พระบูชาหลวงพ่อทวด ฐานบรรจุพระธาตุและผงหลวงปู่ดู่ เพื่อสร้างโรงพยาบาลชุมชน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมประทีป, 21 มกราคม 2014.

1. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

ขอสรุปผล

ผู้ที่ลงชื่อจองแล้ว ไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างรพ.ชุมชน เกินจากกำหนด
    จำเป็นต้องขอยกเลิกสิทธิ์ออก เพราะผมต้องนำพระไปถวายคืนพระอ.มานิตย์
    คือ คุณFreedomk , คุณอสูรเทวะ , คุณnuttyone

เนื่องจากผมย้ายบ้านไปไกล ไม่สามารถจัดส่งให้ได้

สำหรับหลายๆท่านที่ลงชื่อสำรองไว้ มีพระบูชาเหลือราวๆ 3 องค์
    หากยังสนใจร่วมทำบุญสร้างรพ.ชุมชน ให้ไปบูชาได้ที่กุฏิพระอ.มานิตย์ วัดสะแกเพียงที่เดียว

และอีก 2 ท่านที่รอส่ง ขอที่จัดส่งด่วนมาก ภายในวันศุกร์ วันนี้นะครับ
    (ห่อพัสดุเสร็จแล้ว รอเขียนที่อยู่เพื่อส่งให้อย่างเดียว)
    คือ
    1. คุณatoom
    2. คุณเมืองเอก (ช่วยยืนยันที่อยู่ ว่าที่เดิมที่เคยส่งมั้ย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  2. ธรรมประทีป

.

พัสดุที่จัดส่งให้บ่ายวันนี้

PH 5515 6719 5 TH คุณPluvia , เพชรบูรณ์

PH 5515 6720 0 TH คุณZunwu , หนองฉาง

PH 5515 6721 3 TH คุณSir2010 , สำเหร่
    PH 5515 6724 4 TH คุณSir2010 , สำเหร่ ( มี 2 แพค )

PH 5515 6722 7 TH คุณWisanu , ภูเก็ต

PH 5515 6723 5 TH คุณมีนัม , บางรัก

...

3. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ที่อยู่เดิมครับ ตาม PM ที่แจ้งผมมาครับ

ขอบคุณมากครับ

4. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สนใจร่วมทำบุญ ๑ องค์ครับ ไม่ทราบว่าต้องติดต่อ พระ อ.มานิตย์ อย่างเดียว (ไม่ทราบว่ามีเบอร์โทรศัพท์รึเปล่าครับ) หรือสามารถติดต่อที่คุณธรรมประทีปได้อีกครับ ตอนนี้ยังไม่สะดวกไปวัดสะแกเลย ไม่ทราบว่าจะจัดส่งทางไปรษณีย์ได้อีกไหม ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2014
  5. ธรรมประทีป

.

จากเดิมช่วงบ่าย มีพระบูชาเหลือที่ผม ๓ องค์ แต่ก็มีการติดต่อจากน้องอสูรเทวะที่กำลังกลับจากงานหลวงปู่หงษ์
    ก็เลยนัดรับกันที่ฟิวเจอร์ รังสิตไป 2 องค์ (จากที่จองไว้ ๕ )
    ส่วนคุณเมืองเอก แจ้งที่อยู่มาแล้วจะส่งให้วันนี้ ซึ่งน่าจะเป็นการส่งมอบให้คนท้ายสุดแล้ว

สำหรับคุณAtoom ที่โอนเงินมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ติดต่อมาเลย ผมไม่รู้จะส่งให้อย่างไร ?
    ต้องขออภัยจริงๆ โปรดไปรับพระบูชาที่กุฏิพระอ.มานิตย์ในภายหน้าเองนะครับ

ตอนนี้ พระบูชาหลวงพ่อทวดไม่เหลือที่ผมแล้ว , จึงไม่ต้องถวายคืน
    ผมเองก็บูชาแค่ ๑ องค์ด้วยการทำบุญ 1 พันบาทเท่ากับทุกท่านเช่นกัน
    พระชุดนี้กว่าจะได้มาครบจำนวน ต้องใช้ความอดทนสูง การติดต่อสอบถามที่บ่อยเกือบทุกวันเพื่อให้สำเร็จ
    แล้วยังมีเหตุประจวบกันทั้งช่วงรอพระอีกชุดนานกว่า 6 สัปดาห์ กับเรื่องผมย้ายด่วน ทำให้ไม่สะดวกนัดรับ ต้องเปลี่ยนมาส่งพัสดุแทน
    แต่ผมเชื่อในวาสนาของแต่ละท่านผู้จะได้บูชาพระ

ขอให้บูชาพระให้ดี ด้วยการสวดมนต์ ระลึกถึงพระพุทธเจ้า พระธรรม และพระสงฆ์
    มีหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่ดู่ และหลวงน้าใย
    หากท่านใดนั่งภาวนา ยิ่งถือเป็นปฏิบัติบูชา ซึ่งพระท่านยกให้เป็นการบูชาที่เลิศกว่าการบูชาด้วยสิ่งใดๆครับ

ขอผลบุญที่ได้ร่วมสร้างโรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์ อ.บ่อพลอย กาญจนบุรี ที่ทุกท่านได้ร่วมบุญนี้
    ยังผลให้ท่านและพ่อแม่ญาติพี่น้องในครอบครัวทั้งหลายสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ปราศจากโรคภัยใดๆมาเบียดเบียน
    เหมือนดังคำว่า อโรคยา ปรมาลาภา ครับ

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2014
  6. ธรรมประทีป

เรียนทุกท่านที่สนใจร่วมบุญ

เช้านี้ ผมจะไปวัดสะแก เรียนถามจำนวนพระบูชาที่เหลือ ว่ายังมีอีก/ยังเปิดให้บูชาหรือไม่
    แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ปล.
    ส่งพัสดุให้คุณเมืองเอกแล้ว RH 3810 2516 7 TH
    เป็น The Last One . แต่ผมลืมใส่พระผงหลวงปู่ทวด พุทธนิมิตสีชมพูให้ ขอติดเป็นครั้งหน้านะครับ

7. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ไม่เป็นไรครับ คุณธรรมประทีป ไว้ร่วมบุญด้วยในโอกาสหน้าครับ
    ผมขออนุโมทนา สาธุ กับคุณธรรมประทีป ที่ได้เป็นสะพานบุญพร้อมทั้งจัดส่งให้ผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ

8. ธรรมประทีป

.

ก่อนเที่ยงวันนี้ ผมได้นำค่าทำบุญ 2,000 บาทที่คุณอสูรเทวะให้กันสดๆเมื่อวานที่ฟิวเจอร์ รังสิต
    ถวายให้พระอ.มานิตย์เรียบร้อยแล้ว

พระอ.มานิตย์ไม่สะดวกในการให้เบอร์โทรศัพท์ เนื่องจากท่านต้องปฏิบัติภาวนา
    ส่วนพระบูชาหลวงพ่อทวดที่เหลือ ท่านตัดสินใจจะขอเก็บไว้ก่อน
    หากมีงานบุญที่เป็นประโยชน์ต่อสาธารณะ จะได้บอกบุญกันต่อไป

ปล. ท่านเจ้าอาวาสที่ดูแลรักษาที่โรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์ อ.บ่อพลอย กาญจนบุรี
    ท่านเก่งเรื่องรักษาเรื่องกระดูกทับเส้น ใช้การรักษาแบบแพทย์แผนทางเลือก
    พระอ.มานิตย์พาไปรักษา ฝังเข็มอยู่ราว 4 ครั้งก็หาย
    จึงฝากแชร์บอกข่าวไปยังคนรู้จักที่ป่วยทางนี้นะครับ

9. kumhom82

kumhom82 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ อนุโมทนา สาธุครับ ขอขอบคุณคุณธรรมประทีปที่เป็นสะพานบุญ และคุณหนูที่แจ้งให้ทราบครับ บุญรักษาครับ

10. ธรรมประทีป

.

จัดส่ง ลูกแก้วหลวงปู่ทวด ให้คุณณัฐวัฒน์ 20 ชุดแล้ว
    10 องค์สำหรับถวายพระบูชาหลวงพ่อทวด
    ลูกแก้วอีก 10 องค์ให้เจ้าของผู้บูชา

กระดาษยันต์ก็เสกแล้วด้วยครับ

11. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระแล้ว ขอบคุณมากครับ

12. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเหลือไหมครับ

13. เอกาดาบส

เอกาดาบส Active Member

ผมขอรวมบุญสร้างโรงพยาบาลชุมชน ด้วย 1,000บาทครับ

ไม่ขอรับองค์พระ

ขออนุโมทนา
    สาธุการ

14. เอกาดาบส

เอกาดาบส Active Member

.
    .
    .

วันนี้ 24 เมษายน เวลา 13:01 น.

ได้โอนเงิน 1,000 บาท

เรียบร้อยแล้ว

ขออุโมทนา

สาธุการ

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2014