ประมูล ปืดคืนนี้21.30++พระกริ่งเพชรกลับหนุนดวง "เนื้อเงิน"เลข๙++ส่วนหนึ่งกฐินวัดบ้านปง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย HipPo*, 9 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรเมธ-ptr

วรเมธ-ptr เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่4พระขรรค์ 1,000บาทครับ

2. วรเมธ-ptr

วรเมธ-ptr เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่5พระชัยวัตน์ 1,000บาทครับ

3. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ ๕ ... พระชัยวัฒน์หนุนดวง "เนื้อเงิน" หมายเลข๑๘

ขอประมูล 1,200 บาท ครับ

4. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบยอดประมูล คุณวรเมธ-tprพระขรรค์ที่1,000 บาท
    คุณRatanamongkol พระชัยวัฒน์เนื้อเงิน..1,200 บาท

เดี๋ยวเปิดคอมแล้วจะบันทึกข้อมูลให้ครับ ..เล่นผ่านมือถือแก้ไขค่อนข้างลำบากครับผม^^

5. ณกฤต

ณกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

พระขรรค์ขอไปต่อที่ 1100 นะครับ

6. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ร่วมบุญรายการที่ 4 : 1,300 บาทครับ :cool:

7. HipPo*

ขอบพระคุณทั้ง2ท่านมากครับ บันทึกข้อมูลไว้ให้ครับ:cool:

8. ใจ พเนจร

ใจ พเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วม ด้วยคนครั๊บ..

พระขรรค์ขอไปต่อที่ 1200 ครั๊บ..

9. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่๖ ... ตะกรุดเกศามงคลอายุวัฒ ๖๐ หลวงพ่อหนุน สุวิชโย (องค์นี้เกศาแปรพระธาตุ)
    [​IMG][​IMG]

ร่วมประมูลรายการที่ 6 ที่ 700 บาท ครับ

10. A'Ta

A'Ta เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 4 = 1,500 บาท
    รายการที่ 5 = 1,500 บาท
    รายการที่ 6 = 800 บาท

11. HipPo*

ขอบพระคุณมากๆครับทุกท่าน ปิดพรุ่งนี้ สามทุ่มครับ ทั้ง3รายการ

ปัจจัยที่ได้แบ่งใช้ประโยชน์ดังนี้

-เป็นค่าเดินทางไปงานพุทธาภิเษกกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร
    -ร่วมบุญกระทู้กริ่งพระเจ้าพรหมมหราชที่ยังคงค้างอยู่ เพื่อซื้อที่ธรณีสงฆ์
    -ร่วมห่มผ้าชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

....หากบุญอานิสงค์ใดที่จะเกิดกับข้าพเจ้า ขอให้เกิดผลเต็มกำลังกับผู้ที่โมทนา และผู้ร่วมประมูลที่มีส่วนช่วยให้งานในครั้งนี้สำเร็จลงได้ เช่นกันทุกประการ
    ขอบพระคุณทุกๆท่านด้วยครับ

12. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่๔ ... พระขรรค์ชัยศรีปราบไพรีพินาศ ขนาด5นิ้ว หลวงพ่อหนุนวัดพุทธโมกข์ 1,900 บาท
    รายการที่ ๕ ... พระชัยวัฒน์หนุนดวง "เนื้อเงิน" หมายเลข๑๘ 1,900 บาท

13. HipPo*

สุดยอดกำลังใจครับท่าน พี่ .... 3รายการนี้ นานๆจะมาให้เห็นกันทีนึง มีโอกาสแนะนำให้เก็บครับ

ขอบพระคุณครับ ไปต่อทั้ง2รายการที่ 1,900 บาทครับ:cool:

14. HipPo*

คั่นรายการด้วย ธรรมะกันบ้างครับ สำหรับหลายๆคนที่ยังไม่เคยอ่าน

หลวงพ่อฤาษีลิงดำฝากศิษย์ไปกราบหลวงปู่ดู่
    <!-- google_ad_section_end -->​

พอดีไปอ่านเจอในเวปๆหนึ่ง(จำชื่อไม่ได้) คัดลอกมาให้อ่านประดับความรู้เรื่องที่ว่า ใครสงสัยว่า หลวงพ่อฤาษีและหลวงปู่ดู่รู้จักกันไหม คงจะได้คำตอบแล้วนะครับ^^
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

หลวงปู่ดู่ท่านเทศน์สอนคณะศิษย์วัดท่าซุงที่ได้มโนมยิทธิ
    ซึ่งได้เดินทางไปกราบหลวงปู่ดู่ ตามคำสั่งหลวงพ่อฤาษีฯ

หลวงปู่.....เอ้า คณะนี้มาจากไหน (แล้วหลวงปู่ท่านก็เงียบ)...อ๋อเด็กฝาก

คณะมโนมยิทธิ...หลวงพ่อ(ฤาษี) ท่านให้มากราบเจ้าค่ะ

หลวงปู่รู้จักไหมเจ้าคะ

หลวงปู่ดู่...รู้จัก

คณะมโนมิยทธิ....หลวงปู่เจ้าคะดิฉันฝึกมโนขึ้นไปกราบ
    พระข้างบนดีไหมเจ้าคะ
    ?

หลวงปู่ดู่.....การไปกราบพระ พบพระนั้นเป็นของดี
    ให้หมั่นรักษาองค์พระ(ภาพพระ)เข้าไว้ พระท่านจะสอน
    ท่านจะบอกวิธีการปฏิบัติ เราก็นำมาประพฤติปฏิบัติตามด้วยความตั้งใจ
    เคร่งครัด แต่ถ้าพบพระแล้ว ท่านสอนแล้วไ ม่นำมาประพฤติปฏิบัติ
    หรือปฏิบัติจนพบพระแล้วไม่สามารถทำให้อารมณ์ชั่วทั้ง ๓ คือ
    โลภ โกรธ หลง มันเบาบางหลง อย่างนี้ยังใช้ไม่ได้ ถือว่าปฏิบัติผิดทาง
    คนที่มัวแต่เอาสิ่งที่ตนเองได้ (ญาณ) ไปดูนั้นดูนี่ ทำนายทายทัก
    ไม่นานอุปทานก็เข้าแทนที่ ทีนี้แทนที่มันจะไปสุคติภูมิ
    มันก็ไปอบายภูมิแทน เหตุจากการแอบอ้าง คำสอนของพระ
    เพราะอารมณ์อุปาทานนั้นเอง จงระวังไว้
    ท่านมหาวีระ ท่านมีบารมีสูง มีข้างบนเป็นกำลังหนุน เป็นอาจารย์ใหญ่สอน
    คนได้จำนวนมาก ข้าขอโมทนา พวกแกเกิดมาพบพระอรหันต์
    ที่มีบารมีสูง อย่าให้เสียทีที่ได้พบ เอาสิ่งที่ตนปฏิบัติบัติได้(ญาณ)
    มาอบรมตนเอง อย่าเที่ยวไปทำนายทายทักชาวบ้าน

ข้ออันนั้นเห็นจะไม่ใช่จุดประสงค์ แม้ลูกศิษย์ อยู่ใกล้ข้าแท้ๆ
    ยังเฝือได้ แล้วถ้าพวกแกยังประมาท ระวังนรกจะกินหัวเอา....

คณะมโนมยิทธิ...เราจะรู้ได้ยังไงเจ้าคะ
    ว่าเวลาเราขึ้นไปกราบนั้น เราเห็นจริงๆ

หลวงปู่....แกลองใช้อารมณ์นั้น(ญาณ) ตรวจสิ่งที่มองไม่เห็น
    แต่สิ่งนั้นยังมีอยู่สิ เช่น แกลองตรวจดูว่าในกระเป๋าของเพื่อน
    ที่มาด้วยกันมีเงินอยู่เท่าไหร่ ถ้าแกตอบถูก อารมณ์ที่แกขึ้น
    ไปกราบพระ แกก็เห็นจริง แต่ถ้าแกตอบไม่ถูก พระที่แกเห็นก็ไม่จริง...

คณะมโนมยิทธิ....เราถามเทวดาเลยได้ไหมเจ้าค่ะ

หลวงปู่....เอ้า เงินในกระเป๋านี้มันเป็นของหยาบ

แกยังมองไม่เห็นเลย นับประสาอะไรกับเทวดา

แกจะไปมองเห็นล่ะ กายเทวดาละเอียดกว่ากันเยอะ

คณะมโนมยิทธิ...ต้องตรวจอารมณ์เช่นนี้ก่อนใช่ไหมค่ะ

หลวงปู่ดู่... ใช่ ข้าก็ให้ลูกศิษย์ตรวจอารมณ์อย่างนี้ก่อนแล้ว
    ค่อยขึ้นไปกราบพระ ถ้าตรวจแล้วไม่ตรงก็ต้องหัดวางอารมณ์ใหม่

ไม่นานก็ตรง คราวต่อไป ไม่ต้องกำหนด เขาจะรู้เลยว่า
    อะไรซ่อนอยู่ตรงไหน .....(หลวงปู่เงียบสักพัก) (แล้วท่านก็พูดขึ้นว่า)
    พระมหาวีระยังสอนให้แกหัดทำเวลาตอนเช้ามืด ให้ลองตรวจว่า
    เช้าวันนี้จะมีใครมาหาไหม เขาจะมาทำอะไร
    ใส่เสื้อสีอะไร ใช่ไหมล่ะ

คณะมโนมยิทธิ....หลวงปู่รู้ได้ยังไงเจ้าคะ

หลวงปู่ดู่...ก็พระมหาวีระบอกข้า อยู่ข้างๆนี่แหละ บอกว่า..
    พวกแกมันลิงทะโมน ต้องจับไปมัด เฆี่ยนแล้วสอน

(เสียงหลวงปู่หัวเราะ แล้วพูดว่า)ต่อไปให้รีบตั้งใจปฏิบัติ
    อย่าสนใจคนอื่น สนใจจิตตัวเองให้มากๆ รักษาจิตตนเองให้ดี
    รักษาองค์พระ(ภาพพระ)ไว้อย่าให้หาย ชำระใจให้
    ปราศจากความโลภ โกรธ หลง มันก็ถึงเองแหละนิพพาน
    ไม่ใช่ปากก็บอกจะไปนิพพาน แต่ไม่ชำระโลภ โกรธ
    หลงให้ขาดไป อธิษฐานยังไงมันก็ไม่ถึงนะแก
    นิพพานเข้าไม่ได้ด้วยการอธิษฐาน แต่ต้องอาศัยการปฏิบัติ
    ซึ่งจุดสำคัญคือการละอารมณ์ โลภ โกรธ หลง

ละได้เมื่อไหร่ถึงทันที ละไม่ได้มันจะถึงแค่หัวตะพาน....

คณะมโนมยิทธิ...สาธุเจ้าค่ะ หลวงปู่

หลวงปู่ดู่ ...(ให้พร)......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2012
  15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    รายการที่ ๕ ... พระชัยวัฒน์หนุนดวง "เนื้อเงิน" หมายเลข๑๘ 2,000
    รายการที่๖ . 900

16. HipPo*

ขอบพระคุณครับท่านไป ไปต่อครับ ^^:cool:

17. HipPo*

Update ยอดประมูล (ชมรูปเต็มที่หน้า1)
    <!-- google_ad_section_end -->​

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->รายการที่๔ ... พระขรรค์ชัยศรีปราบไพรีพินาศ ขนาด5นิ้ว หลวงพ่อหนุนวัดพุทธโมกข์

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

คุณ Superpunn ร่วมประมูลที่ ๘๐๐ บาท(โพสต์ที่#15)
    คุณ วรเมธ-ptr ร่วมประมูลที่ ๑,๐๐๐ บาท(โพสต์ที่#21)
    คุณ Superpunnร่วมประมูลที่ ๑,๑๐๐ บาท(โพสต์ที่#25)
    คุณ กิตติภพ ร่วมประมูลที่ ๑,๒๐๐ บาท(โพสต์ที่#28)
    คุณ A'Ta ร่วมประมูลที่ ๑,๕๐๐ บาท(โพสต์ที่#30)
    คุณ Rattanamongkolร่วมประมูลที่ ๑,๙๐๐ บาท(โพสต์ที่#32)
    คุณ .... ร่วมประมูลที่ ..... บาท
    คุณ .... ร่วมประมูลที่ ..... บาท

รายการที่ ๕ ... พระชัยวัฒน์หนุนดวง "เนื้อเงิน" หมายเลข๑๘ สวยวิ๊งๆครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

คุณ วรเมธ-ptr ร่วมประมูลที่ ๑,๐๐๐ บาท(โพสต์ที่#22)
    คุณ Rattanamongkolร่วมประมูลที่ ๑,๒๐๐ บาท(โพสต์ที่#23)
    คุณ worrawat_v ร่วมประมูลที่ ๑,๓๐๐ บาท(โพสต์ที่#26)
    คุณ A'Ta ร่วมประมูลที่ ๑,๕๐๐ บาท(โพสต์ที่#30)
    คุณ Rattanamongkolร่วมประมูลที่ ๑,๙๐๐ บาท(โพสต์ที่#32)
    คุณ หวงจื้อเซวียน ร่วมประมูลที่ ๒,๐๐๐ บาท(โพสต์ที่#36)

รายการที่๖ ... ตะกรุดเกศามงคลอายุวัฒ ๖๐ หลวงพ่อหนุน สุวิชโย (องค์นี้เกศาแปรพระธาตุ)
    [​IMG][​IMG][​IMG]

คุณ sayank ร่วมประมูลที่ ๖๐๐ บาท(โพสต์ที่#20)
    คุณ naiburit ร่วมประมูลที่ ๗๐๐ บาท(โพสต์ที่#29)
    คุณ A'Ta ร่วมประมูลที่ ๘๐๐ บาท(โพสต์ที่#30)
    คุณ หวงจื้อเซวียน ร่วมประมูลที่ ๙๐๐ บาท(โพสต์ที่#36)

------------------------------------------------------------------------------------
    รายการที่ ๔-๖ ปิดประมูลวันพฤหัสบดีที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๕๕
    เวลา ๒๑.๐๐ น (หรือเวลา9.00PMตามเวลา GMT+7 ของเว็บครับ)

การประมูลเริ่มต้นที่ ๕๐๐ บาททุกรายการ
    เพิ่มขั้นต่ำครั้งละ ๑๐๐ บาท

ไม่มีขั้นต่ำสำหรับราคาประมูลสูงสุดครับ ปิดเท่าไหร่นิมนต์ไปได้เลยครับ

18. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ขอประมูลพระกริ่งเนื้อเงิน 600 บาทค่ะ

19. HipPo*

เรียนเชิญพี่น้องทุกท่านร่วมประมูลนะครับ

ปิดประมูลคืนนี้ 21.00(สามทุ่มตรง) ตามเวลาเว็บครับ

ตอนนี้พอมองเห็นแผนคร่าวๆสำหรับปัจจัยที่ได้จากกระทู้นี้คือ..

-เป็นค่าเดินทางไปงานพุทธาภิเษก วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    -ร่วมบุญกริ่งพระเจ้าพรหม เพื่อสบทบทุนซื้อที่ธรณีสงฆ์ให้วัดฯ
    -ร่วมเป็นเจ้าภาพห่มผ้าชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ 1 ผืน
    -(ล่าสุด) ร่วมเป็นเจ้าภาพในงานพุทธาภิเษก กริ่งพระเจ้าพรหม ..อาทิเครื่องปัจจัย ไทยทานต่างๆให้หลวงปู่หลวงพ่อ ในพิธี

อาศัยทำน้อยแต่แบ่งไปหลายๆงาน ได้อานิสงค์เยอะครับ เพราะทำความเต็มกำลังใจ .. เริ่มที่แรกที่คิดจะนำพระมาลงให้ประมูล
    ยังหวั่นใจอยู่ว่า จะไปรอดหรือเปล่า เนื่องจากช่วงนี้งานบุญในเว็ปเราเยอะเหลือเกิน
    อีกทั้ง ประกอบกับภาวะเศรษฐกิจที่ชะลอตัวมาอย่างต่อเนื่อง ก็เลยไม่กล้าแจ้งวัตถุประสงค์ ในตอนแรก
    ว่าจะนำปัจจัยที่ได้ไปทำอะไรบ้าง เพราะกลัวเหลือเกินว่า จะทำไม่ได้
    ตอนนี้พอชื่นใจขึ้นมาครับ เริ่มเห็นปลายทางได้ชัดขึ้น จากที่พี่น้องทุกท่านเข้ามาช่วยประมูล
    ต้องขอกราบขอบพระคุณอย่างมากเลยครับ แม้บางรายการจะขาดทุนไปบ้าง(บางรายการก็มาก)
    แต่เนื่องด้วยเราทำเพื่องานบุญ เหตุผลนี้จึงตัดออกจากใจ เพราะงานบุญไม่มีคำว่ากำไรหรือขาดทุน

ขออนุโมทนาในกุศลจิตของทุกๆท่านครับ _/\__/\_

20. HipPo*

ยอดประมูลรายการพระชัยวัฒน์เนื้อเงิน ในขณะนี้อยู่ที่๒,๐๐๐ บาทครับ
    ต้องลองไล่ดูอัพเดทสรุปหน้าสุดท้ายครับ ถ้าดูจากหน้าแรกอาจจะสับสนเล็กน้อย
    เพราะไม่ได้กลับไปแก้ไขและอัพเดทที่หน้าแรกครับ ขอบพระคุณมากครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้