((((ปิดแจกชั่วคราวปู่ไม่อยู่ไปฝั่งลาว))))เเจกตระกุดผงสุดยอดมวลสารโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 5 ตุลาคม 2011.

1. thamaratt

thamaratt Active Member

11 ธันวาคม 2010
    ปู่ครับ ขอถามว่าของกินที่ใชัเซ่นไหว้พ่อแม่ในบ้านตามธรรมเนียมจีน ผมทานได้ไหมครับ
    ขอทราบครับ

2. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายเยี่ยมกระทู้ครับ ปู่
    ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตเลย คิวยาวหน่อย อิอิ
    ดีใจที่ปู่กลับมา ทักทายหลานๆครับ

3. remember_me

remember_me Active Member

สวัสดีท่านปู่ด้วยคนเจ้าค่ะ ดีใจที่ท่านปู่กลับมาแล้วเจ้าค่ะ แต่สงสัยท่านปู่จะงานยุ่ง
    ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาว (หนาวมากๆ) ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะเจ้าค่ะ ท่านปู่

4. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ปู่ครับ ผมส่งไปนานแล้วละครับ ตั้งแต่ปุ่ไปลาว ตอนนี้ยังไม่ได้เลยนะครับ ไม่แน่ใจว่าถึงมือปู่ไหมนะครับผม ส่งไปให้ทางแม่ชีนะครับ

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ค่ะท่านปู่ วันนี้อากาศ ๑๔ องศา หนาวไม่น้อยเลย ท่านปู่ดูแลสุขภาพนะคะ(ไม่ทราบว่าอยู่ในถ้ำจะหนาวหรือเปล่า)

6. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    สวัดดีครับปู่มาเเล้วครับตอนนี้ยูชัยภูมิครับ สร้างพระเสร็จเเล้วจะไปอีกเเล้วครับ
    ธาตุกายสิทธิตกหล่นเเล้วเเตก ขอมาได้ครับ เนื้อเเร่น้ำหกมันจะอ่อนนิครับ ไม่เปนไรครับจะเก็บต่อหรือนำไปเเช่น้ำผึ้งไว้ไม่เเน่อาจจะหายได้นะครับ หลายคนบอกปู่ว่าหายครับ
    ลองดูนะครับไม่เป็นไรเราไม่ได้ตั้งใจครับ
    ส่วนจดหมายนั้นเดียวกลับไปดูอีกรอบแม่ชีท่านบอกว่ามีตกหล่นยูอีกครับตอนไปรสณีมาส่งเขาฝากคนข้างบ้านไว้เลยไม่รู้กันนะครับเวณกรรมเลย เวลาแม่ชีไม่อยู่เขาฝากคนอีกคนหนึ่งไว้ให้นะปู่ได้ถามเเละเดียวไปจัดการให้บอกพระหลานเเล้วครับ ไปดูว่ามีกี่ฉบับกัน
    ส่วนขอเซ่น ชาวจีนมักจะไม่นำมากินนะครับ เเจกทานต่อเลยครับ
    บ้างทีก็กินเองได้ เเล้วเเต่ละครับ คนจะถืมมากถือน้อยงะครับ กีนได้ละ
    ปู่เองก็ เเช่เหลียง นะครับตระกูลก็มาจีนจีนละ ปักกิ่งละ kang_somคุณปู่ยังไม่ได้ส่งมวลสารนะรอแปปนะครับจะเอาแบบพิเศษให้ครับรอหน่อยครับปู่ได้มวลสารดีๆๆๆมาเยอะเมื่อเดินทางครับเเต่ ต้องรออีกหน่อยเวลาปู่มันน้อยงะครับ จะเข้าเนตเเต่ละทีให้หลานๆๆมันโพสเเทนเเล้วปู่เขียนใสกระดาษมาให้มันเขียนนะครับ อันนี้มาเองละ
    ช่วงนี้อากาศหนาวมากนะครับรักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ จะป่วยกันนะครับ สวัดีครับ

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับปู่ ที่จะมอบมวลสารบางส่วนให้สำหรับทำตะกรุด........... รอได้ครับยังไม่รีบ ปู่รักษาสุขภาพด้วยนะครับ.........

8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับปู่ที่่ช่วยดูให้ครับ หวังว่าปู่จะแข็แรงนะครับ ที่ทางโน้นคงหนาวกว่าทาง กทม นะครับ ขนาดแค่นี้คน กทม บางคนก้เริ่มใส่เสื้อกันหนาวแล้วละครับ

9. chun2010

chun2010 Active Member

31 พฤษภาคม 2010
    โอโฮ้...เหมือนเดิมเลยค่ะ ของแท้แน่นอน...มาเร็ว..ไปเร็ว...ปู่เรานี่เอง

ช่วงนี้อากาศหนาวอย่างแรงดูแลสุขภาพด้วยนะคะปู่ ส่วนเรื่องจดหมายหลานยังไม่ได้รับเหมือนกัน (ส่งช่วงปู่ไปลาวนี่แหล่ะถ้าจำไม่ผิด) แต่คิดว่าน่าจะอยู่ในส่วนของจดหมายตกหล่นอย่างที่ปู่ว่าแหละค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ พอดีเลยปู่จะได้เมตตามอบของดีที่เพิ่งได้มาใหม่ให้หลาน (ฮ่า ฮ่า..มาแนวนี้อีกแล้ว...ไม่เนียน ไม่เนียน)

แต่ได้เห็นปู่แวะเข้ามาทักทายก็ดีใจแล้วค่ะ เพราะอ่านภารกิจของปู่แล้วเนี่ยเหนื่อยแทน...แล้วเป็นเป็นห่วงว่าปู่จะไม่สบายได้...ดูแลสุขภาพนะคะ...มีหลานเยอะเท่าไหร่..ก็มีคนห่วงปู่มากเท่านั้นแหล่ะค่ะ

บุญรักษานะคะ

10. sakchaija

sakchaija เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับปู่ เรื่องของจดหมายน่าจะยังไม่มีใครได้รับนะครับ ผมยังไม่เห็นมีใครเข้ามาตอบว่าได้รับเลยครับ (รวมทั้งผมด้วย..:'()
    ปู่ครับ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย และตอนนี้ก็หนาวด้วย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

11. ttv5549

ttv5549 Active Member

ยังไม่มีอะไรมาเลยครับได้แต่ลอๆๆๆๆๆๆๆๆ:'(

12. ติงติง

มารอฟังเรื่องเล่าจากท่านปู่ค่ะ ^^ ท่านปู่สบายดีนะคะ

13. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    ผมก็รอ........ครับ:'(
    น้องผมก็รอ.....ครับ:'(

14. remember_me

เมื่อวานคุณแม่โดนรถสิบล้อชนท้าย ข้างหลังยับเละเลยค่ะ ก่อนหน้านั้นไม่รู้ทำไม ก็เอาหนังสือสวดมนต์อุปปาตะสันติไปวางไว้หน้ารถ และเอา"หนังสือชาติสุดท้าย"ไปวางหลังรถ ถ้าชนเข้าไปถึงถังแก็สคงระเบิดแน่เลย ปกติก็อ่านจบ แล้วก็เอาขึ้นหิ้งเก็บไว้อย่างดี แล้วแต่คิดยังไงไม่รู้ถึงเอามาอ่านเอาวางไว้หลังรถ เป็นบุญจริงค่ะที่แม่ไม่เป็นอะไรมาก
    อากาศหนาวรักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะ

15. ติงติง

ยินดีด้วยที่คุณแม่ท่านปลอดภัยนะคะ คิดว่าพลังแห่งพุทธานุภาพแท้ๆค่ะ

16. remember_me

ขอบคุณค่ะพี่ึติงๆ หนูก็ว่ายังงั้นค่ะพี่ติงติง รู้สึกว่าวันนั้นคุณแม่จะฝันถึิงพระพุทธเจ้า พระแม่กาลี และพระโพธิสัตว์กวนอิม เป็นองค์สำคัญ เทพ พระ เซียน แบบเต็มฟ้าเต็มสวรรค์เละแบบใส่เอฟเฟ็คเต็มที่ (ถ้ามากไปหรือเป็นการล่วงเกินสิ่งศักดิ์สิทธิ์ลูกก็ขอขมาด้วยนะเจ้าค่ะ) เหมือนกับว่าคุณแม่ตาย แต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็รีบไล่ท่านลงมาเหมือนกับว่าถ้ามาเกิดใหม่จะเสียเวลาค่ะ ประมาณนี้ แม่รีบโทรมาเล่าให้ฟังแต่เช้าเลยค่ะ แม่บอกว่าไม่เคยฝันอะไรที่แบบอภินิหารแบบนี้ พอกลางดึกคืนนั้นก็ประสบอุบัติเหตุ แต่หนังสือที่หนูบอกว่าไปวางไว้หน้ารถและหลังรถเนี่ยหนูก็ไปวางก่อนหน้านั้นหนึ่งวัน โชคดีที่คุณแม่ไม่เป็นอะไรมาก รู้สึกกระทบกระเทือนจากแรงกระแทกเล็กน้อย ไปหาหมอแล้วค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ

17. ติงติง

สาธุค่ะ
    หากมีโอกาสไปปล่อยชีวิตสัตว์ แล้วอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร และเทวดาที่ปกปักรักษาคุณแม่ท่านด้วยนะคะ

18. remember_me

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำค่ะ :cool::cool:

19. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ขอเข้ามาเรียนรู้กับปู่ด้วยคนครับ

20. Lee_bangkok

ขอให้ปู่และกัลยามิตรทุกท่าน มีความสุขและเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ในดิถีปีใหม่นี้นะครับผม