พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ ครับ ขอบคุณ ครับ

2. D-Dom

ฉบับปรับปรุงแก้ไข วันที่ 26 สิงหาคม 2553 เวลา 18:58 น.

กำหนดการเดินทาง อย่างไม่เป็นทางการ ครับ 12 กันยายน นะครับ

คณะตอกคตปรอท ครับ เอาที่ยืนยัน กันก่อนแล้วกันนะ ครับ

สำหรับผู้เดิน ทางโดยรถตู้

1. ญาณธรรม ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสระบุรี)
    2. nut1663 ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากชลบุรี)
    3. D-Dom ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    4. aoffy_s ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสมุทรปราการ)
    5. คุณสัญญา ...... ตอกคตปรอท
    6. คุณชาวฟ้า ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    7. คุณร่มบุญ.......ตอกคตปรอท
    8. นาย สมพล.......ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    9. ภัทรอังคาร (ไปกราบหลวงปู่ ไม่ได้ตอกเพราะตอกไปเมื่อคราวที่แล้วครับ แล้วน้าแ๊อ๊วบอกว่าไม่จำเป็นต้องตอกเพิ่ม) (เดินทางจากชลบุรี)
    10. คุณTanagrit........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก กทม.)

สำหรับผู้เดินทางไปเอง

1-2. gasnaka ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองจากหนองคาย)
    3. 9046 + เพื่อน อีก 2 ผมตอกแล้วครับ แต่เพื่อนผมจะตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเองจากตาก)
    4. Palita N ...... ตอกคตปรอท (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    5-8. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน
    9-10. หยกเขียว ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองเดินทางจากเลย)
    11. The29 ...... ตอกคตปรอท (อยู่ต่างประเทศ ยังไม่เฟริ์มว่าจะลางานกลับมาเมืองไทยได้หรือไม่ ถ้าลาได้ก็จะไปตอกด้วย) (ขับรถไปเองจากตัวเมืองเพชรบูรณ์)
    12. คุณใบโพธิ์.....ตอกคตปรอท 1 ท่าน (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    13-14. louis07 ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    15. then ...... ตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    16. ekkorn9 ........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ รวม 3-4 คน) (ขับรถไปเองจากศรีราชา)

ผู้ร่วมเดินทาง ที่จะตอกคตปรอท รวม 23 คน
    ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหรือเปล่า ช่วยแย้งด้วยนะ ครับ

สรุปเรื่องค่าใช้จ่ายให้อีกครั้งครับ จากข้อมูลที่คุณญาณธรรมเคยให้ไว้และคุณ panamool มาเพิ่มเติมให้ครับ

1.ค่าครูตามกำลังวันเช่นวันอาทิตย์กำลังวัน6 คูณ300 เท่ากับ 1800 บาท (เราไปกันวันอาทิตย์)
    2.ค่าปรอทองค์ละ 3200 บาท
    3.ค่าบายศรีไหว้ครูบาอาจารย์ประมาณ500-800 บาทคุณอุ้มจะไปสั่งทำให้ๆช่วยกันทำบุญตามศรัทธา ไม่เน้นว่าต้องเท่าไหร่
    - ค่ารถตู้คันละ 5000 บาท ถ้าได้สมาชิกครบ 10 ก็จะเฉลี่ยคนละ 500 บาท
    - ส่วนจะรู้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเท่าใดนั้น ต้องรอให้มีการสรุปก่อน(คือรอให้สมาชิกรถตู้ครบสิบครับ)

รบกวน นิดนึง ครับ ผมอยากให้ผู้ที่เดินทางไปเอง ช่วยบอกด้วย ครับ ว่าเดินทาง จากที่ไหนกันบ้าง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2010
  3. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    แงแงแง อย่าน้า มีพวกควายธนู วัวธนูปล่อย น้องจุกอ่ะ
    แหม..นอกจา สวย เริ่ด เฉิ่ด โสด แล้วยังประมาทไม่ได้
    เล่นของอีกด้วย
    ความจริงมีพวกนี้แล้ว ยังจะกลัวอะไรล่ะเจ๊
    อิ่งอ้อยกร่อนได้สิ ถ้าเอามาหลักวิชาเคมีก็ตามที่คุณสมพลแกบอกอ่ะค่ะ
    เอาไปหลอก น้องๆเหรอ 555 น่าสนุกด้วย
    ถ้าไม่ได้ไปก็ จะส่งไปให้จ้า ไม่ต้องกลัว

4. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

อิ่งอ้อย วัตถุมงคล มหานิยม สำหรับคนที่มีกิจการค้าขายถ้าเลี้ยงไว้จะทำไห้มีเงินไหลมาเทมา การเลี้ยง ทำการขัดหน้าของอิ่งอ้อยให้เป็นสีขาวดังภาพแล้วแช่ในน้ำมะนาวอิ่งอ้อยจะเคลื่อนที่ได้ ให้เลี้ยงทุกวันพระจะได้ผลดีไม่ต้องกลัวตีกัน

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่ีงถึงบ้านจ๊ะ ช่าย อย่าประมาทนะ ของขลังเพียบเยย เค้าอ่ะ สารพัดของเลย ถึงมะเคยกลัวหรอก เบี้ยแก้ เค้าก็มี กุมารทองเค้าก็มี มีทั้งของจีนของไทย แล้วก็มีคาถา ร้อยแปด คาถาด้วยนะมีหมดเลย มีทุกคาถา จะเอาคาถาอะไรก็มีหมดแหละ อิอิอิ อ้าว แล้วถ้ามันกร่อนมันจะเป็นไงหร๋อ หินปูนหร๋อ หมดฤทธิ์หร๋อ โถ น่าสงสารมันเนาะ

6. ภัทรอังคาร

โหดีเลยเจ้าค่ะ เดี๋ยวอุ้มจะเอาไปไว้ที่ร้าน จะได้ขายของดีๆ เพราะตอนนี้แขกซบเซามาก ห้องพักก็ไม่มีคนพัก ด้านเครื่องดื่มก็ขายไม่ได้ น้องๆก็ขาดคนมาทิป อดตามๆกันเลยแล้วถ้าเราเอาอิ่งอ้อย ไว้ในบ้านจะมีผลอย่างไรบ้างค่ะ จะเอาไปไว้ที่ทำงานตัว ที่บ้านตัวนึง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2010
  7. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านผมไม่มีเบี้ยแก้ มีแต่ตุ๊กแก
    เหล็กไหลไม่มี มีแต่ประปาไหล
    แต่กุมาร กะลูกกรอกพอมีนิดหน่อย

ไม่รู้สู้ไหวปล่าวนะ

8. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นเหมือนกันหมดทุกที่แหละ ที่พัฒน์พงศ์เงืยบอย่างกับป่าช้า

9. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถูก...ต้องคร้าบ
    ผมเองที่ทำหาย
    เกิดจากการขาดสติ ครับ คือคิดว่า วันรุ่งขึ้นจะเอาไปทำแหวน เลยใส่ในเสื้อแขวนไว้ แต่คุณแม่บ้าน เอาเสื้อตัวนี้ไปเข้าเครื่องปั่นเสียนี่

เลยหายครับ:'(
    แหม ผมทำเป็นลืม ไม่อยากนึกถึง
    แต่ดันขุดขึ้นมาเผากันอีก;k01

10. ภัทรอังคาร

แง่ว แล้วเราจะมาสู้กันทำไมละค่ะ ตุ๊กแกเนี่ยไปให้ไกลๆอุ้ม เพราะเป็นอะไรที่ไม่ชอบมาก ถึงมากที่สุด เห็นแล้วมันสยดสยอง กลัวกระโดดใส่คอแล้วแกะไม่ออก อู๊ย มิอยากจะคิด ส่วนประปาไหล บ้านอุ้มก็มีค่ะ แพงนะหลายตังค์เลยแหละ มีแต่กุมาร ลูกกรอกมะมี เมื่อก่อนมีรักยมด้วย อิอิอิ แต่ปล่อยๆเขาไปบ้างแล้ว เพราะมะมีเวลาดูแล

11. D-Dom

โห คน เล่น ของ

12. ภัทรอังคาร

หร๋อค่ะ ท่าน แล้วท่านไปทำอะไรแุถวพัฒน์พงศ์ละเจ้าค่ะ ถึงได้รู้ อิอิอิ ที่นี่น่ากลัีวกว่าป่าช้าอีก มันแทบไม่มีเสียงไรให้ได้ยินเลย เฮ้อ กลุ้ม เมื่อไหร่เศรษฐกิจจะฟื้นตัวสักที จะตกงานเอาไม่รู้ตัว เดี๋ยวต้องไปขอให้ท่านเลี้ยงข้าว วุ่นวายอีก อิอิอิ

13. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ต้องขออภัยคุณอุ้มด้วยนะครับ หากการเล่า"เรื่องเงินไม่สำคัญ" ของผมทำให้คุณอุ้มรู้สึกไม่ดี หรือ รู้สึกไม่สบายใจ
    เจตนาในการเล่าเรื่องนี้ของผม คือ อยากให้เห็นน้ำใจที่น้าแอ๋ว และ อาจารย์ย่ามแดง มีให้พวกเรา ทั้งๆ ที่ท่านก็ไม่ได้สนิทสนมหรือรู้จักพวกเรามาก่อน
    คำว่า "พวกเรา" ในที่นี้หมายรวมถึงผมด้วยนะครับ ผมก็ได้มีโอกาสรู้จักน้าแอ๋ว และ อาจารย์ พร้อมๆ กับพวกเราเช่นกันครับ ไม่ใช้รู้จักท่านทั้งสองมานานนะครับ
    ส่วนเรื่องที่คุณอุ้มและพี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่านช่วยกันประสานงาน เพื่อการตอกคตปรอทในครั้งนี้ก็เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว สมควรแล้ว ผมพูดเสมอๆ ว่าต้องมีคนเสียสละออกมาเป็นผู้นำ ก็เห็นคุณอุ้ม ออกมานำหมู่คณะผมก็ว่าดี และก็คอยเป็นกำลังใจให้
    ส่วนเรื่อง "ข้ามหน้าข้ามตา" อันนี้หมายถึงผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าหมายถึงผม ผมว่าสิ่งที่คุณอุ้มทำอยู่นี้ไม่ใช่การข้ามหน้าข้ามตา แต่เป็นการทำความดี ซึ่งก็ดีอีกนั้นแหละ

การทำความดีในแต่ละครั้งจะมีการทดสอบซึ่งจะมาจากอะไร ก็แล้วแต่โจทย์ที่จะได้รับ เช่น จากเหตุการนี้เป็นต้น ถ้าท้อและหยุดที่จะทำความดี ก็ถือว่าสอบตก ถ้าทำจนถึงที่สุด ไม่ว่าการตอกคตปรอทจะเกิดขึ้นหรือไม่ก็ถือว่าสอบผ่าน
    สิ่งที่จะเกิดขึ้นกับเราเมื่อเราสอบผ่านคือ บารมี หรือ กำลังใจที่เพิ่มขึ้น

เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ

14. ภัทรอังคาร

แหะๆๆ เล่นของยังดีกว่าเล่นคนนะจ๊ะ คุณเลขา แต่จริงๆเลยนะเปิดสำนักไสยเวทได้เลย อิอิอิ อะไรนักไม่รู้เต็มไปหมด แต่อุ้มชอบคาถามากกว่า คาถาเนี่ยมันได้ผลจริงๆ นะ มีหนังสือเล่มนึง ร้อยแปดคาถา โหสุดยอด มีทุกคาถาเลย คาถาสะเดาะห์กุญแจ คาถาเสกก้างติดคอ คาถาเรียกคนรัก คาถามัดจิต มัดใจ อิอิอิ อยากได้คาถาไรบอกได้ เดี๋ยวจัดให้คุณเลขาโดยเฉพาะ อิอิอิ

15. gasnaka

โห..คุณอุ้มเพื่อนสาวของเราเป็นคนเล่นของเหรอเนี่ย
    เราหยอกเล่นๆนะเนี่ย ไม่มีใครหรืออะไรทำอะไรเราได้หรอก
    หากเรามีศีลเป็นเกราะคุ้มกัน สิ่งที่เกิดขึ้นกับเราทุกสิ่งล้วนเกิดจากกรรมทั้งสิ้น

นี่ๆๆไปแซวท่าน jae in อีกว่าไปทำอะไรแถวพัฒน์พงค์ ท่านอย่างจะไปสำรวจ
    ไง แบบว่าเกาะติดสถานการณ์เศษฐกิจอ่ะ อิอิ เรานี่เรื่อยเปื่อยแระ 555

แล้วนี่คุณนัทหายไปไหนอ่ะ ตามหาเจอคุณอุ้มแระ คณนัทอ่ะไปไหน ออกมาซะดีๆ

16. ภัทรอังคาร

ก็ขอบพระคุณ คุณตู่ ที่อุตสาห์มีน้ำใจและมีความเป็นสุภาพบุรุษเข้ามาตอบ อุ้มขอยกย่อง จากที่อุ้มเคยมองว่า คุณพูดไมเป็น และไม่ยอมพูดไร แต่ตอนนี้อุ้มก็รู้แล้วว่าบทคุณจะพูดขึั้นมาก็พูดได้ดีมากทีเดียวแล้วก็พูดได้เรื่อยๆ อุ้มต้องยอมรับน้ำใจคุณ แล้วอุ้มก็ต้องขอโทษคุณไ้ว้ ณ ที่นี้ด้วย ถ้าอุ้มเคยมองคุณผิดไป และ ก็ขออโหสิกรรม อย่างที่อุ้มบอกอย่าได้ถือสาอุ้ม เพราะชีวิตอุ้มเจอบททดสอบมาตลอด เหมือนกับเขามารองจิตรองใจอุ้มว่า ถ้าอุ้มเจอเหตุการณ์แบบนี้อุ้มจะทำไงต่อไป จริงๆอุ้มไม่ได้คิดอะไร มากไปกว่าว่า ทำไมเราไม่ช่วยๆกัีน ช่วยกันพูด ช่วยกันทำ ถึงผลมันจะออกมาได้ไม่ได้ อย่างน้อย เราก็ได้ทำ เป็นทีมเวิ๊ก อุ้มจะไม่สนเลย ถ้าคนทีอยากไปตอกคต คือคนนอกกระทู้ที่ต้องการเข้ามาเพียงแค่อยากได้ของดีอุ้มจะไม่ดิ้นรนเพื่อใครทั้งนั้น แต่นี่สมาิชิกที่ต้องการจะไปคือคนที่เข้ากระทู้นี้มาตลอด คนที่เข้าใจเรื่องคตปรอท คนที่มีความศรัทธาแท้จริง ในเมื่อกลุ่มเราเคยไปกันมาแล้ว สำเร็จกันแล้ว เราก็ต้องช่วยเหลือคนอื่นให้เขาสำเร็จได้ด้วย เพราะทุกคนก็ศรัทธาในคตปรอท และหลวงปู่ เพราะหลังจากนี้ไป ก็คงไม่มีใครตกหล่นที่จะตอกคตแล้ว เพราะทุกท่านที่ตั้งใจไปในครั้งนี้ ก็คือที่ตกหล่นอยู่้ในกระทู้ทั้งนั้นค่ะ แล้วอย่าลืมว่าข้างหน้าภัยพิบัติอันยิ่งใหญ่กำลังจะมา เราต้องการช่วยเหลือเพื่อนพ้องให้รอดได้มากที่สุดค่ะ ต่อไปนี้คนที่เป็นคนดีและมีของดีปกปักคุ้มครองเท่านั้นที่จะอยู่ได้ อุ้มเป็นห่วงทุกคนค่ะ

ขอให้คุณเข้าใจความรู้สึกแค่นี้พอแล้ว แล้วที่อุ้มออกมาพูดก็เพียงแต่ผลักดันให้มันเกิดขึ้นโดยปกติแล้ว อุ้มไม่ค่อยเอาตัวเองไปยุ่งไรมากมายเพราะอุ้มวางกำลังใจว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม เพียงแต่งานนี้เราจะช่วยคนได้อีกเยอะเลยค่ะ ก็ขอบพระุึคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งสำหรับน้ำใจนักกีฬา แล้วก็ขอโทษอีกครั้งนึงนะค่ะ

17. D-Dom

เอา หมด เลย ขอรับ
    คาถาสะเดาะห์กุญแจ เอาไว้หนี เที่ยว
    คาถาเสกก้างติดคอ เอาแกล้งคน
    คาถาเรียกคนรัก เอาไว้เรียก จา ได้ มา (ปกติ เรียก มะ ค่อย จา มา)
    คาถามัดจิต มัดใจ เอาไว้ เรียกศรัทธาที่ทำงาน
    ยังมีอีก ไหม ขอรับ คาถา ดีดี ทั้ง นั้นเลย

18. gasnaka

แฮ่ๆๆ ไม่ได้ขุดมาเผานะเจ้าคะ ก็แค่คุ้นๆอ่ะ ไปโทษนู่นเลยค่ะ
    ท่าน panamool อ่ะ อิอิ อ้าวโยนไปแล้วค่ะท่าน รับป่าว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณมีกรรมเกี่ยวข้องเกี่ยวเนื่องกันมากับคต แม้จะหายไปยังได้กลับมาใหม่เลย เอ..คตที่หายไปจะหายกลับไปอยู่กะหลวงปุ่อีกครั้งไหมนี่

19. ภัทรอังคาร

อ้าว แล้วคบกันมาได้ไงเนี่ย ไม่รู้ว่าเพื่อนตะเองเล่นของๆ ไม่ไหวๆ อุ้มก็เชื่องั้นแหละ ไม่มีไรทำอะไรเราได้ ไม่ใช่เพราะของที่เรามีนะ แต่เป็นเพราะ ความศรัทธาในพระรัตนตรัย และ ศีล ที่เป็นกำแพงแก้วทั้งเจ็ดชั้นคุ้มครองเราจ้า ช่าย แล้วมีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์พวกพ้อง นอกเสียจากโรคเวรโรคกรรมแล้วอะไรก็แตะอุ้มมะได้หรอก อิอิอิ

ไม่เป็นไรหรอกจ้า แค่แซวแค่นี้ท่านไม่กระเทือนหรอก ท่านกับอุ้มนะเราซี้ปึ๊กกันมานมนาน โดนหยิกเจ็บๆ ยังไม่ร้องเลย จิงปะท่าน แล้วไปสำรวจ วิจัยเศรษฐกิจไรนักหนา ว่างมาก เห็นที่มาบุญครองก็ไปจัง ไปอยู่นั่นแหละทุกวัน โทรไปตอนไหนก็ อยู่ เอ็มเค จ้า ไปสำรวจสถิตสาวๆเดินป่าวมะรู้ อิอิอิ จะโดนไหมเนี่ยเรา โอ๋ โอ๋ อุ้มล้อเล่นนะจ๊ะ แต่ยังสงสัยอยู่ดี ไปทำไรพัฒน์พงษ์ ฮะ บอกความจริงมาเลย อิอิอิ

คุณนัทป่านนี้วิ่งแจ้นกลับบ้านแล้วจ๊ะ แหม ครอบครัวรออยู่ เธอเป็นคนรักครอบครัวหาตัวจับยากด้วย อยากเจอลูกชายจังจะเหมือนพ่ออะป่าวก็มะรู้ แต่เห็นบอกว่าน่ารัก น่าหยิกมากเลย ไม่ต้องเรียกร้องหาเธอหรอกจ๊ะ เพื่อนเลิฟ ถึงเวลาเดี๋ยวเธอจะมาหาเอง อิอิอิ

20. ภัทรอังคาร

มัีนมีตั้ง ร้อยแปด คาถา ก็คิดดูจิ ครอบจักรวาลเลยแหละ อยากได้คาถาเกี่ยวกับไรเดี๋ยวเปิดในหนังสือดูมีหมด ทุกอย่างเลย คิดไม่ออกหนังสือมันอยู่ในกล่อง ไม่งั้นจะเปิดมาบอกให้แล้ว เล่มสีเหลืองๆหนาๆ ไปหาดูแถวท่าพระจันทร์น่าจะยังมีขายอยู่ แต่แปลกนะ คาถาในเล่มนี้ใช้แล้วได้ผลจริงๆ เสกน้ำให้คนกิน รักเราหลงเรายังมีเลย อิอิอิอิ พูดไปเดี๋ยวไม่มีใครกินน้ำที่หญิงอุ้มเสริฟแน่ ว้า แย่จัง อย่าคิดมากนะก๊ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้