{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ton_Ton [​IMG]
    เกิดถามมาว่าพี่พัณณ์อายุ เท่าไร่นี่เดาอย่างเดียวเลยครับ 555
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5555555555 พี่รู้ๆๆ 45 ปี

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    พัณณ์ขอให้พี่น้องทุกท่านคิดซะว่า เรามาได้ร่วมสนุกกันตามประสาพี่ๆน้องๆนะคะ

เรื่องความรักและเมตตากันเป็นเรื่องหลัก

รางวัลเป็นเรื่องรองลงไป ถือว่าหากได้รับมา..ก็บูชาไว้เป็นกำลังใจต่อไป

เราลองมาวัดผลการปฎิบัติที่ผ่านมากันนะคะ ไม่ว่าจะในด้านสัญญาหรือปัญญา

พัณณ์เอง ต้องบอกก่อนว่า..พัณณ์ไม่ได้เก่งหรือก้าวหน้ากว่าทุกคนเลย

เพียงแต่นำคำถามจากคำสอนของหลวงพ่อมาทั้งสิ้น

และการตัดสินนั้น พัณณ์ขอตั้งสัจจะว่า จะใช้ความเป็นกลางที่สุด

ซึ่งจะวัดที่คำตอบที่ชัดเจนที่สุดก่อน นอกจากคำตอบใกล้เคียงกันมาก

พัณณ์จึงจะพิจารณาในด้านของเวลา

ดังนั้น ขอให้ทุกคนค่อยๆพิจารณา แล้วค่อยโพสต์ออกมานะคะ

เพราะว่าจะแก้ไขไม่ได้อีก ตรงนี้ทุกท่านคงต้องใช้ความซื่อสัตย์ของตนเอง

เพราะไม่มีหลักฐานพิสูจน์ได้ บางครั้งการแก้ไขเร็วก็ไม่มีข้อมูลให้เห็น

พัณณ์ก็คิดคำถามมาล่วงหน้าบ้าง แต่ ณ ตอนนี้ มันก็ลืมๆไป

ก็เลยคิดได้ว่า..ขอให้ทุกท่านลองตั้งจิตถึงผู้มีพระคุณ หากท่านจะได้รับรางวัลใดเพื่อเป็นกำลังใจ

ขอให้ตอบคำถามในข้อนั้นๆได้โดยง่าย ลองน้อมใจไปกราบผู้มีพระคุณทั้งหลายดูนะคะ

เพราะมีบางคำถามพัณณ์จะใช้ความรู้สึกสดๆ ณ เดี๋ยวนั้นด้วยค่ะ

ขอให้ทุกท่านโชคดีค่า ^___^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  3. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พรแม่ศรี, fangaee, sittichaos, panchita+, Panda Master, Ton_Ton

5 รางวัล พอดีเลย :cool:

4. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ห้ามดูตำรานะครับ ห้ามหาใน internet ด้วยครับ ต้องซื่อสัตย์กับตัวเองนะครับ เพราะถ้าผิดไปจากเจตนาของผู้ให้ก็เท่ากับผิดศีลข้อ 2 นะครับ

5. ^^ploy^^

^^ploy^^ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>^^ploy^^, karlong, Pongpat86+, maharaj, panchita+, ป.คุณูปการ, นิลกาล๑๓, รัตนภูมินทร์, fangaee, Panda Master, Ton_Ton
    เย้ เย้ พี่ทศไปนอนแล้วอ่า...

6. พรแม่ศรี

รับทราบจร้า แต่ดูโพยได้ใช่มะ กร๊ากๆๆๆๆ

เง้อ...เดี๋ยวนี้มีตาพงค์พัฒน์เป็นคู่หู แล้วลืมพี่เลยนะ เง้อ..จำไว้ ๆ ๆ

7. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ใกล้เวลาแล้วค่า อีกประมาณสิบนาที ^___^

สำหรับคนที่พิมพ์ไม่เก่ง..ไม่ต้องกลัวนะคะ

ใจเย็นๆ ค่อยๆพิมพ์ ดูให้เรียบร้อยว่าชัดเจนที่สุดแล้วค่อยโพสต์

คำถามแรกนั้น พัณณ์จะให้เวลา 15 นาทีนะคะ

แล้วจึงพิจารณาคำตอบของแต่ละท่าน

ขอให้อ่านคำถามให้ดีๆนะคะ แล้วตอบให้ตรงประเด็นและชัดเจนที่สุดค่ะ ^___^

8. พรแม่ศรี

ถามว่าสังโยชน์ 10 มีอะไรบ้าง มีใครตอบได้บ้างเนี่ย (ห้ามดูหนังสือและเนท )ยากนะ

9. ^^ploy^^

^^ploy^^ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    555...พี่ทศตอบได้ช่ายป่าวค๊า..จะยกรางวัลให้พลอยด้วยชิมิคะ..อิอิ
    :cool:

10. JYR

คุณพัณณ์จะเริ่มที่รางวัลไหนก่อนดีครับ เอารางวัลที่ 1 ก่อนเลยมั๊ยครับ

11. fang_aee

fang_aee เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆ จำไม่ได้เลยครับ

12. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 16 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> Ton_Ton, ^^ploy^^, ลูกเรือ, ลูกคนที่ 62, หูกาง, zukus, fangaee, Panda Master, Pongpat86, Koratpad, นิรัช, atitap, panchita+, รับโชค, นิลกาล๑๓</td></tr></tbody></table>
    มากันเต็ม เลย มหกรรม F5

13. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

จะลองดูอ่านมาก็แยะ รู้ก็เยอะ แต่จำไม่ค่อยได้นะซี่ ลองดู

14. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    <table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"> <tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> รับโชค+, ป.คุณูปการ, รัตนภูมินทร์, sittichaos, นิลกาล๑๓, phuwadol, พรแม่ศรี, ^^ploy^^, นิรัช, หูกาง, zukus, Ton_Ton, panchita

บ้านนี้อบอุ่นดีจัง สวัสดีครับทุกท่าน สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้าครับ ไม่เจ็บ ไม่จน ร่ำรวย ร่ำรวย ร่ำรวยทุก ๆ ท่านนะครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

15. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

รอสักครู่นะครับ กลั่นกรองคำถามสักครู่...........

16. JYR

สวัสดีปีใหม่คร้าบทุกๆ คน

17. sittichaos

sittichaos เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    ตอบได้ แต่อาจสะกดไม่ถูกได้มั้ยครับ

18. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ 10 ข้อ นะ คุณทสสสสสสสสสสสสสสง่ายไป

19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวแรกก็สะกดไม่ถูกแล้วครับ

20. พรแม่ศรี

แสดงว่าคุณเชาว์สมองดี ความจำดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้