(ปิดแล้ว) แจกฟรี "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" ถึง 31 พ.ค. 2553 ในรอบแรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PeJune, 12 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PeJune

PeJune เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอเน้นเงื่อนไขการขอรับและการใช้ หากท่านใดขาดศรัทธาในองค์พ่อปู่ชีวกโกมารภัจจ์ ต้องการเพียงทดสอบ จะไม่ได้ผลแม้แต่น้อยนะค่ะ ตรงนี้ท่านเน้นมาค่ะ คนที่ใช้ได้ผลจะเป็นผู้ป่วยของท่านเท่านั้น คือ คนที่เกี่ยวเนื่องกับท่านมาก่อน มีความศรัทธา มีความเคารพในองค์ท่านปู่ชีวกฯ เคยร่วมบุญกับท่าน และท่านเคยรักษามาก่อน

การมอบให้ในครั้งนี้ไม่ได้เรียกร้องอะไรเลยนะค่ะ จึงไม่อยากให้มีการขอเพียงเพราะว่าได้รับทุกอย่างไปโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ก็เลยมาขอรับไปเฉยๆ ทดลองดู เนื่องจากพี่ทำตรงนี้เป็นหลักด้วยเงินที่หามาได้จากสัมมาอาชีพ ที่ต้องแลกมาด้วยการทำงานอย่างหนักและเวลาจำนวนมากที่ต้องเสียไปกับการจัดการต่างๆในการจัดส่งน้ำมนต์

แต่พี่ทำด้วยศรัทธาและต้องการตอบแทนพระคุณขององค์พ่อปู่ชีวกฯ รวมทั้งปราถนาให้ผู้คนพ้นจากทุกขเวทนาด้วยกำลังบุญของตัวเอง บุญของพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ (หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ มีการผสมน้ำมนต์จักรพรรดิ์ลงไปด้วยค่ะ) และองค์พ่อปู่ชีวกฯ โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

ผู้ที่ขาดศรัทธา ขอแนะนำว่าให้ศึกษาเรื่องราวของท่านก่อน ซึ่งจะช่วยให้ก่อเกิดศรัทธาและความเชื่อมั่น เมื่อนำน้ำมนต์ไปใช้จะก่อเกิดผลตามที่ทุกท่านกราบขอพรจากองค์พ่อปู่ชีวกฯนะค่ะ

2. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    มหาโมทนาด้วยครับ ทุกๆท่าน ทุกๆองค์ ทุกๆพระองค์ครับ
    สาธุๆๆ

3. boy13000

boy13000 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังแจกอยู่ไหมครับขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับ 9 ขวดครับ (แจกญาติผู้ใหญ่)ครับ

นาย ชัยณรงค์ รอดกสิกรรม
    63/71 หมู่ 2 ตำบล บ้านเกาะ
    อำเภอ พระนครศรีอยุธยา
    จังหวัด พระนครศรีอยุธยา 13000

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. PeJune

ของคุณชัยณรงค์ รอดกสิกรรม ขอไว้ 1 ขวด และพี่ได้ pack ส่งแล้ว ทำให้ไม่อยากแกะพัสดุ ซึ่งจะทำให้สิ้นเปลืองห่อพัสดุ คงจะดีกว่านี้ถ้าคุณชัยณรงค์ รอดกสิกรรม แจ้งมาพร้อมกันนะค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2010
  5. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จูน ...เข้ามาทวง ลืมของน้องยัง อิอิ

ของแถมด้วยน๊า....@^_^@

6. boy13000

boy13000 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาสาธุครับ

:cool::cool:

7. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

8. ekclubs

ekclubs Active Member

อนุโมทนามิ สาธุการ ด้วยครับ

ขอรับ 2 ขวด

เอกชัย ปะระมะ
    เลขที่ 9 ตีรติแมนชั่น ห้อง 414 ถ.เวสาลี
    ต.ช้างเผือก อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

อนุโมทนา สาธุ

9. PeJune

ที่อยู่มิให้เราเลยนะค่ะ น้องกิ่งจ๋า รออยู่จนเหงือกแห้งแล้วแห้งอีกนะค่ะ

10. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษจ้า ลืม หุ หุ:boo::boo:

ธิดารัตน์
    ตู้ปณ. 77 ปณ.ลำลูกกา
    จ.ปทุมธานี 12150

โมทนาสาธุจ้า

11. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วย ขอ 2 ขวดครับ
    ชวดล ริ้วเจริญ
    กกมส.-ห. อหส.
    กฟผ. บางกรวย
    นนทบุรี 11130

12. PeJune

ที่อยู่ มีแต่ตัวย่อแบบนี้ส่งถึงใช่ไหมค่ะ ไม่ทราบช่วยเขียนตัวเต็มได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับแล้วครับพี่จูน:cool:
    ขอบคุณสำหรับพระกับลูกแก้วด้วยครับ
    เกือบทิ้งไปแล้ว:'( แพคดีมากเลยครับ
    ทีแรกขยุ้มทิ้งไปพร้อมกระดาษรองเลย ดีนะลองบี้ดู
    ขอบคุณนะครับ สำหรับเวลาที่เสียไปกับการแพ็ค
    เห็นแล้วรู้เลยว่าใช้เวลามากทีเดียว
    (เห็นชื่อผู้ส่ง ตกใจเลย ผศ.ดร.ภญ.
    เราไม่มีคนรู้จักระดับนี้นี่นา เปิดของ อ๋อ...)
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีดีครับ
    อนุโมทนาครับ พี่จูน

14. kroohiso

kroohiso Active Member

อยากจะขอประมาณ 50 ขวด ไม่ทราบว่าสะดวกมั้ยครับ
    หากไม่ได้ก็ตามแต่เห็นสมควรครับ จะนำมาแจกให้กับเพื่อนครูที่ รร ครับผม
    ขอบคุณมากครับ
    ครูเฉลิมพล นาบุตร
    โรงเรียนเพชรวิทยาคาร
    114 หมู่ 7 ต.บ้านเพชร
    อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ
    36110
    ขอขอบพระคุณมากครับ

15. PeJune

ขอบคุณนะค่ะที่ post บอกทำให้พี่สบายใจมากเลยค่ะ ลูกแก้วจักรพรรดิ์พี่ได้รับมาจากน้องตั้มและน้องวิทย์ค่ะ ต้องบอกว่าพิเศษจริงๆค่ะ และใช้วิธี random ส่งไปให้ บางท่านจะได้หลวงปู่ทวดเนื้อว่านที่ประกอบด้วยมวลสารของพระเกจิอาจารย์มากมาย รวมทั้งผังพระบรมสารีริกธาตุส่วนพระโลหิตธาตุและตะกรุดที่ได้รับการอธิษฐานจิตโดยหลวงตาม้า ต้องบอกว่าพลังมากมายจริงๆค่ะ พี่แจกให้ไปเกือบหมด ที่เหลือจะมอบให้น้องกิ่งนะค่ะ สัก 3 - 4 องค์ พอดีเนื่องจากน้องเขาเป็นต้นบุญคนสำคัญอีกคนหนึ่งนะค่ะ บางท่านจะได้พระผงทำน้ำมนต์ฝังพระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐม พี่จำไม่ได้นะค่ะ ใส่ไปเท่าที่ตัวเองจะมีนะค่ะ

อย่าไปติดกับตำแหน่งและวุฒิการศึกษาทางโลกของพี่เลยนะค่ะ ขอให้เชื่อมั่นศรัทธาในพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ และองค์พ่อปู่ชีวกฯนะค่ะ ทุกๆคนจะได้รับความเมตตาเท่ากันหมดเลยค่ะ เพราะความศรัทธานี่แหละค่ะ โมทนาสาธุทุกประการด้วยนะค่ะ

16. PeJune

ได้ค่ะ เพียงแต่ต้องรอสักนิดนะค่ะมากกว่า 20 ขวด พี่ต้องฝากน้องบริษัทยาขับรถไปส่งให้ไม่อย่างนั้นแตกค่ะ ต้องรบกวนของเบอร์ติดต่อด้วยค่ะ (pm ก็ได้ค่ะ) ไม่อย่างนั้นเขาไม่ทราบว่าจะส่งมอบของให้ได้อย่างไรนะค่ะ

โมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะค่ะสำหรับการแจกน้ำมนต์องค์พ่อปู่ท่านต่อๆไป

17. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    วันนี้25.5.53 ชมได้รับน้ำมัน2ขวดกะพระกลมๆๆ1องค์ พอเปิดซองออกมา
    แหมหอมอะไรไม่ทราบ หอมอ่อนๆ ทั้งๆที่เป็นหวัดภูมิแพ้ ยังได้กลิ่นหอมเลย
    เหตุที่ขอน้ำมนต์ปู่ชีวก เพราะเป็นภูมิแพ้ เนี่ย เป็นเสมอเพราะหลังบ้านชอบเผาขยะ คงต้องต่อน้ำมนต์เก็บไว้ใช้ ต้องขอขอบคุณ คุณจูนมากน่ะค่ะ ที่อุตส่าห์ส่งมาให้ วันนี้ได้ไปส่ง แสตมป์ ที่ยังค้างอยู่ เพราะตั้งใจจะทำให้ครบ 500 บาทค่ะ
    หากว่า ที่คณะหรือหลวงปู่จะมีการสร้างองค์หลวงปู่เมื่อไหร่ ช่วยกรุณาเมล์บอกหน่อยน่ะค่ะ กำลังหาอยู่ค่ะ เพราะ เคยโดนหมากระชากเข่าเสีย แล้วก็รักษาทางแผนปัจจุบันแล้ว แต่ไม่ได้นวดให้เข้าที่ เลยทำให้เข่าโด่งและดึงตลอด แต่ไม่รู้ตัว จนกระทั่งข้อมือบวมเพราะปลูกผักและขุดดินมากไป555 มีคนแนะนำให้นวด เลยเป็นผลพลอยได้ เพราะหมอท่านเก่งมาก ท่านมองแป๊บเดียวก็เห็นอาการเข่าเสีย แนะให้นวด ดีกว่าไปทำเข่าก็เชื่อท่าน นวดตั้งเกือบ4เดือน ทุกวันนี้ เข่าไม่เข้าที่นักแต่ก็นั่งพับเพียบแล้วไม่ปวดหลัง ไม่อย่างนั้น เวลานั่งพับเพียบจะปวดหลังเสมอ ก็นึกว่าตัวเองอ้วน เฮ้อ..เซ่อตั้งนาน และนี่เป็นสาเหตุให้อยากเป็นหมอนวดด้วย แต่ต้องขอเวลาศึกษาก่อนและเตรียมหาองค์หลวงปู่ เพราะเห็นพวกหมอ เค้าไหว้ทุกคนเลย เวลาจะมานวด เลยถาม ท่านก็บอกว่า พวกหมอนวดทุกคน ต้องนับถือองค์ปู่ชีวก เพราะเป็นอาจารย์แผนโบราญ ทำให้ชมนาด อยากได้ค่ะ แต่ก็หายังไม่ถูกใจเลย ไม่รู้เป็นยังไงน่ะ

18. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอรบกวนต่อนะครับพี่จูน ขอความรู้นะครับ
    -แล้วที่ว่าจะมีใบวิธีต่อน้ำมนต์หละครับ
    ไม่มี รบกวนขอวิธีทีครับ
    ต้องมีบทสวดอะไรไหม ข้อห้าม รายละเอียดต่างๆ
    -ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์ เราขอให้ปู่ช่วยด้านอื่นๆด้วยได้ไหมครับ
    เรื่องไม่ผิดศีลธรรมหนะครับ
    ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

19. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ขอรับ3 ขวดครับ
    นายอภิพัฒน์ พงศ์สุวิทยา
    51/569 คอนโดไอวี้รีเวอร์ ชั้น 30 แขวงบางปะกอก เขตราษฏร์บูรณะ กทม.10140

20. nitrous123

nitrous123 สมาชิก

อนุโมทนา สาธุ ครับ

ขอซัก5 ขวดนะครับผม ^^
    ชนาธิป วิลังคะ
    137/88 ม.1 ต.ป่าตาล
    อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

ขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ

<div_prefs id="div_prefs"></div_prefs>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้