พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ส่งครับ:cool:

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    รายการ969.
    เหรียญเศรษฐี ปี2531 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระคัดสวยๆ ผิวสวยมากๆ โซนแชมป์ แท้ดูง่าย ราคาเบาๆๆๆกว่าท้องตลาดเกือบหมื่น พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้พี่ที่พันธุ์ทิพย์ สาขางามวงศ์วาน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2012
  3. supachaisook

รายการ970.
    เหรียญเศรษฐี ปี2531 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระคัดสวยๆ ผิวสวยมากๆ โซนแชมป์ แท้ดูง่าย ราคาเบาๆๆๆกว่าท้องตลาดเกือบหมื่น พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้พี่ที่พันธุ์ทิพย์ สาขางามวงศ์วาน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2012
  4. supachaisook

รายการ971.
    เสด็จนิวัติ พิมพ์พระนางพญา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระคัดสวยๆ ผิวสวยมากๆ โซนแชมป์ แท้ดูง่าย ราคาเบาๆๆๆกว่าท้องตลาด พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณต...ครับ

5. supachaisook

รายการ972.
    พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สร้างปี2517 เรื่อยมา เพราะเทหลายครั้ง หลายวาระ เนื้อจะหลายโซน จึงมีบางเนื้อที่ทันสร้างแต่ถูกตีเก๊ไปก็มีมาก เพราะไม่ค่อยเห็นกัน จึงเป็นที่น่าเสียดายมาก องค์นี้สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระคัดสวยๆ ผิวสวยมากๆ โซนแชมป์ แท้ดูง่าย หนาได้ใจ พิมพ์คมชัดลึก ตะไบข้างสวยงาม เนื้อรานไปนิดเพราะความแห้งเก่าตามอายุ เนื้อขาวๆให้ไปดูพระที่เป็นแผง(หนังสือวัดมีลง) ที่มีพระหลวงปู่ดู่หลายๆพิมพ์นำมาติดอยู่ในแผงและเทพิมพ์ออกมา พระจะหนามาก บางองค์ตามขอบข้างจะมีจารด้วยจ้า ราคาเบาๆๆๆกว่าท้องตลาด พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณต...ครับ

6. supachaisook

ปิดให้คุณพ...ครับ:cool:

7. supachaisook

รายการ973.
    รูปหล่อพิเศษ ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เนื้อเงินสร้างประมาณ800องค์ โค้ดนะลอย(โค้ดนิยม)สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระคัดสวยๆ ผิวสวยมากๆ แท้ดูง่าย ในกระทู้ผมมีหลายองค์ แต่องค์นี้ได้มาไม่แพงจึงรีบๆแบ่งปัน ราคาเบาๆๆๆกว่าท้องตลาด พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้พี่ที่พันธุ์ทิพย์ สาขางามวงศ์วาน ครับ

8. supachaisook

ปิดให้พี่ที่พันธุ์ทิพย์ สาขางามวงศ์วาน โทรมาแบ่งแล้วจ้าาาาา:cool:

9. supachaisook

ปิดให้คุณต...ครับ:cool:

10. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระขุนแผนจารดินสอ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณว... ครับ

11. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระผงพิมพ์ต่างๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณว... ครับ

12. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วๆ ถ้ามีพระชุดนี้สวยๆ บอกผมด้วยนะครับ องค์นี้สวยมาก ๆ

13. supachaisook

ครับผม...คิดถึงครับ

*ฝากข่าวให้สมาชิก ให้เป็นวัคซีนป้องกันตัว งานประกวดงานใหญ่ที่ผ่านๆๆมาไม่ระบุเดือนนะครับสมาชิกเราโดนงานประกวดตีเก๊มา(พระเเท้) และก่อนหน้านี้มีอีกงานหนึ่งนานมากแล้วคือลูกค้าพวกๆกันก็โดนตีเก๊(พระเเท้) ผมไม่ระบุงานไม่ระบุเดือนแล้วกัน พอดีเมื่อวานสมาชิกมาคุยที่ร้าน และพูดเรื่องการประกวด ผมจึงขอเล่าให้ฟัง คืองานประกวดโดยรวมดีแต่มีบางจุดบางงานมีช่องโหว่ ขอพูดรวมๆ สมาชิกส่งประกวดพระเครื่อง เช่าจากที่อื่น(พระแท้ผมเห็นแล้ว) งานนานแล้ว คือได้นำเหรียญเปิดโลกส่งประกวด โดนตีเก๊ งานประกวดต่อมานานแล้วเหมือนกัน สมาชิกอีกท่านเช่าเหรียญเปิดโลกจากผมก็โดนตีเก๊เหมือนกัน จึงนำไปเสนอขายกับตู้พระในงาน(ไม่ใช่แผง)เขาขอเช่าเฉย ดีที่ว่าสมาชิกไหวตัวทันจึงไม่ให้เช่าออกไป จิตตกไปแป๊บหนึ่ง ยังตั้งตัวทัน เขาโทรมาถามผม ผมก็บอกถ้าเขาขอเช่าก็แท้แล้ว ให้ตั้งราคาสูงๆเขาก็จะไม่เอาครับ สรุปเขาไปแห่ตอนหลังพระก็แท้ครับ
    *วงการยังมีอะไรอีกเยอะ พระแท้ตีเป็นเก๊ให้หลุดมือเรา- พระเก๊ยัดให้แท้ก็มีให้เห็นบ่อยๆ- พระติดรางวัลที่1.ถ้าพวกขอบางครั้งบางงานก็จัดให้-พระแท้หลักหมื่นหลักแสนบอกว่าหลักร้อยหลักพัน ลฯ (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2012
  14. nualchankong

nualchankong Active Member

ไม่ทราบว่า ยังมีให้เช่าอีกหรือเปล่าครับ
    และ หรือยังมีแจกพระผงเหลืออีกหรือเปล่าครับ

15. supachaisook

ปิดให้คุณp...ครับ:cool:

16. supachaisook

พอดีพี่ๆใจดีสงสัยถามมาว่าเกิดจากงานไหน เพราะผมร้อยเรียงถ้อยคำไม่ชัดเจน ...ผมก็ขอตอบออกอากาศ โดยแก้ไขข้อความที่อ้างอิงให้อ่านง่ายขึ้น งานที่เจอคืองานในจ.กรุงเทพฯ ผมขอพูดถึงงานประกวดที่มาตรฐานของสายหลวงปู่ดู่แทนครับ และขอยืนยันงานประกวดพระเครื่อง ถ้ามีการประกวดพระเครื่องหลวงปู่ดู่ ที่มาตรฐานที่สุดในปัจจุบันนี้ มีสองงานที่โดดเด่น และน่าเชื่อถือมากที่สุด คือมีกรรมการสายตรงเพียบ ได้แก่งานที่จ.อยุธยา และ จ.ลพบุรี ครับ และไวๆนี้จะมีงานประกวดทีจ.สระบุรี ผมเห็นมีรายการประกวดพระหลวงปู่ดู่ ก็น่าจะมาตรฐาน ก็รอดูรายชื่อกรรมการตัดสิน เพราะก็น่าจะเป็นคนในกลุ่มอยุธยาก็อาจเป็นได้ เพราะอยู่ติดๆกันครับ
    ***และที่ผมอยากเห็นอย่างมาก งานประกวดที่กรุงเทพฯ พระเครื่องสายหลวงปู่ดู่ ผมอยากให้มีกรรมการสายตรงที่เป็นกรรมการในงานจ.อยุธยา และจ.ลพบุรีเข้ามาช่วยๆกัน เพราะอยากเห็นพระเครื่องหลวงปู่ดู่มีในงานประกวดของจ.กรุงเทพฯทุกๆงานครับ;38

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2012
  17. supachaisook

วันนี้ผมนอนดึกหน่อย เพราะวันนี้ทานกาแฟไปหลายแก้ว ผมถ่ายรูปพระเครื่อง ตัดรูปย่อรูปเสร็จ ได้จำนวนหนึ่ง ก็กำลังจะลงพระเครื่องให้ เพราะขาดช่วงการลงกระทู้ไปหน่อย คือมัวยุ่งงานที่ร้าน และหาพระเครื่องครับ (deejai)

18. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

รอชมคร๊าบบ อิอิ คนนอนดึก^^

19. supachaisook

รายการ974.
    พระสมเด็จ จารดินสอ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เนื้อเหลืองเข้ม ปี2493 สภาพซ่อมมุมด้านล่าง ถ้าสภาพเดิมๆ องค์สวยๆของเนื้อสีแบบนี้ ต้องมี 3,500 บาท ผมให้เช่าบูชาตามสภาพพระและราคาแบ่งปันกันไป ให้เช่าบูชา 500 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณหูกางครับ

20. supachaisook

รายการ975.
    พระสมเด็จ แช่น้ำชามนต์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ผมให้เช่าบูชาตามสภาพพระและราคาแบ่งปันกันไป ให้เช่าบูชาสององค์รวมกัน 600 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณhippobankzaครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้