พระกริ่งสมปรารถนา วัดศาลฯ ให้พี่น้องร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 ธันวาคม 2011.

1. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ได้เจอ ได้สัมผัส ตั้งแต่วันแรกที่ได้รับพระเลยครับ....

ทีแรก ผมตั้งใจว่าจะเอาองค์ที่หยิบขึ้นมาครั้งแรก บูชาติดตัว....ผมได้เนื้อนวะปัด และมีพระธาตุ 2 องค์....โดยผงที่อุดได้กระเทาะออกมาให้เห็นเลยว่ามีพระธาตุเสด็จมาเพิ่ม...ดูจากในรูปครับ

ผมได้ปิดทองพระกริ่งสมปราถนาทั้ง 2 องค์ ก่อนที่จะนำไปเลี่ยม...และร้านที่นำไปเลี่ยม ร้านนี้งานเยอะมาก ฝีมือดี...และต้องรองานข้ามวัน...แต่พอเอาไปเลี่ยม ปรากฎว่า สามารถเลี่ยมได้ทันทีครับ...

จากนั้น ผมก็นำพระกริ่งสมปราถนาที่เลี่ยม 2 องค์ คือ นวะปัด กับสำริดผิวไฟ....ผมก็มาเสี่ยงทายอีกครั้ง โดยพระที่เลี่ยมมานั้น เหมือนกันทุกประการ...ซึ่งก็จับได้องค์ที่มีพระธาตุ 2 องค์ ซึ่งเป็นองค์เดียวกับที่ผมจับครั้งแรก....

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลูกชายมหา

ลูกชายมหา เป็นที่รู้จักกันดี

สวดยอด ๆๆ จริงๆครับ พระรุ่นนี้ ใครไม่ลอง ไม่รู้ ครับ

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม [www.marateebook.com]

4. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สาธุ กราบ กราบ กราบ..........................................

5. พรฟู่

พรฟู่ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    159 377 296 59 77 96 :cool::cool:

6. ฉลามขาว

สาธุ......กราบ กราบ กราบ.........

7. จารุ

คุณscubaได้พระที่ส่งไปหรือยังครับ

8. ฉลามขาว

ได้รับแล้วครับ เพิ่งได้รับวันนี้ตอนสายๆ ครับ...

9. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    ;) เรื่องต่างๆเหล่านี้ ขอให้ใช้ความคิดพิจารณาเองนะครับ

ผมได้ร่วมบูรณะวัดท่าซุงกับคุณแม่อิ๊ดแล้วได้พระกริ่งนี้มา 1 องค์

หากพอมีโอกาสและเวลา ผมมักจะนำพระที่เช่ามาไปชุบทองพระเสมอ เรื่องก็มีอยู่ว่า ...

ผมแวะมารับพระที่บ้านพี่
    เมื่อแกะกล่องพระที่ได้มา ผงอุดด้านล่างหายไป ผมก็คิดไปมาว่าจะบอกคุณแม่อิ๊ดดีหรือเปล่า แต่ก็คิดว่าเดี๋ยวคุณแม่อิ๊ดขาดทุนมันจะไม่ดี

สุดท้ายก็ตัดสินใจว่า ไม่เป็นไรหรอก จะเก็บไว้เองนี่แหละ หลุดแบบนี้ก็ดีอย่าง นำไปชุบทองได้

เมื่อผมขึ้นรถกำลังจะกลับบ้าน พี่ก็โทรมาบอกให้กลับมาก่อน เพราะพี่เจอผงอุดที่หลุดแล้ว

เป็นอันว่า ได้ทั้งชุบพระ ได้ทั้งผงอุดไว้ใส่กลับไปตามเดิม

หลังจากนั้น ผมฝากให้แฟนช่วยเก็บใส่กล่องพระ เนื่องจากผมต้องขับรถ

คราวนี้ก็ถึงบ้าน งานเข้าจนได้ ผมเปิดกล่องออกมาดู แฟนผมใส่ผงอุดเข้าไปใต้ฐานเรียบร้อยซึ่งผมแกะไม่ออก
    และความต้องการที่จะได้ชุบพระของผมก็เจ๊ง ณ เดี๋ยวนั้นเลยทีเดียว

จะแกะแรงๆก็กลัวผงบิ่น, แตก คราวนี้ก็เลยได้อธิษฐานกันล่ะ "ขอให้ผมแกะได้โดยง่ายและสภาพสมบูรณ์ด้วยเถอะ" ก็คิดในใจแบบนี้
    คราวนี้แกะอีก 2-3 ทีก็ออกเรียบร้อยโรงเรียนวัดท่าซุงบวกวัดศาลฯ

สุดท้าย วันนี้ตอนบ่ายต้องไปธุระ แมวดันหายออกจากบ้านประมาณ 11 โมง
    แฟนกังวลมาก เพราะกลัวมันจะเจออันตรายหรือกลับบ้านไม่ถูก

ซึ่งคนหาแมวไม่เก่งอย่างผม ก็ต้องหันมาพึ่งพระอีกตามเคย หลับตานึกในใจ "ขอให้ลูกแมวกลับมาก่อนบ่าย 2 ด้วยเถอะ"
    เนื่องจากบ่ายโมงแฟนต้องไปธุระก่อน จึงคิดจะทิ้งให้ผมอยู่บ้านเฝ้ารอแมว

ซึ่งผมก็ได้เจอแมวก่อนบ่ายโมง ได้ออกไปพร้อมแฟน ไม่ต้องถูกทิ้งให้เฝ้ารอแมวถึงบ่าย 2

คร่าวๆก็มี 3 เรื่องที่น่าดีใจแบบนี้ล่ะครับ

1. ได้ชุบพระตามนิสัยที่ชอบทำ
    2. บังเอิญใส่เข้าไปแล้วยังเอาออกได้
    3. ไม่ต้องถูกทิ้งให้เฝ้ารอแมวตามกำหนดเวลาที่ขอไว้

10. จารุ

:cool::cool::cool::cool::cool:

11. จารุ

<TABLE id=post5459757 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 01:47 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#[​IMG]
    ฮ่าๆๆ ต้องคอยคุณphumiput. มาเล่าประสบการณ์บ้างกระมัง

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ประสบการณ์ของผมไม่ค่อยมีครับ เพราะส่วนใหญ่ที่เจอมักจะเป็นเหตุการณ์ล่วงหน้าครับ คือได้มาแล้วค่อยประสบเหตุครับ สามารถแก้กันทันพอดี แต่ประสบการณ์แ่น่นอนที่เกิดกับตัวเองมากที่สุด เรื่องเจ็บไข้ได้ป่วยทำน้ำมนต์ให้รอดตายมาแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

12. จารุ

<TABLE id=post5458654 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 08:43 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10584 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->moo noi<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5458654", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: เมืองหมู
    พลังการให้คะแนน: 604 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5458654 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->มีเรื่องมาเล่าฮาๆ ตอนหัวค่ำ

เมื่อเย็นพาลูกไปกินข้าว กลับมาบ้าน ก่อนเข้าบ้าน เจ้าลูกชายเห็นหางตัวอะไรแว๊บ

ลูก : แม่มีสัตว์อะไรไม่รู้อยู่ในบ้าน

เราก็เลยยิ่งกลัว ถามว่าเห็นอะไร

ลูก : ไม่รู้ เห็นแต่หาง แต่คงเป็นตัวตะกวดมั้ง

แม่ : รู้ได้งัย แน่ใจเหรอ

ลูก : ก็หางมันคล้ายๆ จระเข้

แม่ : ใหญ่ขนาดนั้นเลยเหรอ...(แล้วคืนจะนอนที่ไหนกันเนี่ย ในบ้านมีสัตว์ประหลาด)

ทำงัยดี....ลนลาน..ลนลาน ไม่กล้าเข้าบ้านด้วย โทรเรียกน้องชายมาช่วยดู

น้องชายมาถึงบ้าน ก็รีบคว้าถุงพลาสติกใส่มือ แล้วเดินเข้าบ้านอย่างอาจหาญ

เรารู้สีกใจชื้นขึ้นมาหน่อย....

และแล้วน้องชายก็เดินกลับออกมานอกบ้านเพื่อมาบอกว่า

น้องชาย : เอ่อ...สงสัยต้องหาคนอื่นแล้วล่ะ มันเกินความสามารถ

:'(

เราก็เลยต้องไปเรียกคนงานแถวบ้านมาช่วยดู แล้ววีรบุรุษนิรนามก็มาช่วยนำสัตว์ประหลาดออกจากบ้านไป

แถมหันมาบอกว่า "ปกติสัตว์แบบนี้ไม่เข้าบ้านคนหรอก ถ้ามันมาแสดงว่าเอาโชคลาภมาให้"

แม่ : จริงเหรอ

ชายนิรนาม : ไปซื้อหวยได้เลย ถูกแน่

แม่ : ดีใจจะได้รับลาภ เก็งตัวเลขกันใหญ่กับน้องชาย.....แต่ เอ๊ะ! วันนี้ วันที่ 16 นิ หวยมันออกไปแล้วนี่....
    โธ่!....ทำไมมันไม่มาตอนเช้า ดันมาเจอตอน 2 ทุ่ม

บ้านข้าพเจ้า "เลขที่ xxx/21" :':)':)'(

จบค่ะ :{<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

13. จารุ

<TABLE id=post5459328 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:05 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10595 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SCUBA<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5459328", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: นครปฐม
    พลังการให้คะแนน: 27 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5459328 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จารุ [​IMG]
    สงสัยจะมีประสบการณ์เด็ดๆที่ไม่บอกใคร:cool:
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SCUBA [​IMG]
    เลี่ยมสวยมากครับ องค์พระก็สวยครับ
    พระกริ่งสมปราถนา มีเทวดาทีรักษาพระครับ....
    เทวดาท่านมีบุญสัมพันธ์กับใคร ก็จะอยู่กับท่านนั้นๆ ครับ....
    อธิฐานขอได้ทุกอย่างครับ ขอในทางที่ดี ทางที่ชอบนะครับ....
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จารุ [​IMG]
    ท่านไม่ช่วยให้คนผิดศีลครับ:cool:
    ใช่ครับพี่ ผมมีประสบการณ์นะครับ แต่ยังไม่กล้าเล่าให้อ่านกัน กลัวจะว่าปั่นกระทู้ ครับ

ทีนี้ ผมเล่าให้อ่านกันคร่าวๆ ก่อน....ตอนที่ผมได้รับพระมาครั้งแรก....พระท่านมาบอกในนิมิตรว่า ท่านมีกัน 10 องค์พี่น้อง ตอนนี้ ท่านมากัน 3 องค์ แล้วท่านจะเรียกมากันให้ครบทั้ง 10 องค์ มาช่วยกันสร้างบารมี ทีแรกผมก็ยังคิดว่า ผมคิดไปเองหรือป่าว....แต่ก็เริ่มมาชัดตอนที่ประมูลพระกริ่งสมปราถนาเนื้อลองพิมพ์และเนื้อสำริด 2 องค์สุดท้ายครับ....

องค์ลองพิมพ์ องค์นี้ ท่านมาบอกว่า ให้นิมนต์ท่านมา เด่วมาเอง....เป็นพี่น้องของ 3 องค์ที่อยู่กับผม...และท่านก็มาจริงๆ

2 องค์สุดท้าย ท่านก็บอกให้นิมนต์มาเหมือนกัน แต่ผมก็ ไม่ได้สนใจจะนิมนต์เท่าไหร่นะ....ใจผมก็คิดว่า ให้คนอื่นๆ เขาบ้าง....จนตอนผมประมูลครั้งสุดท้าย ท่านก็มาบอกว่า เด่วจะมาอีก 2 องค์แล้วนะ ผมก็ยังคิดว่า คนอยากได้เยอะแยะ จะมาเร้อ....แล้วผมก็ไม่ได้สนใจอะไรนะ ไปทำงานข้างนอก จนลืมไปด้วย คิดว่า มีคนมาประมูลไปแล้ว จนมากลางคืน ถึงได้รู้ว่า ผมประมูลท่านมาได้...

แล้วท่านก็บอกว่า เด่วจะมาอีกเรื่อยๆ จนครบ 10 องค์.....

เรื่องนี้ ผมเขียนเพื่อให้อ่านกันดูนะครับ ว่าพระท่านมีเทวดารักษาแต่ละองค์ แต่บางคนอาจจะสัมผัสได้ หรือสัมผัสไม่ได้ ขึ้นอยุ๋กับการปฎิบัติของแต่ละคนนะครับ แต่เรื่องหนึ่งที่สามารถสัมผัสกันได้ คือ สมปราถนาครับ....<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5459328")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. จารุ

<TABLE id=post5459373 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:17 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10596 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Buddha_bless<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5459373", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: ถ.พญาไท ปทุมวัน
    พลังการให้คะแนน: 14 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5459373 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ขอเล่าบ้างละกันนะครับ ไม่ทราบว่าจะเรียกเป็นประสบการณ์ได้รึเปล่า ^^

ช่วงต้นเดือนนี้ ผมรู้สึกจะใช้เงินเยอะมากๆเยอะกว่าปกติ จนเงินเกิดช๊อตขึ้นมา
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี ก็เลยลองขอจากท่านว่า ยังไงก็ขอให้มีเงินใช้เรื่อยๆจนถึงสิ้นเดือน
    ด้วยเถอะ แล้วก็ได้จริงๆ ตอนนี้ก็มีเงินใช้เรื่อยๆครับ

แล้วอีกอย่างผมขอท่านว่า ขอให้งวดนี้หวยที่จะออก ให้ออกตามเลข ที่ตอกไว้ในองค์พระด้วย ซึ่งเลขที่ตอกไว้คือ เนื้อนวะปัดผิว เบอร์ 182 ซึ่งผมก็ไม่ได้ซื้อครับ มันมีเลข 1 กับ 2 ด้วย ผมไม่ได้อธิฐานให้ออกตรงตัวสงสัยเลยแห้ว ^^

เมื่อคืนฝันเหมือนว่ามีคนเอาอะไรมาให้สักอย่าง แต่เป็นฝันดี แต่จำรายละเอียดไม่ได้แล้ว แต่รู้ว่า รู้สึกดีๆมากๆตอนได้รับของจากผู้ชายที่เอามาให้ ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆก็มีเท่านี้แหละครับ ขอบคุณครับ^^<!-- google_ad_section_end -->

15. จารุ

<TABLE id=post5458246 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 06:55 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10569 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->open_your_eye<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5458246", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 109 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5458246 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ประสบการณ์ร้อนๆเลยครับตอนนี้ผมได้พระกลับคืนมาและ
    สืบเนืองจากที่ผมได้โพสไว้ดังนี้
    เมื่อวานนี้มีเรื่องหน้าเศร้า...ผมได้ฝากรุ่นน้องคนนึงในที่ทำงานไปเลี่ยมกันน้ำและน้องบอกว่าจะเอาพระกริ่งมาให้ผมวันอังคารเช้าแต่ปรากฎว่าน้องไม่มาทำงาน2วันและรวมทั้งวันี้ซึ่งน้องคนนี้เพิ่งเข้ามาทำงานใหม่ๆๆซึ่งผิดวิสัยคนที่เพิ่งอยู่ทดลองงานถ้าขาดงาน2วันแบบนี้คงออกแน่เลยแล้วพระผมก็อยุ่ที่น้องเข๊าด้วยเสียดายจัง...ผมก็ไม่น่าไว้ใจคนง่ายๆๆแบบนี้เลยคิดดุแล้วก็สมน้ามหน้าตัวเอง..องค์ของผมตอนเช่ามจากวันงานกฐินวัดพันท้าย
    คิดแล้วเสียดายมากๆๆ..ผมได้แต่ภาวนาขอต่อสิ่งศักดิ์ในพระกริ่งสมปรารถนาให้ผมถ้าพระคืนด้วยเถอะ...ของผมเนื้อสัมริดผิวไฟเบอ166..ใครพบเจอที่ไหนอยากบอกให้รู้ว่าองค์นี้ของผม..ใครเจอพระผมองค์นี้ติดต่อทางพีเอ็มผมได้ทุกเมือ่นะครับ
    แต่มาคิดอีกแง่พระท่านอาจจะไม่อยากอยู่กับคนอย่างผมก็ได้น่ะครับเศร้าจัง Y-Y

ประสบการณ์ร้อนๆเลยครับตอนนี้ผมได้พระกลับคืนมาและ..ทำให้ผมกินไม่ได้นอนไม่หลับมาหลายวัน..ช่วงที่พระผมไม่อยู่ผมอทิษฐานกับรูปโปสเตอร์พระกริ่งสมปรารถนาที่พี่จารุให้มาในวันงานทอดกฐิน..ว่าขอให้ได้พระกลับคืนมาด้วยเถอะแล้วลูกจะแขวนขึ้นคอประจำ..เพราะผมเคยอ่านในกระทู้ว่าขอจากรูปพระกริ่งก็ได้เหมือนกัน..เชือ่ไหมครับว่าผมนอนหลับไปสักพักผมฝันว่าน้องคนที่เอาพระผมไปเอาพระมาคืนที่ทำงานผม....สักพักผมสะดุ้งตื่น..แล้ววันรุ่งขึ้นน้องมันโทรมาหาผมว่าจะเอาพระมาคืนตอนเช้า..ซึ่งก่อนหน้านั้นผมพยามโทรไปเท่าไหร่น้องมันก็ปิดเครื่องตลอด..วันี้เป็นวันที่ผมดีใจมากที่ได้พระคืน
    อันี้ประสบการณืเรื่องที่2เนื่องจากบ้านผมอยู่ในภาวะน้ำท่วมขระนั้นหลังจากน้ามลดต้องใช้เงินมาบูรณะเป็นเงินจำนวนหลายบาท...ผมก็ช่วยที่บ้านไปเอยะเหมือนกัน..ซึ่งเงินผมก้ไม่ค่อยจะมีพูดง่ายๆๆเงินที่บ้านเหลือไม่ถึงหมื่น..
    พอดีเห็นกระทู้พระกริ่งสมปรารถนาhotเหลือเกินแล้วอีกอย่างพระกริ่งรุ่นี้เห็นว่าขอได้ดั่งใจแรกๆๆยอมรับว่าไม่ค่อยเชือ่..คิดว่าปั่นพระด้วยซ้ำ.เลยหยิบพระกริ่งสมปรารถนามาลองอทิษฐานดู..ว่า..ถ้าศักดิ์จริงตามที่พูดกันต่อปากขอให้มีเงินแบบฟรุ๊คๆๆมาให้พ่อกับแม่ผมด้วยเนื่องจากพ่อกับแม่ผมกำลังเดือดร้อนจากน้ามท่วม..อันี้ผมบอกกล่าวกับพระกริ่งสมปรารถนาประมาณอาทิตย์นึงแล้วเมือ่วานนี้ผมโทรไปหาที่บ้านแม่บอกว่าน้าโอนเงินมาไห้7พัน..ช่วยน้ามท่วมซึ่งน้าผมคนนี้ไม่ค่อยเจอหน้าและติดต่อกันนานและ.....
    สุดท้ายนี้ผมล่ะเชือ่ถึงความศักดิ์สิทธิ์ในพระกริ่งสมปรารถจริงๆๆ.และไม่มีข้อกังขาไดๆๆอีกต่อไป..ผมถ่ายรุปมาให้ชม..เนื้อสำริดผิวไฟเบอร์166

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

16. จารุ

Re: รบกวนสอบถามครับ

มีประสบการณ์เมื่อคืนฝันครับพี่จารุ

หลังจากที่ได้รับพระมาวันแรกลองนำมาห้อยดู พอกลางดึกก็ฝันครับ ฝันว่า นอนอยู่ดีๆ เห็นแสงแยงตาเลยรอลืมตาดู เห็นผู้ชาย 5 ท่านยืนอยู่หันหลังให้ ผมก็นึกว่าเป็นพรายจากลูกอมหลวงปู่ทิมรึป่าว (ผมมักจะเจออยู่บ่อยๆ เพราะมีเหตุอะไรมักจะเตือนล่วงหน้าแล้วตรง) แต่พอพิจารณาดู มีตั้ง 5 ทุกท่านล่วงถืออาวุธต่างๆกัน คงไม่ใช่เพราะพรายมาที่ไรไม่ถืออาวุธ ผมเลยลุกขึ้นแล้ว เดินจะเข้าไปถาม มี 1 ใน 5 ท่านเลย หันมาบอกกับผมว่านอนไปเถอะพวกเราจะดูแลรักษาให้เอง ผมเลยเดินกลับมานอนแล้ว มาพิจารณาว่าทั้น 5 ท่านมาจากไหน เลยมานึกถึงว่ามาจากกริ่งสมปรารถนา เลยตกใจตื่นและรู้สึกปิติเป็นอย่างมากเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเทวดาที่ดูแลรักษาพระบรมฯรึป่าว พรุ่งนี้จะลองลงภาพพระกริ่งให้ชมครับ

อันนี้ประสบการณ์จากคุณWANTA_NOPครับ:cool:

17. จารุ

<TABLE id=post5457590 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 04:19 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10549 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นายน้ำ5<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5457590", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 44 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5457590 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->

18. จารุ

<TABLE id=post5457616 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 04:23 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10550 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ฌานกร<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5457616", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 146 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5457616 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->เสียดายไม่ได้จากกระทู้นี้ แต่ว่าก็ได้โชคจาก 78 มานิดหน่อยครับ เพราะตั้งใจจะไปปากช่องเสาร์นี้อยู่แล้ว คงได้ไปร่วมทำบุญที่สำนักปฏิบัติ ผมก็อธิษฐานขอพระกริ่งเช่นกันครับว่าถ้าลูกมีวาสนาขอให้มีโชคงวดนี้ ได้มาจริงๆ ประสบการณ์ครับ :cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฌานกร : เมื่อวานนี้ เมื่อ 04:26 PM

19. จารุ

<TABLE id=post5432144 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 09-12-2011, 07:29 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10095 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->รับโชค<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5432144", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 845 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5432144 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lektantan [​IMG]
    แลกเลย ๆ คุณรับโชค
    อยากเห็นการดีลครั้งนี้จริง ๆ
    อยู่ที่แฟนแล้วครับเสี่ย แฟนห้อยเดี่ยวเลยครับ:cool::cool::cool:
    ปกติแล้วแฟนผมเค้าไม่ชอบคล้องพระหรอกครับ แต่พอผมให้พระกริ่งองค์กรรการนี้เค้าชอบครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE id=post5457659 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 04:31 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#10552 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->รับโชค<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5457659", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 845 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5457659 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อิอิอิอิ แฟนผมคล้องพระกริ่งองค์กรรมการงวดแรก งวดนี้เค้าเลยได้มานิดหน่อย ส่วนผมแห้ว อิอิอิอิ ซื้อ 77 บน ล่าง 01 11 ออกใกล้เคียงทั้งน้าน เฮ้อ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2011
  20. จารุ

<TABLE id=post5451091 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 14-12-2011, 10:18 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #10348 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->รัตนะtri<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5451091", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 8 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5451091 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับพี่จารุ และพี่น้องร่วมสายบุญทุกท่านครับ
    วันนี้้ขอมาแช่ร์ประสบการณ์พระกริ่งสมปรารถนาครับ เรื่องแรกก็อธิฐานขอพระกริ่งสมปรารถนาเนื้อกรรมการประมาณหนึ่งอาทิตย์ครับได้พระกริ่งเนื้อกรรมการยังไม่พอครับกิเลสยังมีอยู่ขอท่านอีกพระกริ่งสมปรารถนาเนื้อเงินครับท่านบอกให้อยู่นิ่งๆไว้ก่อน ประมาณไม่ถึง 3 วันครับมีพี่ใจดีติดต่อกลับมาให้บูชาครับพอตกลงราคากันได้ตกกลางคืนฝันว่ามีชีประขาวมาหามาถึงแล้วท่านบอกให้แบมือพอแบมือท่านก็ว่างสิ่งหนึ่งลงที่มือผมผมนำมามองดูสิ่งนั้นก็คือพระกริ่งสมปรารถนาเนื้อเงินครับตื่นขึ้นมาก็ดีใจมากครับที่ท่านสงเคราะห์
    มีอีกเรื่องครับเป็นเรื่องของพี่สาวผมครับผมบอกพี่สาวว่าจะนำพระกริ่งสมปรารถนาเนื้อนวะผิวไฟไปให้คล้องครับแต่จะเลี่ยมให้ก่อนผมบอกพี่สาวว่าขอท่านได้และส่วนใหญ่จะสมปรารถนาหมดมีอยู่คืนหนึ่งลูกของพี่สาวไม่สบาย ลูกของพี่สาวคนนี้เวลาไม่สบายต้องพาไปหาหมอและต้องโดนฉีดยาทุกครั้ง แต่พี่สาวนึกถึงคำพูดของผมว่าขอท่านได้พี่สาวเลยขอบารมีพระกิ่งสมปรารถนาให้ลูกชายหายป่วยผลคือยังไม่ทันข้ามวันอาการของลูกชายดีขึ้นทันทีครับ พอตกกลางคืนพี่สาวฝันว่าเข้าไปอยู่วัดๆหนึ่งเห็นคนมีอายุคุยเรื่องธรรมมะกันอยู่ๆแล้วท่านก็หันหน้ามาทางพี่สาวแล้วบอกว่าได้พระกริ่งสมปรารถนามาแล้วรักษาใว้ให้ดีนะ พอพี่สาวหันกลับไปมองท่านพี่สาวกับเห็นเป็น องค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพ่อหลวงของเรา เห็นแสงเหลืองอร่ามออกจากพระวรกายของพระองค์งามมากแล้วท่านก็หายไป เช้ามาโทรมาหาผมเลยถามว่าพระกริ่งเลี่ยมเสร็จหรือยัง แล้วพี่สาวก็เล่าเรื่องนี้ให้ผมฟังครับ ผมจะนำพระกริ่งสมปรารถนาไปให้วันศุกร์นี้ครับ จบแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->