{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

อื้อหือมีแต่พระสวย ๆ นี่ถ้าถูกหวยรับลองเหมาแน่ ๆ แต่ที่ท้อแท้คืออั๊วไม่ล่ายเล่งหวยอ่า :':)'( 555

2. อธิตจิตตโต

อธิตจิตตโต เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    ขอบพระคุณมากจ้าพี่พัณณ^-^

3. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ดีจ๊ะน้องแจ้..กลัวดึกๆจะตกมาซ้ำอีกอ่ะสิเนาะ

โมทนา สาธุ ด้วยจ๊ะ ในการใฝ่หาความรู้ในธรรม

4. panchita

5555 เสี่ยปุ้ยก็ทำเป็นถล่มตัว อิอิ

5. panchita

นำมาให้ชมกันอีกวาระหนึ่งค่ะ ^___^

พระปัจเจกพุทธเจ้ามหาลาภ

เนื้อองค์พระ ฟูๆปุยๆ เจ้าของเดิมบูชาจากวัด สภาพสวยสุดๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.5 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      99.6 KB
      เปิดดู:
      171
  6. panchita

แหนบรูปหลวงพ่อ รุ่น ๑

เป็นเนื้อโลหะชุบเงิน พิมพ์ที่ ๑ (โบว์ไม่มีจุด)
    สร้างปี พ.ศ. ๒๕๒๐
    เหรียญสภาพสวยมาก เดิมๆจากวัด
    อานุภาพป้องกันนิวเคลียร์ ฝนเหลือง
    หนักไปในทางด้านลาภและเมตตามหานิยมค่ะ ^__^

** บูชา 450 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 207-2-45153-0 โทร.080-4322000
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      125.1 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      60
  7. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    หวัดดีครับพี่พัณณ์ พรุ่งนี้จะสอบแล้ว เครียด....:':)':)'(

8. panchita

แหนบรูปหลวงพ่อ

จัดมาเป็นชุดเล็กๆ รุ่น ๑ รุ่น ๒ และ รุ่น ๓
    เป็นแหนบโลหะชุบทอง รับประกันความสวยค่ะ
    "ในบรรดาวัตถุมงคลที่หลวงพ่อแจกมากที่สุดคือแหนบ
    ท่านแจกต่อเนื่องมาเป็นระยะเวลานับสิบปี เพราะคนที่มา
    ส่วนใหญ่มากราบมาทำบุญ ท่านจะมากหรือน้อยไม่คำนึงถึง
    เพราะคนที่มาส่วนใหญ่เดินทางไกล มีความตั้งใจสูง
    ท่านแจกให้เป็นที่ระลึกและเพื่อความปลอดภัย"
    เจ้าของเดิมตั้งแต่บูชามา ก็เก็บรักษาบูชาอย่างดีมากๆค่ะ โมทนา สาธุ
    นำมาแบ่งกันให้บูชา เพื่อคุ้มครองตนเองและครอบครัวต่อไปค่ะ ^__^

** บูชา 750 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 207-2-45153-0 โทร.080-4322000<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      134.1 KB
      เปิดดู:
      594
      ขนาดไฟล์:
      149.8 KB
      เปิดดู:
      83
  9. panchita

ทำให้เต็มที่ค่ะ ขอให้ผ่านทุกวิชาเลยนะคะ ^__^

10. panchita

จัดมาเป็นรุ่น ๕ ทั้ง ๒ แบบ คือชุบทองและลงยา
    สร้าง 10,000 องค์ ปลุกเสก เมื่อวันที่ 17 พ. ค. 2534
    ที่วิหาร 100 เมตร เวลา 18.00 น.

มีลูกศิษย์ของหลวงพ่อมาในงานประมาณแสนกว่าคน
    ผู้ที่ทำบุญกับหลวงพ่อต่ำกว่า 100 บาท จึงจะได้รับแจกแหนบ 1 องค์
    เจ้าของเดิมตั้งแต่บูชามา ก็เก็บรักษาบูชาอย่างดีมากๆค่ะ โมทนา สาธุ
    นำมาแบ่งกันให้บูชา เพื่อโชคลาภและคุ้มครองตนเองและครอบครัวต่อไปค่ะ
    รับประกันความสวยเลยค่ะ ^__^

** บูชา 850 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

เลขที่บัญชี 207-2-45153-0 โทร.080-4322000<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      166.4 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  11. panchita

" ขอญาติโยมทุกคนตัดสินใจว่า

เราจะขอทรงศีล ๕ ให้บริสุทธิ์

ถ้าชีวิตเราจะต้องตายเวลานี้ เราจะไม่ขอเกิดเป็นมนุษย์อีก

ไม่เกิดเป็นเทวดา ไม่เกิดเป็นพรหม

ต้องการจุดเดียวคือ พระนิพพาน "

อย่าลืมน้อมใจไปกราบพระก่อนนอนทุกคืนนะคะ

และก่อนลุกจากที่นอนพรุ่งนี้เช้า ก็น้อมใจไปกราบท่านอีกครั้งค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ^__^

12. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาปลุกเจ้าของร้านครับ

13. panchita

อรุณสวัสดิ์จ๊ะ ^-^

14. ^^ploy^^

^^ploy^^ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    อรุณสวัสดิ์ค่ะ พี่พัณณ์ สุขสดชื่น แจ่มใสทั้งวันนะค๊า..:d

15. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้องพัณณ์ หายเหนื่อยหรือยัง วันคล้ายวันเกิดวันไหนครับ ก็ขอให้มีความสุขใจสบายกายมากๆครับ

16. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ฝนตกปรอยๆอีกแล้วครับ อากาศเปลี่ยนรักษาสุขภาพด้วยครับ

17. panchita

สวัสดีค่าน้องพลอย สดชื่น แจ่มใส ไปทั้งวันเช่นกันนะค้า ^__^

แฮ่ ช่วงนี้เหนื่อยกายตลอดค่ะ งานหนักนิดหน่อย
    วันเกิดวันที่ 18 ค่ะ ขอบพระคุณพี่ชายมากๆเลยค่ะสำหรับความห่วงใย ^-^

ดีจ๊ะน้องแจ้..นั่นสิ ยังตกทุกวันอยู่เลยเนอะ รักษาสุขภาพเช่นกันจ๊ะ

18. panchita

** สมบัติพ่อให้ที่นำมาแบ่งให้พี่น้องได้บูชา มีดังนี้ค่ะ ^__^ **

ส่วนหนึ่งจากผ้ากาสายะ หลวงปู่บุดดา ถาวโร

สร้างเป็นที่ระลึกในงานครบรอบวันเกิดหลวงพ่อปาน
    เมื่อวันที่ ๖-๑๐ สิงหาคม ๒๕๑๘
    " มีบางคนถามท่านว่า "มาจากไหน" ท่านจะบอกว่า "มาจากข้างหลัง"
    ถามท่านต่อไปอีกว่า "ท่านจะไปไหน" ท่านตอบว่า "จะไปข้างหน้า"
    แล้วหลวงปู่จะนอนที่ไหนละ "อ้าว..ก็นอนอยู่บนแผ่นหนังนี่ไงล่ะ..!
    หลวงปู่ท่านตอบแบบทันทีทันใด หมายความว่าคนเรามีหนังหุ้ม
    จึงต้องนอนบนแผ่นหนังของตนเองไง..."
    " มีอยู่ตอนหนึ่งท่านเล่าว่า ท่านไปบิณฑบาตที่ถ้ำแกลบ
    เสร็จแล้วก็ไปฉันที่พระธาตุดอยสุเทพ..โน่น !
    ท่านเล่าหน้าตาเฉยๆ เรียบๆ แต่พวกเราฟังแล้วต่างก็มองหน้ากัน
    ทำหน้าเลิ่กลั่กๆ เพราะเวลาเพียงแค่น้อยนิด
    แต่ระยะทางห่างไกลกันมาก จากเพชรบุรีไปถึงเชียงใหม่นะ
    เราลองคิดดูก็แล้วกันว่าท่านไปได้ยังไง ถ้าไม่ใช่อภิญญาของท่านนะ "

หลวงพ่อบุดดา ถาวโร สำนักสงฆ์สองพี่น้อง
    ท่านมีความใกล้ชิดกับหลวงพ่อเรามากค่ะ
    หลวงพ่อได้นิมนต์หลวงปู่มาในงานสำคัญที่วัดท่าซุงทุกงาน
    และยังมีฉายาเหมือนกันอีกด้วย ^__^

** บูชา 400 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG]

เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ

หลวงพ่อเราเองได้ถูกนิมนต์เข้าไปในวังเพื่อสนทนาธรรมบ่อยๆเลยค่ะ
    มีครั้งที่หลวงพ่อเคยเล่าไว้ให้ฟังดังนี้ว่า
    "...ว่าตอนคุยกันตอนต้นๆ ก็รู้สึกว่าเรียบร้อยดี
    นี้ตอนราชเลขาตัวอ้วนๆ แกก็นั่งนานไม่ได้
    ท่านเสด็จออกมาท่านนั่งพับเพียบ แปะลงไป
    แล้วไม่เคยกลับเลย เวลา ๕ ชั่วโมงเศษ
    ฉันเอาล่อไป ๖ ครั้งมั้ง พลิกไปพลิกมา สู้ท่านไม่ได้
    โอ้โฮ..เก่งจริงๆ ท่านนั่งตัวตรงเป๋ง ..."
    " ท่านบอกว่า "ตอนนี้ให้คิดว่าผมเป็นพุทธศาสนิกชน
    และเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ผมถือว่าหลวงพ่อกับวิภาวดี
    เป็นคนนำทางสวรรค์มาสู่ผม ผมถือว่าเป็นอาจารย์คนสำคัญ
    ถือว่าเป็นอาจารย์คนสำคัญ "
    ก็เลยถวายพระพรบอกว่า
    "ถือยังงั้นก็ถูก แต่ว่าทางที่ถูกก็ควรถือว่าพระพุทธเจ้าเป็นสำคัญ
    เพราะธรรมะได้มานี่เป็นของพระพุทธศาสนา"

ได้อ่านทีไร ก็ปลื้มใจกับพวกเราลูกศิษย์หลวงพ่อ
    โชคดีเหลือเกินได้เกิดมาในดินแดนแห่งพระพุทธศาสนาคือประเทศไทย
    ได้อยู่ใต้บรมพระโพธิสมภาร มีพระเจ้าแผ่นดินที่ทรงคุณความดีอย่างในหลวงและพระราชินี
    ได้พบคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่ออีก สุดยอดๆค่ะ _/\_
    สมบัติพ่อให้องค์นี้สภาพยังสวยสมบูรณ์ เดิมๆมาจากวัดค่ะ

** บูชา 450 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG]

พระทุ่งเศรษฐี รุ่น ๑๐๐ ปี

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๑๘ ในงานครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิดหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    ปลุกเสกทุกคืนตลอดพรรษา องค์นี้เป็นพิมพ์ปางลีลาขวา มีเม็ดไข่ปลาเป็นกรอบรอบองค์พระ หายากค่ะ ^__^

** บูชา 450 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

พระรอดกริ่งผสมว่าน ๑๐๘

เป็นพระเนื้อว่านปางมารวิชัย นั่งบนฐาน ๓ ชั้น เนื้อสีแดง
    ปลุกเสกเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๕ สร้างทั้งหมด ๘๔,๐๐๐ องค์
    ปลุกเสกพร้อมแก้วมณีรัตนะและแหนบทอง
    องค์นี้สภาพองค์พระสวยสมบูรณ์ สีแดงสด
    บูชาพระรอด เมื่อจิตนึกถึงองค์พระเป็นปกติ
    ได้เป็นพุทธานุสสติกรรมฐาน และกสิณได้ด้วยค่ะ
    ป้องกันสรรพภัยทั้งปวง ทำน้ำมนต์รักษาโรคได้
    ขอให้บูชาพระรอด รอดพ้นจากภัยอันตรายในชาตินี้
    และรอดพ้นจากการเกิดในชาติหน้านะคะ ^__^

** บูชา 800 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากรุ่นพิเศษ

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๓๕ จำนวนเพียง 1 แสนองค์
    ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒
    องค์นี้สมบูรณ์สวย พระพักตร์สวยคมชัด
    ขอบพระสมบูรณ์ ไม่บิ่นเลย หาสภาพสวยแบบนี้ยากค่ะ
    ผลก็หนักไปในทางด้านลาภ เมตามหานิยม
    และป้องกันสรรพภัยอันตรายทั้งปวงค่ะ ^__^

** บูชา 1,200 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

แก้วมณีรัตนะ

แล้วแต่ผู้ใช้จะอธิษฐาน และความมุ่งหมายก็มีว่า
    ต้องการให้เป็นนิมิตของกสิณ เป็นนิมิตกรรมฐาน
    แต่ว่าต้องใช้คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าเป็นคาถาภาวนา
    ผลการปฎิบัติ ลาภสักการะจะเกิด การเงินจะไม่ฝืดเคือง
    ถ้ายิ่งทำนานมากเงินก็ยิ่งจะขังตัว และควรอธิษฐานว่า
    "ขอความสำเร็จปรารถนาทุกอย่างจงสำเร็จทุกประการ"

เป็นรูปทรงกลมขนาดกลาง สวยงาม เดิมๆ จากวัด พบเจอน้อยค่ะ ^__^

** บูชา 1,200 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

สร้างตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๒๐
    มีทั้งเป็นเนื้ออัลปากา เนื้อชุบทองและชุบทองลงยา
    อานุภาพป้องกันสรรพอันตรายทั้งปวง รวมทั้งนิวเคลียร์ฝนเหลือง
    ให้ผลทางลาภมาก และ เมตตามหานิยมต่างๆ
    อธิษฐานได้ตามใจปรารถนาเลยค่ะ
    จัดมาแบบครบชุดให้บูชากัน สภาพสวยเก็บบูชาอย่างดีมาก
    ทั้งๆที่เหรียญมีอายุ 30 กว่าปีแล้ว สวยแต่ราคาเบาๆค่ะ^__^

** บูชา 1,999 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระรอดกริ่งผสมว่าน ๑๐๘

เป็นพระเนื้อว่านปางมารวิชัย นั่งบนฐาน ๓ ชั้น เนื้อสีแดง
    ปลุกเสกเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๕ สร้างทั้งหมด ๘๔,๐๐๐ องค์
    ปลุกเสกพร้อมแก้วมณีรัตนะและแหนบทอง
    บูชาพระรอด เมื่อจิตนึกถึงองค์พระเป็นปกติ
    ได้เป็นพุทธานุสสติกรรมฐาน และกสิณได้ด้วยค่ะ
    ป้องกันสรรพภัยทั้งปวง ทำน้ำมนต์รักษาโรคได้
    ขอให้บูชาพระรอด รอดพ้นจากภัยอันตรายในชาตินี้
    และรอดพ้นจากการเกิดในชาติหน้านะคะ
    พระรอดองค์นี้ สภาพสวยสมบูรณ์
    เลี่ยมกรอบแสตนเลสอย่างดี พร้อมขึ้นคอบูชาค่ะ ^__^

** บูชา 800 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

แหนบรูปหลวงพ่อ รุ่น ๑

เป็นเนื้อโลหะชุบเงิน พิมพ์ที่ ๑ (โบว์ไม่มีจุด)
    สร้างปี พ.ศ. ๒๕๒๐
    เหรียญสภาพสวยมาก เดิมๆจากวัด
    อานุภาพป้องกันนิวเคลียร์ ฝนเหลือง
    หนักไปในทางด้านลาภและเมตตามหานิยมค่ะ ^__^

** บูชา 450 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

จัดมาเป็นชุดเล็กๆ รุ่น ๑ รุ่น ๒ และ รุ่น ๓
    เป็นแหนบโลหะชุบทอง รับประกันความสวยค่ะ
    "ในบรรดาวัตถุมงคลที่หลวงพ่อแจกมากที่สุดคือแหนบ
    ท่านแจกต่อเนื่องมาเป็นระยะเวลานับสิบปี เพราะคนที่มา
    ส่วนใหญ่มากราบมาทำบุญ ท่านจะมากหรือน้อยไม่คำนึงถึง
    เพราะคนที่มาส่วนใหญ่เดินทางไกล มีความตั้งใจสูง
    ท่านแจกให้เป็นที่ระลึกและเพื่อความปลอดภัย"
    นำมาแบ่งกันให้บูชา เพื่อคุ้มครองตนเองและครอบครัวต่อไปค่ะ ^__^

** บูชา 750 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

จัดมาเป็นรุ่น ๕ ทั้ง ๒ แบบ คือชุบทองและลงยา
    สร้าง 10,000 องค์ ปลุกเสก เมื่อวันที่ 17 พ. ค. 2534
    ที่วิหาร 100 เมตร เวลา 18.00 น.

มีลูกศิษย์ของหลวงพ่อมาในงานประมาณแสนกว่าคน
    ผู้ที่ทำบุญกับหลวงพ่อต่ำกว่า 100 บาท จึงจะได้รับแจกแหนบ 1 องค์
    นำมาแบ่งกันให้บูชา เพื่อโชคลาภและคุ้มครองตนเองและครอบครัวต่อไปค่ะ
    รับประกันความสวยเลยค่ะ ^__^

** บูชา 850 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0<!-- google_ad_section_end -->
    โทร 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    รับประกันพระแท้ค่ะ ^__^

<!-- google_ad_section_end -->

19. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น ๑

สร้าง ๑๗ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๒๓
    จำนวนเพียง ๑๐๐,๐๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้เป็นพิมพ์บัวจุดเดียว องค์พระและยันต์อุณาโลมคมชัด
    สมบูรณ์ทุกประการ พระนาสิกโด่งสวยค่ะ
    รีบเก็บไว้บูชากันนะคะ ราคาเบาๆค่ะ

** บูชา 1,800 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี

เลขที่ 207-2-45153-0 โทร 080-4322300

ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      394
      ขนาดไฟล์:
      120.2 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  20. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    คุณพัณณ์ครับ
    เมื่อคืนผมมานึกขึ้นได้ ช่วงนี้ผมกินผงยาจินดามณีครับ
    อาจจะเป็นยานี้ที่ทำให้หน้าใสครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้