พลังงูไฟ( กุลฑณี )

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 1111, 9 มีนาคม 2005.

1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับนั่งอย่างนี้ก็ได้ครับ

2. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณดูท่านอยู่ คงเข้าใจอะไรผิดแล้วล่ะครับ ข้อความที่ผมโพสท์มาให้อ่าน

เป็นข้อความที่ผมได้โพสท์สอบถาม ท่านผู้รู้ที่อยู่ในกระทู้อื่น เมื่อสมัย 2 ปีที่แล้ว

แต่ปัจจุบัน มันเลยความคาดหมายของคุณไปมาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2010
  3. อาจีฟา

อาจีฟา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    จักระที่1เปิดขึ้นเอง ที่เกี่ยวกับ นิวเอจ มีใครทราบข้อมูลตรงนี้บางหรือเปล่าครับ

4. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

เลยยังงัย ก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับผม

5. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับเกิดจากการแปรปรวนของพลังงานสนามแม่เหล็กโลกครับ

6. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ตอนนี้ผมกำลังอยู่ในขั้นปวดหัวข้างเดียวอยู่ครับ
    ปวดจี๊ดๆ เป็นช่วงๆ ปวดมาได้สิบกว่าวันแล้ว

และตอนนี้ถ้าเดาไม่ผิด ก็คิดว่าพลังกุณฑลิณีเริ่มจะขึ้นมาบ้างแล้วกระมัง
    เพราะมันรู้สึกเสียวๆ ร้อนๆตรงจักระที่ 1 ได้ชัดเจน
    และก็รู้สึกถึงความร้อนที่ไหลขึ้นมาสู่ศีรษะได้อย่างชัดเจน
    แต่ยังร้อนไม่มากนัก ส่วนใหญ่จะเหมือนกินวาซาบิมากกว่าครับ

ส่วนอาการข้างเคียงที่เป็นควบคู่กันอยู่ก็คือ
    อาการหนาวๆ ร้อนๆ ครับ

ก็หวังว่ามันจะสำเร็จและหายจากอาการเหล่านี้ไม่นานนี้นะครับ
    จึงได้ให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยหนะครับ

.....................................

7. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    อ่า...จบจนได้
    ขอบพระคุณทุกท่านครับ
    ขออนุโมทนาอย่างยิ่ง

8. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอเรียนท่านผู้รู้ทั้งหลาย
    การฝึกขมิบกล้ามเนื้อที่ฝีเย็บ เพื่อควบคุมการหลั่งของน้ำอสุจิในเพศชาย
    และของเพศหญิงนั้น จะมีผลกระตุ้นจักระที่1ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    วสุธรรม

9. มังกรบูรพา

ถึงคุณ Chayutt ช่วยส่งวิธีการฝึกของคุณ มาทาง p.m.

ส่วนตัวของผม โดยละเอียดด้วยครับ

10. มังกรบูรพา

มีผลครับ แต่ไม่มีประโยชน์สำหรับจักระอื่นครับ

เดี๋ยวจะพาให้ป่วยไข้ ไม่สะบายหนัก ๆ ครับ

11. มีแปปเดียว

มีแปปเดียว เป็นที่รู้จักกันดี

การชมิบกล้ามเนื้อที่ฝีเย็บเป็นการฝึกเต๋าแนวตันตระอย่างหนึ่งมีผลในการบริหารต่อมลูกหมากและจักระที่1และ2 ที่ผมได้สอนให้บางคนหายใจจนสุดและขมิบรูทวารไปด้วยคือหลักการรีดเร้นพลัง หลักการเดินลมปราณเพื่อการต่อสู้ต้องฝึกรีดเร้นและโคจรพลัง เมื่อพลังปราณคล่องตัวดีแล้วฝึกพลังจักรวาลเพื่อประสานฟ้า มนุษย์ ดิน คือ พลังธรรมชาติ สติ+สมาธิ และการหายใจโคจรพลัง การฝึกลมปราณโดยไม่รู้จักการรีดเร้น กระตุ้น โคจรนั้นอาจทำให้บาดเจ็บจากลมปราณคั่งค้างได้ สักเกตอาการเช่นการเจ็บหน้าอกเหมือนช้ำในหรืออาการร้อนในเป็นต้น

12. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายกระทู้ดีๆ ศาสตร์ลี้ลับ เสี่ยงต่อความเพี้ยนที่คนรู้จริง ฝึก จริง เพี้ยนจริง หายไปหมดแล้ว ชอบคุณคนขายธูปมากเลยอยากให้มาเขียน มาแบ่งปัน แจกแจงประสบการณ์อีกน่ะค่ะ มีใครสามารถติดต่อคุณขายธุปได้ไหมเอ่ย? ส่วนคุณ Theslong ป่านฉะนี้ถ้าไม่เก่งก็เพี้ยนไปแล้วกระมัง ผ่านมาตั้ง๖ปีแล้วเนาะ..........ส่วนคุณมังกร๒ปีที่ผ่านมาน่าจะเล่าเป็นฉากๆไปเลยค่ะว่าเป็นอย่างไร เชื่อว่าหลายๆท่านคงสนใจใคร่รู้.......

ณ เวลานี้ โฮ่ะๆ ฝากความหวังไว้ที่คุณ Chayutt กะคุณ วสุธรรม ได้โปรดนะคะอย่างไรเสียมาเล่า มาอัพเดทให้เพื่อนๆที่กระหายใคร่รู้ได้รับทราบ ว่า ขณะพลังกุลฑณีเปิดแล้วน้ะ เริ่มเพี้ยนกันแล้วนะ ประมาณนี้ แฮ่ะๆ ล้อเล่นค่ะ...ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าในประสบการณ์การผจญภัยฉากใหม่ของคุณที่กำลังจะเริ่มขึ้น...

มีสุภาพสตรีท่านใดฝึก เอ่อ...แบบช่วยตัวเองไหมคะ? (ไม่แน่ใจว่าเป็นคำถามอนาจารหรือเปล่า? ขออภัยล่วงหน้าค่ะ) เฮ้อ..สงสัยต้องคลำทางเพื่อเปิด และแน่นอนพลังขนาดนั้น คงต้องยอมแลกกะมากับความเพี้ยนขนาดนี้ (ทุกวันนี้ก็เพี้ยนอยู่แล้ว ฮ่าๆ น้ะ)

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้ข้อมูลจากประสบการณ์ตรง ผ่านความเพี้ยนจริง ถ้า magic_me? ฝึกมาเเล้วอย่างไรจะมาบอกกล่าวเช่นกันค่ะ

13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

รอให้สำเร็จก่อนนะครับ
    เดี๋ยวผมจะค่อยๆเล่าให้ฟัง

ตอนนี้ยังอยู่ในระหว่างการฝึกอยู่ครับ
    ผมฝึกแบบวิธีนั่งสมาธิทับส้นเท้า
    (เฉพาะช่วงแรกๆ ตอนนี้ไม่ต้องทับแล้วครับ)
    และค่อยๆสูดลมหายใจเข้าช้าๆ และกลั้นเอาไว้
    พร้อมกับดึงพลังขึ้นจากจักระที่ 1 และ 2 หนะครับ

ตอนนี้อาการปวดหัวก็เริ่มลดลงแล้วครับ
    แต่มีอาการ "เสียว" คล้ายๆกับเวลาที่เรา
    กลั้นอุจจาระ หรือปัสสาวะไว้นานๆ
    แล้วได้ปลดปล่อยออกหนะครับ
    มันจะเสียวๆและขนลุกขนชั้นไปทั้งตัวเลย

ทำอะไรอยู่ มันก็คอยจะขนลุกอยู่เรื่อยๆ
    เอาจิตไปจับที่จักระไหน มันก็จะขนลุกซู่ๆไปหมด
    พลังงานในร่างกายมันเยอะไปหมดเลย
    มันจะสดชื่น และโล่งๆจมูกอยู่ตลอด ยกเว้นปวดหัว
    เพราะมันอาจจะตกค้างอยู่ หรือไปไม่สุด หรือไงก็ไม่รู้นะครับ

......................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  14. มังกรบูรพา

คุณ magic_me? ฝึกวิชานี้จนสำเร็จลุล่วงไปแล้ว ถ้าว่าง ๆ ช่วยกรุณามาเล่าให้ฟังด้วยครับ

ถือว่าเป็นธรรมทานัง ครับ (ผมต้องขอขมาในกรรมด้วยครับ ที่แอบส่องจิตเล็กน้อย)

15. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

มิกล้า มิกล้าค่ะ คุณท่านมังกรบูรพาให้เกือก เอ๊ย เกียรติ magic_me? ออกสื่ออย่างงี้ได้ไงคะ? คำชม คำสรรเสริญเนี้ยน่ากลัวจริงๆนะเป็นได้ทั้งการให้กำลังใจ และทำให้จิตหลงใหลและเหลิงได้ ดาบหลายคมจริงๆ...ถ้า magic_me?ผ่านการเพี้ยนอย่างสมบูรณ์แบบแล้วจะมาเขียนผ่านกระทู้แน่นอนค่ะ (ถ้ากระทู้ไม่ลงหลุม หรือถูกอุ้มนะคะ) แต่ ขณะนี้ magic_me กำลังติวเข้ม การทดลอง ทดสอบทั้งภาคปฏิบัติ ศักยภาพของตัวเองอยู่ค่ะ หลายหลากมากวิธี โฮ่ะๆ กำลังจะแปลงร่างเป็น Super Freak เร็วๆนี้ค่ะ...เล่าประสบการณ์คุณมังกรดีกว่าไหมคะ? ผ่านมาแล้ว นับว่าเป็นหนึ่งในยุทธภพ จบหลักสูตร แค่ว่าจะต่อยอดไปไหนเองเนาะ เล่าค่ะเล่าเป็นวิทยาทานให้เพื่อนๆมีกำลังในการปฏิบัติ

16. Thesaurus

Thesaurus สมาชิก

เมื่อเช้านี้ ตื่นขึ้นมาตอนเช้าแล้วเอี้ยวคอไม่ได้(อีกรอบ) โดยไม่มีสาเหตุ ก็คิดว่า<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ถึงเวลาต้องกลับมาที่กระทู้นี้แล้ว...<o:p></o:p>
    เหล่าจอมยุทธ์ทั้งหลาย ที่เป็นผู้รู้ ผู้ค้น ผู้แสวงหาด้วยตนเอง ไม่ว่าจะเป็น ท่านคนขายธูป <o:p></o:p>
    ท่านChayutt ท่านSuwi และอื่น ๆ อีกมาก โดยเฉพาะท่านมังกรบูรพา<o:p></o:p>
    เหมือนเรื่องนี้ยังไปไม่ถึงตอนจบ แต่เดินมาได้แค่ครึ่งทาง…..<o:p></o:p>

17. Thesaurus

ความเย็นที่เกิดขึ้น ไม่รู้ว่าจากอากาศ หรือในร่างกายตัวเอง แต่สามารถพ่นออกมาทางปากได้ หุหุ
    อาการสั่นสะเทือนที่ก้นกบ เกิดขึ้นเมื่อ 4 เดือนมาแล้ว แล้วก็รู้สึกว่ามีท้ังร้อนและเย็นสลับกันขึ้นมา ตอนนี้เมื่อความสั่นสะเทือนมากขึ้น ก็กลายเป็นความเย็นอย่างเดียว

นี่เป็นอาการของมือใหม่ ที่ไม่เคยฝึกอะไรมาก่อน!!

18. Thesaurus

ผู้คนออกมาเปิดเผยมากขึ้น ถึงประสบการณ์ของตัวเอง
    <object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Qa__IDGy2mM?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/Qa__IDGy2mM?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

และดูเหมือนว่า แต่ละคนก็มีประสบการณ์ที่แตกต่าง มีรูปแบบเฉพาะของตัวเอง อาจจะคล้ายคลึง หรือแตกต่างกันไปบ้าง

19. Thesaurus

ว๊าว! เจ๋ง..ใส่วิดิโอเป็นแล้ว

20. Thesaurus

ข้างบนนั่นเป็นการให้สัมภาษณ์ของ Dr. David Hawkins ซึ่งไม่ได้เป็นญาติอะไรกับ Stephen Hawking เจ้าของทฤษฎีกำเหนิดจักรวาลผู้ยิ่งใหญ่ แต่เดวิดคนนี้เป็น ดร.นพ.เดวิด ฮอว์กิ้นส์ เป็นหมอด้วยจบ Ph.D.ด้วย เป็นจิตแพทย์ที่มีผลงานมากมายเป็นหางว่าว ท้ังเขียนหนังสือ ทำงานวิจัย สอนหนังสือ และเป็นผู้ก่อตั้งสถาบันที่ศึกษาด้านจิตวิญญาณ

แปลพอกะล่อมกะแล่มออกมาจากที่ให้สัมภาษณ์ ได้ความว่า เขาเองก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับพลังนี้ อยู่ 6 ปี และยังสามารถใช้มันในการช่วยเหลือเยียวยาผู้คนได้ด้วย