พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ไม่ค่อยได้ออกไปเดินหรอกคับอยุ่เเต่บ้านเลยไม่รุ้ข่าว 555

2. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    ออกมาดูโลกภายนอกบ้างก็ได้ อยู่แต่ในบ้านเดี๋ยวตัวก็ซีดหมดหรอก:boo:

3. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แพงน่ะ เท่าไหร่ครับ PM หรือโทรเลขมาบอกหน่อยครับ เผื่อว่าจะยกไปรับขวัญเจ้าตัวเล็ก

4. อุดมเกียรติ

อุดมเกียรติ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จ องค์ปฐมรุ่นสามสวยบาดใจกล่องเดิมๆ(องค์ ที่2)
    PMมานะครับ (หน้า50#981)

ขอปิดรายการนี้ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกทีครับ

5. มงกุฏเพชร

PM ไปบอกแล้วนะ รับขวัญหลานเลยล่ะราคานี้:cool:

6. มงกุฏเพชร

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับผม:cool::cool::cool:

7. มงกุฏเพชร

สวัสดีครับ เช้านี้วันที่ 11 สิงหาคม 2553 เช้านี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังเช่นเคยครับ วันนี้เป็นเรื่องของหลวงพี่เน่า หลวงพี่นาวิน และหลวงพี่หอมครับ ขอเล่าแบบย่อๆพอได้ใจความนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า หลวงพี่ทั้งสามองค์ ได้ไปช่วยหลวงพี่สายันต์ที่จ.สุโขทัย อ.ศรีสัชนาลัย
    ตอนนั้นหลวงพี่สายันต์ได้ไปสร้างที่พักสงฆ์ใหม่ ใน อ.ศรีสัชนาลัย ช่วงนั้นเป็นเดือนเมษายนอากาศก็ร้อนมาก หลวงพี่สายันต์ก็มีการทำพิธีบวงสรวงเหมือนหลวงพ่อเรา แต่ผิดรูปแบบ เป็นการจัดของในการบวงสรวงที่วางของผิดทิศ หรือจะเป็นเจตนารมณ์อยากดังก็ไม่ทราบ เลยทำให้มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นปัจจุบันทันด่วน เหตุที่เกิดก็คือ พอบวงสรวงเสร็จ หลวงพี่หอม หลวงพี่เน่า หลวงพี่นาวิน ก็มาหลบแดดหลบร้อนในศาลากระท่อมที่เทพื้นคอนกรีตแล้ว หลวงพี่หอมเพิ่งจะสรงน้ำเสร็จถอด อังสะแขวนไว้กำลังจะเอาอังสะมาสวม สวมเสร็จปุ๊บ ฟ้าผ่าลงมากลางวันแสกๆใกล้ๆศาลากระท่อมที่หลวงพี่ทั้งสามหลบแดดอยู่ หลวงพี่เน่าเล่าให้ฟังว่าตัวท่านเอง รู้สึกชาขึ้นมาถึงเอว(ยืนบนปูนซีเมนต์)แล้วเหมือนมีอะไรบางอย่างกดหัวท่านลง ทำให้ท่านมองเห็นพื้นปูนซีเมนต์เป็น เหมือนเปลวไฟลุกพรึบกระเพื่อมแดงไปทั้งศาลา(ลองนึกภาพตามนะครับ เคยเห็นน้ำมันเบนซินราดลงพื้นแล้วจุดไฟไหมครับ เหมือนกันแบบนั้นเลยครับ)หลวงพี่เน่าบอกว่าท่านแค่ชาขึ้นมาถึงเอวเอง หลวงพี่หอมบอกว่าเหมือนมีเสื่อมาคลุมตัว แต่หลวงพี่นาวินกระเด็นไปนิดหน่อยแต่ท่านบอกว่าเหมือนมีอะไรมาคลุมตัวเหมือนกัน เหตุที่กระเด็น เนื่องจากยืนใกล้ตรงที่ฟ้าผ่ามากกว่าใคร ต้นมะพร้าวที่อยู่ใกล้ศาลา ตายเลยครับ ส่วนหลวงพี่สายันต์เจ้าพิธีตัวบวมหมดไปทั้งตัว บวมฉุเลยนะครับแล้วปวดไปทั้งตัว หลวงพี่ทั้งสามท่านเล่าว่า หลวงพี่เน่ามีล็อกเก็ตมงกุฎเพชรที่เหน็บติดอังสะองค์เดียว หลวงพี่หอมมีผ้ายันต์หลวงปู่ปานผืนสีแดงผืนเล็กที่ทางวัดท่าซุงจำหน่าย 320 น่ะครับกับมีดหมอชาตรีด้ามงาฝักงาปี 35 หลวงพี่นาวินเยอะหน่อย พระหางหมาก พระคำข้าว เหรียญทำน้ำมนต์ฯลฯ ส่วนหลวงพี่สายันต์บวมอยู่หลายวัน ต้องกราบขอขมาถึงจะหายครับ เรื่องนี้ท่านเล่าให้ผมฟังเมื่อปี 46 ครับแต่เหตุเกิดประมาณปี 44 มั๊งครับ

8. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

อึมไอ้เจ้าฟ้าฝ่ากลางวันเเสกๆๆนี่น่ากลัวครับ พี่เจี๊ยบ
    เคยเห็นเเบบ ก็คือไฟฟ้าหม้อแปลงระเบิดครับ จะๆๆหูอื้ออึงไปเลย(นี่ยังไม่ถึงกะฟ้าฝ่าน่ะครับ)

ท่านโชคดีมากๆๆที่มีของดีคุ้มตัว ไม่งั้นแย่แน่ครับ

9. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    -รับทราบครับ

สาธุ

10. มงกุฏเพชร

ถูกต้องครับ..ทุกวันนี้หลวงพี่ทั้งสามองค์ยังหวงแหนพระชุดนั้นมากเนื่องจากเป็นชุดประสบการณ์ ท่านว่าเอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

11. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

บรื๋อ....น๊อตได้อ่านแล้ว....ของนิ่งๆเนียนๆ แบบนี้ดีกว่า ไม่อยากมีชุดประสบการณ์แบบนี้ด้วยหรอก....เหอะๆๆๆๆ หวาดเจี๋ยว..ว.ว....บรื๋อ.อ.อ.....

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

การจัดวางเครื่องบวงสรวง มีผลร้ายแรงขนาดนี้

ใครจะบวงสรวง อย่าวางผิดตำแหน่งนะครับ

ขอบคุณ คุณเจี๊ยบ ที่นำประสบการณ์ เรื่องเล่ามาให้อ่านครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76 KB
      เปิดดู:
      453
      ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      252
  13. มงกุฏเพชร

ขอบพระคุณ คุณพี่เป็นอย่างสูงครับ ที่นำรูปแบบการจัดวางเครื่องบวงสรวงและของที่ใช้ในการบวงสรวงมาให้ได้รับรู้กัน ตรงตามตำราครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

14. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

ประสบการณ์ ที่ดีคือไม่มีประสบการณ์ อย่างงั้นใช่ไหมน๊อต อิอิ:cool:

15. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแฟนพันธ์แท้เรื่องเล่าประสบการณ์ของพี่เจี๊ยบนะครับ...ดีมากนะครับ กำลังใจแข้มข้นขึ้นไปอีก คือมั่นใจ ๆ สาธุครับพี่..

16. มงกุฏเพชร

อย่างน๊อต..เขาเรียกว่าป๊อดมั๊ง....:boo::boo:

17. มงกุฏเพชร

พวกเราลูกหลานหลวงพ่อ ไม่มั่นใจหลวงพ่อจะไปมั่นใจอะไรอีกกกกกกก จริงไหมครับ?

18. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool:

19. มงกุฏเพชร

พระรอดกริ่งผสมว่าน ๑๐๘ มาเป็นคู่ แดง ดำ
    ปลุกเสกเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๕ สร้างทั้งหมด ๘๔,๐๐๐ องค์ปลุกเสกพร้อมแก้วมณีรัตนะและแหนบทอง
    บูชาคู่ละ 1100 บาท
    081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)
    รับประกัน พระแท้ทุกองค์
    +ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

เมื่อท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.9 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      105.7 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      108.7 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      104.9 KB
      เปิดดู:
      67
  20. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    --- ถูกต้องนะคร้าบ.บ.บ.....พี่ตั้ม....เหอะๆๆๆๆ :cool::cool::cool:

--- กำเวง.... เป็นงั้นไป....เหอะๆๆๆ แค่ปอด...เองหล่ะมั๊ง...ม่ะถึงป๊อด.ด.ด.ด. หรอกพี่เจี๊ยบ...แฮร่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :mad::mad::mad::mad:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้