))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. ฮวง

ฮวง Active Member

17 พฤษภาคม 2011
    ขอจอง 2 รายการนี้ครับ
    )เหรียญหลวงปู่ปาน-แจกงานผูกพัทธสีมา วัดท่าซุง ปี20 ให้บูชา350฿ครับ

[​IMG] [​IMG]

))เหรียญหล่อใบโพธิ์-รูปหลวงพ่อ ปี35 สวย ให้บูชา 800฿ครับ

2. มหาหงษ์

มหาหงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยกเลิกการจองทั้ง 3 รายการนี้ก่อนครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

3. แก้วจักรพรรดิืืื

แก้วจักรพรรดิืืื เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งรายละเอียดการดอนเงินใน PM แล้วครับ

4. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ภาพสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2 ก่อนชุบทอง และหลังชุบทอง

xxx ปิดรายการนี้ครับ xxx

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG]

วันนี้นำพระที่นำไปชุบทองมาให้ดูว่า หากพระเรามีจุดสัมผัสเพราะไม่ได้เลี่ยมปิดมาแต่แรก-หากเรานำไปชุบทองคำถวายท่าน-จะดูสวย น่าบูชามาก ''พร้อมกับได้อนิสงส์ในการซ่อม-และได้ถวายทองคำให้องค์ท่านด้วย''ครับ

))3รูปล่าง-คือ ก่อนชุบครับ ))6รูปบน-นำไปชุบทองคำแท้แล้ว

,มีผู้บูชาไปแล้วนะครับ,

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  5. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    โอนให้แล้วครับ 800.01 บาท ขอบคุณมากครับ พระสวยทุกครั้งเลย

6. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยมากครับ สุดยอด

7. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐม รุ่น3 องค์พระสวยสมบูรณ์-ซุ้มโค้งสวยครับ

)))สมเด็จองค์ปฐม รุ่น3 -ชุบทองคำแท้-เลี่ยมกรอบเงินแท้

พุทธาภิเษกครั้งแรก-ที่ตึกรับแขก วันที่9ตุลาคม2535
    เป็นพิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณภาพ แต่ไม่ได้นำเข้าพิธีอย่างเป็นทางการ เนื่องจากเป็นพิธีพุทธาภิเษกพระพุทธรูปบูชา
    ภายหลังหลวงพ่อมรณภาพไปแล้ว
    ได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการ-ที่พระอุโบสถวัดท่าซุง ในวันเสาร์5 วันที่27มีนาคม2536
    ''ตามคำสั่งของหลวงพ่อ'' ซึ่งท่านปรารถนาไว้ว่า ''จะทำรุ่นนี้เป็นพิเศษ''

))) วันนี้นำ สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 องค์พระสวย-ซุ้มสวย-นำไปชุบทองคำแท้-เลี่ยมกรอบเงินแท้-พร้อมให้บูชาได้เลยครับ
    ))รับรองว่าองค์พระเต็มสมบูรณ์-เป็นเอกลักษณ์ผิวทราย-ชุบทองให้ใหม่-ยิ่งสวย-สูงค่า-น่าบูชามากครับ

ให้บูชา 10550 ฿ ครับ<!-- google_ad_section_end --> ​

--- ภาพก่อนชุบ และ หลังชุบครับ ---

[​IMG][​IMG][​IMG]

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  8. ฮวง

มื่อเช้านี้ ผมได้โอนเงินเพื่อบูชารายสองการนี้แล้วครับ รายละเอียดการโอนตามสลิปที่แนบ ที่อยู่จัดส่งตามที่แจ้งทางPM

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู) ของสูงค่า ราคาเบาๆ

พระหางหมาก(หางพลู) ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ

ด้านป้องกันก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสีเลยครับ
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนักครับ
    พระแท้ๆ บูชาในวันนี้ถือว่า ต่อไปประเมินคุณค่าไม่ได้จริง ไม่ว่าใหม่มาก-หรือใหม่น้อยกว่ากันก็ตาม

[​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]

ให้บูชาองค์ละ650฿ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู)-มีเกศา

xx จองหมดแล้ว

พระหางหมาก(หางพลู) ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกันก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสีเลยครับ
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนักครับ

พระคำข้าวมหาลาภ-พิมพ์พระบาทขีด รุ่น2
    สร้าง5000000องค์ ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG]

))พระหางหมากมีเกศาทั้ง2องค์ ตรงขอบข้าง และขอบบน ส่วนองค์ที่1อาจจะเห็นปลายเกศาอีก1เส้น แนบอยู่ใกล้ๆขอบล่างขวามือเรา ไม่ชัด แต่ชัด 1เส้นครับ มีเกศาหลวงพ่อ-เท่ากับการันตีความแท้-และมีเทวดารักษาเพิ่มอีก1องค์ครับ ให้บูชาองค์ละ 1000฿ครับ

))พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์ฐานตุ่ม-และพิมพ์พระบาทขีดมีน้ำว่านขึ้นตามธรรมชาติ ให้บูชาองค์ละ400฿ครับ

))พระปัจเจกพุทธเจ้ามหาลาภ ปลุกเสก 17พ.ค.2534(หลวงพ่อปลุกเสก)
    ))องค์สีขาวมีพระบรมสารีริกธาตุ2องค์ครับ ให้บูชาองค์ละ1000เท่ากันเลยครับ สวยทั้ง2องค์ครับ

))เหรียญที่ระลึกงานเป่ายันต์เกราะเพชร สวย-คม-นิยมตลอด ให้บูชา550฿ครับ
    ((( )))

11. eximbizcode

eximbizcode เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    พี่ธนชัย
    น้องกฤติกา ลาดพร้าว 71
    โอนวันที่ 30 กันยายน 2554 นะ
    สัญญากับพี่ธนชัย วันที่ 30/09/2554

น้องขอนิมนต์
    ))พระปัจเจกพุทธเจ้ามหาลาภ ปลุกเสก 17พ.ค.2534(หลวงพ่อปลุกเสก)
    ))องค์สีขาวมีพระบรมสารีริกธาตุ2องค์ครับ ให้บูชาองค์ละ1000เท่ากันเลยครับ สวยทั้ง2องค์ครับ

12. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

4. เข็มกลัดมงกุฏเพชร รุ่น2 -พระราชพรหมยานปี2533 เหรียญนี้ใหม่สมบูรณ์-กะหลั่ยเดิม-สวยมากครับ ให้บูชา 700฿ครับ
    จองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2011
  13. ฮวง

มาแจ้งว่า วันนี้ได้รับพระแล้วครับ

14. yoioy

yoioy เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    จองเหรียญนี้ครับ

)))เหรียญ นวมหาราช ปี30 ((เนื้อเงิน)) ''หลวงพ่อปลุกเสก '' เหรียญเงินหายากมากครับ ให้บูชา 2500 ฿ครับ

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </fieldset>[/QUOTE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2011
  15. ฮวง

2. เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น3 ใช้แทนเหรียญทำน้ำมนต์ได้เลยครับ-ด้านหลังเป็นรูประลึกของพระเจ้าพรหมมหาราช-ทรงช้างประกายแก้ว อธิษฐาน-และบนท่านได้ตามที่หลวงพ่อบอกไว้ทุกประการครับ ให้บูชา 1400 ฿ ครับ
    [​IMG][​IMG]

ขอจองรายการนี้ครับ

16. ฮวง

วันนี้โอนเงิน 1,450 บาทเพื่อบูชารายการนี้แล้วครับ ตามสลิปที่แนบมาครั ที่อยู่จัดส่งตามPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ ปิดทองเดิม เลี่ยมยุคแรกๆ พร้อมบูชา

พระคำข้าวมหาลาภ-พิมพ์พระบาทขีด รุ่น2
    สร้าง5000000องค์ ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

))พระคำข้าวมหาลาภ ปิดทองเดิมๆจากวัด เลี่ยมมาตั้งแต่ยุคแรกๆ มองเห็นหน้าพระชัด-คำว่าพระราชพรหมยานชัด เนื้อเนียนสะอาด น่าบูชามาก
    ให้บูชาแบบแชมป์-สวย-สะอาด-เดิม 850฿ครับ

))แหนบรุ่นแรก-สีเงิน รับรองเห็นองค์จริงสวยกว่าในรูปแบบนึกไม่ออกเลยครับ นำมาเลี่ยมให้พร้อมบูชาได้เลย ด้านป้องกันสูงสุดที่นิวเคลียร์
    ด้านลาภ ก็มหาลาภครับ แล้วแต่อธิษฐาน
    ให้บูชาแบบสะดวก 400฿ครับ
    ))เหรียญทำน้ำมนต์ สร้างเมื่อ 17ตุลาคม2532
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ--ด้านหลังเป็นยันต์ท่านพระสารีบุตร และคำว่าทำน้ำมนต์
    วิธีใช้ ให้เอาเหรียญใส่ขัน ว่า ''นะโม 3จบ อิติปิโส-7จบ และ นะมะพะทะ15จบ''
    จะรักษาโรคอะไร-สุดแท้แต่จะอาราธนา จะมีผลแต่เฉพาะ-ผู้ที่มีความเคารพในพระรัตนตรัยเท่านั้น
    และใช้ภาพเหรียญหรือยันต์ แล้วภาวนาด้วยคาถานี้ไปเรื่อยๆ หลวงพ่อบอกว่าจะช่วยคลายกฏแห่งกรรม คือกรรมเก่าจะค่อยๆคลายตัวลงไปเรื่อยๆ
    เหรียญนี้นำมาเลี่ยมกรอบเงินแท้ให้ใหม่ อารธนาทำน้ำมนต์ได้เลย-ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า
    เหรียญนี้กะหลั่ยเดิมๆ พิมพ์นิยมคอขีด ตรงปลายจมูกมีรอยสัมผัสนิดหน่อย-ถือว่าสวยตามธรรมชาติของเหรียญแท้ครับ
    ให้บูชา 7400฿ครับ
    ))เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ถือเป็นเหรียญหนึ่งที่สวยมากๆ ทั้งด้านหน้า และหลัง ส่วนอานุภาพ-เต็มเปี่ยมครับ
    2เหรียญแรก เป็นพิมพ์แต่ง-คือแกะซ่อมแม่พิมพ์หลังจากปั๊มไปมากๆ แม่พิมพ์เริ่มเป็นผิวทราย-และตื้น จึงแต่งซ่อม
    2เหรียญนี้จึงมีผิวสวย-ตึงเรียบทุกจุด เป็นชุดแรกๆของแม่พิมพ์ ตัวหนังสือคมชัดเป็นเหลี่ยม-องค์หลวงพ่อทุกจุด-จนถึงเส้นลายเสื้อผ้าของท่านท้าวเวสสุวรรณ จะดูคมชัดมากแบบเห็นชัดเลยครับ ตรงฐาน หากได้ดูองค์จริงจะเห็นชัดว่าช่างซ่อมจนเห็นฐานสี่เหลี่ยมครบทั้ง4ด้าน ต้องเอาไปเทียบกับพิมพ์อื่นๆดูครับ
    และมีพิเศษ คือมีผิวไฟแบบเหรียญหลวงพ่อเงินไหลมา1เหรียญ ถือว่ามีจำนวนน้อยจริงๆครับ 2เหรียญแรกให้บูชาเหรียญละ2100฿ครับ
    เหรียญสุดท้ายเป็นพิมพ์อินธนูลอยสวย-ใหม่-คม-กะหลั่ย และผิวไฟเดิมอยูเต็มครับ ให้บูชา1950฿ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ))เหรียญทำน้ำมนต์ สร้างเมื่อ 17ตุลาคม2532
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ--ด้านหลังเป็นยันต์ท่านพระสารีบุตร และคำว่าทำน้ำมนต์
    วิธีใช้ ให้เอาเหรียญใส่ขัน ว่า ''นะโม 3จบ อิติปิโส-7จบ และ นะมะพะทะ15จบ''
    จะรักษาโรคอะไร-สุดแท้แต่จะอาราธนา จะมีผลแต่เฉพาะ-ผู้ที่มีความเคารพในพระรัตนตรัยเท่านั้น
    และใช้ภาพเหรียญหรือยันต์ แล้วภาวนาด้วยคาถานี้ไปเรื่อยๆ หลวงพ่อบอกว่าจะช่วยคลายกฏแห่งกรรม คือกรรมเก่าจะค่อยๆคลายตัวลงไปเรื่อยๆ
    เหรียญนี้นำมาเลี่ยมกรอบเงินแท้ให้ใหม่ อารธนาทำน้ำมนต์ได้เลย-ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า
    เหรียญนี้กะหลั่ยเดิมๆ พิมพ์นิยมคอขีด ตรงปลายจมูกมีรอยสัมผัสนิดหน่อย-ถือว่าสวยตามธรรมชาติของเหรียญแท้ครับ
    ให้บูชา 7400฿ครับ
    เหรียญสุดท้ายเป็นพิมพ์อินธนูลอยสวย-ใหม่-คม-กะหลั่ย และผิวไฟเดิมอยูเต็มครับ ให้บูชา1950฿ครับ

-ขอจอง2รายการครับ ตามที่คุยทาง pm ครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2011
  19. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    พี่จองรายการตามนี้นะครับ..............

20. eagless

eagless Active Member

))เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ถือเป็นเหรียญหนึ่งที่สวยมากๆ ทั้งด้านหน้า และหลัง ส่วนอานุภาพ-เต็มเปี่ยมครับ
    2เหรียญแรก เป็นพิมพ์แต่ง-คือแกะซ่อมแม่พิมพ์หลังจากปั๊มไปมากๆ แม่พิมพ์เริ่มเป็นผิวทราย-และตื้น จึงแต่งซ่อม
    2เหรียญนี้จึงมีผิวสวย-ตึงเรียบทุกจุด เป็นชุดแรกๆของแม่พิมพ์ ตัวหนังสือคมชัดเป็นเหลี่ยม-องค์หลวงพ่อทุกจุด-จนถึงเส้นลายเสื้อผ้าของท่านท้าวเวสสุวรรณ จะดูคมชัดมากแบบเห็นชัดเลยครับ ตรงฐาน หากได้ดูองค์จริงจะเห็นชัดว่าช่างซ่อมจนเห็นฐานสี่เหลี่ยมครบทั้ง4ด้าน ต้องเอาไปเทียบกับพิมพ์อื่นๆดูครับ
    และมีพิเศษ คือมีผิวไฟแบบเหรียญหลวงพ่อเงินไหลมา1เหรียญ ถือว่ามีจำนวนน้อยจริงๆครับ 2เหรียญแรกให้บูชาเหรียญละ2100฿ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[/QUOTE]
    ขอจองรายการนี้ครับ เดี๋ยวโทรสอบถามอีกที ขอบคุณครับ