พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    บางที่น้ำหนักขององค์พระหนักเกินไปเวลาแขวนทำให้ปวดคอเวียนหัว
    ลองกำภาวนาดูครับ ว่าอาการจะเกิดเหมือนเดิมหรือเปล่าถ้าไม่เป็นก็แสดงว่าเรารับน้ำหนักขององค์ไม่ไหวต้องเปลี่ยนองค์เล็กลงน้ำหนักจะได้ไม่มากเกินไป

กรณีของผม ผมไม่ได้แขวนคอเลยไม่เกียวกับเรื่องน้ำหนัก
    ผมลองกำพระปรอทเพียงองค์เดียวแล้วภาวนาอาการเวียนหัวไม่เกิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  2. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ปรอทชมพูนุช กับปรอทหุงชุด 3 องค์ เป็นคนละเนื้อกัน
    ถ้ามีกำลังไม่เดือนร้อน ก็น่าบูชาทั้งหมดครับ

3. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า เก็บเนื้อไหนก็ได้ไว้สัก 1 องค์ก่อนก็ดีครับ

แล้วที่เหลือค่อยมาคิดทีหลัง ทำบุญแค่ไหนแล้วชีวิตเราไม่เดือดร้อน ไม่เสียดายภายหลัง ก็ทำบุญเท่านั้นครบ

4. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ผมว่าน่าจะเกิดอาการปรับธาตุของพระปรอทกับร่างกายของคุณครับ ผมว่าก่อนที่ขึ้นจะใส่หรือมาทำสมาธินั้น สิ่งแรกคือบอกกล่าวกับพระปรอท แล้ว
    อธิษฐานบอกกล่าวขออมาก่อนนะครับ จากนั้นก็ลองปฏิบัติดูครับ ผมว่าอาการที่แสดงให้เห็นรือให้ทราบต้องบอกอะไรบางอย่างนะครับ ขอบคุณครับ

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับน้องกรค่ะ ตอนที่คุณนัทนำพระปรอทนักษัติมาให้แขวนวันแรกก็มีอาการแปลกๆเหมือนกันคือหายใจเข้าออกไม่ถนัดฟึดฟัดเหมือนคนเป็นหวัดค่ะ เป็นอยู่สองวันทำยังไงก็หายใจไม่โล่ง อึดอัดคัดจมูกแต่ร่างกายรู้สึกแข็งแรงสดชื่น แต่หลังจากพ้นสองวันไปก็ดีขึ้น ทุกวันนี้ก็ไม่มีอาการไรเลย ของดีเดี๋ยวต้องคืนให้เจ้าของแล้วค่ะ ภัทรต้องเอาพระของภัทรเองไปทักเชือกให้เสร็จก่อนคุณนัทมารับพระกลับค่ะ

สวัสดีทุกท่านรอบกระทู้เลยค่ะ

6. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีกับพี่น้องชาวปรอททุกท่านที่ได้รับการตอกฝังคตปรอท(ที่หลวงปู่ เน้นย้ำต้องที่หลวงปู่) ท่านจะไม่รู้จักคำว่า "เป็นไข้" อีกเลยตลอดชั่วชีวิต (forever and forever)

7. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับลูกตุ้มปรอทที่ส่งมาให้แล้วนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

8. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ผมลองไม่ใส่แต่กำนั่งสมาธิก็เป็นอะครับ สงสัยธาตุขันธ์มันรับพลังไม่ไหวมั๊ง
    แล้วพลังก็แรงน่าดูชมนะครับ ถ้าเป็นนักมวยก็ประมาณเขาทราย ประมาณนั้น
    เส้นประสาทเลยรับพลังไม่ไหว

9. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบโกวเล้งเหมือนกันครับ อ่านมากๆเลยร่ำสุราตามไปเลยครับเมื่อก่อนนี้
    ขออนุญาตท่านเอาคำคมมาเป็นลายเซ็นต์บ้างได้ไหม อิอิ

10. หน้ากากเสือ

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ เดี๋ยวจะลองดู กลัวอย่างนึงคือกลัวท่านไม่อยากอยู่กับผม
    เลยทำให้มึนหัวหรือเปล่าก็ไม่รู้ หุหุ
    แต่พระนักษัตรผมไม่มีน และลองจับพลังดูรู้สึกว่าอ่อนกว่าพระปรอทชมพูนุช สงสัยต้องเอาพระนักษัตรมาใส่ซะก็ไม่รู้

ผมมีพระปรอทแม่ซื้ออีกองค์ก็ไม่หนักไม่มึนเหมือนพระปรอทชมพูนุชนี้เลยครับ
    แต่พลังก็สูงมากเกือบเท่าพระปรอทชมพูนุช อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวโปรดใช้วิจารณญาณค๊าบ

11. หน้ากากเสือ

สวัสดีครับคุณภัทร ได้ยินชื่อเสียงท่านมานานแล้ว :cool:
    ของผมพระนักษัตรไม่เป็นอะไรเลยครับ สงสัยต้องเอาพระนักษัตรมาใส่แต่ไม่รู้จะเลี่ยมยังไง ขอบคุณมากที่แนะนำครับ

12. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    ปรกติอาราธนาพระปรอดหลวงปู่ติดตัว(หลายแบบหลายพิมพ์สลับกัน)ก็รู้สึกว่าพลังแรงดีชอบมากๆ แต่ร่างกายก็ไม่เป็นไร รู้สึกสดชื่นดี แต่วันนี้ลองเอาลูกสะกดที่ได้มาใหม่มาใช้รู้สึกมึนหัวมาก หนักไหล่ทั้งวันเลยครับไม่ทราบว่าเป็นอะไรแน่ท่านใดใช้แล้วเป็นอย่างนี้บ้างหรือไม่ครับ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

13. หน้ากากเสือ

อย่างนั้นเลยหรือครับ น่าสนใจมาก:cool:
    กลัวแต่ว่าธาตุขันธ์ผมมันจะรับไม่ไหว อยากอยู่เหมือนกันครับ แต่กลัวตอกไปแล้วรับไม่ไหวต้องไปผ่าออก นี่ก็คิดแล้วคิดอีกอยู่เนี่ย กลัวๆกล้าๆ เฮ้อ..หนักใจ

14. หน้ากากเสือ

ผมก็เป็นครับขนาดพระปรอทชมพูนุชนะครับ ถ้าเอาลูกสะกดมาสงสัยมีหวังมึนหัวแตกเลย แต่ที่ผมค่อนข้างมั่นใจคือ การมีนหัวนี่เกี่ยวข้องกับระบบประสาทในร่างกายแน่นอน และเส้นประสาทที่รับรู้เรื่องพลังต่างๆอย่างพลังเหนือธรรมชาตินี่ก็เกี่ยวกับเส้นประสาทตัวนี้ซะด้วยครับ จึงรู้สึกหนักมีนหัว
    ถ้าคาดเดาผมว่าเส้นประสาทตัวนี้ยังไม่แข็งแรงพอมังครับ (เหมือนผม)
    อย่างที่คุณภัทรอังคารว่า ต้องลองใส่ให้ชินกระมัง
    ใครพอมีความรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

15. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

"ร่ำสุรากับสหายรู้ใจ แม้พันจอกก็ยังน้อยไป'

คำคมของท่านโกลเล้ง
    โดนใจดีนะครับ เชิญหยิบตามใจชอบครับ

16. หน้ากากเสือ

ม่ายมาว... พันจอกผมก็ยังม่ายมาว...คร่อกๆๆ...
    ถ้าจอกละพัน ก็เมาเละแน่ หรือจอกละ แสน สักสองแสนหกเป็นไง
    เมาตายห่ะ...หุหุหุ ดูเหมือนจบแต่คิดว่าไม่ง่ายนะผมว่า
    ท่านnutชอบอ่านเรื่องไหนโกวเล้งมากที่สุด
    ผมชอบ ชุดเล็กเซี่ยวหงส์ที่สุด อ่านสบายๆดี อ่านหลายเที่ยวแล้วรู้ทั้งรู้ยังเสือกอ่านใหม่อีกแปลกไหมครับท่าน 5555 อันอื่นก็ชอบหมด

17. nut1663

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nut1663 [​IMG]
    "ร่ำสุรากับสหายรู้ใจ แม้พันจอกก็ยังน้อยไป'

คำคมของท่านโกลเล้ง โดนใจดีนะครับ เชิญหยิบตามใจชอบครับ

</td> </tr> </tbody></table>
    ม่ายมาว... พันจอกผมก็ยังม่ายมาว...คร่อกๆๆ...
    ถ้าจอกละพัน ก็เมาเละแน่ หรือจอกละ แสน สักสองแสนหกเป็นไง
    เมาตายห่ะ...หุหุหุ ดูเหมือนจบแต่คิดว่าไม่ง่ายนะผมว่า
    ท่านnutชอบอ่านเรื่องไหนโกวเล้งมากที่สุด
    ผมชอบ ชุดเล็กเซี่ยวหงส์ที่สุด อ่านสบายๆดี อ่านหลายเที่ยวแล้วรู้ทั้งรู้ยังเสือกอ่านใหม่อีกแปลกไหมครับท่าน 5555 อันอื่นก็ชอบหมด<!-- google_ad_section_end --> __________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อารมณ์ทุกข์ใดๆเป็นเหมือนพลังงานชนิดหนึ่ง

เล็กเซี่ยวหงส์ ก็ชอบครับ สลับซับซ้อนดี แหะ ๆ
    พออายุมากขึ้น อ่านแต่ตะครั้ง ก็มีอะไรแปลกใหม่ ตลอด ...( ยังไม่แก่นะ ...)
    โกวเล้ง อายุ ไม่มาก แต่ประสพการณ์ชีวิต มองโลกมองคนคน ระดับอ๋อง
    ออกยุทธภพ แต่วัยเยาว์
    ข้าน่้อย ขอคาราวะ 10 จอก แฮ่...

ดุจากรูปแทนตัว น่าจะเป็นแฟน
    ดาเตะ นาโอโตะ ด้วยนะครับ

เอาเพลง ตอนจบหนังมาฝาก รำลึก ความหลังกัน Classic ....มากครับ

[BIGVDO]http://img163.imageshack.us/img163/5143/82573804.mp4[/BIGVDO]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  18. nut1663

โดนผมทำของใส่ หรอปล่าวครับ 555 ถึงมีอาการมึนงง

ผมไม่ค่อยว่างเลย ไม่งั้น จะเอาไปทำให้ อาการมึนๆ หนัก ๆ อาจเกิดจาก ปรอท ไล่ เอาของไม่ดี ออกจากร่างกายก็เป็นได้นะครับ อาจต้องปรับตัวซักพัก เหมือนเครื่องบิน กำลัง จะขึ้นอาจโคลงเคลงบ้าง พอขึ้นแล้ว ก็ นิ่มเลย

ถ้ามึนมาก ก็ แช่น้ำ ทั้งกินทั้งทาไปเลย ปรับทั้งนอกทั้งใน พอเข้าที่แล้ว ก็ สบาย

แต่ถ้ายังไม่หาย น่าจะหา ลป.ท่านเมตตาดูให้นะครับ ไม่ก็ โทรปรึกษาป้าแอ๋ว ดู :cool:

19. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะท่านหน้ากากเสือ เห็นรูปแทนตัวท่านแล้วนึกถึงสมัยเด็กๆที่ชอบนั่งมองทีวี อ้าปากหว๋อดูหน้ากากเสือนี่แหละ ชอบค่ะรูปสวยดีเข้าใจหามา บังเอิญภัทรชอบอะไรที่เกี่ยวกับเสือหมดเลย เพราะ.....แหะๆๆๆ มะบอกน่ะ ท่านไปได้ยินชื่อเสียงภัทรมาจากไหนหร๋อเจ้าค่ะ ว่าแต่ว่าสิ่งที่ท่านได้ยินมาหวังว่าคงจะเป็นในแง่ดีๆบ้างนะค่ะ แต่ภัทรก็ไม่ใช่อะไรที่ดีๆทั้งหมดหรอกค่ะท่าน มีทั้งดุดัน เหี้ยมโหด ห้าว ภัทรจัดไปตามกาลเวลาและโอกาสค่ะ 55555

พระนักษัตรภัทรเอามาแช่น้ำดื่ม ช่วงนั้นเจ็บคอมากหายเป็นปลิดทิ้งแล้วนะค่ะ แต่ที่มึนหัวอยู่สองวันเป็นเพราะว่าก่อนหน้านี้ภัทรไปเอาพระปรอทของที่ัวัดอื่นมาแขวน โหแทบเอาชีวิตไม่รอด มึนงงเพลีย หมดแรงจะเป็นลมล้มพับให้ได้ ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะพระปรอท (ของที่อื่นที่เราแขวนอยู่) ก็พอดีมีคุณนัทขี่มาขาวมาช่วยไม่งั้นคงจะแย่ คุณนัทนำพระนักษัติปีม้า มาให้แขวนแทนองค์ที่แขวนอยู่ พอใส่ไปปุ๊บ รู้สึกอาการดีขึ้นทันตา จะว่าไปแล้วเหมือนโม้ แต่เป็นเช่นนั้นจริงๆค่ะ อาการที่เป็นมันอันธหายหายไปหมด แต่พอแขวนพระนักษัทหลวงปู่สองวันแรกหายใจไม่ออก เวลานั่งสวดมนต์รู้เลยว่ามันแน่นที่จมูกต้องสูดลมหายใจเข้าออกลึกๆหลายๆรอบถึงจะหาย ตอนนี้ภัีทรมีพลังเต็มเปี่ยมนะ เพราะแขวนพระนักษัติของคุณนัทอยู่ทุกวัน ก็คิดดูจิ ทำงาน 8 โมงเช้า เลิกห้าทุ่มครึ่งมาเป็นเกือบจะเดือนแล้วยังไม่น๊อคเลย ถ้ารองไม่ได้แขวนพระสิป่านนี้หงายท้องตึงไปตอนไหนแล้วก็ไม่รู้ค่ะ พระนักษัติทำน้ำมนต์รักษาโรคได้ดี ภัทรรองทำให้แขกที่มาพัก แล้วก็ตัวเองทานมาแล้วนะค่ะ ดีหาที่สุดไม่ได้

นี่ท่าน jae-in ก็ได้เมตตามอบลูกตุ้มปรอทมาให้ แต่ยังไม่ได้รองใช้เลย ได้มาก็ไปเ็ก็บงำไว้อย่างดี กลายเป็นของรักของหวงอีกชิ้นนึง ไม่กล้าเอาออกมาพกพาเพราะกลัวหายเดี่ยวจะหาไม่ได้อีกแล้วเลยยังไม่เห็นสรรพคุณแล้วถ้านำมาใช้ไม่รู้จะมีผลต่อร่างกายอย่างไรบ้าง กะว่าว่างจากภาระกิจอันหนักอึ้งเมื่อไหร่ จะเอาออกมาลองใช้ดูซะหน่อย เดี๋ยวไม่งั้นท่านเจ้าของที่ให้มาจะคิดเสียดายอยากได้คืน ให้แล้วไม่เอาไปใช้ คิกๆๆ

พระันักษัติ เลี่ยมแบบทักเชือกเหมือนที่คุณนัทให้ภัทรมาสวยดีนะค่ะ เปิดหน้าเปิดหลัง ใช้ได้กับทุกสร้อย ภัทรก็จะเอานักษัติเสือของภัทรไปทักเชือกแบบนี้แหละ ทนดีด้วยค่ะ ใส่อาบน้ำทุกวันจนป่านนี้ยังไม่เปื่อยไม่ขาดเลย หรือไม่ก็เลี่ยมสแตนเลส หรือพลาสติก เปิดหน้าเปิดหลังแล้วแต่ชอบนะค่ะ แต่ภัทรชอบแบบเชือกเพราะน่ารักดี เหมือนคนใส่เคย คิกๆๆๆๆ ห้ามแหวะกันนะเจ้าค่ะ

20. ภัทรอังคาร

สงสัยถ้าจะโดนจริงๆ เพราะเป็นอาการหลงไหลได้ปลื้มมากเลยนี่ค่ะ หลงไปทางไหนก็ไม่รู้อะ 555 ล้อเล่นนะค่ะ ภัทรเป็นแบบนี้แหละ มึนงงเวลาได้อะไรฟรีๆอะ ถ้าเสียตังค์นะไม่มึนหรอกค่ะคุณนัท พอไม่ได้เสียตังค์ก็เลยงงว่า อ้าว แล้วไมมาอยู่กับเราได้ อิอิอิ

แงๆๆ ก็คุณไม่ค่อยว่าง ภัทรก็ไม่มีเวลา เลยไม่ได้ไปถักซะที พระนักษัติปีเสือตั้ืงแต่ภัทรได้มาจากน้าอุมา ก็นำมาแช่น้ำดื่มหลายรอบแล้ว จะเป็นปรอทเกิ้ล หนึ่งเดียวคนนี้อยู่แล้วค่ะ ว่าจะรีบๆเอาไปถักเพื่อนำมาขึ้นคอเผื่อจะได้เสริมดวง เสริมชะตาชีวิตให้มั่งคั่งร่ำรวย ยิ่งกว่านายกคนเก่า จะได้นำเิงิน นำปัจจัยไปถวายวัดหลวงปู่ ให้หลวงปู่ท่านสร้างวัดให้สำเร็จลุล่วงโดยเร็ววัน แล้วจะได้มีเงินทุนไว้กวนยามากๆ มาให้ท่านๆทั้้งหลายได้บูชาเพื่อเป็นอมตะกันอีกด้วย แต่เรื่องของเรื่องยังหาที่ถักไม่ได้เลยนี่สิ ตลาดนัดซอยบัวขาวมีวันไหนบ้างค่ะคุณนัท ถามรอบที่สามแล้วนะ แง แง มะยอมตอบเค้าสักที จะได้ไปทำให้เสร็จๆอ่ะค่ะ

ไม่มึนไม่ไรแล้วค่ะ ตอนนี้แข็งแรง ทำท่าจะเป็นหวัด แต่ก็เป็นได้แค่น้ำมูำกไหล นอกนั้นไข้ อาการตัวร้อนอะไรไม่เคยเกิดขึ้นเลยอ่ะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนหร๋อ ป่านนี้นู่นโรงพยาบาลศิริกิต์เป็นที่เรียบร้อยไปแล้วภัทร

ขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติทักมา หรือตอบโพส ดีใจมาก นึกว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวในที่นี้แล้วจะถูกมองข้าม มะมีใครสนใจเสียแล้ว 555 แบบว่าขี้น้อยใจนะ รู้ไว้ด้วยเน้อ พูดอะไร โพสไรก็ขอให้มาตอบๆให้ชื่นใจกันบ้างนะฮะ เจ้าฮะ คิกๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้