พระเครื่อง วัตถุมงคลสาย หลวงปู่พิศดู ท่านครูบากฤษดา สุเมโธ ตั้งแต่หน้า 36 ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pong55, 8 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Gotf

Gotf เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ได้รับพระแล้วครับ

2. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

พระสวยครับ สภาพสมบูรณ์ครับผม

3. Pong55

ครบถ้วนนะครับผม

ขอบคุณครับ

4. Pong55

กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

แจ้งรายการจัดส่งครับผม

- คุณชวัลลักษ์ EI 5733 4476 5 TH

5. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    -ขอบคุณค่ะ

6. Pong55

ขอกราบนมัสการบูชาพระอริยสงฆ์สาวก องค์หลวงปู่เสงี่ยม ครับ

ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณ์เจดีย์ จ.อยุธยา
    พระอริยะสงฆ์อีกรูปหนึ่งที่กระผม ศรัทธา และเคารพบูชาท่าน

ผมได้รู้จักกับท่านก่อน ที่จะได้พบองค์หลวงปู่พวง ฐานวโร
    ได้เข้าไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์ท่าน ท่านมีความเมตตาต่อทุก ๆ คน
    ที่ไป กราบท่าน ตั้งแต่ฝากตัวเป็นศิษย์ของท่าน และมีโอกาสได้
    บูชา พระเครื่อง และ วัตถุมงคลของท่านติดตัว ก็มีสิ่งดี ๆ เกิดขึ้น
    กับชีวิตของผมหลายอย่าง คือท่านทำให้ผมได้เจอสิ่งดี ๆ
    ได้พบหลวงปู่พวง ได้พบกับองค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ เป็นต้น
    ชีวิตมีความเจริญรุ่งเรืองขึ้น ทั้งด้านการงาน การเงิน เรื่องด้าน
    คุ้มครองมีหลายเหตุการณ์ที่ผมแคล้วคลาดปลอดภัยจากอุบัติเหตุ
    อย่างอัศจรรย์ น้ำมันมนต์ของท่านมีความศักดิ์สิทธิ์มาก
    ที่บ้านโดยเฉพาะผมเองใช้ทาแก้โรคผิวหนังต่าง ๆ ได้ดีนัก

ท่านเป็น พระอริยะสงฆ์อีกรูปหนึ่งที่อยากแนะนำให้
    ทุก ๆ ท่่าน ได้รู้จัก ท่านเป็นพระสุปฏิปันโน ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ
    ที่กราบได้อย่างสนิทใจครับ

7. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    เข้ามาเยี่ยมกระทู้น้องชายครับ เฮง เฮง เฮง นะครับ หลวงปู่เสงี่ยม หลวงปู่พวง ท่านเป็นพระทองคำแท้ครับ ทำบุญกราบได้สนิทใจครับ ^__^

8. Pong55

กราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง หลวงปู่เสงี่ยม ครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ พี่ชาย คิดถึงจังเลยครับ
    งานบุญที่ วัดน้ำพุสามัคคี อยากไปพบพี่เดชอีกครับ
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับผม

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับพี่เดช

(deejai)(deejai)(deejai)

9. gokhok

gokhok เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับพระแล้วครับ

10. Pong55

กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่เสงี่ยม ครับผม

ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณ์เจดีย์ อ.มหาราช จ. อยุธยา

ผมได้เคยมีโอกาสสอบถามท่านเรื่อง พระอาจารย์ของท่าน
    ท่านกรุณาเล่าให้ผมฟังว่าสมัยก่อนท่านชอบศึกษาหาความรู้
    ท่านจึงเดินทางเสาะหา พระอริยะสงฆ์ที่เปี่ยมไปด้วยอภิญญา
    เพื่อขอฝากตัวเป็นศิษย์เพื่อขอความรู้ในด้านต่าง ๆ ท่านจึง
    มี พระอาจารย์ที่เป็นพระอริยะสงฆ์ที่ทรงอภิญญา หลายท่าน
    แต่ละองค์ ล้วนแล้วแต่เป็นพระอริยะสงฆ์ ที่มีผู้ที่เคารพศรัทธา
    เป็นจำนวนมาก ได้แก่ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ,
    หลวงพ่อกวยวัดโฆษิตาราม จ.ชัยนาท , หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
    จ.สุพรรณบุรี , หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ , หลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง
    , หลวงพ่อลาภ วัดท้ายย่าน หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ ฯ ล ฯ ยังมีอีกหลายองค์ซึ่งท่าน
    ยังกล่าวไว้ไม่หมดครับ

หลวงปู่เสงี่ยม ท่านเคยได้รับการเสนอ ให้ท่านดำรงตำแหน่ง
    เจ้าคณะจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ต่อจาก หลวงปู่เทียม
    วัดกษัตราธิราช แต่ท่านขอไม่รับ (เล่าจากศิษย์
    ที่ใกล้ชิดของท่านที่ท่านเลี้ยงดู ส่งเสียให้เล่าเรียนมาตั้งแต่ยังเล็กครับ)
    หลวงปู่เสงี่ยม ท่านมุ่งปฏิบัติ เพื่อให้เข้าถึงนิพพาน ไม่ยึดติดอะไรแล้ว
    ไม่อยากได้อะไรแล้วครับ ท่านเป็นพระอริยะสงฆ์ที่มีอภิญญาสูง
    ซึ่งหลาย ๆ ท่านได้ประจักษ์ ด้วยประสบการณ์จากการได้บูชาพระเครื่อง
    และวัตถุมงคลของท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  11. Pong55

กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

12. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ได้รับพระแล้วจ๊ะ ขอบคุณค่ะ

13. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ทุก ๆ ท่านครับ วันนี้มีรายการใหม่ ขององค์หลวงปู่พวง ฐานวโร
    จะมาแบ่งให้ได้บูชากัน เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ในทุก ๆ ด้านครับผม
    รอติดตามกันนะครับ ย้ำรอติดตามกันนะครับผม
    :cool::cool::cool:

14. Pong55

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม ^___^

15. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณPong55

แวะมาทักทายครับ และขอให้ร่ำรวย เงินทองไหลมาเทมาจ้า

16. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

หลวงปู่พวงยิ้มแย้มเมตตาโปรดญาติโยมไม่ขาดแม้แต่วันเดียว คณะศรัทธาต่างพากันไปขอพร ขอน้ำมนต์ ขอของดี ขอเลขเด็ดก็มี ใครที่ได้ไปแล้วต่างก็กลับมาเรียกว่า ขอเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงปู่พวงกันหมด เมื่อใครได้บูชาพระเครื่องไปใช้ต่างยอมรับถึงพุทธคุณและประสบการณ์ที่เห็นเป็นประจักษ์โดยเฉพาะ เรื่อง เงินๆทองๆไม่ขาดมือจริงๆ อันนี้เชื่อขนมกินได้ ส่วนทหารตำรวจการันตีเรื่อง ปืนผาหน้าไม้ สุดยอด ตำรวจชนแดนไปกราบหลวงปู่พวงบ่อยมากๆ ส่วนวัยรุ่นประสานงาเอ๊ย..ประสานเสียง บอกว่า เมาได้ที่ตีกันซิ่งรถแหกโค้ง มีพระดีที่ใช้กันทุกวันก็ได้ของวัดน้ำพุ องค์เดียวอยู่ ! ไปนั่งฟังชาวบ้านเล่าเรื่องประสบการณ์ ปราฏิหารย์ กันได้ที่วัด

หลวงปู่พวง ได้ปรารภว่า " เมื่อใครๆอยากได้ของดีไว้กับตัว การสร้างพระให้คนใช้ขึ้นคอแขวนเดี่ยวได้อย่างสนิทใจนั้น ต้องมีเจตนาปริสุทธิ์ วัตถุประสงค์ดี พิธีกรรมดี แม้แต่มวลสารก็ต้องดี ผู้เสกต้องรู้จริง เพื่อคนที่นำไปใช้จะได้พ้นจากความทุกข์โรคภัยหมดไปอุปสรรคปัญหาหมดไป ให้เกิดความเจริญรุ่งเรือง โชคลาภความสุข หน้าที่การงานเข้ามาแทนที่ ถือได้ว่าได้อนุเคราะห์สงเคราะห์ตามรอยพระอาจารย์ ขอให้ทุกคนเป็นคนดีเมตตาต่อกัน "

17. Pong55

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม คุณอณัฐซัง

ว่าง ๆ มาเยี่ยมชมอีกนะครับ

18. Pong55

รายการที่ 1 ครับผม แบ่งให้บูชาพระกริ่งเพชรกลับเนื้อนวะ ก้นอุดผง
    สวยมากครับองค์นี้ หมายเลข 2 หลักด้วยครับ หมายเลข 30 ครับผม
    สนใจ PM / โทร 086 - 907- 2869

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  19. Pong55

รอแป๊บนะครับผม รอโหลดรูปอยู่ครับ

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

20. Pong55

รายการต่อมาครับผม
    พระกริ่งเพชรกลับเนื้อทองผสม ก้นอุดกริ่ง หมายเลข 603 ครับ
    สนใจ PM / โทร 086 - 907- 2869

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้