{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    รบกวนตื่นมาคุยกันหน่อยครับ ไปเที่ยวมาหนุกมั๊ย เป็นไงมั่ง :z1

hello4

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    แหะๆ หลับไป 10 ชม.เต็ม ๆ สนุกและประทับใจมากค่า

ได้เรียนรู้วัฒนธรรมและความเป็นอยู่ที่ต่างกัน

แต่สิ่งที่แหมือนกัน คือ ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้แรงงาน

และทำเพื่อความสุขของขันธ์ 5 ทั้งสิ้นค่ะ

พวกเราโชคดีมาก ที่ได้รู้ว่าความสุขที่แท้จริงอยู่ที่ไหนนะคะ ^__^

3. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาดันให้พี่พัณณ์ครับ

4. panchita

ลั้ลลา | Facebook

พี่ๆน้องๆคะ เข้าไปชมกันเพลินๆนะคะ แฮร่ พัณณ์อัพรูปจนเมื่อยเลย ^^'

5. Pongpat86

6. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ดูแล้วน่าไปเที่ยวมากเลยนะครับ ^-^ ^__^ baimin

<TABLE><TBODY><TR><TD>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    mak mak na ka.

แปลว่าอะไรอะ (deejai)

8. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    คุณพัณณ์แต่งตัวสวยจัง อิอิ นึกว่าจะไปเดินแบบซะอีก:z6

9. panchita

น่าไปเที่ยวค่ะ สนุกประทับใจดีค่ะพี่ชัย

อิอิ..มากมากนะคะ

555 คุณหมีก็ชมกันเกินไป ^-^

ที่นั่นเขาเป็นเมืองแฟชั่น แต่งได้เต็มที่แบบมั่นใจ

อยู่เมืองไทย พัณณ์ไม่กล้าแต่งแน่ค่ะ แหะๆ

10. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จารุ [​IMG]
    mak mak na ka.

แปลว่าอะไรอะ (deejai)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อิอิ..มากมากนะคะ

นึก ว่า รักมาก ๆนะคะ ฮิฮิ

11. panchita

555 คร่า...รักมากด้วยค่ะ ^^

12. panchita

สมบัติพ่อให้แบ่งให้บูชามีดังนี้ค่ะ...^___^

เหรียญยุทธภูมิ (เหรียญกองทุน)

เป็นเหรียญโลหะชุบทองลงยาสีแดง รูปดาว ๘ แฉก
    รูปพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระบรมราชินีนาถ _/\_
    เหรียญนี้หลวงพ่อแจกเจ้าหน้าที่ ที่ช่วยงานศูนย์สงเคราะห์ผู้ยากจนในถิ่นทุรกันดาร
    เหรียญสภาพสวยเดิม เก็บบูชามาอย่างดี สมบูรณ์สุดๆค่ะ ^___^

** บูชา 1,600 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>

พระหางหมากมหาลาภปิดทอง
    ปลุกเสกงานเป่ายันต์เกราะเพชรเมื่อ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓
    หลวงพ่อเคยกล่าวไว้ว่า
    " สำหรับหางหมากหรือหางพลูนั้น เมื่อเสกหมากก่อนฉันแล้วนำหางพลูที่เหลือ
    มาผสมกับผงทำเป็นพระ แล้วนำเข้าพุทธาภิเษกอีกครั้ง
    สำหรับผลนั้น มีความต้องการในทางลาภมากที่สุด และอย่างอื่นก็ขอท่านไว้ทุกอย่าง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    ให้ผลเป็นพิเศษแด่ท่านที่นำไปบูชาในระยะใกล้มาแล้ว ขอให้ถามผลจากท่านที่เคารพจริงก็แล้วกัน
    สำหรับพระหางพลูนี้มีผลเช่นเดียวกัน แต่หนักไปในทางที่พูดเป็นที่จับใจคนมีลาภสักการะเสมอกัน "

องค์นี้ปิดทองได้เรียบร้อย สวยมากนะคะ เนื้อพระด้านหน้ายังมีคราบแป้งเดิมๆ
    ด้านหลังก็ปิดทองสวย เนื้อพระสีแดงส้ม อักษรชื่อหลวงพ่อคมชัดมากค่ะ

** บูชา 600 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

เหรียญพระยืนสามสิบศอก

เป็นเหรียญโลหะสีนาก สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๓๓
    เหรียญสภาพสวยสมบูรณ์ เก็บบูชาได้เดิมๆ จริงๆค่ะ ^__^

** บูชา 1,500 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

พระคำข้าวรุ่นพิเศษ พระธาตุ ๕ พระองค์

ปลุกเสกในวันเป่ายันต์เกราะเพชร ๘ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๓๕
    ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธชินราช ด้านหลังบรรจุผลคำข้าวและมีรูปยันต์เกราะเพชร
    องค์นี้สวยสมบูรณ์จริงๆค่ะ องค์พระคมชัด พระพักตร์ยิ้มสวยงาม
    ด้านหลังยันต์คมชัด ผงพระคำข้าวอุดเต็ม ^___^

** บูชา ๒,๗๐๐ บาท ** ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท

</FIELDSET> พระคำข้าวมหาลาภรุ่น ๒ ปิดทอง

ปลุกเสก ๒ ครั้ง เมื่อ ธันวาคม ๒๕๓๓ และ พฤษภาคม ๒๕๓๔
    หลวงพ่อบอกว่า "เสกข้าว ๓ เดือนขาดสักวันหนึ่งไม่ได้
    คำไหนอร่อยมากคำนั้นไม่กิน เอาออกเก็บ สำหรับฉันนี่
    พระท่านบอกคำแรกไม่ต้องกิน กับข้าวที่ดีที่สุดผสมก่อน เสกเก็บนะ "

คัดมาสวยๆ ให้เก็บบูชากันค่ะ นอกจากเนื้อพระที่เนียนสวยมากแล้ว
    การปิดทอง ปิดได้อย่างเรียบร้อยสวยงามจริงๆ แบ่งให้ในราคาพิเศษค่ะ ^___^

** บูชาคู่ละ 900 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </FIELDSET>

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0 โทร.080-4322300

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2010
  13. Pongpat86

14. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

15. panchita

อรุณสวัสดิ์ค่ะ น้องพัฒ พี่ชัย และทุกคน

อากาศเปลี่ยนแปลงอีกแล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ^__^

16. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    สวัสดีวันหยุดครับน้องพัณณ์...หายๆไป ไปเที่ยวไหนมาเอ่ย..สบายดีนะครับ

17. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

จากเว็บวัดท่าซุง
    ประกาศข่าวดีที่น่ายินดีและเป็นมงคลของเราเหล่าลูกหลาน

*** วันที่ ๕ ธ.ค. พระครูปลัดอนันต์ พทฺธญาโณ
    เดินทางไปที่วัดพิชยญาติการาม วรวิหาร เวลา ๑๙.๐๐ น.
    เพื่อน้อมรับสมณศักดิ์พัดยศในตำแหน่งพระครูฐานานุกรมที่ "พระครูปลัดสุวัฒนสมาธิคุณ"
    จาก พระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณ พระพรหมโมลี (สมศักดิ์ อุปสโม) ป.ธ.๙, Ph.D.
    กรรมการมหาเถรสมาคม, เจ้าคณะภาค ๑
    ขอเชิญคณะศิษย์ฯ ร่วมแสดงอนุโมทนามุทิตาจิต
    เนื่องในวโรกาสอันเป็นมงคลนี้โดยพร้อมเพรียงกัน

18. panchita

สวัสดีค่ะพี่แก้ว พี่ชายที่น่ารักเสมอ ช่วงนี้เหนื่อยๆค่ะ ขอพักสักหน่อย

แต่งานธุดงค์ก็จะไปแน่ค่ะ แล้วพบกันนะคะพี่ ^___^

19. panchita

ขอบคุณนะคะที่มาแจ้งข่าวอันเป็นมงคลยิ่งนี้ให้ทราบค่ะ

20. Pongpat86

แวะมาปลุกเจ้าของร้านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้