พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โหวงกันปล่าวครับ ตาลุงข้างบ้านฝากมาลงยั่ว ลุงไฟดูด และลุงๆ อื่นครับ ปิดตาเนื้อเมฆพัด ใหญ่พอสมควร ไม่ต้องหาเห็นยังยากครับ ดีปล่าวแรงปล่าวครับ หุ หุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2012
  2. faidood

faidood Active Member

:z3ลุงหนู๋ บอกตาลุงข้างบ้านด้วยนะ อย่าไปเก็บไว้นะ อยากจะบอกแต่ไม่กล้าบอก น่ากัวนะ ต้องแจกนะ ไม่เก็บไว้นะ อย่าดื้อซิ เชื่อลุงไฟดูดนะ ดูลุงเพชรซิบอกแล้วไม่ฟัง มาว่าเราเ ซ้าซี้(ซั้ว) แล้งเป็นไงละ เห็นไหม เห็นไหม...ชิมิชิมิ:p

3. faidood

(ping-loveนี่นะ แทนลุงๆๆๆๆๆเลยละ

4. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น้องที่เรียนหนังสือด้วยกันคนหนึ่งก็ถือว่าสนิทมาก วันหนึ่งมีโอกาสตรวจดวงชะตาให้ ก็พบว่ามีดวงผีโขมดแฝงอยู่ในพื้นดวง (เหมือนลูกน้องเก่าคนหนึ่งก็มีลักษณะนี้แฝงอยู่ ได้ให้ผ้ายันต์ครอบจักรวาลติดตัว พระสมเด็จผงยาวาสนา พิมพ์ชิดซุ้มคะแนนร้อยไว้ให้ ขึ้นอยู่ว่าจะเชื่อหรือไม่) จิตบอกว่า อดีตชาติเคยไปวางยาพิษผู้อื่น ผมก็เพิ่งมาสังเกตนึกขึ้นได้ว่า ปัจจุบันนี้ เนื้อตัวเป็นจุดจ้ำๆคล้ายโรคผิวหนังแพ้อะไรซักอย่าง วิเคราะห์ดูแล้วน่าจะเป็นโรคเลือด ก็ยังอยู่ในความดูแลของบรมครู(พระพฤหัส) ยังไม่หนักเท่าไหร่ เมื่อไหร่ที่พระราหูที่สถิตย์ยังดวงชะตาโคจรมาเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละครับ อสุรินทราหูท่านรอได้ครับ เวลายังเหลือเฟือ เหลือเฟือเพียงพอที่บุคคลคนหนึ่งจะลืมซึ่งคำเตือน หากไม่หมั่นสร้างกรรมดี วันหนึ่งเกิดเหตุร้าย จะถึงบางอ้อ...

5. faidood

โฮ้ยๆๆๆ ล้อเล่นนะ เป็นไปได้ไงฟะ ไม่รู้เรื่องด้วยนะ ลุงหนู๋ รีบบอกตาลุงข้างบ้านให้ส่งมาให้โดยด่วนนะ อ้าวๆๆๆไม่ใช่ อย่าช้านะ ตาลุงเพชรนี่ไปแช่งป๋าละมั้ง ล้อเล่นน้าแล้วมันเกิดได้ยังไงละนั่นเห็นแล้วงง งง:eek: [Embarrass

6. :::เพชร:::

1
    ก๊ากกกกก ลุงไฟสูบ ยังงง ผมก็ยิ่งงใหญ่ ถามป๊าเขาก็บอกไม่รู้จำไม่ได้ วิเคราะห์ดูแล้ว เป็นไปไม่ได้กับสิ่งที่คนแก่อายุ 80 คนหนึ่งที่พยายามจะบอกว่า เขาเข้าไปอุ่นเครื่อง เพราะ 4 วันแล้วที่ยังไม่ได้อุ่นเครื่อง และรถคันนี้ก็เพิ่งซื้อมาใหม่เมื่อ 6 เดือนก่อน ขนาดช่วงน้ำท่วมยังไปช่วยขนมันไปไว้ที่สูงที่อื่นเลย ท้ายสุดมันก็ยังไม่เที่ยง ยังพังพินาศยับเยินได้ขนาดนี้ ป๊าเขาบอกว่า เขาเข้าไปอุ่นเครื่อง พอบิดกุญแจรถ รถพุ่งเลย 2-3 วินาทีเท่านั้น ทำอะไรๆก็ไม่ทันแล้ว ไม่ว่าจะเหยียบเบรค หรือดึงเบรคมือก็ตาม ที่พี่น้องวิเคราะห์เหตุการณ์ สรุปว่า เขาเข้าเกียร์ 1 เอาไว้ ก่อนหน้านี้ แล้วพอบิดลูกกุญแจ รถพุ่ง แล้วแกต้องไปเหยียบครัช(ปกติมันจะต้องพุ่ง และกระตุกดับ หากไม่แตะครัช..) และคันเร่ง ไม่งั้นมันไม่พุ่งไปร่วม 10 กว่าเมตร ขนาดมีกำแพงกั้นยังกั้นไม่อยู่ ข้ามถนน 2 เลน 6 เมตร ไปชนหน้าบ้านอีกฝั่ง ที่ขำกลิ้งคือ ประกันมาดู ตอนแรกรับเรื่องนึกว่า case ธรรมดาทั่วไป พอมาดูหน้างาน อุ๊ อุ๊บ โอ๊ย งานเข้าเลยแม่เจ้าาาา!!!! รถมันกำลังจะปีนกำแพง ต้องเข้าไปช่วยแกะออกจากกำแพง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  7. Nui28

Nui28 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2011
    อยากให้ อ.เพชร ดูดวงให้ผมบ้าง เพราะตอนนี้เพิ่งลาออกจากงาน ยังหางานใหม่ไม่ได้เลยคับ อ.เพชร ช่วยดูให้หน่อยสิครับ:'(

8. :::เพชร:::

1
    เงื่อนไขผมพิสดารกว่าชาวบ้านเขาตรงที่ไม่เคยคิดตังค์ใคร แต่ก็ต้องแล้วแต่อารมณ์ผม อันนี้นิสัยเสียครับที่รักอิสระมากเกินไป แบบว่าพอใจอยากทำอะไรก็ทำ บางทีรับดวงชาวบ้านมาเป็นปียังไม่เคยดูให้ก็มี หุ..หุ..รับเงื่อนไขแบบนี้ได้ก็ส่ง PM แจ้งว.ด.ป.เข้ามาได้ครับ แล้วอย่าสงสัยว่า ทำไมยังไม่ตอบ ไม่อยากตอบก็ไม่อยากตอบครับ เงื่อนไขง่ายๆ แต่ทำใจลำบาก...

9. :::เพชร:::

1
    สนใจ"ใต้ฐานพระ"มากกว่า หุ..หุ..

10. :::เพชร:::

1
    แนะนำลุงอ.จ.newcomer ครับ :cool::cool: ตำราโบราณเยอะ ลูกศิษย์ของปรมาจารย์ด้านเลข ๗ ตัว อ.จ. เจ.......

11. faidood

มันก็ยังงงงงอยู่ แต่ตอนนี้หายงงงงแล้วละ รถยุโรปนะ ถ้าเข้าเกียร์ไว้ไม่ใช่ตำแหน่งจอดละก็สตราท์ไม่ติด ????รับโทร..บ่อย ว่ารถสตารท์ไม่ติด ถามกลับไปว่าเกียรอยู่ตำแหน่งไหน????เท่านั้นละ หายงงงงทั้งบีเอ็ม สามแฉก ทุกชีวิตไม่ปลอดภัยในทางปืน เพราะฉนั้นสรุปได้เลยนะ เข้าเกียร์ค้างไว้ แล้วเสียบกุญแจบิดสตารท์ เครื่องก็พุ่งไปข้างหน้าทันที แล้วก็ตกใจทำอะไรไม่แพง เหยียบเบรค เป็นคันเร่งมันก็พุ่งไปอีกโอ้ยไม่หยากจะนืก เลยว่าลูกจะแช่งป๋าตัวเองได้นิ

12. nongnooo

หลานอยากให้ดูดวงให้บ้างครับ ลุง อ.เพชร คำถามผมสั้นครับ รอนานแล้วเมื่อไหร่ พอร์ตผมจะแตะพันล้านบาทครับ หุ หุ

13. faidood

(สนใจ"ใต้ฐานพระ"มากกว่า หุ..หุ..<!-- google_ad_section_end --> ) นี่ยังคิดอยู่นะว่าเอ๊ะๆๆๆอ้ะๆๆๆ อุ๊ๆๆๆยังไงอยู่นะกะคนที่คิดอะไรกะป๋าของตัวเอง(ลุงไฟสูบคิดมากไปหรือเปล่านะ) ชิมิชิมิ:p<!-- / message --><!-- sig -->

14. :::เพชร:::

1
    ป่าวแช่งงง ป๊าผมยังไม่ถึงฆาต นี่แค่เป็นลางเตือนเหตุ 3 เดือนก่อนตกหลังคา 2 เมตรกว่า มาเมื่อวานรถพุ่งชนกำแพง ล้วนเกี่ยวกับระยะทางทั้งนั้น รู้ทันความตายก็โกงความตายได้ หุ..หุ..ผมรู้ว่าป๊าผมจะไม่ได้เสียชีวิตเพราะเหตุเหล่านี้..ผมเทียบดวงพี่น้อง 4 คน พบว่า ทุกคนมีเรื่องหนึ่งตรงกัน จึงค่อนข้างมั่นใจ และยิ่งเมื่อไปเทียบกับภพยิ่งชัดใหญ่ เผาธงได้เลย ...

15. :::เพชร:::

1
    ก๊ากกกก ถามแบบง่ายๆ ก็ใช้วิธีง่ายๆเสี่ยงดวงเอา ขอ 3 เลขเรียงกัน ตั้งแต่เลข 0-21 ครับ..

16. faidood

ว่าจะให้ดูให้หน่อยนะว่าที่ว่า"แก่ไวตายไว หรือตายช้า " ก็ไม่กล้าเลยละ รมย์บ่อจอย:p

17. Nui28

Nui28 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2011
    เอาอย่างนั้นเลยหรือครับคุณ nongnooo

18. nongnooo

อ่า ขอลองหน่อยครับ 18-19-20 ครับ ลุง อ.เพชร หุ หุ

19. nongnooo

ความเชื่อ คนจีนว่าเนื้อไก่จะหวาน สดกว่าครับ หุ หุ

20. :::เพชร:::

1
    ที่ดัชนี 1100-1300 ยังไม่รู้สึกพอใจ..แสดงว่า ที่ตั้งใจไว้ เป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอน!!

ที่ดัชนี 1301-1500 จุด จะเป็นจุดสูงสุดที่ทำได้

ที่ดัชนี 1501-1700 จุด จะมีความสุขมากกว่าที่ตั้งใจไว้เพียง port โตเท่านั้น..