{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009

พระหางหมากมหาลาภ สวยมาก

สร้างเพียง ๑ ล้านองค์ น้อยมากหากเทียบกับจำนวนลูกศิษย์
    สภาพสวยสมบูรณ์ พิมพ์พระเนตรจุด
    องค์นี้เด่นที่ผิวเข้มสีแดง ผิวเนียนๆ รายละเอียดครบทุกอย่าง

ลักษณะเดิมๆ และสวยแบบนี้หายากมากแล้ว
    นำมาแบ่งกันราคาไม่แพงเลย น่าเก็บบูชาค่ะ

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149.4 KB
      เปิดดู:
      474
      ขนาดไฟล์:
      139.8 KB
      เปิดดู:
      67
  2. aimnarumon

aimnarumon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012

ขอจองนะครับ

3. panchita

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

รายการนี้ราคาเบาๆเป็นพิเศษ รบกวนโอนภายใน 3 วันนะคะ ^/\^

4. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ ชุดสวยแชมป์

พิมพ์พระบาทขีด ที่มีความคมชัดมาก
    พระสวย ผิวงามจากอายุและการเก็บที่ดี สังเกตจากใยปุยๆ
    ชมแล้วปีติใจ มีเสน่ห์เป็นเอกลักษณ์
    รายละเอียดทุกอย่างครบคมชัดมากๆ
    โดยเฉพาะด้านหลังขอบสมดุลและกดลึกสุดๆ
    เก็บสวยๆ รับรองไม่ผิดหวัง ไม่ว่าจะทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

** สนใจบูชา โทรหรือ PM ค่ะ **

*** ปิดรายการค่ะ ***

*** กรุณาโอนภายใน 3 วันค่ะ
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      883
      ขนาดไฟล์:
      127.4 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  5. ละเมอ

ละเมอ เป็นที่รู้จักกันดี

หาแบบนี้ให้อีกสิครับบบบบบบบ

6. panchita

*** รายการสมบัติพ่อให้ แบ่งให้พี่น้องได้บูชากัน มีดังนี้ค่ะ ***

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นเสาร์ ๕

ปลุกเสกเมื่อ ๒๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
    ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐม มวลสารสำคัญๆ
    และพระเกศาหลวงพ่อ บรรจุไว้ทุกองค์

องค์นี้เป็นแบบเนื้อชุบทอง สภาพสวยแชมป์
    ด้านล่าง จารึกตัว "ปิ" คมชัดมาก
    พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

ใครยังไม่มีรายการนี้..น่าเก็บบูชามากค่ะ

** บูชา 2,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

** ปิดรายการค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญมหาลาภ-เอกราช

หลวงพ่อสร้างไว้ประมาณปี พ.ศ. ๒๕๒๐ มีสองแบบ คือรมดำและชุบทอง
    แต่แบบเนื้อชุบทอง จะติดโบว์บารมี ๓๐ ทัศด้วยค่ะ
    เหรียญมีอายุถึง 35 ปี ยังสวยเหมือนใหม่มากๆ

รูปหลวงปู่ และหลวงพ่องดงาม เห็นแล้วเป็นอนุสสติอย่างดี
    เป็นอีกหนึ่งเหรียญมหาลาภ ที่เขียนไว้บนเหรียญด้านหน้าเลยค่ะ
    ส่วนด้านหลังเขียนคำว่า เอกราช หมายถึงความเป็นไท
    คือ รวยแล้วให้เป็นไทไม่มีหนี้สินด้วยค่ะ :cool:

ต่อไปจะเป็นที่ถามหากันมากอีกเหรียญหนึ่ง
    เหรียญนี้สวยแชมป์ๆ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีกะไหล่หลุด
    เก็บมาดีมากๆ นำมาแบ่งกันไปบูชา ราคายังไม่แพงค่ะ ^/\^

บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

สติ๊กเกอร์รูปหลวงพ่อ

เป็นแบบเก่าทันหลวงพ่อ ภาพนูนๆ รูปหลวงพ่อสวยงาม
    ด้านล่าง มีเขียนว่า "ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ"
    สภาพเดิมๆ เก็บดีค่ะ

บูชา 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญสามัคคีมีสุข เลี่ยมพร้อมผ้ายันต์พิชัยสงคราม

เป็นเหรียญสามัคคีมีสุข รุ่น๓ สีทองวิ๊งๆ
    เลี่ยมพร้อมผ้ายันต์พิชัยสงครามสีแดงสด เลี่ยมกันน้ำเดิมๆจากวัด

เหรียญรุ่นนี้บางท่านเรียกพิมพ์หน้าใหญ่ ได้รับความนิยม
    เพราะสร้างได้เหมือนหลวงพ่อ เห็นแล้วปีติใจดีมาก
    เหรียญสวยสีทองวิ๊งๆ และผ้ายันต์ก็คมชัดมากๆ
    ไม่ผ่านการใช้ใดๆ ค่ะ สวยๆ แบบนี้น่าเก็บมากค่ะ

** บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ผ้ายันต์พิชัยมหาสงคราม

เริ่มพุทธาภิเษกผืนใหญ่ตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๑๘ เรื่อยมา
    ภายหลังหลวงพ่อจัดทำเป็นผืนเล็ก เพื่อให้ง่ายต่อการบูชา
    ลูกหลานทราบดีว่า ยันต์พิชัยสงครามนี้หลวงพ่อได้รับการสืบทอดมา
    และเป็นท่านสุดท้ายจริงๆ ที่ท่านได้เต็มได้ผลบริบูรณ์

เห็นผลและประสบการณ์กันมามากมาย
    นำมาแบ่งให้พี่น้องบูชา ทั้งสองขนาด
    แบบสวยแชมป์ๆ ลายเส้นคมชัดๆ หนาๆ เข้มๆไปเลยค่ะ

บูชาคู่ละ 1,100 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

แก้วมณีรัตนะ ลูกแพร์ใหญ่

เป็นแก้วมณีรัตนะ แบบลูกแก้วเจียระไนละเอียด
    ซึ่งมี 3 ขนาด แบบนี้เป็นแบบขนาดใหญ่สุด หายากมากๆ

สภาพสวยสมบูรณ์ 100% ทุกเหลี่ยมคมสวย
    เจ้าของเดิมนำห่วงออก เพราะจะรอไปเลี่ยมทองถวาย
    แต่มีเหตุจำเป็นเสียก่อน ที่มาแท้แน่นอน มั่นใจได้ค่ะ
    ถ่ายเทียบกับขนาดลูกแก้วมะเฟืองรุ่นแรกให้ชม ใหญ่กว่ามากๆนะคะ

สนใจบูชา โทรสอบถามหรือ PM ค่ะ

** ร่วมบุญ 100% **

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2013
  7. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. 2533 สร้าง 5 ล้านองค์
    ซึ่งหลวงพ่อกล่าวไว้ย้ำไว้ว่า "ให้เก็บมากๆนะลูกนะ"
    พิมพ์นี้เป็นพิมพ์ด้านหน้าเหมือนรุ่นแรก มีเสน่ห์ตรงบัวที่ฐาน
    จะมีจุดเท่าปลายเข็มทุกบัวเลยค่ะ

สภาพสวย ๆ เดิมๆ บูชาจากวัดแท้แน่นอน
    ผิวเนียนเรียบเป็นสีฟักทอง พระนาสิกโด่งกลมมน
    นำมาแบ่งกันบูชา น่าเก็บมากๆ สวยๆแบบนี้นะคะ

บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าว รุ่นปืนแตก

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. 2534 รุ่นนี้หลวงพ่อกล่าวว่า "อย่าไปลองนะเดี๋ยวปืนแตก"
    เลยทำให้เป็นที่มาของชื่อรุ่นนี้ค่ะ

องค์นี้เป็นแบบยันต์เกราะเพชรด้านหลังมีขนาดเล็ก
    ชื่อหลวงพ่อเขียนแนวโค้ง สร้างเพียงหนึ่งแสนองค์

หมดจากวัดนานแล้วนะคะ รายการนี้ลูกหลานหลวงพ่อไม่ควรพลาด
    สภาพสวยแชมป์ๆ จริงๆ ดูจากผิวจากองค์หลวงพ่อจะเห็นชัดด้วยตาท่านค่ะ

บูชา 1,600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระทุ่งเศรษฐีมหาลาภ

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๑๘ ปีเกิดของหลวงพ่อปาน
    คู่นี้เป็นเนื้อดินแดง ด้านหน้าเป็นพระปางประทับยืน เอียงไปทางซ้าย
    ด้านหลังมีจารึก 100 ป. สภาพสวยๆ เดิมๆ

หลวงพ่อเมตตาปลุกเสกตลอดไตรมาส คือทุกคืนตลอดพรรษา
    ด้วยพระนามอันเป็นมงคล ยิ่งน่าเก็บบูชาอย่างยิ่งค่ะ

บูชาเบาๆ 850 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ สวยแชมป์

สร้างเพียง ๑ ล้านองค์ น้อยมากหากเทียบกับจำนวนลูกศิษย์
    สภาพสวยสมบูรณ์ เก็บเดิมๆอยู่ในถุงซิบมาเป็นเวลา 22 ปีเต็ม
    องค์นี้เด่นที่ผิวเข้มสีแดงเนียนๆ ผิวพระมีสัณฐานเกล็ดๆ ขึ้นตามธรรมชาติ
    พระนาสิกที่โด่งมากๆ หายากจริงๆ
    และด้านหลังที่กดลึก ชื่อหลวงพ่อคมกริบๆ
    ตรงฐานมีรอยบุ๋มเล็กน้อย เกิดจากการกดบล็อค

ลักษณะเดิมๆ และสวยแบบนี้หายากมากแล้ว
    นำมาแบ่งกันราคาไม่แพงเลย น่าเก็บบูชาค่ะ

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ สวยมาก

สภาพสวยสมบูรณ์ พิมพ์พระเนตรจุด
    องค์นี้เด่นที่ผิวเข้มสีแดง ผิวเนียนๆ รายละเอียดครบทุกอย่าง

พระคำข้าวมหาลาภ ชุดสวยแชมป์

พิมพ์พระบาทขีด ที่มีความคมชัดมาก
    พระสวย ผิวงามจากอายุและการเก็บที่ดี สังเกตจากใยปุยๆ
    ชมแล้วปีติใจ มีเสน่ห์เป็นเอกลักษณ์
    รายละเอียดทุกอย่างครบคมชัดมากๆ
    โดยเฉพาะด้านหลังขอบสมดุลและกดลึกสุดๆ
    เก็บสวยๆ รับรองไม่ผิดหวัง ไม่ว่าจะทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

** สนใจบูชา โทรหรือ PM ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี

เลขที่บัญชี 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300 LINE : 0804322300 <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  8. สมสร้างบุญ

สมสร้างบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ รายละเอียดใน pm ครับ

9. panchita

" ใครจะกล่าวหา ตำหนิด้วยความเท็จอย่างไร

ประโยชน์ใดที่จะต้องไปอธิบายให้ทุกคนเข้าใจความจริงได้ทั้งหมด

เพียงมั่นใจที่เจตนาของเราพอ พอแล้ว สบายใจแล้ว...ว

จิตที่แจ่มใส แยกกาย แยกขันธ์ 5 ออกมาชัดเจน

จะเห็นชัดว่าเขาด่ากาย หรือด่าจิตเรากันแน่

มั่นใจในจิต ในสิ่งที่เป็นไปด้วยสัจจะ คือ ความจริง

ที่ยังกระทำทุกอย่าง ที่เป็นไปเพื่อพระนิพพานทุกประการ "

ก็เป็นธรรมดาของคนกลุ่มใหญ่ ที่ไม่อาจจะมีความเห็นหรือกำลังใจไปในทางเดียวกันได้ทั้งหมด

นอกจากความรักที่มีต่อหลวงพ่อ ตรงนั้นเหมือนกันจริงๆ บางท่านเจตนาดี อยากจะรักษาตรงนั้นตรงนี้เพื่อพ่อ

แต่ลองคิดดูใหม่ว่า ใจท่านมีความสุขหรือไม่ แล้วทำให้บุคคลอื่นมีความสุขหรือไม่

อย่ามองกันด้วยสิ่งหยาบ แล้วตัดสินว่า บุคคลนี้ต้องเป็นอย่างนี้ บุคคลนั้นต้องเป็นอย่างนั้น ...

พวกเราลูกหลาน บำเพ็ญ ทาน ศีล ภาวนาถึงพร้อมอย่างแท้จริงแล้ว สัมผัสและดูกันที่ใจ

จะเห็นถึงความจริงที่เป็นของละเอียดได้นะคะ รักและเมตตากันไว้มากๆค่ะ

ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่เมตตาพัณณ์มาเสมอค่ะ สาธุ ค่ะ ^/\^"

แต่หากข้าพเจ้าได้เคยประมาท พลาดพลั้ง ล่วงเกินท่านทั้งหลาย

ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ที่ระลึกได้ก็ดี ที่ระลึกไม่ได้ก็ดี

ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ข้าพเจ้าขออดโทษอโหสิกรรมทุกประการนะคะ สาธุ -/\-

10. panchita

เมื่อหลายปีก่อน ณ เกาะทางใต้แห่งหนึ่ง

ี่ที่เกาะนั้น เกิดเป็นรูปเหมือนฝ่ามือขนาดใหญ่

คนกลุ่มหนึ่งทราบข่าว ได้เดินทางไปเพื่อเห็นด้วยตา

ขึ้นรถ ลงเรือ ด้วยความยากลำบาก

พอได้เห็นหน้าผาแห่งนั้น ก็ยกมือขึ้นไหว้ กล่าว สาธุการ

ก้มลงกราบด้วยความนอบน้อม

แล้วก็บอกตัวเองว่า นี่คือ พระหัตถ์ของพระพุทธองค์

ทำกระทง จุดธูปเทียนบูชา ถวายด้วยความเคารพ

เพื่อระลึกถึงคุณแห่งพระรัตนตรัย

ถาม...เกิดสุขหรือทุกข์ เกิดประโยชน์หรือโทษ แก่นักเดินทางกลุ่มนี้

และหากคุณเป็นผู้ผ่านมาเห็นพิธีกรรมนั้นพอดี คุณจะโมทนาหรือต่อว่าโง่งมงาย

... คำตอบไม่ีมีทางเหมือนกันทุกคนแน่นอน ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2013
  11. aimnarumon

aimnarumon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    เหรียนทำน้ำมนต์ ผมโอนให้แล้วครับ เมื่อเวลา 7.45 น ของวันนี้ ที่อยู่จัดส่งผมจะแจ้งไว้ใน PM นะครับ

12. panchita

ขอบคุณมากค่ะ จัดส่งให้วันนี้ค่ะ

13. panchita

สายวันนี้พัณณ์จะออกเดินทางลงใต้ วันที่ 11-15

ผ่านชุมพร นครศรีธรรมราช และหาดใหญ่

เพื่อรอร่วมงานบวงสรวงวิหารน้ำน้อย ที่บูรณะซ่อมแซมเป็นที่เรียบร้อย

ท่านใดอยู่ใกล้เคียง เชิญร่วมงานกันนะคะ ^__^

14. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สาธุครับ

15. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ สาธุ สาธุ

16. panchita

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกท่าน ตื่นเช้ามาเมืองนคร อากาศสดชื่น จิตใจแจ่มใสดีมากค่ะ

ขอให้เป็นวันที่ดีของทุกท่านเช่นกันนะคะ

เว็บมีแบบกด ไลค์ ก็สร้างสีสัน น่ารักไปอีกแบบค่ะ ^^

17. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คุณพันซ์ นะครับ :cool:
    หลวงพ่อท่านบอก อย่าไปสนใจจริยาของคนอื่นครับ...

18. สมสร้างบุญ

สมสร้างบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณพัณณ์
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณของแถมเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

19. panchita

ขอบคุณมากเลยค่ะ ใจเราเย็นสบาย ไม่รับความร้อนจากใคร เราก็เย็นสบายอยู่อย่างนั้น ^_^

20. panchita

โมทนา สาธุ เข่นกันค่ะ พื้นฐานของความรัก ความกตัญญู ย่อมเป็นมงคล นำความเจริญแก่ใจเราอย่างแน่นอนค่ะ ^/\^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้