พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    1. "เอาไว้เถอะจ๊ะ ต่อไปจะหายากจ๊ะ"
    1. เป็นคำพูดที่ท่านเจ้าพระคุณสมเด็จฯ
      พูดเมื่อเวลาท่านแจกพระให้กับชาวบ้าน
      และทุกวันนี้ก็เป็นเหมือนที่ท่านได้พูดไว้จริงๆ
    1. http://amulet.narak.com/thai_amulet/ans.php?no=3

2. pon98

pon98 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    พระมงคลมหาลาภ พระที่เป็นที่มาของผงโสฬสมหาพรหมที่โด่งดัง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008
  3. pon98

พระนางพญาคุณแม่บุญเรือน ผสมผงทรายทองนิโรธสมาบัติ วัดสัมพันธ์วงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008
  4. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โมทนากับคุณโสระครับ เมื่อปลายปีที่แล้วแอบไปนิมนต์ท่านกับพระพิมพ์นางพญามาบ้านแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    nongnooo...

5. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของพระคณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร เป็นเรื่องที่ผู้คนทั้งหลายเข้าใจได้ยากจริงๆ และไม่เหมือนกับพระสงฆ์โดยทั่วๆไป ขอเรียนให้ทราบได้เพียงเท่านี้ เท่านี้จริงๆ แล้วแต่วาสนาบารมีของท่านทั้งหลายเอง ผู้ที่ได้ประสบพบเห็นเรื่องราวต่างๆในเรื่องของคณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ส่วนใหญ่แล้วมักจะปกปิดเรื่องราวหรือเปิดเผยในเฉพาะกลุ่ม ไม่นำมาเผยในที่สาธารณะ จะเป็นเรื่องที่ผู้คนทั้งหลายมักไม่เชื่อถือ เมื่อไม่เชื่อถือ ก็จะนำไปสู่การปรามาส แต่ผมก็คงบอกอะไรมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้ว ก็ตามที่ผมบอก แล้วแต่วาสนาบารมีของแต่ละท่านครับ

โมทนาสาธุครับ
    .

6. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

7. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    อยู่แถวสำเพ็ง+เยาวราชครับ

8. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    เรียนคุณ sithiphong
    วันนี้เวลา 13.16น. ผมได้ฝากเงินผ่าน adm ktb central bangna บัญชี 1890131288 จำนวนเงิน 1000บาท เพื่อทำบุญสร้างเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตามที่ได้บูชาพระพิมพ์ไว้ และยังมียอดเหลือคงค้างจำนวน 8933บาทครับ
    ขอบคุณและโมทนาสาธุครับ
    nongnooo...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

9. rinnn

<TABLE width="60%" border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#ffffff>
    </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>
    </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>
    </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff> </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD colSpan=2>พาหนะที่สามารถเดินทางมาวัดได้ (ใกล้เคียงกับวัด)</TD></TR><TR><TD width="12%"> </TD><TD width="88%">- รถธรรมดา สาย ๑,๔,๗,๒๕,๓๕,๔๐,๔๓</TD></TR><TR><TD> </TD><TD>- รถปรับอากาศ สาย ๑,๔,๗,๒๕</TD></TR><TR><TD> </TD><TD>- รถทุกสายที่ผ่านเยาวราช,สามแยก</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://www.watsamphan.com

10. nongnooo

55555คราวนี้ผมนิมนต์ท่านก่อนคุณตั้งใจแฮะ วัดอยู่ตรงก่อนถึงเยาวราชนิดเดียวครับ ถ้ารู้จักถนนทรงวาดก็วิ่งตามถนนทรงวาดแล้วเลี้ยวซ้ายจะออกถนนที่จะออกเยาวราช วัดอยู่ซ้ายมือครับ
    nongnooo...

11. ตั้งจิต

ขอบคุณคุณกวงมากครับ เดี๋ยวขึ้นกรุงเทพ จะได้แวะไปจั๊กน่อย

12. ตั้งจิต

โอ้ว ขอบคุณคุณน้องรินมากครับ อากาศแจ่ม เส้นทางชัดเลยครับ

13. sithiphong

14. rinnn

ตั้งใจหาให้คุณ ตั้งจิต ค่ะ.. ^^

15. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rinnn [​IMG]
    <TABLE width="60%" border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#ffffff>

</TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>[​IMG]
    </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>[​IMG]

</TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff></TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD colSpan=2>พาหนะที่สามารถเดินทางมาวัดได้ (ใกล้เคียงกับวัด)</TD></TR><TR><TD width="12%"></TD><TD width="88%">- รถธรรมดา สาย ๑,๔,๗,๒๕,๓๕,๔๐,๔๓</TD></TR><TR><TD></TD><TD>- รถปรับอากาศ สาย ๑,๔,๗,๒๕</TD></TR><TR><TD></TD><TD>- รถทุกสายที่ผ่านเยาวราช,สามแยก</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://www.watsamphan.com
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เยี่ยมครับเยี่ยมจริงๆน้องริน
    หาที่จอดคอปเตอร์เองนะครับคุณตั้งจิต

(555) (555)

16. pon98

พระนี้ดีมากจริงๆ อาจารย์ประถมเคยบันทึกไว้ว่าทหารเคยยิงสู้กับ ผกค. ทหารอยู่บนศาลาวัด ยิงกันจน ผกค ล้าถอยไปไม่มีใครบนศาลาวัดได้รับอันตรายแม้นศาลาวัดเองยังไม่โดนลูกปืน ยิงข้ามไปหมด แคล้วคลาดดีเยี่ยม ส่วนเรื่องอื่นเกี่ยวกับพระมงคลมหาลาภไว้ไปถามอาจารย์เองครับว่าสูงส่งขนาดไหน

17. ตั้งจิต

ฝากไว้ก่อนนะลุง ระดับผมแล้ว คงต้องนั่งรถเมล์แล้วไปเดินถามทางต่อกะอาหมวยแถวนั้น
    ขอบคุณมากนะครับ เว็บนี้มีแต่คนใจบุญเนาะ รักทุกคนจริงๆ
    (ping)

18. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ผมเอง ก็ไม่ได้โพสเพื่อความแตกแยก....
    แต่เป็นการแสดง ข้อคิดเห็น ตามความเป็นจริง เท่าที่รู้มา เช่นกัน ครับ

หากจะอวดโอ้ ก็ได้.. เอาสักหน่อย ก็ได้..
    นาน ๆ จะปล่อยมาสักที....

"พระรอดมหาวัน" หนึ่งในเบญจภาคี
    อันล้ำ ล้นค่า ประเมิน ประมาณ นับสิบ ๆ ล้าน
    เจ้าพิธีหลัก คือ ปู่ฤาษี วาสุเทพ (ชื่อ ดอยสุเทพ ก็มาจากท่าน นั่นเอง)
    พร้อมด้วยฤาษี พี่-น้อง ร่วมกันทำพิธี....

พระฤาษีวาสุเทพฯ ก็คือ หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนาเจ้า นั่นเองครับ....

ทีนี้ พวกเราจะเชื่อกันไหม....

ผมก็ขอใช้ คำว่า....

"..ก็แล้วแต่ความคิดเห็น, ความเชื่อ และความศรัทธา ของท่านผู้อ่านครับ.."

เหมือนกัน ครับ.

....................................................................................

เมื่อก่อนที่เป็นฤาษีฯ ยังสร้างวัตถุมงคล อันทรงคุณค่า....

กาลต่อมา ผ่านไป พันกว่าปี เกิดมาบำเพ็ญบารมี และอธิจิต อีกมากมาย

แล้วชาตินี้ ก็ได้มาเกิดเป็น "พุทธชิโนรส" ตั้งแต่วัยเด็ก จน มรณภาพ

อย่างนี้ หากพูดเพียงเฉพาะในด้าน "วัตถุมงคล" เท่านั้น
    ก็เหลือเฟือ อู้ฟู่ แล้วครับ

ที่วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม วัตถุมงคลที่ท่านทำพิธีไว้ นั้น....
    100 บาท 200 บาท 500 บาท ยังมีอีกมากมาย

แต่ก็ว่าไม่ได้.. ปี สองปี นี้.. น่าที่จะหมดไปได้ เช่นกัน

ก็เล่าสู่กันฟังไว้.. ใครเห็นว่าเป็นบุญ...
    ใครเป็นลูกหลานแท้ ที่เคยเนื่องกันมา.. ก็คงทนไม่ได้....
    ที่จะต้องขวนขวาย หาเก็บไว้บ้างสักองค์ สององค์....

ภัยใหญ่ กรายกล้ำ เข้าใกล้ เต็มที

บุญใคร กรรมเขา ก็เป็นเรื่อง ธรรมดา ใช่ไหมครับ....

..................................................................................

19. sithiphong

เรื่องที่ผมพูดผิดพลาดไป ผมยินดีรับในกรรมที่กระทำ
    เรื่องที่ผมพูดถูกต้อง ผมยินดีรับในกรรมที่กระทำ

กรรมของใครก็ของคนนั้น และกรรมย่อมแสดงผลให้กับทุกๆคน
    ขนาดองค์พระโมคคัลลานะ ท่านเองก็หนีกรรมไปไม่พ้น
    ผมเองต้องยินดีรับบุญและกรรมที่กระทำเสมอ

ผมขอบคุณสำหรับหนังสือที่คุณมหาหินได้มอบให้ผม สำหรับประวัติครูบาชัยวงศา ผมเองก็ไม่ลืมครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. nongnooo

อย่าลืมมาเอาคืนนะหลาน ฟรีดอกเบี้ยครับ จาหาอาหมวย โรงน้ำแต้รึครับ(555) (555) (555)
    nongnooo...