พระกริ่งสมปรารถนา วัดศาลฯ ให้พี่น้องร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 ธันวาคม 2011.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    <TABLE id=post5446970 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 13-12-2011, 10:30 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10283 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->รัตนะtri<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5446970", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 8 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5446970 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ช่วงนี้ยุ่งมากครับตั้งแต่บูชาพระกริ่งสมปรารถนามาครับท่านสงเคราะห์จริงๆตอนนี้ก็ทำงานอยู่ครับต้องหอบงานมาทำที่บ้านครับ เสียอย่างเดียวครับสิ้นปีโบนัสไม่มีครับ 555<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

2. จารุ

<TABLE id=post5443304 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 13-12-2011, 03:36 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10243 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดอน๑๖๖<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5443304", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5443304 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ตอนได้รับพระมาผมอยากเห็นพระบรมธาตุ ท่านก็ปรากฏให้ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

3. จารุ

"หลวงพ่อมนัส"

"รุ่นนี้ครบทุกอย่าง อุดม สมบูรณ์ พูลสุข เป็นมหาปราบ เต็มแล้วทุกอย่าง"
    (ให้คำหลังจากพุทธาิภิเษกแล้ว)

---------------------------
    "หลวงตาชลอ"

"ถ้าฉันตายแล้ว จะพลิกแผ่นดินหาพระรุ่นนี้"
    (ให้คำหลังจากหลวงพ่อเล็กกับหลวงพ่อมนัสกลับแล้ว)
    ------------------------
    "หลวงพ่อเล็ก"

"อีกหน่อยรุ่นนี้ดังแน่นอน"
    (ให้คำช่วงเช้า)

4. จารุ

<TABLE id=post5435988 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 10-12-2011, 11:44 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10162 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->โสรัจ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5435988", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 64 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5435988 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ผมมีคำแนะนำในการบูชาพระกริ่งสมปารถนาครับ

หากต้องการขออะไรจากพระเป็นพิเศษแบบเร่งด่วน ให้ขอด้วยการรักษาศิล ๘ อย่างน้อยก็ ๓-๕-๗ วัน (แบบติดต่อกัน) โดยเมื่ออธิฐานขอแล้วก็ให้รักษาศิลเลยครับ พอสิ่งที่เราขอสำเร็จแล้วก็รักษาศิล ๘ อย่างน้อยเท่ากับที่เราทำไว้ก่อนงานสำเร็จอีกครั้ง ถ้าให้เห็นผลเ็ร็ว ๆ ก็ให้แฟนทำด้วยนะครับ อย่าลืมกำหนดเวลาด้วยนะครับว่าต้องการให้สิ่งที่ขอสำเร็จภายในกี่เดือน กี่วัน (ไม่งั้นรออานเลยครับ )

ตอนที่ผมขอ ผมขอตอนกลางคืนหลังสวดมนต์ตามปกติ แล้วก็รักษาศิล ๘ ตอนเข้านอนเลยครับ จะได้เป็นกำลังใจให้ตัวเองว่าเราได้รักษาศิล ๘ มาแล้วตั้ง ๑ คืน แต่ไปนับวันแรกตอนเช้าของวันรุ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ
    โสรัจ
    <!-- google_ad_section_end -->

5. จารุ

<TABLE id=post5435159 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 10-12-2011, 08:08 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #[​IMG]
    คุณworawat v ก็ไม่ออกแน่นอน เพราะว่าเมื่อวานนี้พี่ท่านเล่นอุตริ ไปท้าทายพระกริ่งสมปรารถนาเนื้อกรรมการที่ใส่อยู่ในคอ ปรากฎว่าเจอของจริง โทรมาเล่าให้ผมฟังผมยังเตือนไปว่าทีหลังอย่าลองกับท่านอย่างนี้

ดันไปขอให้ฝนตกว่าถ้าพระกริ่งสมปรารถนาองค์นี้แน่จริงขอให้ฝนตก
    แดดออกเปรี้ยงๆดันไปขอให้ฝนตกเวลา3.45นาที แล้วฝนดันตกเวลา3.45น.ทั้งๆที่มีแดดไม่มีเมฆ. เมื่อถึงเวลา3.46 ฝนหยุด ผมว่่าเขาไม่แบ่งแล้วเจอแบบนี้แต่ต้องไปขอขมากรรมเอาเองเด้อ

เนื้อนี้พลิกแผ่นดินหากันแล้วครับ ผมว่าจะออกมาวนเวียนก็ไม่เกินสามองค์ครับ:cool:
    คือ ผมก็มั่นใจในความศักดิ์สิทธิ์ของท่านอยู่แล้วนะครับ
    เพียงแต่รู้สึกสงสัยว่าทำไมหนอ...คนอื่นเค้าขออะไรก็สมปราถนา
    แต่เราทำไมขอแล้วถึงไม่สมปราถนาสักที
    (ผมขอเป็นเศรษฐีเงินล้านกับเค้าสักทีเท่านั้นเอง แต่สงสัยท่านรู้ว่าถ้ารวยก็จะเลว 555)

บังเอิญเมื่อวานนั่งรถกลับจากเขื่อนภูมิพลไปจังหวัดเชียงใหม่
    ช่วงเส้น ตาก-ลำปาง ใครขับรถบ่อย ๆ จะรู้ว่าเป็นเส้นทางตรงยาวมาก ๆ
    ผมก็พกพระกริ่งสมปราถนาเนื้อกรรมการที่มีไปด้วยองค์หนึ่ง ตั้งใจจะเอาไปใส่กรอบ
    ก็เลยมานั่งคิดว่า เอ...ที่เราขอท่านแล้วไม่สมปราถนา สงสัยจะเกินบุญตัวเองเยอะไป
    ถ้าอย่างนั้นขอใหม่ ขอว่าถ้าท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ขอให้ฝนตกตอน 15.45 น.
    (ผมขอตอนบ่ายสามโมงเศษ ๆ) ที่ขอให้ฝนตกก็เพราะว่าตลอดทางผมมองท้องฟ้าดูแล้ว มั่นใจว่าไม่มีฝนแน่เพราะฟ้าโล่งดีเหลือเกิน (ถ้าขอตอนฟ้ามีเมฆฝน ถ้าฝนตกจริง ๆ อาจจะคิดว่าฟลุ๊คได้) และที่สำคัญผมก็ล็อกเวลาไว้ด้วย ว่าขอให้เจอฝนตกตอน 15.45 น. เพราะถ้าอธิษฐานแค่ว่ากลับเชียงใหม่ขอให้เจอฝน ก็อาจจะบังเอิญอีก

แต่อีกใจก็รู้สึกเหมือนตัวเองจะปรามาสพระรัตนตรัยรึเปล่า เลยคิดว่าถ้าท่านเห็นว่าไม่สมควรก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องให้ฝนตกตามที่ผมอธิษฐานก็ได้....

แล้วผมก็ไม่ได้สนใจอะไรอีก คุยกับพี่คนขับรถไปเรื่อย ๆ....
    สักพัก ก็มีเสียงเหมือนมีอะไรมาเคาะกระจก เสียง แปะ ๆ ๆ ๆ
    ครับ...จู่ ๆ ก็มีฝนตกเบา ๆ เหมือนเรียกให้หันไปมองกระจก
    ผมรู้สึกเอ๊ะใจเล็กน้อย จึงเหลือบไปดูนาฬิกา .... 15.45 น. !!!
    พอมองนาฬิกาเสร็จ หันมาดูฝนตกอีกที คราวนี้จาก แปะ ๆ ๆ เป็น ตูม ลงมาเลยครับ ตูมลงมาทั้ง ๆ ที่ฟ้าโล่ง แดดออกอย่างนั้นแหละครับ
    แล้วพอนาฬิกาเปลี่ยนเป็น 15.46 น. ได้พักเดียว ฝนหยุดดื้อ ๆ เลยครับ
    จากที่ตูมลงมา หายเกลี้ยงไม่มีเหลือ แล้วท้องฟ้าก็โล่ง โปร่ง เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

คราวนี้ผมขนลุกเลยครับ คิดในใจ...ท่านเอาเราแล้ว 555
    ผมมาคิด ๆ ดู ตอนอธิษฐาน ผมไม่ได้ขอว่าให้ฝนตกนานเท่าไหร่
    บอกแต่ว่า 15.45 น. ขอให้เจอฝน ท่านก็ให้แค่ตอน 15.45 น. จริง ๆ ครับ
    ฝนตกเบา ๆ แต่เม็ดใหญ่เหมือนสะกิดเรียก แล้วก็ตูมลงห่าใหญ่ ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นภายในเวลาแค่ประมาณ 1 นาทีเท่านั้นเองครับ

แต่เนื่องจากเรื่องที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องที่ผมอธิษฐานในใจคนเดียว
    ผมเลยอยากให้พี่ที่นั่งมาด้วยกันอีก 3 คนเป็นพยานด้วย
    เลยบอกกับทุกคนอีกทีว่า ลองดูว่า 16.00 น. อาจจะมีฝนตกอีก
    แล้วก็อธิษฐานขออีกรอบ....แต่คราวนี้ไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้วครับ
    (รู้สึกชัดเลยว่า สงสัยเราจะปรามาสท่านเข้าซะแล้ว ท่านคงต้องการแสดงให้เราเห็นคนเดียว และเมื่อแสดงแล้วก็พอแล้ว ผมจึงขอขมาพระรัตนตรัยตามระเบียบครับ เพราะรู้สึกว่าตัวเองล่วงเกินท่านเข้าให้แล้ว)

ทั้งหมดนี้ ผมยืนยันได้ว่าเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับผมจริง ๆ ครับ
    ท่านใดจะเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็แล้วแต่วิจารณญาณ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าพระกริ่งสมปราถนารุ่นนี้ ขอได้ทุกเรื่องจริง ๆ (ขอฝนก็ได้)
    ตอนนี้ผมก็เลี่ยมท่านขึ้นคอคู่กับสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสองที่ติดตัวอยู่ทุกวันนี้ครับ

ฉะนั้น ท่านใดที่มีก็ขอให้รักษาพระท่านเอาไว้กับตัวดี ๆ นะครับ
    แล้วอย่าอุตริลองของอย่างผมอีกครับ

ป.ล. หลายท่านอาจจะคิดว่าเรื่องที่ผมทำเป็นสิ่งที่ไม่สมควร ผมก็ขอยอมรับครับ แต่โดยนิสัยส่วนตัวแล้วผมเป็นคนขี้สงสัยและชอบพิสูจน์ครับ อะไรที่ผมไม่ได้พิสูจน์ก่อนผมมักจะทำใจเชื่อยาก เป็นแบบนี้ตั้งแต่เด็กแก้ไม่หายสักที แต่ขอบอกว่าในสายหลวงพ่อวัดท่าซุง ทั้งพระเครื่อง วัตถุมงคล และคำสอนต่าง ๆ นั้น พิสูจน์ได้จริง ๆ ครับ ผมลองมาหลายอย่างแล้ว จนเชื่อท่านได้อย่างสนิทใจเลยครับ :cool:

6. จารุ

<TABLE id=post5434752 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 10-12-2011, 05:13 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #[​IMG]
    สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ
    อยากได้มาบูชาสักองค์จัง..แต่งบน้อยจังเรา :'( รอคนใจบุญอยู่นะครับ
    อนุโมทนา..สาธุกับทุกๆท่านด้วยนะครับขอให้เจริญๆครับผม
    สมปรารถนาจริงๆครับ..คือผมเพิ่งเข้ามาดูกระทู้เมื่อไม่นานมานี้เองครับ เห็นมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนำภาพพระกริ่งมาให้ชมกัน ผมเห็นแล้วเกิดศรัทธาและอยากมีไว้บูชาสักองค์ก็เลยทำการอธิษฐานจิตต่อรูปพระกริ่งสมปรารถนา..ขอให้มีคนแบ่งให้ผมบูชาสักองค์..และแล้วก็มีพี่ท่านนึงPMมาบอกผมว่า..ตอนนี้ผมยังเหลือพระกริ่งสมปรารถนา เนื้อสำริดปัดผิว อีก 1 องค์ คนที่ 5 ไม่ยอมติดต่อมา 2 วันแล้ว คุณยังสนใจไหมครับผมให้คุณบูชาแล้วกัน..สมปรารถนาตามที่ขอท่านไว้จริงๆครับ..ผมดีใจมากครับ..ผมขออนุญาติเอ่ยนามพี่ผู้ใจดีท่านนั้นนะครับ..พี่สุวัฒน์..ครับผม :cool:

7. จารุ

-พระคำข้าวรุ่นหนึ่งสภาพสวย 12 องค์ (ราคาประมาณองค์ละ 2,500 ขาท 12 องค์ 30,000 ขาท)
    -พระหางหมากคัดสวยคมชัดทุกองค์ 10 องค์ (ราคาประมาณองค์ละ 800-1,000 ขาท 10 องค์ 8,000-10,000 ขาท)
    -เหรียญมหาจักรพรรดิ์หลวงพี่เล็ก 1 เหรียญ (ราคาประมาณองค์ละ 7000-9000 ขาท)
    -พระกลีบบัวหลวงพ่อฤาษีลิงดำ 1 องค์(รุ่นที่สร้าง 3000 องค์ครับ) (ราคาประมาณองค์ละ 7,000 บาท)

แลกกับพระกริ่งเนื้อกรรมการผิวไฟ 1 องค์ แลกกันแล้วครับ :cool:
    คุณกาละมังบุญ และคุณANUPHAT_hltc

<TABLE id=post5431918 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 09-12-2011, 06:16 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#10086 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กาละมังบุญ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5431918", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 97 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5431918 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ไม่ได้หายไปไหนครับพี่ แอบติดตามแบบเงียบๆอยู่ตลอดครับพี่จารุ
    เห็นคนนำพระมาแลกนี่ยอมรับว่าอึ้งครับ ทำให้รู้สึกดีมากมายที่ได้ร่วมทำบุญบูชาจากพี่จารุครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. จารุ

<TABLE id=post5431927 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 09-12-2011, 06:18 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10087 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ati_L510<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5431927", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: สมุทรปราการ
    พลังการให้คะแนน: 40 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5431927 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->พระกริ่งสมปรารถนา สมปรารถนาจริงๆครับวันนี้ลอง ขอดูได้ดั่งใจเลยครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. จารุ

<TABLE id=post3894261 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 09-10-2010, 08:38 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#6939 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พรฟู่<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3894261", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 88 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3894261 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->มะช่าย มะช่าย อั๊วหมายถึงช่วงกินเจนี้ เกิน 2 ล้าน อะ5555555<!-- google_ad_section_end -->
    ถูกต้องครับ บ่วง สื่อ ยู่ อี่ แปล
    บ่วง แปลว่า หมื่น, สื่อ แปลวว่า งาน เรื่อง
    "บ่วงสือ" หมายถึง หมื่นงาน หมื่นเรื่อง หมายถึงความมากมายตีความให้ลึกขึ้น คือ ทุกเรื่องไม่ว่าจะมากมายเพียงใด
    "ยู่อี่" แปลว่า สมปรารถนา
    ผมขอพระกริ่งสมปรารถนา เนื้อทองคำทุกวันตามที่จารุแนะนำครับ ผมขอ 1แสน ได้ 2แสน ครับช่วงเทศกาลกินเจทุกวัน มีร้านค้าเปิดใหม่เพิ่ม3-4ร้าน ตอนแรกผมกลัวมาก ผมสั่งสินค้ามาก ผมกลัวค้างสต๊อก จึงต้องขอพระกริ่งทุกวันก่อนเปิดครับ ได้ตามขอ ที่หลวงพ่อมนัสท่านเรื่องพระกริ่งสมปรารถนาครับท่านบอกว่าเด่นมากเรื่องคุมทรัพย์ เรียกทรัพย์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. จารุ

<TABLE id=post5433101 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 10-12-2011, 12:12 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #51 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->โสรัจ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5433101", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 64 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5433101 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->มีเรื่องบังเอิญล่าสุดมาแชร์ครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยนงานใหม่เมือต้นปี 54 , และยังติดปัญหาเรื่องรับเงินคืนจากกองทุนสำำรองเลี้ยงชีพจากบริษัทเก่าอยู่ ยืดเยื้อมาตั้งแต่ต้นปี 54 จนมาถึงปลายปีคุยกันทางโทรศัพท์ก็ยังเคลียร์ไม่ลงตัว บริษัทบอกว่าต้องเข้าไปเจรจาด้วยตัวเองเท่านั้น ซึ่งผมต้องเดินทางไปต่า่งประเทศตลอด จนแล้วจนรอดก็ไม่มีเวลาเข้าไป

จำนวนเงินก็มากพอสมควรครับเพราะทำงานที่เก่ามาเกือบสิบปีแล้วขาดแค่ไม่กี่เดือน

ผมก็เกือบๆลืมเรื่องนี้ไปแล้วครับ พอดีเมื่อวันที่ 7 ธค. 54 เกิดนึกขึ้นมาได้ขณะความสะอาดหิ้งพระ เลยนึกแวบอยากได้เงินคืน (ไม่ได้มีความหวังเลย ) และเป็นขณะที่กำลังทำความสะอาดพระกริ่งสมปารถนา ทางบริษัทเก่าก็ติดต่อมาให้ไปรับเช็คได้ แบบไม่มีเงื่อนไขใด ๆ ทั้งสิ้นครับ แถมบอกว่า ถ้าไม่สะดวกมารับเช็คจะโอนเข้าบัญชีให้............ ช่างบังเิอิญมากๆ ครับ

ส่วนพระที่ผมกำลังทำความสะอาดอยู่ ไม่ใช่เนื้อกรรการ เนื้อเงิน เมฆพัตร หรือเนื้ออื่น ๆ ที่หายากและมีราคาสูง แต่กลับเป็นเนื้อสำริดผิวไฟ (หมายเลข 485 ) ที่มีราคาบูชาต่ำที่สุดในรุ่นครับ..... พุทโธอัปปมาโณ....จริงๆครับ.....

ส่วนเรื่องบังเอิญที่ 2 ที่ผมต้องนำพระกริ่งสมปารถนาออกจากกล่องเพื่อมาทำความสะอาด เพราะคุณจารุขอให้ถ่ายรูปพระไปให้ดูนะครับ

ขอบคุณครับ
    โสรัจ<!-- google_ad_section_end -->

11. จารุ

ยังมีอีกเยอะครับจะทยอย ลงครับกลัวอ่านแล้วตาลาย:cool:

12. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอโชว์พระกริ่งสมปรารถนาเนื้อสำริดผิวไฟบ้างครับ องค์ที่ยังไม่เลี่ยม ของน้องที่พักอยู่ด้วยกับส่วนเลี่ยมเงินของผมที่บูชาคือมาจากน้องอีกท่านหนึ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      108
  13. เทวัญ007

เทวัญ007 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    ขอเล่าให้พี่ๆฟังบ้างครับ ปกติ เทจะเป็นคนไม่ชอบเล่นหวยครับ แต่พ่อกับแม่ชอบเล่น
    แต่เมื่ออ่านกระทู้ของพี่จารุว่าสมปรารถนาดังชื่อ มีประสบการณ์ต่างๆมากมาย
    ประกอบกับช่วงนี้เทต้องใช้จ่ายเงินเยอะครับ เลยมีเงินติดตัวน้อย แทบไม่พอใช้
    เทเลยบูชาพระเนื้อทองทิพย์มา2องครับ เลข 21 กับ35 ครับ
    ต้องบอกก่อนเลย ว่าเทมีความตั้งใจที่จะเล่นหวยตั้งแต่สั่งแล้วครับ เหมือนอยากลองของอ่ะครับ

เลยเล่นเลขนั้นไปครับ ผลสรุปออกมา ถูก เต็มๆ ครับ
    ถึงเงินไม่เยอะ แต่ช่วยเรื่องกำลังใจมากครับ
    อ่อ ตอนโทรไปสั่งจองพระที่ย่าท่านแล้วเทจะขอเลือกเลข ท่านบอกว่า จะเลขอะไร เนื้ออะไร ไม่สำคัญ พระท่านศักดิ์สิทธิ์ทุกองค์ครับ......
    ....ตอนแรก ก็สงสัยจริงๆ ว่าที่โพสกันนี่ อุปทานกันไปเองรึป่าว...
    ....พอลองเอาเข้าจริงๆ..เล่นหวยครั้งแรก ถูกเลยครับ อิอิ เชื่อแล้วครับ งานนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2011
  14. จารุ

สาธุครับ:cool:

15. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้จากประสบการณ์การอธิษฐานขอโชคลาภตั้งแต่ยังไม่ได้มาครอบครองครับ เพิ่งไปบูชาร่วมบุญกับคุณแม่อี๊ดที่ สำนักปฏิบัติธรรมที่ปากช่องเมื่อวานนี้ครับ

16. จารุ

สาธุขนาดขอจากหน้าจอคอมพิวเตอร์ ยังสำเร็จกันมาแล้วครับ:cool:

17. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010

ของผมขอโชว์บ้างครับ มีท่านแล้วมันคล่องตัวไปหมด ทำอะไรก็ง่ายสมปรารถนาทุกครั้งไปสุดยอด

ขนาดไฟล์:
      188.1 KB
      เปิดดู:
      1,873
  18. จารุ

ทหารไทย ไม่โกหกแน่นอนครับ:cool:

19. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฤกษ์อาราธนาขึ้นคอบ้างแล้วเรา.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  20. จารุ

ถ้าใส่ไม่ไหว ก็ใส่ไว้ในกระเป๋าก็ได้ครับ ท่านช่วยเหมือนกัน:cool: