ผมตั้งใจจะบวชให้พ่อแม่ครับ แต่แม่บอกต้องใช้เงิน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย joyrisus, 19 เมษายน 2009.

1. Jerusale

Jerusale เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ตอนนี้ผมได้ไปคุยกับ หลวงพ่อที่วัดป่าเชิงเลน ซอย จรัญ37 เป็นวัดป่าใน กทม
    บวชอย่างต่ำ 1 เดือน ไปอยู่วัดก่อนบวช 1 อาทิตย์ บวชใช้งบน้อยตามกำลัง
    แต่ถ้าไม่มีตังก็บวชให้ฟรี คาดว่าผมจะบวชราวๆวันที่ 10-15 ยังไม่แน่นอน ครับ
    ตอนนี้กำลังฝึกท่องขานนาคอยู่ ยังไงผมก็ขอขอบคุณ ทุกๆคนที่ให้คำแนะนำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  2. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ ขอให้ได้เป็นพระอริยะนะครับ

อย่าลืมหน้าที่ของพระภิกษุด้วยครับ คือศึกษาปริยัติ ปฏิบัติ และรักษาข้อวัตรให้ถูกต้อง หากเป็นพระแล้วทำตัวแบบชาวบ้านจะเป็นอันตรายแก่ตัวเพราะติดหนี้ชาวบ้านที่เขามาทำบุญอุปถัมภ์เรา เป็นอันตรายน่ากลัวกว่าการไม่ได้บวชครับ