้ายังไงถ่ายรูปแล้วเอามาลงให้ชมบ้างนะครับพี่

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    นั่นจิครับคุณขันติ.....(>_<)...

นี่ถ้าไม่เกรงใจ ผบ.ทบ.......ล่ะก็............... 55555

12. ขันติ19

ใช่ครับ...ผบ.ทบ ที่บ้านผมก็เหมือนกันเริ่มสะกิดผมบ่อยเเล้วครับ ...ว่าเบาๆหน่อย... ผมเองคิดว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าเเรงต้องรีบเอาไว้ วันข้างหน้ามีเงินก็อาจหาไม่ได้ในราคานี้ครับ

13. totogunleaw

totogunleaw เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ทำไมเหรียญแจกแม่คร้วไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลยล่ะครับ ทั้งๆที่สร้างน้อยกว่า ถามเอาความรู้หน่อยครับ

14. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    แพงเอาเรื่องนะครับ ที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเพราะส่วนหนึ่งหายาก ถ้าเข้ามือก็เก็บกัน:cool:

15. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ถ้าจะขอพูดถึงเหรียญแจกแม่ครัวย้อนยุคแทนจะได้มั้ยครับ....
    อธิฐานแขวนมาตลอด1สัปดาห์แล้ว....สิ่งที่สังเกตุได้ชัดตลอดสัปดาห์นี้คือเรื่องการงาน,,,ที่ราบรื่นอยู่เหนืออุปสรรคต่างๆที่เข้ามาไม่เว้นในแต่ล่ะวันครับ... แม้กระทั่งความเชื่อของการสะท้อนกลับของคนที่ไม่หวังดี..เห็นผลจริงๆในที่ทำงานครับ..แต่สุดท้ายผมเลือกที่จะนำศัตรูมาผูกมิตรด้วยจิตเมตตาดีกว่าสะใจกับผลร้ายที่เขาแพ้ภัยตัวเองครับ..เพราะเกรงว่าผลร้ายที่จะย้อนถึงเขานั้นอาจจะเป็นเศษกรรมที่ต้องชดใช้กันต่อไปไม่จบไม่สิ้น....

แต่ถ้าเน้นเรื่องงาน..ผมเองแทบจะไม่อยากเชื่อว่าปัญหาบางอย่างที่ขนาดต้องเอาแขนก่ายหน้าผากก่อนนอน..ยังสามารถผ่านลุล่วงมาได้ด้วยดีจริงๆ..

สุดท้าย...แม้วัตถุมงคลที่ไม่ทันหลวงพ่อ...ผมก็รู้สึกศรัทธามากขึ้นจากประสบการณ์จริงที่ได้สัมผัสครับ...(^_^)..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      196.4 KB
      เปิดดู:
      1,070
      ขนาดไฟล์:
      173.3 KB
      เปิดดู:
      1,082
      ขนาดไฟล์:
      218.7 KB
      เปิดดู:
      1,082
      ขนาดไฟล์:
      229.7 KB
      เปิดดู:
      1,045
      ขนาดไฟล์:
      293.4 KB
      เปิดดู:
      1,124
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2010
  16. totogunleaw

ขอบคุณพี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4158984", true); </SCRIPT> ถิรวุษิ ที่ให้ข้อมูลมากครับพี่ จะพยายามหาเก็บเหรียญหลวงพ่อรุ่น 3 ให้ครบเซ็ต :cool:

17. ULTRAMAN NA

แจกแม่ครัวเคยมีครับแต่ที่คนใกล้ตัวน่ะ ไปชะแล้วผมให้5000ยังไม่เอาแลกกับครูบาอะไรไม่รู้คิดแล้วเสียดายจังเฮ้อ.... ของๆเราก็ไม่ใช่ของๆเราจริงๆครับ เหรียญมีเจ้าของทั้งนั้น

ออ...เป็นเหรียญแจกแม่ครัวสร้างน้อยอยู่แล้วครับเลยอยาก

18. ULTRAMAN NA

โฮ้.....เหรียญสวยขั้นเทพเก็บใว้ให้ดีๆนะครับจะไปบุกถึงบ้านเล้ยยยยยยยย

อย่างนี้ 5000 คงจะสู้ไม่ไหวครับ อิอิอิ ยินดดีด้วยครับ:cool:

19. ULTRAMAN NA

แหมไม่ธรรมดาเลยแต่ล่ะคนสุ่มเก็บกันทั้งนั้นครับสายหลวงพ่อทางเหนือมีคู่แข่งชะแล้ววววว พี่ ชัย .....:'(

ว่าแต่จะเก็บให้ครบเช็ดสงสัยจะสู่ไม่ไหวแล้วล่ะรังใหญ่อยู่นี่เองเอ๊กๆๆๆๆๆ

20. ULTRAMAN NA

เหรียญจตุรพิธกับแจกแม่ครัวน่ะ

สวยขั้นเทพไปดูอะยังครับ

ยินดีกับท่านที่ปิดด้วยเน้อฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ราคาแฮงขนาดครับอ้ายชัย