* ผู้ร่วมบุญกองนี้ให้ติดต่อขอรับเงินคืน *ชุดรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุหายาก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระชยภัทร อนามโ, 11 กันยายน 2008.

1. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาตมาต้องขออภัยทุกท่านที่ร่วมบุญทุกท่าน

ท่านใดที่โอนปัจจัยมานั้น อาตมาจะโอนปัจจัยคืน

เนื่องจากว่าเมื่อวานมีโยมมารับพระธาตุที่วัดแล้วพระธาตุมีปัญหาเลยเกิดเรื่องกับอาตมา

ซึ่งพระธาตุองค์นี้ที่มีปัญหาเพราะว่า อาตมาได้มาจากการส่งทางไปรษณีย์มาถวาย

แต่อาตมาเองยังไม่แน่ใจ เพราะว่าสีสันและพระธาตุมีความชื้นอยู่ อาตมาได้บอกโยมเขา

แล้วว่าอย่าได้เอาไปเพราะกำลังตรวจสอบอยู่ แต่โยมเขาเอาไปปรากฎว่าโยมเขานำไปแช่

น้ำแล้วมีสีหลุดออกมาโยมเขาจึงขอเงินร่วมบุญคืน ซึ่งโยมเขาก้มีความเสียความรู้สึกที่ได้

พระธาตุปลอมไป แต่อาตมาบอกแล้วว่ากำลังให้โยมท่านนึงตรวจสอบอยู่ ซึ่งในวันนั้นเอง

โยมที่ตรวจสอบเขาโทรมาบอกว่าไม่ใช่ อาตมาเองก็โทรไปบอกว่าไม่ใช่ โยมเขา

ก้รับทราบและขอรับเงินคืน อาตมาก้ได้โอนเงินคืนโยมท่านนี้ แต่เรื่องไม่ได้หยุดแค่นี้โยม

เขาไม่ยอมหาว่าอาตมาหลอกลวง อาตมาจึงแจ้งให้ทราบว่าเงินทุกบาททุกสตางค์ที่ได้มา

ทุกครั้งได้ร่วมบุญทั้งหมด อาตมายังไม่รู้เลยว่าชะตากรรมจะเป้นอย่างไง

ตอนนี้ในสายตาโยมเขาจะให้อาตมาสึกให้ได้ อาตมาก้ขอยอมสึกถ้าโยมเขาไม่สบายใจ

อาตมาพร้อมแล้วที่จะสึกในพรรษา แต่สิ่งที่อาตมาทำทั้งเหนื่อยกายและเหนื่อยใจสิ่งที่ได้

รับมันคือแบบนี้เหรอ ขอให้ทุกท่านไว้ใจได้เพราะอาตมานำเงินไปทำบุญต่างๆที่ได้ตั้งจริงๆ

ทุกท่านก้ได้เห็นหลักฐาน อาตมาเองไม่มีอะไรจะแก้ตัวเพราะพระธาตุที่ได้มามีแต่โยมมา

ถวายและอาตมาเองไม่เคยไปเสาะหาเองเลยสักครั้งเดียว อาจจะอยู่ในผ้าเหลืองได้อีกไม่กี่

วัน เพราะโยมเขาไม่ยอม ส่วนท่านใดที่เคยได้รับพระธาตุไปแล้วและเคยร่วมบุญ อาตมา

เองคงไม่มีปัจจัยคืนให้ เพราะนำไปสร้างพระถวายวัดต่างๆ ถ้าอาตมาสึกแล้วให้โยมมานำ

ตัวอาตมาดำเนินคดีตามกฎหมายได้เลย อาตมาจะไม่หนีไปไหน เบอร์มือถือก้ไม่เปลี่ยนหนี

ขอยอมรับกรรมดีกว่า ทำดีแทบตายเหนื่อยแทบตาย เพื่อศาสนาแต่สิ่งที่ได้รับคือการเจ็บช้ำ

อย่างนี้เหรอเพียงแค่คนไม่กี่คน ทั้งที่เราไม่เคยคิดจะทำร้ายใคร ใจเรามีแต่ให้เศร้าใจจัง

ตอนนี้ญาติโยมทุกท่านคงจะพิจารณาเองได้ว่าอาตมาทำเพื่อประโยชน์ส่วนตนหรือเพื่อ

ส่วนรวม

2. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

อนุโมทนา กับผลบุญทั้งหมดทั้งปวงครับ

เชื่อว่าความดีที่หลวงพี่ สร้างไว้ทั้งหมด จะไม่ทอดทิ้งหลวงพี่เช่นกันครับ

อนุโมทนา ครับ

เรามาช่วย ตั้งกระถู้ให้กำลังใจหลวงพี่กันเถอะ นะครับ

เหมือนไฟที่ใกล้จะมอด เมื่อถูกเติมเเรงลมเข้าไปก็จะลุกติดขึ้นอีกครั้ง

เพราะท่านเป็นกำลังสำคัญของพระศาสนา อย่าให้คนเเค่กลุ่มเดียวมาทำลายความดีงามทุกอย่างเลยครับ

ช่วยกันให้กำลังใจ นะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2008
  3. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้หลวงพี่ผ่านพ้นอุปสรรคทั้งปวงครับ อย่าเพิ่งท้อ เป็นกำลังในพระศาสนาต่อไปครับ...

4. startrek1234

startrek1234 สมาชิก

23 พฤษภาคม 2008
    ท่านครับใจเย็นๆสิฮะ

ท่านไม่จำเป็นต้องสึกหรอกฮะ

ผมเป็นกำลังใจแก่หลวงพี่เสมอครับ

ไม่มีวันทอดทิ้งหรอกครับ

ผมอยากไปหาหลวงพี่นะครับ

แต่ติดสอบ ม.3

ถ้าสอบเสร็จอาจไปหาก็ได้ครับ[​IMG]

5. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่ทำดีที่สุดแล้ว หลวงพี่ไม่รู้จะทำอย่างไง

เหมือนตายทั้งเป็นจิตตกไปเยอะเลย ให้นอนคงนอนไม่หลับ หลวงพี่ไม่เคยคิดจะหลอกลวง

ใครเลย ทำดีแล้วเจออย่างงี้หลวงพี่ไม่อยากอยู่บนโลกเลย

ทุกท่านที่จะดำเนินคดี อาตมาพร้อมที่จะรับผิดชอบสิ่งที่ทำแจ้งเจ้าห้นาที่ตำรวจได้เลยแต่

พระธาตุและพระบรมที่มอบให้เป้นของจริงนะ แต่เพื่อความสบายใจอยากจะไปรับ

กรรมมากกว่า ดีกว่าอยู่อย่างงี้

6. startrek1234

แต่เขาก็ผิดเองไม่ใช่หรอฮะทั้งที่พระธาตุ

กำลังตรวจสอบแต่

ยังดันเอาไปอีก

แล้วยังมาปรามาสหลวงพี่เช่นนี้

ชดใช้กรรมกี่ชาติถึงจะหมด

7. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ทำงานใหญ่ต้องมีมารมาทดสอบ ถ้าผ่านได้ก็สำเร็จครับ ผมขออาราธนาพระบารมีขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์จงได้ปกป้องคุ้มครองพระคุณเจ้าชยภัทรให้ผ่านพ้นอุปสรรคไปด้วยดีครับ และผมขอเป็นกำลังใจครับ

8. startrek1234

หลวงพี่อยู่นอนก็ได้ฮะ

เพราะคนผิดก็คือคนผิด

หลวงพี่เป็นคนถูกหลวงพี่ไม่ต้องกลัวฮะ

ผม และ ทุกคนพร้อมเป็นกำลังใจเสมอ

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้พระคุณเจ้าขอรับ กระผมเชื่อพระคุณเจ้าครับ

10. พระชยภัทร อนามโ

1.คุณโยม chantasakuldecha จอง
    จำนวน 1 กองบุญ

2.คุณโยม ราชภพ จองจำนวน 1 กองบุญ

3.คุณโยม ROJKAJORN จองจำนวน 1 ชุด

4.คุณโยม chaiyapol จองจำนวน 1ชุด

5.คุณโยม อภิชาติ จองจำนวน 1 ชุด

คุณโยมทั้ง 5 ท่านถ้าท่านใดได้โอนเงินแล้วให้ติดต่อกับอาตมาจะได้โอนเงินส่งกลับคืนไปให้

อาตมาไม่อยากเป็นตัวมีปัญหา

ท่านใดจะดำเนินคดีตามกฎหมายได้เลย อาตมาไม่หนีไปที่ไหน ถ้าไม่ทราบที่อยู่ให้โทรถามอาตมาที่เบอร์ 080-9190019

11. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ในการกระทำความดี หรือการบำเพ็ญบุญสร้างบารมีนั้น ในบางครั้งก็จะมีมารมาคอยผจญ-ขัดขวางหรือทดสอบกำลังใจ ในการประพฤติ-ปฏิบัติธรรม อยู่เสมอ
    หลวงพี่ไม่ควรคิดจะท้อถอย หรือหมดกำลังใจ ไปก่อนเวลาอันสมควร
    เพราะภาระหน้าที่แบบนี้เป็นภาระที่ยิ่งใหญ่มาก น้อยคนนักที่จะสามารถกระทำได้เยี่ยงนี้ กระผมขอกราบอาราธนานิมนต์กระทำต่อไป จนกว่าบรรลุเป้าหมายที่ต้องการ....บุญ-บารมีมากเท่าใด มารผจญก็มีมากไปตามลำดับ

"เพชรแท้ ถึงแม้จะตกอยู่ในโคลนตม ก็ยังเป็นเพชรแท้อยู่วันยังค่ำ เมื่อความแปดเปื้อนจากความสกปรกโสมมได้ถูกชะล้างไป เพชรนั้นก็จะส่องแสงสุกใส เปล่งประกายเงางาม ตามลักษณะความเป็นจริงด้วยตัวของมันเอง"

สี่ตีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง โยมขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้..สู้..
    ;aa16

12. มนูสาร

มนูสาร สมาชิก

23 มิถุนายน 2008
    ถวายกำลังใจ

ขอถวายกำลังใจแด่หลวงพี่ด้วยความเคารพครับ
    เป็นศิษย์ตถาคต ขออาราธนาให้เจริญรอยบาทพระศาสดานะครับ
    หากจะสิ้นกำลังใจ ขอให้ตรึกตรองถึงพุทธประวัติหลายครั้งหลายหน
    ที่พระองค์ทรงถูกใส่ร้ายทั้งที่ทรงเป็นพระพุทธเจ้านะ
    ไม่ว่าจะเป็นนางจิญจายะมานา เป็นต้น
    แต่ก็ทรงชนะด้วยความดีที่ทรงบำเพ็ญมา
    ขอพระคุณเจ้าโปรดรับนิมนต์จากความดีที่ท่านกระทำมาให้ดำรงสมณเพศ
    สืบพระศาสนาขององค์พระศาสดาต่อเถิด
    สาธุ.​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.8 KB
      เปิดดู:
      29
  13. chaiyapol

chaiyapol เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    เป็นกำลังใจให้หลวงพี่ครับผม ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มักต้องผ่านบททดสอบที่ยากเย็น แต่สุดท้ายบททดสอบใดๆก็ไม่เกินกำลังใจที่จะมุ่งทำดีหรอกครับ

14. va_run

va_run เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2007
    บททดสอบหนึ่งครับหลวงพี่.......ผมเป็นกำลังใจให้

15. startrek1234

16. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆๆหน่อยนะครับ หลวงพี่ ทุกอย่างไม่ใช่ไม่มีทางออก จริงๆๆ เรื่องพระธาตุ เหล็กไหล แม่ชีปัดระเบิด พระกันนิวเคลียร์ กันรังสี และต่างๆนาๆๆ เราทุกคนต่างก็ทราบกันดีว่ามันเก๊ ซึ่งร้อยละ 99.99% ก็เก๊ทั้งนั้น อีก 1 % ที่แท้ คือ คนที่ไปประชุมเพลิงตั้งแต่สมัยพระพุทธเจ้าเสีย แล้วเก็บมาตอนเผาศพพระพุทธเจ้าเสร็จจะ จ๊ะ อะ อันนั้นผมยืนยันได้ว่าแท้แน่นอน 100% แต่ 1 % ที่แท้นั้น คุณจะไปหามาจากไหน? อุปมามันก็เหมือนกับคุณไปโยนเมล็ดข้าวสารลงในกลางมหาสมุทรอินโดจีน ผ่านไป 7 วัน เรือถึงฝั่ง กทม.แล้วบอกให้คนลองกลับไปหา คงจะหาได้หรอก ไม่รู้ว่าลอยไปไหนแล้ว อยู่ในท้องปลาหรือเปล่า ท้องนกหรือเปล่า หรือตกในโขดหิน ก้นทะเลหรือเปล่า ก็ไม่อาจทราบได้ แต่ที่พวกเราไม่พูดกัน ก็เพราะพอใจที่จะเชื่ออย่างเก๊ๆแบบนั้น เพราะมันเป็นสุข และถือว่าได้ทำบุญ ทำบุญแล้วมีอะไรเล็กๆๆน้อยๆๆ ส่งกลับมาเป็นที่ระลึก ก็ดีใจ ก็เท่านั้นเอง ช่วยให้ครบกุศลกรรมบท ๑๐

อีกอย่างผมว่าปัญหาของหลวงพี่ ถ้าหลวงพี่ได้ศึกษาธรรมะ มากกว่านี้ หรือเอาเวลาว่างจากการนั่งเล่นอินเตอร์เน็ตทั้งวัน ทั้งคืนไม่หลับไม่นอนที่วัด มานั่งโพสพระเครื่อง วัตถุมงคล ซื้อพระจากคนนั้นที แล้วไปขายต่อให้คนนั้นที เวลาแบบนี้เอาไปปฏิบัติธรรม เจริญอุเบกขา สวดมนตร์ นั่งสมาธิ ก็จะพบทางออกของปัญหาเอง ฟังจากที่พูดแล้วเหมือนไม่ใช่พระที่ตัดจากทางโลกเลยครับ งง?? ที่วัดชลประธานรังสฤษธิ์ เค้าสอนได้แค่นี้เองเหรอคับ?? หลวงพี่คงพึ่งบวชได้ไม่กี่วันน่าจะประมาณบวชได้ซัก 2 -3 วัน เพราะ ฟังจากคำพูดแล้ว เหมือนๆไม่ใช่พระ ลักษณะของการวิตกกังวล ลังเลใจ แบบฆราวาสมากกว่า ถ้าท่านเอาเวลาไปปฏิบัติธรรมมากกว่านี้ จักได้ไม่เสียแรงที่ได้มาบวชเป็นพระ หรือ สมณ หรือ ภิกษุ คือผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ เป็นผู้เหมาะแก่การกราบไหว้บูชา เป็นผู้เหมาะแก่การรับทานจากทุกท่าน ลองสำรวจตนเองดูนะครับ ดีกว่าวันๆ นั่งเล่นอินเตอร์เน็ตที่วัด ทั้งวัน ทั้งคืน ไม่หลับไม่นอน ตี 1 ตี 2 แล้วยังเห็นมาโพสอยู่อีก แล้วไม่ต้องตื่นตี 5 ไปสวดมนตร์ทำอุโบสถ ให้ครบองค์ 3 แล้วหรือครับ บิณฑบาตรก็ไม่ต้องตืนไปแล้วหรือครับ บาลีเปรียญ ๙ ประโยคไม่มีเรียน ไม่มีอ่านหรือครับ และที่เห็นก็โพส ซื้อๆๆขายๆๆ พระเครื่อง วัตถุมงคล เอาเงินเล็กๆๆน้อยๆ ไปให้วัดโน้นที วัดนี้ที เพื่อ หวัง ได้ทิพยวิมาน บนสวรรค์บ้าง มรณภาพไปแล้วจักได้เป็นพระอินทร์บ้าง สร้างโน้นแล้วจักได้อานิสงค์มากตามคัมภีร์โพธิ์สัตว์ สายวัชรยานบ้าง พระพุทธเจ้าไม่เคยสอนจุดมุ่งหมายของการบวช ว่าให้ไปหาเงินทำบุญ จักได้ไปสวรรค์เร็วๆๆ แต่ท่านสอนเรื่องนิพพาน และอนันตา สรรพสิ่งไม่เที่ยง มีวัดวันนี้ พรุ่งนี้ก็อาจจะไม่มีวัดก็ได้ สิ่งปลูกสร้างไม่เที่ยง สรรพสิ่งไม่เที่ยง เอาใจเข้านิพพาน เป็นจุดมุ่งหมายขององค์พระศาสดา และถ้าพระเชื่อเรื่องอานิสงค์ว่า อย่างนี้คือการทำดี อย่างงี้คือการได้อานิสงค์แรง เอาเวลาว่างๆไปปฏิบัติธรรมเถอะคับ จะดีกว่าเยอะเลย หรือไม่ก็ลองย้ายวัดไปธรรมกายดูนะครับ จะเหมาะสมกับท่านมากที่สุด และจะมีสินค้าใหม่ๆๆ มากมาย มา update ให้เพื่อนๆๆสมาชิกในเว็บนี้ได้ซื้อหากัน ถึงเวลานั้น ถ้าพระคุณเจ้าอยากจะโพส ทั้งวั้น ทั้งคืน 24 ชั่วโมงก็ไม่มีใครว่า วัดธรรมกายหรูหราด้วยนะครับ นอนห้องแอร์ มีทีวีดู สถานีโทรทัศน์ของตัวเอง หรือหลวงพี่อยากจะออกแบบพระเครื่อง วัตถุมงคล ออกแบบพระธาตุให้กิ๊บเก๋ ยูเรก้า ประมาณว่าพระธาตุ นพพระเคราะห์ทั้ง ๙ ทำจากทองคำขาวแท้ เส้นละ ครึ่งแสน เอาเงินไปสร้างวัดโน้นที วัดนี้ที ก็ไม่มีใครว่า หรือถ้าว่างมากถัดจากอินเตอร์เน็ตแล้ว ลองมาเป็นพิธีกรช่อง DMTV ดูก็ได้นะครับ โฆษณาจีเวลรี่ ชุดพระธาตุมหัศจรรย์ ตัวเรือนทำด้วยสามกษัตรย์ มีจี้รูปหัวใจฝังพระธาตุของพระพุทธเจ้าไว้ในแกนกลาง ถ้าทางทีวีจะทำให้ได้เงินเร็วกว่าทางอินเตอร์เน็ตมากนะคับ ถ้าไงลองย้ายวัดดู รับรองหายจิตตกแน่นอน แล้วท่านจะได้เงินมากมายมหาศาล ถึงเวลานั้นจะเอาไปสร้างโบสถ์ สร้างศาลา ซัก ๑๐ หลังก็ยังได้เลยคับ หลวงพี่

หรือจะให้ผมทำแผนการตลาดให้ก็ได้นะครับ ที่คิดไว้ก็มี ชุดพระธาตุ อรหันตสาวก ในสมัยพุทธกาล 48 องค์ ๑ ชุดประกอบด้วย ชุดพระธาตุพระสารีบุตร พระสิวลี พระโมคคัลลานะ ขายในราคาชุดละ 19,999 บาท ถ้าท่านมีไว้ครอบครองจะบังเกิดเหตุอัศจรรย์มากมาย เป็นบุญเป็นกุศลมหาศาล หรือแม้แต่แค่ได้บูชาซักเพียงครั้งก็จักได้ไปสวรรค์ มีทิพวิมานอันได้แก่ วิมานเงิน วิมานทอง วิมานแก้ว ทรัพย์สินมากมาย ได้เกิดเป็นอินทร์บ้าง เป็นพรหมบ้าง แค่ได้บูชาซักครั้งก็พอ หลังจากนั้นจะไปทำชั่วต่างๆๆนาๆ ขโมย ปล้น ฆ่า ชิงทรัพย์ ต่างๆๆ นาๆๆ ก็ได้ไปเกิดเป็นเทวดามีทิพวิมานวิเศษมากมาย

การกระทำที่พระพุทธเจ้าเห็นแล้วจักต้องร้องไห้ โฮ่ ภิกษุเป็นที่พึ่งของโลก จริงๆ - -'

สังฆัง สัพพะเมโทสัง ขะมะถะเม พันเต สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008
  17. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เป็นกำลังใจให้ครับพระชยภัทร

ผมเชื่อว่าคนเรามี 2 ประเภท คือ คนดี กับ คนไม่ดี

นิยามของผม

คนดี คือ คนที่มีหิริโอตตัปปะ และยอมรับโทษตามกฎแหงกรรม

คนไม่ดี คือ คนที่ตรงข้ามกับคนดี

18. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า...เกิดอะไรขึ้น
    มีเหตุการณ์อย่างนี้ด้วยหรือ
    ผมอ่านไม่ละเอียดครับ หลวงพี่
    เพียงแต่ผมไปสะดุด ตรงพระธาตุของพระนางวิสาขา
    เลยตั้งคำถามแค่นั้นเองนะครับ
    แต่ไม่ได้มีเจตนาจับผิดท่านนะครับ

แต่ยังไงก็เป็นกำลังให้ครับ

19. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า

การที่ทำการจัดให้บูชาพระธาตุไปเพื่อทำประโยชน์แก่พระศาสนานั้น ทำด้วยความมีศรัทธา แต่ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ อาจจะเป็นด้วยสาเหตุเหตุใดก็ตาม จึงเกิดปัญหาตามมา ผมในฐานะผู้ดูแลห้องพระเครื่อง คงไม่สามารถทำอะไรนอกจากให้พระคุณเจ้า ตั้งสติ พิจารณาแก้ปัญหาอย่างรอบคอบเรื่องทุกเรื่องมักมีทางออกอยู่เสมอ เรื่องพระธาตุนั้น มักมีของปลอมแต่ทางเราไม่อยากไปขวางทางศรัทธาของผู้ร่วมบุญ เพราะจะทำให้เรากลายเป็นตัวประหลาดไป ศรัทธาต้องอาศัยปัญญาเป็นตัวนำ จึงจะเดินได้ถูกต้อง

สรุป เพื่อนสมาชิกท่านใดต้องการปัจจัยคืนก็ติดต่อท่านนะครับ แต่ถ้าคิดว่าเราทำบุญ สิ่งที่ท่านแจกมาเป็นที่ระลึกนั้นคือเครื่องหมายของคุณงามความดี ก็ขอความเห็นใจไม่ต้องคิดอะไรหรอกครับ เงินท่านก็นำไปทำบุญเป็นประโยชน์ต่อพระศาสนา ก็อนุโมทนากับท่านไป เพราะสิ่งจุดมุ่งหมายเราต้องการร่วมบุญอยู่แล้ว อย่าซ้ำเติมท่านเลยนะครับ สังคมเราอยู่รอดได้เพราะการให้อภัยกัน ท่านก็เหมือนสมาชิกหรือพี่น้อง ที่อยู่ในบ้านเดียวกันกับเราคือ เวปพลังจิต นะครับ

หวังว่าทุกท่าน คงให้อภัยในความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของท่าน แต่เจตนาท่านดี ท่านก็แสดงความรับผิดชอบ ต่อการกระทำแล้วนะครับ คนที่พลาดเมื่อรู้ว่าพลาด แล้วแสดงความรับผิดชอบเราควรให้กำลังใจเขานะครับ ดังสุภาษิตที่ว่า ไม้ล้มอย่าข้าม หวังว่าเพื่อนสมาชิกได้โปรดเข้าใจและให้อภัย อโหสิกรรมกับท่านนะครับ

ขอขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ

ด้วยจิตคาระวะ
    อดุลย์ เมธีกล

20. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ขอเป็นกำลังใจให้พระคุณเจ้านะครับ
    ใช่แล้วครับทำบุญไม่ควรหวังสิ่งตอบแทน ตั้งใจเอาวัตถุมงคลมากแรงบุญก็จะเหลือน้อยลงๆๆๆๆๆ
    ขอฝากอ่านเวบ http://palungjit.org/showthread.php?t=107366

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008