ฝ่ามือบอกลิขิตจากสวรรค์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ISOENNOY, 16 พฤษภาคม 2012.

1. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนผู้รู้ชี้แนะครับ...สับสนว่าจะดูมือไหนเป็นหลัก
    ถนัดซ้ายนะเป็นมือข้างที่ใช้หยิบของหลักหรือออกแรงหรือเล่นกีฬา เช่น เล่นสนุ๊กนเป็นต้น แต่ มือขวานี่สิใช้ทั้งเขียนหนังสือ,ตักอาหาร เป็นต้น ให้อิงมือซ้ายเป็นหลักใช่ไหมครับ
    ขอบพระคุณครับ

2. NnaresS

NnaresS Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    เอ่อ??? มีจุดดำตรงกลางฝ่ามือเลยอะครับเลยไม่รู้ว่าตรงกับเลขอะไร :'(

3. npkhsw

npkhsw สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณ techno pra เหมือนผมเลยครับ ถนัดซ้าย แปรงฟัน เล่นกีฬาที่ใช้มือทุกชนิดจับซ้ายหมด แต่เขียนหนังสือขวา งั้นคือผมต้องดูมือซ้ายเป็นหลักใช่ไหมครับ
    ถามเรื่องหนึ่งครับ ผมมีเส้น คู่ขนานกับเส้นชีวิต ยาวออกจากข้อมือจนสุดเส้นชีวิตเลย มันดีไหมครับ

4. walai

walai สมาชิก

เกิดจุดสีแดงเข้มยาวประมาณครึ่งซม ที่บริเวณหมายเลข 2 ข้างขวา เป็นคนถนัดขวาคะ

5. kimmi

kimmi สมาชิก

อย่าลืมซื้อลอตเตอรี่ไว้สักใบนะค่ะ

6. Prompiriya

Prompiriya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ลบกวนด้วยนะครับ มีจุดแดงหมายเลข1กับหมายเลข3 คืออะไรครับ ลบกวนผู้ชี้แนะด้วยครับ

7. ดูจิตตน

ดูจิตตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    มีจุดแดงบนกลางฝ่ามือข้างซ้ายค่ะ
    คืออะไรคะ

8. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

จุดดำในเนินศุกร์ หมาย ถึงจะมีปัญหาเรื่องมดลูก อาจมีรอบเดือนแล้วปวดท้องมาก หรือ มีเนื้อผนังมดลูกหนา หรืออื่นๆ ถ้าเป็นชายหมายถึงต่อมลูกหมากอาจมีนิ่ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูเส้นอื่นประกอบการทำนายด้วย ว่า หนักเบาประการใด

การดูลายมือ มีหลายตำรา ของเราใช้หัตถศาสตร์โปเลียน จึงต้องดูทั้ง2มือ ถ้ามีเส้นร้ายขึ้นทั้ง2มือ เหตุนั้น ยากที่จะเลี่ยง แต่ถ้าขึ้นเพียงมือเดียว สิ่งที่ร้ายก็ไม่ร้ายนัก และบางมืออาจมีเส้นคุ้มครองหรือเส้นญาน พวกนี้ถือว่ามีบุญเก่าคุ้มภัย สรุป การดูจริงนั้น มีหลายเส้นประกอบ จึง แม่น อย่าวิตกเลย

9. วรรณนรี05

ขอตอบ เส้นที่คุณพูดถึง คือเส้นคุ้มภัย หรือเส้นญาน ถ้าเส้นหนาเสมอเส้นชีวิตและสวยงามไร้ตำหนิ เจ้าของมือเป็นคนสุขภาพสมบูรณ์จริง แต่จะต้องไปตายในแดนไกล จากถิ่นเกิด หรือต่างประเทศ ถ้าใฝ่ทางธรรม เจริญก้าวหน้า อาจเป็นผู้นำทางศาสนา ที่ตนเ้องนับถืออยู่

10. วรรณนรี05

จุดดำ กลางฝ่ามือ หน้าจะเป็นส่วนของเนินอังคาร เนินนี้มีทั้งเนินสูงและต่ำ แต่ถ้าอยู่กึ่งกลาง ก็ระวังจะมี ปัญหาเรื่องผ่าตัด และอุบัติเหตุ บาดเจ็บ ตั้งแต่ช่วงเองถึงปลายเท้า แห่งใดแห่งหนึ่ง จุดเพิ่งเกิดและเด่นชัด ก็ อย่าประมาท แต่ถ้านับช่วงอายุกลางฝ่ามือ คือช่วงเลย 28ปี เป็นต้น คุยกันเพื่อแบ่งปันอย่าเครียด

11. coming0152

coming0152 สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2012
    คือผมมีจุดสี ออกเหลืองๆ ส้มๆ แต่ไม่แดงอะครับ ต้องบริเวฯเลข 8 ขวาสุด เลย บนมือขวาอะครับ หมายความว่าไงหรอครับ

12. letmefree

letmefree Active Member

17 มิถุนายน 2012
    รบกวนถามด้วย
    ถ้ามีจุดแดงกลมเล็กๆที่เนิน 2 มือขวา หมายความว่าไงค่ะ (มันนูนๆๆอะ)

13. ชัชชลี

ชัชชลี เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอเรียนถามอาจารย์
    มีจุดสีน้ำตาลขึ้นที่เนิน 7 มือขวา (ถนัดขวา) หมายความว่ายังไงคะ

14. วรรณนรี05

จุด ที่คุณว่าบาง ตำรา เรียกว่า จุด สมผุด เกี่ยวกับความสมหวังหรือมีโชค แต่ อยู่ ตำ แหน่งดาวศุกร์ ก็จะมีคนแอบ มอง แอบ ชื่นชม

15. วรรณนรี05

แน่ใจว่ามันเพิ่งเกิดนะ เอาเป็น ว่าบางตำแหน่งในกระทู้นี้ ไม่ตรงกับตำราของเรา จุด หมาย เลข 2 นี้ ในตำราของเรามีความหมาย อย่างมาก ในการทำ นาย

จุดนั้น ทับ เส้นใต้ นิ้วนางด้วย หรือเปล่า ไม่ได้บอกมา การมี จุด หมายได้สองทาง จะเกิดปัญหา เรื่อง งาน เงิน มี ทั้งได้มาก้อน โต แต่ ต้อง แบ่งไป ให้ใคร คนใดคนหนึ่ง และ อาจ เสีย หายจาก คนรอบข้างนินทา ถ้า สี ออก เขียวๆ อาจมี เรื่องกฎหมายเข้ามาเกี่ยว

16. letmefree

letmefree Active Member

17 มิถุนายน 2012

เป็นสีแดงเลยค่ะไม่เขียว แล้วก็อยู่เนิน 2 ไม่ทับเส้นอะค่ะ ไฝ่แดงนี้มีมานานหลายปีแล้วค่ะประมาณ 3 ปีกว่าขึ้นไป เคยมีอีกมือคือซ้ายแต่หายไปแล้วค่ะ

17. khunfong

khunfong เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
  18. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อค่ะเรื่องดวงจากลายมือว่าบ่งบอกเกี่ยวกับชีวิตเราจริงๆ เพราะเมื่อหลายปีก่อนเคยมีพี่ผู้หญิงคนนึงออกจะขี้เมา พอดีแกมาธุระที่บ้านเรา แล้วเผอิญพูดถึงเรื่องนี้ขึ้นมา แม่เลยว่าจะหยอกแกเล่น เลยทำเป็นยื่นมือให้แกดูลายมือให้ ไม่คิดว่าแกจะดูเป็น บวกกับความขี้เมาของแกเลยไม่น่าเชื่อถือ อายุของแกตอนนั้นก็๓๐ต้นๆ แกก็ว่าต้องมีค่าครูเหรียญบาท๙เหรียญใส่ขันให้แก พอแกดูให้แม่ให้เราๆถึงกับอึ้ง เพราะบางเรื่องมีแค่พ่อแม่แล้วก็เรารู้แค่๓คน แต่แกพูดมาได้ยังกับตาเห็น ว่าคู่ครองเราได้เจอแล้ว อายุเท่าไหร่แกก็บอกถูกเป๊ะมาก รวมทั้งเรื่องที่ไมกี่วันก่อนหน้าที่แกจะดูลายมือให้ เราได้นำเงินไปใช้หนี้ให้แม่เท่าไหร่ แกก็พูดมาตรงมาก ซึ่งเรื่องนี้คนนอกจะไม่มีใครรู้ แม้กระทั่งพี่ๆของเรา เพราะแต่ก่อนนั้นแม่เอาโฉนดไปจำนองเพราะพี่เราแล้วเจ้าหนี้เกือบจะมายึด ถ้าพี่รู้เขาจะต้องหาเรื่องให้แม่เอาไปจำนองอีก แน่นอน เราจึงปิดเป็นความลับ แต่แกพูดมาถูกและตรงมาก. จำได้ว่าเรื่องที่เราใช้หนี้แทนแม่เท่าไหร่นั้นแกดูตรงง่ามนิ้วหัวแม่มือทางขวา ซึ่งแกดูลายมือแกก็ไม่ได้ถามว่าเราถนัดมือด้านไหน. พอเพื่อนบ้านผ่านมาเห็นเลยดูด้วย แกก็ดูเห็นแม้กระทั่งอดีตชาติของพี่เพื่อนบ้านชื่อม้วนกับแม่เขาได้อีก รวมทั้งบ้านของครอบครัวพี่ม้วนแต่ก่อนปลูกบ้านทับตอไม้เลยทำให้ครอบครัวเป็นยังไงๆบ้างนั้นก็ตรงมาก แกจะดูดวงให้คนเฉพาะวันพุธ พุธละไม่เกิน๓คนหรือ๙คน เราก็ลืม เสียดายที่พี่หมอดูแกย้ายไปศรีสะเกษตามแฟนแกที่เป็นครู กศน เลยไม่สามารถติดต่อแกได้เลยอีกเลย อยากบอกว่าเจอคนดูให้โดยบังเอิญแบบนี้แม่นมากๆๆๆๆ มากกว่าหมอดูที่มีชื่อเสียงหลายๆคนเสียอีก ค่าครูก็ถูกแสนถูกแถมแกก็จะนำไปทำบุญด้วย

19. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถาม ท่าน จขกท. ....หรือ ผู้ ที่ พอทราบ..ว่า

ผม มี รูปดอกบัวตูมใต้ นิ้วกลาง มือซ้าย.ชัดเจนมาก..หมายความว่าอย่างไรครับ..เห็นมา ประมาณ ปี กว่าๆ แล้วครับ...ยังชัดเจนเหมือนเดิม....
    หาก ทราบ ก็ แวะมาตอบด้วยนะครับ......ขอบคุณครับ

20. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้ามีจุดแดงขึ้นตรงหลังมือนิ้วนางข้างขวาละคะ ขึ้นมาประมาณสองปีได้แล้วค่ะ กลัวว่าจะบ่งบอกถึงความอาภัพเนื้อคู่ซะจริง T^T

ปล. กลัวเป็นโรคที่เกี่ยวกับเลือดด้วยค่ะ =,=

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012