{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011
    วู้ววววส์ ไว้มีโอกาสจะพาไปนั่งรถม้าชมเมืองกันครับ เห่อๆๆๆ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ

ยังเป็นพิมพ์นิยม เพราะมีความสวยและคมชัดจริงๆ
    ด้านข้างเหรียญมีจุด สภาพรมดำสวยๆ ผิวเดิมๆ
    รายละเอียดคมชัดมากๆ สภาพแชมป์ๆแบบนี้ หาไม่ง่ายค่ะ

สนใจบูชา โทรสอบถาม หรือ PM ค่ะ

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      106.8 KB
      เปิดดู:
      1,822
      ขนาดไฟล์:
      119.2 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      96.8 KB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      625.4 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      76.5 KB
      เปิดดู:
      168
  3. panchita

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน รุ่น ๔

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างได้สวยงามเหมือนองค์หลวงพ่อมากๆ
    เป็นเนื้อโลหะรมดำ รูปหลวงพ่อกำลังนั่งสมาธิ ใต้ฐานเขียนชื่อ "พระราชพรหมยาน"
    สร้างด้วยชนวนสำคัญๆวัดท่าซุงทั้งหมดค่ะ
    องค์นี้หล่อเต็ม รมดำสนิท เห็นแล้วเป็นอนุสสติที่ดีเยี่ยม
    ให้เรามีกำลังใจที่ดี ในการต่อสู้กับโลกกับกิเลสมารทั้งหลายค่ะ

บูชา 9,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      98 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      66 KB
      เปิดดู:
      112
  4. panchita

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย

ปลุกเสกในพิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒
    ด้านหน้าเป็นสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังเป็นหลวงพ่อ
    เหรียญเดียว ได้บูชาทั้ง 2 พระองค์ สุดยอดๆ
    องค์นี้สภาพเหรียญพร้อมห่วงเดิมๆ สมบูรณ์มากๆ
    สีทองเงาวิ๊งๆ น่าเก็บบูชา ราคายังเบาๆ แต่พุทธคุณเต็มเปี่ยมค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการคะ ***

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2012
  5. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ ศิลิล ............. EI 7339 2362 5 TH

2. คุณ มงคล ............ EI 7339 2363 9 TH

6. กายคตา

กายคตา เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ขอฝากลิงค์งานบุญค่ะ
    ### ร่วมบุญ "ราชรถเพื่อพระนิพพาน" ถวายหลวงพ่อหนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">
    "ราชรถเพื่อพระนิพพาน"

ขอ เชิญทุกท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญบริจาคทรัพย์ เพื่อซื้อรถกอล์ฟไฟฟ้า ถวายพระครูวิชัยสารคุณ ( หลวงพ่อหนุน สุวิชโย ) ในงานครบรอบอายุ 60 ปี ของท่าน ในวันที่ 5 มิถุนายน 2555

อานิสงค์แห่งการถวายยานพาหนะ

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษี) ท่านเมตตาเทศน์ตอบปัญหาธรรม ดังนี้

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    ผู้ถาม
    หลวง พ่อเจ้าขา ดิฉันได้ถวายสังฆทานชุดใหญ่ให้หลวงพ่อแล้ว ก็ปรากฏว่าเห็นลูกชายที่ตายไปแล้วเธอมาเข้าผันบอกว่า สบายดี ในฐานะที่เป็นพ่อเป็นแม่ก็ต้องการให้ลูกมีความสุขยิ่ ง ๆ ขึ้นไปอีก ดิฉันอยากจะกราบเรียนถามหลวงพ่อว่า จะทำบุญประเภทไหน…. ทำอย่างไรจึงจะทำให้เขาดี ๆ ยิ่งขึ้นไปเจ้าคะ.?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวงพ่อ พระพุทธเจ้าบอกว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ที่เทวดาถามพระพุทธเจ้าว่า "ให้อะไรที่จะให้ผิวพรรณมีความสวย ให้อะไรต่อไปชาติหน้าจึงจะสวย" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าตรัสว่า "ให้ผ้าผ่อนท่อนสไบ จะได้ผิวพรรณสวยงาม" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]เทวดาถามว่า "ให้อะไรชื่อว่าให้ความสุข" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าบอกว่า "ให้ยานพาหนะ ชื่อว่าให้ความสุข"
    ผู้ถาม เอ๊ะ! ได้ข่าวว่าหลวงพ่อจะซื้อรถทัวร์หรือครับ ?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    หลวงพ่อ
    ไม่ใช่รถฉัน รถพระพุทธเจ้าท่าน ท่านบอกว่า "ลูก ศิษย์เวลานี้เขาตั้งกลุ่มขึ้นมามาก ถ้าเราไปเยี่ยมกำลังจะสูงขึ้น แล้วก็คนที่อยู่ไกลๆ เขาไม่มีกำลังจะมาได้ ต้องไปเสริม เป็นธรรมทาน"
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]นี่เป็นพาหนะนำไปนิพพานตรง [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] เออ…พูดถึงรถทัวร์ธรรมทานนึกขึ้นมาได้ พระจัณฑปัชโชต มีม้าเร็ว ช้างเร็ว เร็วกว่าปกติ เพราะว่าในสมัยชาติก่อนท่านเป็นคนรับใช้เขา เวลานั้นพระปัจเจกพุทธเจ้ามาบิณฑบาต เจ้านายบอก เอ็งไปดูกับข้าวในครัวซิมิไหม…วิ่งปรี๊ดไป กลับมาบอกมีครับไปเอามา วิ่งไปเอามา อีตอนวิ่งไปวิ่งมา เจ้านายก็อธิษฐาน [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] แกก็บอกว่า "ในฐานะผมเป็นคนรับใช้ ชาติหน้าถ้าเกิดอีกขอให้มีพาหนะที่เร็วกว่านี้ ไม่มีใครเสมอเหมือน"[/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ต่อมาเป็นพระราชาทรงพระนามว่า พระเจ้าจัณฑปัชโชต มีช้างเดินเร็วมาก ม้าวิ่งเร็วมาก [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]ฉะนั้นคนทำบุญรถทัวร์ธรรมทานอธิษฐานแบบนี้นะ "ทุกอย่างขอให้ได้เร็ว ๆ ถ้าบังเอิญจะเกิดอีกขอให้มีพาหนะสมบูรณ์แบบ เขามีอะไรขอให้เรามีอย่างนั้น"[/FONT]

ท่านที่ประสงค์ร่วมบุญ สามารถร่วมบุญได้ที่

นางสาวธัญญพัทธ์ เลิศวิทยรัตน์

เลขที่บัญชี 275-278-4445
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาหนองมน ชลบุรี
    บัญชีนี้เฉพาะงานบุญเท่านั้น

โทรศัพท์ 089-8323279

7. กายคตา

กายคตา เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ขอฝากลิงค์งานบุญค่ะ
    ### ร่วมบุญ "ราชรถเพื่อพระนิพพาน" ถวายหลวงพ่อหนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">
    "ราชรถเพื่อพระนิพพาน"

ขอ เชิญทุกท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญบริจาคทรัพย์ เพื่อซื้อรถกอล์ฟไฟฟ้า ถวายพระครูวิชัยสารคุณ ( หลวงพ่อหนุน สุวิชโย ) ในงานครบรอบอายุ 60 ปี ของท่าน ในวันที่ 5 มิถุนายน 2555

อานิสงค์แห่งการถวายยานพาหนะ

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษี) ท่านเมตตาเทศน์ตอบปัญหาธรรม ดังนี้

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    ผู้ถาม
    หลวง พ่อเจ้าขา ดิฉันได้ถวายสังฆทานชุดใหญ่ให้หลวงพ่อแล้ว ก็ปรากฏว่าเห็นลูกชายที่ตายไปแล้วเธอมาเข้าผันบอกว่า สบายดี ในฐานะที่เป็นพ่อเป็นแม่ก็ต้องการให้ลูกมีความสุขยิ่ ง ๆ ขึ้นไปอีก ดิฉันอยากจะกราบเรียนถามหลวงพ่อว่า จะทำบุญประเภทไหน…. ทำอย่างไรจึงจะทำให้เขาดี ๆ ยิ่งขึ้นไปเจ้าคะ.?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวงพ่อ พระพุทธเจ้าบอกว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ที่เทวดาถามพระพุทธเจ้าว่า "ให้อะไรที่จะให้ผิวพรรณมีความสวย ให้อะไรต่อไปชาติหน้าจึงจะสวย" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าตรัสว่า "ให้ผ้าผ่อนท่อนสไบ จะได้ผิวพรรณสวยงาม" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]เทวดาถามว่า "ให้อะไรชื่อว่าให้ความสุข" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าบอกว่า "ให้ยานพาหนะ ชื่อว่าให้ความสุข"
    ผู้ถาม เอ๊ะ! ได้ข่าวว่าหลวงพ่อจะซื้อรถทัวร์หรือครับ ?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    หลวงพ่อ
    ไม่ใช่รถฉัน รถพระพุทธเจ้าท่าน ท่านบอกว่า "ลูก ศิษย์เวลานี้เขาตั้งกลุ่มขึ้นมามาก ถ้าเราไปเยี่ยมกำลังจะสูงขึ้น แล้วก็คนที่อยู่ไกลๆ เขาไม่มีกำลังจะมาได้ ต้องไปเสริม เป็นธรรมทาน"
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]นี่เป็นพาหนะนำไปนิพพานตรง [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] เออ…พูดถึงรถทัวร์ธรรมทานนึกขึ้นมาได้ พระจัณฑปัชโชต มีม้าเร็ว ช้างเร็ว เร็วกว่าปกติ เพราะว่าในสมัยชาติก่อนท่านเป็นคนรับใช้เขา เวลานั้นพระปัจเจกพุทธเจ้ามาบิณฑบาต เจ้านายบอก เอ็งไปดูกับข้าวในครัวซิมิไหม…วิ่งปรี๊ดไป กลับมาบอกมีครับไปเอามา วิ่งไปเอามา อีตอนวิ่งไปวิ่งมา เจ้านายก็อธิษฐาน [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] แกก็บอกว่า "ในฐานะผมเป็นคนรับใช้ ชาติหน้าถ้าเกิดอีกขอให้มีพาหนะที่เร็วกว่านี้ ไม่มีใครเสมอเหมือน"[/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ต่อมาเป็นพระราชาทรงพระนามว่า พระเจ้าจัณฑปัชโชต มีช้างเดินเร็วมาก ม้าวิ่งเร็วมาก [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]ฉะนั้นคนทำบุญรถทัวร์ธรรมทานอธิษฐานแบบนี้นะ "ทุกอย่างขอให้ได้เร็ว ๆ ถ้าบังเอิญจะเกิดอีกขอให้มีพาหนะสมบูรณ์แบบ เขามีอะไรขอให้เรามีอย่างนั้น"[/FONT]

ท่านที่ประสงค์ร่วมบุญ สามารถร่วมบุญได้ที่

นางสาวธัญญพัทธ์ เลิศวิทยรัตน์

เลขที่บัญชี 275-278-4445
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาหนองมน ชลบุรี
    บัญชีนี้เฉพาะงานบุญเท่านั้น

โทรศัพท์ 089-8323279

8. panchita

[​IMG][​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์โลก

พุทธาภิเษกที่วิหาร ๑๐๐ เมตร เมื่อวันที่ ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พระสมเด็จองค์ปฐมถือว่าสร้างยากมากๆ หลวงพ่อสั่ง 30,000 พระองค์
    จัดสร้างได้เพียง 3,000 องค์เท่านั้น
    องค์นี้หล่อได้เต็มได้สวยงามมากๆค่ะ กะไหล่เดิมๆ ไม่มีสนิมเขียว
    ซุ้มสวย เปลวเพลิงกลมมน สวยงามสมดุลกันมาก พระกรรณเต็ม พระเกศเต็มจนเกิน(เหลือกินเหลือใช้)
    พระนาสิกโด่ง พระองคุลีชัดเจน ใต้ฐานอุดกริ่งทองแดง ประทับด้วยอักษรขอม "นะ"
    ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเราเลยทีเดียว
    ยิ่งสวยๆแบบนี้ หากมีกำลังปัจจัย ไม่บูชาไม่ได้แล้วค่ะ :cool:

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      250.2 KB
      เปิดดู:
      804
      ขนาดไฟล์:
      218.9 KB
      เปิดดู:
      752
      ขนาดไฟล์:
      123.6 KB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2012
  9. ภัทรวัฒน์

ภัทรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอทราบราคา พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์โลก ครับ

10. บัฟ

บัฟ สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอทราบราคา พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์โลก ด้วยคนครับ

11. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์โลก
    ขอค่าบูชาด้วยครับน้อง1000

12. panchita

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสอง สวยแชมป์ พระธาตุเสด็จ

พุทธาภิเษกที่วิหาร ๑๐๐ เมตร เมื่อวันที่ ๓ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พระสมเด็จองค์ปฐมถือว่าสร้างยากมากๆ หลวงพ่อสั่ง 30,000 พระองค์
    จัดสร้างได้เพียง 10,000 องค์เศษเท่านั้น
    องค์นี้หล่อได้เต็มได้สวยงามมากๆค่ะ กะไหล่เดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    ซุ้มสวย เปลวเพลิงกลมมน สวยงามสมดุลกัน ปลายแหลมเรียวสวย
    พระกรรณเต็ม พระเกศเต็ม พระนาสิกโด่ง
    พระองคุลีชัดเจน ใต้ฐานกลวงสวย กะไหล่สีทองวิ๊งๆ
    พิเศษ มีพระธาตุเสด็จเป็นสัณฐานกลมใสบริเวณซุ้มเรือนแก้ว 1 พระองค์ด้วยค่ะ
    อัปปมาโณ คุณอันหาที่เปรียบมิได้ -/\-

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **

เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      106.7 KB
      เปิดดู:
      564
      ขนาดไฟล์:
      106.2 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      130.4 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      98.7 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2012
  13. panchita

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 สวยแชมป์โลก

พุทธาภิเษกเป็นครั้งแรกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๕
    และอีกครั้งอย่างเป็นทางการ พ.ศ. ๒๕๓๖
    หลวงพ่อเจตนาสร้างไว้ให้ลูกหลานได้บูชาอย่างแน่นอนค่ะ
    หล่อเต็มทุกสัดส่วน กะไหล่สีทองวิ๊งๆ
    ซุ้มเรือนแก้ว โค้งมนสวยงามสมดุล
    เลี่ยมพลาสติกกันน้ำแล้วเรียบร้อย
    สวยแชมป์ๆแบบนี้ น่าเก็บบูชามากๆค่ะ

สนใจบูชาโทร หรือ PM ค่ะ

** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **

** รบกวนโอนภายใน 7 วันนะคะ **
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

14. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณสำหรับของแถมครับ
    ขอราคาพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 สวยแชมป์โลกด้วยครับ

15. panchita

[​IMG] [​IMG]

*** ปิดสองรายการนี้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ***

ขอบพระคุณทุกสายทุก PM นะคะ ยินดีกับผู้นิมนต์ไปบูชาต่อด้วยค่ะ

ขอให้มีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ สาธุ ^/\^

16. panchita

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นแรก (นั่งบัว)

สร้างจำนวนเพียง ๕๐๐ องค์ ผสมด้วยมวลสารสำคัญและทองคำ
    เป็นอีกรายการที่หายากและสร้างออกมาสวยงามเหมือนหลวงพ่อมากๆ
    ท่านยังนั่งในท่าที่ท่านนั่งประจำ ลูกหลานเรียกว่า "ท่าเงินล้าน"
    องค์พระสภาพสวยเดิมๆ ผิวเดิม ไม่ได้แต่งผิวเพิ่มใดๆ
    บริเวณแก้มขวาหลวงพ่อ มีรอยคล้ายลักยิ้มเป็นเกลียว มองดูเหมือนเลขหนึ่งไทยด้วยค่ะ
    ทั่วองค์หลวงพ่อยังมีพระธาตุเสด็จทั่วทั้งองค์หลวงพ่อหลายพระองค์อีกด้วย -/\-
    แสดงให้เห็นถึงอัปปมาโณ คุณอันหาประมาณมิได้
    เป็นกำลังใจให้ลูกหลานถวายการปฎิบัติบูชาสืบไป -/\-

สนใจบูชา โทรสอบถามหรือ PM ค่ะ

เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

17. panchita

พระคำข้าวและพระหางหมากมหาลาภ ถุงเดิมวัด 10 องค์

พระสภาพสวยสมบูรณ์มาก เจ้าของเดิมได้ทำบุญบูชาจากวัดค่ะ

บูชาถุงละ 8,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ**
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

18. panchita

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ ลืมตาพร้อมกับจิตที่สดใส

เตรียมเดินทางไปวัดท่าซุง ๓ วัน เพื่อร่วมพิธีแสดงมุทิตาจิตและงานบุญประจำปีค่ะ ^___^

19. panchita

สวัสดีค่าทุกคน กลับถึงบ้านเรียบร้อยแล้วตั้งแต่เมื่อคืน

งานครั้งนี้ สร้างความปีติแก่ใจอย่างมากเลยค่ะ

เดี๋ยวพัณณ์จะอัพภาพพร้อมเรื่องราวมาให้โมทนากันนะคะ ^__^

20. panchita

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย

ปลุกเสกในพิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒
    ด้านหน้าเป็นสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังเป็นหลวงพ่อ
    เหรียญเดียว ได้บูชาทั้ง 2 พระองค์ สุดยอดๆ
    องค์นี้สภาพเหรียญพร้อมห่วงเดิมๆ สมบูรณ์มากๆ
    สีทองเงาวิ๊งๆ น่าเก็บบูชา ราคายังเบาๆ แต่พุทธคุณเต็มเปี่ยมค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^/\^ ***

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้