พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Bhu02

Bhu02 Active Member

29 มิถุนายน 2008
    โอนให้แล้วครับ

โอนให้แล้วครับ แจ้งทาง pm

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แวะมาเยี่ยมน้องเจี๊ยบถ่ายมาสวย ๆทั้งนั้นเลย อะฮ้า วันหน้าไปถ่ายให้บ้างนะน้องเจี๊ยบ

3. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    รับทราบการโอนครับ ขอบคุณมากครับผม:cool:

4. มงกุฏเพชร

แค่มือสมัครเล่นครับพี่ (พี่ท่านก็ชมเกินไป..)
    :cool::cool:

5. มงกุฏเพชร

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอาทิตย์ครับ ยามเช้าแบบนี้ทุกๆวันถ้าผมไม่ติดธุระอะไร ก็จะหาเรื่องที่เคยได้ยินได้เจอกับตัวเองมาเล่าสู่กันฟัง ในด้านประสบการณ์พระของหลวงพ่อเราให้ฟังทุกเช้านะครับ จนกว่าจะหมดเรื่องที่จะเล่า เช้าวันนี้มาฟังเรื่องปาฏิหารย์ เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสอง กันนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า ที่วัดจันทโรภาส อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัยวัดที่หลวงพี่หนูจำวัดอยู่ วัดนี้หลวงพี่หนูท่านเป็นรองเจ้าอาวาส และส่วนตัวท่านชอบเลี้ยงหมา(ขอเรียกแบบชาวบ้านตรงๆนะครับ ผมมันลูกทุ่งครับ)หมาที่หลวงพี่หนูเลี้ยงไว้ก็มีหลายตัว แต่มีตัวหนึ่งชื่อนังเขียว เป็นตัวเมีย และก็ท้องเกือบแก่แล้วด้วย ที่ข้างวัดเขามีการปลูกข้าวทำนา ก็มีการใส่ยาฆ่าปูที่นาข้าว ทีนี้เมื่อปูตายนังเขียวคงจะไปกินปูเข้าไป เลยทำให้ลูกๆที่อยู่ในท้องตายกันหมด (ตายอยู่ในท้อง) ไม่มีพระรูปไหนในวัดรู้นะครับว่านังเขียว แอบไปกินปูที่โดนยาฆ่ามา เพียงแต่สันนิษฐานนะครับ เพราะดูจากที่ผ่านมานังเขียวชอบไปที่นาบ่อยๆ หลายวันต่อมา ก็เห็นว่านั่งเขียวไม่สบายข้าวไม่ยอมกินเอาแต่นอนครางและสั่นสะเทิ้มทั้งตัว หลวงพี่หนูก็ไปดูอาการ ปรากฎว่า เข้าไปใกล้นังเขียวแล้วเหม็นเน่ามากๆ หายใจออกมาก็เหม็น แถมที่อวัยวะเพศก็มีน้ำคลำดำๆออกมา กลิ่นเหม็นมากๆ หลวงพี่หนูคิดว่า นังเขียวคงแท้งลูก ลูกคงตายคาท้องมาหลายวัน ก็ไม่รู้จะทำไง นึกขึ้นได้ก็เดินขึ้นกุฏิ ไปเอาเหรียญของขวัญวันเกิดมาทำน้ำมนต์ เสร็จแล้วก็เอาน้ำมนต์กรอกที่ปากนังเขียว จากนั้นไม่ถึงชั่วโมง นั่งเขียวทั้งก็อาเจียรออกมา เหม็นมากๆ แล้วลูกที่ตายอยู่ในท้องก็ไหลคลอดออกมาทุกตัว น้ำคลำนี่ดำเหม็นคลุ้งไปหมด แล้วหลวงพี่หนูกับพระในวัดก็ช่วยกันฝังลูกนังเขียว (ประมาณ 5-6) จากนั้นมาหลวงพี่หนูก็ยังให้นังเขียวกินน้ำมนต์ต่อเรื่อยๆ จนหายดี และทุกวันนี้นังเขียวก็ยังมีชีวิตอยู่ครับ ถ้าใครมีโอกาสไป สวรรคโลก ก็แวะไปกราบหลวงพี่หนูได้นะครับ แล้วให้ท่านเล่าเรื่องนี้ให้ฟังอีกครั้ง สนุกกว่าผมเล่าแน่ครับ แต่อย่าลืมติดขนมไปฝากนังเขียวกับพวกด้วยนะครับ สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  6. ลูกพระบุญ

ลูกพระบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2010
    [​IMG] <center> หลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    วัดท่าซุง อุทัยธานี
    </center>

ความจริงแห่งความเป็นพระ

"นี่ความจริงความเป็นพระ คือความเป็นผู้ใหญ่ในพระพุทธศาสนา นี่ไม่ใช่อายุ หรือว่าไม่ใช่วิชาความรู้ ที่เรียนมาเป็น เปรียญ หรือ เรียนนักธรรมตรี นักธรรมโท นักธรรมเอก เป็นเปรียญ ๙ ประโยค
    อันนี้พระพุทธเจ้าไม่ทรงเรียก มหาเถระ และยังไม่เรียกว่า พระ ด้วย
    ถ้ายังไม่เป็น พระโสดาบัน เพียงใด ยังไม่เรียก พระ ถ้าเด็กอายุแค่ ๗ ปี หรือผู้หญิงก็ตามหรือผู้ชายก็ตาม ที่ยังไม่ใด้บวช ถ้าบรรลุ มรรคผล ตั้งแต่
    พระโสดาบัน ขึ้นไป พระพุทธเจ้าทรงเรียกว่า พระ

แต่ความจริง พระโสดาบัน หรือ พระสกิทาคามี นี้บรรลุไม่ยาก มันเป็นของไม่ยากจริงๆ คำว่าไม่ยากนี้ ก็หมายความว่า เราทรงคุณธรรมเพียงเล็กน้อย อย่างคนที่เป็น พระโสดาบัน จริงๆ เฉพาะฆราวาสก็มี อารมณ์พระโสดาบัน มีดังนี้
    ๑.เคารพพระพุทธเจ้า
    ๒.เคารพพระธรรม
    ๓.เคารพพระอริยสงฆ์ด้วยความจริงใจ
    ๔.จิตต้องการจุดเดียว คือ พระนิพพาน
    "

(ที่มา: คำสอนหลวงพ่อวัดท่าซุงเล่มที่ ๗ พิมพ์โดย: เยาวยุทธ)
    (ขออนุโมทนา เว็บ พระรัตนตรัย )

7. มงกุฏเพชร

สาธุ....อนุโมทนาครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ ที่มีธรรมะหลวงพ่อ มาฝากให้ได้คิด

8. ลูกพระบุญ

ครับผม
    เอ่อ ๆ ... เรียกผมว่าน้องดีกว่าน่ะครับ อิิอิ ผม
    ยังผู้น้อยอยู่เลยครับ

9. มงกุฏเพชร

อ้าว...น้องอีกแล้วหรือนี่ สงสัยผมจะแก่แล้วมั๊งเนี๊ยะ แต่ยังนึกว่าตัวเองเป็นวัยรุ่นอยู่เลย จริงอย่างที่หลวงพ่อท่านว่า ไม่มีใครคิดว่าตัวเองแก่เพราะใจมันไม่ยอมแก่

10. ลูกพระบุญ

อิอิ ผมใจไม่ยอมแก่หลอกครับ และ ขันธ์๕ก็ยังไม่แก่เลยครับ
    คริๆ ยังหนุ่มๆ อยู่เน้อ

คริๆ

11. มงกุฏเพชร

พระคำข้าวรุ่นพิเศษรูปหลวงพ่อติดพระธาตุข้าวบิณฯด้านหลังบรรจุผงคำข้าว
    ปลุกเสกในวันเป่ายันต์เกราะเพชร ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๓๕ พระคำข้าวเป็นพระที่สร้างยากมาก ดั่งที่หลวงพ่อเคยปรารภไว้ว่า "พระคำข้าวทำได้ยากมาก เพราะต้องเสกข้าวที่มีรสอร่อยที่สุด ออกจากปากนำมาเสก ทำอย่างนี้ครบ ๓ เดือนแล้วจึงทำเป็นผง แล้วนำเข้าพิธีพุทธษภิเษกอีกวาระหนึ่ง สำหรับผลนั้น มีความต้องการในทางลาภมากที่สุด และอย่างอื่นก็ขอท่านไว้ทุกอย่าง" สำหรับพระคำข้าวรุ่นพิเศษนี้จะมีการนำผงคำข้าวแท้ๆมาติดไว้ที่ด้านหลังทุกองค์ครับ

บูชาตามสภาพ 1850 บาท
    081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)
    รับประกัน พระแท้ทุกองค์
    +ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

เมื่อท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.8 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      85.1 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      95.5 KB
      เปิดดู:
      83
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  12. มงกุฏเพชร

เฮ้อ....น่าอิจฉาคนหนุ่มเขานะ รู้งี้ไม่แก่ซะก็ดี:cool:

13. ลูกพระบุญ

แหมไม่ต้อง อิจฉาหรอกครับ เดี่ยวก็แก่เหมือนกันนะครับ
    ถึงจะแก่ช้ากว่าแต่แก่ เช่นกัน
    คร้าบๆๆ

14. มงกุฏเพชร

ขอประทานโทษจริงๆครับ ผมขอแก้ไขรายชื่อจากลุงปุ่นเป็นลุงหนูนะครับ ผมจำสองคนนี้สับสนตลอด สองคนนี้เขาเป็นพี่น้องกันแถมหน้าก็เหมือนกัน แล้วที่พระหนัก 1 ตัน ขอแก้เป็น 2 ตันนะครับ และที่บอกว่า อ.วิรัช ให้ไปหาหมอ ก็เป็นหลวงพี่นุครับที่สั่งให้ไปหาหมอ แล้วที่บอกว่า หลวงพี่เสาร์ไม่กล้ามอง ก็ขอแก้เป็นหลวงพี่นุครับ ฟังมาหลายปีจำสับสนไปนิด ต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ

15. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

16. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองก่อนได้มั้ยครับ

17. มงกุฏเพชร

รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับ:cool:

18. มงกุฏเพชร

พัสดุที่ส่งแล้วในวันที่ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2553 มีดังนี้ครับผม

1.คุณภูธ์ นิรันดร์วิชย EH 391717715 TH

2.คุณธีรวัฒน์ กีประเสริฐทรัพย์ EH 391717729 TH

3.คุณสมคิด มงคลนรานิตย์ EH 391717732 TH

อาจช้ากว่าที่ทำการไปรษณีย์ หนึ่งวันนะครับ เพราะเป็นไปรษณีย์ฝากส่ง ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

19. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    แอบมาดันกระทู้ให้หน่ะเจ๊า.......หุหุ เพิ่งช่วยแม่ขายของเสร็จ...เหอะๆๆๆๆๆ

20. มงกุฏเพชร

เด็กดี..น่ารักจังใกล้วันแม่ประจบแม่ใหญ่เชียว อิจฉาคนมีแม่แฮ๊ะ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้