))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. ฮวง

ฮวง Active Member

17 พฤษภาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

))เหรียญรูปหลวงปู่ปาน-หลังยันต์เกราะเชร ที่ระลึกงานผูกพัธสีมา ปี2520 เหรียญใหม่ สวย ให้บูชา 400 ฿ ครับ

ขอจองรายการนี้ครับ

2. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

เข็มกลัดดาวแดง6แฉก

ขอจองไว้ก่อนนะครับ

3. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดแจ้งทาง PM ครับ

4. จิรญาโณ

จิรญาโณ เป็นที่รู้จักกันดี

จองบูชาครับ

[​IMG] [​IMG]
    )) พระคำข้าวพิเศษ รูปหลวงพ่อ (ปืนแตก) ปลุกเสก 18 พฤษภาคม 2534 ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร ตัวหนังสือตรงคราบน้ำว่านสวยธรรมชาติ เป็นเสน่ห์ของพระแท้ ปิดทองบูชา-และเร่งลาภให้ใหม่สวยน่าบูชา ให้บูชา 850 ฿ครับ

5. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระสมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ กับหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

PROMOTION ! กระทู้นี้ลดพิเศษ 10 %

วันนี้นำพระสมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    รูปหล่อหลวงพ่อนั่ง และ ยืน2ขนาด เลยครับ มาให้ได้บูชากันครับ
    (วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จะใช้ชนวนโลหะที่หลวงพ่อฤาษีอธิษฐานจิตให้มาผสมในการหล่อพระครับ)

พระสมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ 3 องค์ บูชาองค์ละ 1,550 ฿ ครับ
    รูปหล่อหลวงพ่อฤาษี ยืนและนั่ง วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ องค์ละ 500฿ ครับ

[​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

ล็อคเก็ตรูปสมเด็จองค์ปฐม กับรูปหลวงพ่อพระราชพรหมยาน พร้อมประดับเพชรสวยงามน่าบูชาหลายแบบครับ
    นำไปเก็บไว้บูชาถือเป็นมงคลสูงสุด เพราะมีรูปองค์สมเด็จองค์ปฐม และองค์หลวงพ่อด้วยครับ

องค์ที่1 ให้บูชา 450฿ ครับ------ มี 5องค์
    องค์ที่2 ให้บูชาองค์ละ 250฿ ครับ ----- มี 2องค์

1[​IMG][​IMG] 2[​IMG][​IMG]

))พระกริ่ง ท่านสมเด็จพระพุฒาจารย์(เกี่ยว)อุปเสโณ (วัดสระเกศ )
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start -->
    ท่านเป็นสหายธรรมของหลวงพ่อเรา เรื่องคุณธรรมสมบูรณ์ครบทุกด้านครับ
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำเล่าไว้ตอนหนึ่งว่า มีอยู่วันหนึ่งท่านกำลังจะไปเที่ยวพระจุฬามณี(ขอขมาเล่าให้เข้าใจนะครับ จำคำพูดหลวงพ่อได้ไม่หมด) แต่พระ(หมายถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า)พามาให้เห็นเจดีย์ทองคำ หลวงพ่อก็ว่า เอ๊! ไม่ใช่พระจุฬามณีนะ พระท่านก็บอกว่า ที่นี่มีพระเป็นทองคำทั้งองค์แล้ว ต่อมาหลวงพ่อเรา ก็ได้พาหมู่ลูกศิษย์มาด้วย พอเข้าไปกราบท่าน ท่านก็ถามหลวงพ่อเราว่า ท่านมากราบสมเด็จฉันหรือ หลวงพ่อก็ตอบว่า เปล่าครับ ผมมากราบคุณธรรมของท่านครับ (เล่าคำพูดได้ไม่ถูกนัก ขอขมาพระครับ)
    ขอยกคุณธรรมท่านเพียงเท่านี้นะครับ
    พระกริ่งเนื้อเงินแท้ ทั้งองค์ครับ ลูกศิษย์ภายในจัดสร้าง-แล้วขอให้ท่านสงเคราะห์อธิษฐานจิตให้ครับ

++ให้บูชา 5500฿ ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

))1. เหรียญเกลียวเชือก(รุ่นแรก-วัดท่าซุง) ปลุกเสกไตรมาสปี2517 ให้บูชา 5550 ฿ ครับ
    ))2.เข็มกลัดมงกุฏเพชร รุ่นแรก-พระสุธรรมยานปี2528 เหรียญชุบทองมาให้ใหม่แล้ว สวยน่าบูชามากครับ ให้บูชา 650 ฿ ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

))เข็มกลัดดาวแดง6แฉก-รูปหลวงพ่อ เพชรเดิมครบ-กล่องเดิม
    แจกครั้งแรก ในงานเป่ายันต์เกราะเพชรครั้งที่5
    สภาพ สวย-เดิม-เอี่ยม-หายากแล้วครับ

ให้บูชาแบบเบาสุดๆ 1550 ฿ ครับ ***ปิดรายการครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

))เหรียญที่ระลึกงานเป่ายันต์เกราะเพชร ปี2527

***ปิดรายการครับ

ผู้ที่ไม่เคยเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร หากนำวัตถุมงคลที่เข้าพิธีติดตัว จะมีผลเสมอกันครับ
    ))เหรียญที่ระลึกงานเป่ายันต์เกราะเพชร ปี 2527 สวย-คม-นิยมตลอดกาล ผิวรมดำสวยครับ

ให้บูชา 550฿ ครับ

โทรฯ080-4387800 ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2012
  6. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม2จุด

****ขอปิดรายการนี้ครับ

พระคำข้าวมหาลาภ
    สร้าง5000000องค์
    ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า
    ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

พระหางหมาก(หางพลู)
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกันก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสีเลยครับ
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนักครับ

)) วันนี้นำพระคำข้าวมหาลาภ และพระหางหมากพิมพ์นิยม2จุดแบบ คมชัดหน้า-หลัง มาให้ท่าที่ชอบพระสวยๆ ใหม่ๆ เดิมๆ ดูพระหางหมากจมูกกลมเลยครับ

)พระคำข้าวมหาลาภ คมชัด หน้า-หลัง ให้บูชาองค์ละ750฿
    ) พระหางหมากสวยคม-นิยม-คม-สวย ให้บูชาองค์ละ 850฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG]

))เหรียญทำน้ำมนต์สร้างเมื่อ 17ตุลาคม2532
    วิธีใช้ ให้เอาเหรียญใส่ขัน ว่า นะโม 3จบ--อิติปิโส 7จบ และ นะ มะ พะ ทะ 15จบ จะรักษาโรคอะไร-สุดแท้แต่จะอาราธนา ที่สำคัญอีกอย่าง-หลวงพ่อบอกหากวาง-หรือนึกถึงเหรียญนี้ไว้บนศีรษะตัวเอง-แล้วภาวนาคาถานี้ไปเรื่อยๆ-จะช่วยคลายกฏแห่งกรรมได้ และจะมีผลแต่เฉพาะ-ผู้ที่มีความเคารพในพระรัตนตรัยเท่านั้น

))พิมพ์นี้ถือว่าเป็นพิมพ์พิเศษ คือด้านหน้าเป็นพิมพ์เดียวกับพิมพ์คอนูน
    ส่วนด้านหลังถือเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของพิมพ์นี้เลยครับ คือมีตัวหนังสือซ้อนด้านหลัง ตรงคำว่าหลวงพ่อฤาษี-ยานเถระ-อ.เมือง แล้วก็มีเส้นขนแมวของพิมพ์ติดชัดที่ด้านหลัง
    ตัวหนังสือที่ทะลุ จะตรงกับด้านหน้าพอดีครับ
    ''หากคิดไปเอง''ก็มหัศจรรย์ดีครับ
    เพราะธรรมดาที่เค้าเรียกว่าพิมพ์เขยื้อน-หรือตัวหนังสือซ้อน ก็จะมีเหมือนตัวหนังสือซ้อนกันอยู่ด้านหน้าเหมือนภาพซ้อน
    แต่ของหลวงพ่อทะลุถึงด้านหลังเลย คล้ายๆครูบาอาจารย์โบราณ ด้วยพลังอำนาจจิตของท่าน เวลาท่านเขียนอักขระเลขยันต์ ผงชอล์กจะทะลุลงไปรวมอยู่ในถาดที่ท่านรองรับไว้ใต้กระดานชนวนที่ท่านเขียนเลย

)) เหรียญนี้ทำเลียนแบบยากครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

)) เหรียญทำน้ำมนต์ พิมพ์ตัวหนังสือทะลุ ผิวเดิม-กรอบเดิมวัด พิมพ์นี้หายาก-เลียนแบบก็ยาก ให้บูชาได้แบบง่ายๆครับ 8000฿ครับ

โทรฯ080-4387800 ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  7. เด็กอุทัย

เด็กอุทัย Active Member

11 มิถุนายน 2010

จองพระหางหมากองค์ที่1กับ3ครับพี่ธนชัย
    ขอบคุณครับ

8. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

พี่จองเพิ่มครับ...... ... ... ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  9. Paraiso

Paraiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011

จององค์นี้ค่ะ

10. จิรญาโณ

จิรญาโณ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ 27/9/54 @ 14:03 น. = 900 ฿ qsqu

ส่ง
    คุณธีราทัศน์ มงคลวีราพันธ์
    1414/125 สุขุมวิทพลัส คอนโดมิเนียม ถนนสุขุมวิท
    แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กทม. 10110

ขอบคุณครับ

11. t_chakrapan

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

12. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภสวยเดิม

xxx ปิดรายการนี้ครับ xxx

พระคำข้าวพิมพ์พระบาทขีด
    -สวยเดิมๆ -ถ่ายทันกี่องค์ก็ลงเท่านั้นนะครับ

พระคำข้าวมหาลาภให้บูชา 700฿ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  13. Paraiso

อ่า ตกลงรับทราบการจองหรือเปล่าคะ

14. ฮวง

ฮวง Active Member

17 พฤษภาคม 2011
    โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดตามสลิปแนบ และจัดส่งตามที่อยู่ที่แจ้งทางPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. jatu

jatu Active Member

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    )) เหรียญหลวงพ่อปาน ปี พ.ศ.2526 สีทอง-สีเงิน (ทันหลวงพ่อ) พระสวยมาก ให้บูชาคู่ละ 480 ฿
    จองครับ:cool:

16. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์ 2จุด

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกันก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสีเลยครับ
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนักครับ

พระหางหมาก พิมพ์นิยม 2จุด สวย-คม แป้งรองพิมพ์เต็มองค์พระ หน้า-หลัง ใหม่ออกจากถุงครับ ให้บูชาองค์ละ 750฿ ครับ

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โทรฯ080-4387800 ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  17. Paraiso

จององค์นี้ด้วยนะคะ องค์ที่ 3 ค่ะ ที่จองไว้ส่งหรือยังคะ ถ้ายังจะได้โอนแล้วส่งไปด้วยกันเลย

18. eximbizcode

eximbizcode เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    ขออาราธนา หมดเลยครับ
    นัดวันโอน อีกทีนะครับ

ส่วนพระปัจเจกพระพุทธเจ้า 2 พระองค์
    โอนเงิน วันศุกร์ ที่จะถึงนะครับ
    30/09/2554
    ขอบพระคุณครับ พี่ธนะชัย

น้องกฤติกา ลาดพร้าว 71

19. Thongchai006

พระหางหมากพิมพ์ใหญ่หน้าหนุ่ม (เกศา)+ พระคำข้าวมหาลาภ สวยเดิมๆ

พระคำข้าวมหาลาภ
    สร้าง5000000องค์
    ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า
    ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

)))วันนี้นำพระสวยๆเดิมๆ ตามซอกใยแก้วเดิมๆฟูๆยังอยู่-อย่างที่บอกไว้เมื่อคืนมาแล้วครับ(((

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG]

2[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

3[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

4[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

5[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

6[​IMG][​IMG][​IMG]

7[​IMG][​IMG] [​IMG]

1[​IMG]2[​IMG]3[​IMG]4[​IMG]5[​IMG]6[​IMG]

1[​IMG]2[​IMG]3[​IMG]4[​IMG]5[​IMG]6[​IMG]

1[​IMG] [​IMG]2[​IMG][​IMG]

พระหางหมากเป็นพิมพ์ใหญ่หน้าหนุ่ม (นิยม) เดิมๆ ผงฟูๆ-มีใยแก้วเดิมๆทั้งหมด
    พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด สวย-คม-ลึก ผงฟู-ใยแก้วเดิมๆทั้งหมด

องค์ที่1 พระหางหมาก มีเกศา 5 เส้น ให้บูชา 2200฿ครับ
    องค์ที่2 พระหางหมาก มีเกศา 4 เส้น ให้บูชา 2000฿ครับ
    องค์ที่3 พระหางหมาก มีเกศา 2 เส้น ให้บูชา 1400฿ครับ
    องค์ที่4 พระหางหมาก มีเกศา 2 เส้น ให้บูชา 1500฿ครับ
    องค์ที่5 พระหางหมาก มีเกศา 2 เส้น ให้บูชา 1500฿ครับ
    องค์ที่6 พระหางหมาก มีเกศา 1 เส้น ให้บูชา 1200฿ครับ
    องค์ที่7 พระหางหมาก มีเกศา 1 เส้น ให้บูชา 1000฿ครับ

))พระคำข้าวมหาลาภ ให้บูชาองค์ละ 750฿ครับ

)) พระหางหมากสวย-คม จมูกโด่ง-เดิมๆ 2องค์สุดท้าย ให้บูชาองค์ละ 800฿ครับ

โทรฯ080-4387800 ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  20. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    องค์ที่1 พระหางหมาก มีเกศา 5 เส้น ให้บูชา 2200฿ครับ

ขอจององค์นี้ครับพี่