ปิดมอบสิ่งมงคลสำหรับผู้เกี่ยวพันธ์กับพญานาค ๑๐ ก.พ. ๒๕๕๔

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 10 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. doraeisy

doraeisy สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2007
    ขอรับด้วย1ชุดนะเจ้าคะ
    ไม่ทราบยังพอเหลือหรือเปล่า?
    เหลืออะไรบ้างเจ้าคะ?
    อนุโมทนาเจ้าค่ะ

2. TomS

TomS เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    กราบขอบพระคุณหลวงพี่ครับ... กระผมได้รับพระอรหันตธาตุแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับพระธาตุนาคนฤมิต ไม่ทราบว่าพระธาตุนาคฯ หมดแล้วหรือครับ...

3. fullmoonsun

fullmoonsun เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้าค่ะ
    โยมได้ส่งซองพร้อมที่อยู่ไปแล้วค่ะ (EMS 17/1/2554 ขอรับพระอรหันต์ธาตุและพระธาตุนาคนฤมิตในซองเดียวกันค่ะ)
    กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ

4. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้าครับ

กระผมเข้ามาแจ้งว่าได้รับพระธาตุเรียบร้อยแล้วครับ และมีข้อสงสัยบางประการขอเรียนสอบถามครับว่า

1. พระธาตุต่างๆต้องใส่ผอบไว้บูชาหน้าหิ้งพระอย่างเดียวหรือไม่
    2. จะอัญเชิญไปบรรจุในพระพุทธรูปหรือบรรจุในเจดีย์ตามวัดต่างได้หรือไม่

ขอกราบนมัสการครับ

5. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับพระธาตุนาคนฤมิตโดยตระกูลฉัพพยาปุตตะ (สีรุ้ง)วรรณะสีขาวขนาดเล็ก 1 ชุดค่ะ ได้ส่งซองพร้อมค่าจัดส่ง 60 บาทไปในซองแล้วนะคะ ( EMS วันที่ 31 มกราคม 2554 )

6. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    รายชื่อจะจัดส่งพระธาตุนาคนฤมิต ๓ ก.พ.๕๔

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...ก็ต้องขออภัยที่ต้องให้รอนานพอสมควร...ก็เนื่องจากว่าอาตมามีกิจหลายอย่างที่ต้องรีบดำเนินการจึงไม่มีเวลาจัดส่งพระธาตุนาคนฤมิตให้ได้...และการส่งครั้งนี้ก็ถือว่าเกือบจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วเพราะอาตมาต้องเตรียมงานหลายอย่างในวันที่ ๑๑-๑๙ นี้ ก็เป็นงานนมัสการองค์พระธาตุพนมก็คงไม่สามารถจัดส่งให้ได้...ดังนั้นจึงประกาศปิดกระทู้ในวันที่ ๑๐ ก.พ. และจัดส่งชุดสุดท้ายให้ท่านโอรสธิดานาคราชทั้งหลายหลังจากเสร็จงานนมัสการองค์พระธาตุพนมโน่นแหล่ะ...ก็คงจะสัปดาห์สุดท้ายของเดือน...จึงเจริญพรบอกกล่าวมาให้ทราบโดยทั่วกัน...ส่วนการมอบพระธาตุนาคนฤมิตชุดนี้...มีการดำเนินการจัดส่งให้ในวันที่ ๓ ดังรายนามต่อไปนี้
    ๑. คุณโยม จ.ส.อ. วงศ์ชยุตม์ สุวรรณมาโจ
    ๒. คุณโยมจันทร์เพ็ญ วิลเลี่ยมส์
    ๓. คุณโยมนภาขวัญ เอ็นยอด
    ๔. คุณโยมสายทิพย์ อนุกูล
    ๕. คุณโยมโศรยา ภูจีระ
    ๖. คุณโยมกิตติชัย แซ่ลิ่ม
    ๗. คุณโยมวรชยุต โสราจิตต์
    ๘. คุณโยมขวัญ
    .................................

7. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วย 1 ชุดใหญ่ๆๆนะครับ

8. ชาญชิต

ชาญชิต เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการครับหลวงพ่อ

ผมขอรับ 1 ชุดครับ แล้วจะส่งซองกันกระแทก+ค่าจัดส่งไปนะครับ

ขอบพระคุณครับ

9. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

ขอจิองด้วยน่ะครับ 1 ชุด
    เดี๋ยวส่งซองไปให้น่ะครับ

10. worach_s

worach_s เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณพระคุณเจ้าเป็นอย่างสูงโยมได้รับพระธาตุวันนี้ แล้ว ขออนุโมทนาบุญกับเมตตากุศลเจตนาของพระคุณเจ้า บุญใดที่บังเกิดจงสำเร็จแก่พระคุณเจ้าเช่นเดียวกัน สาธุ

11. Preeya54

Preeya54 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบนมัสการขอรับ 1 ชุดค่ะ

ชื่อปรีญา พันธัง ค่ะ
    จะรีบดำเนินการส่งซองเปล่า+ค่าจัดส่ง ไปให้เร็วที่สุดค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ

12. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    กราบอนุโมทนา ขอรับ 2 ชุดนะคะ(ขอเผื่อบ้านแม่ด้วยค่ะ)
    จะส่งฃองและค่าจัดส่งไปให้นะคะ

13. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    ปิดกระทู้

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...พรุ่งนี้ก็จะเป็นวันแรกของงานนมัสการองค์พระธาตุพนมแล้ว...ข้าโอกาสพระธาตุก็จะได้ร่วมกันแห่พระอุปคุตและถวายข้าววิชภาคในตอนเช้า...ตอนบ่ายทำพิธีเปิด...และงานก็จะดำเนินไปจนถึงเที่ยงคืนวันที่ ๑๙ รวม ๙ วัน ๙ คืน...ดังนั้นซองที่คูณโยมทั้งหลายส่งมาในช่วงนี้อาตมาภาพต้องขอพักการจัดส่งไว้ก่อน...และจะจัดส่งให้อีกทีหลังงานนมัสการเรียบร้อยแล้ว...จึงแจ้งข่าวมาให้ทราบโดยทั่วกัน...และถือโอกาสนี้ปิดกระทู้ไปด้วย...ก็ขออาราธนาเอาคุณพระศรีรัตนตรัยตลอดถึงคุณขององค์พระธาตุพนมได้โปรดอำนวยพรให้ญาติโยมทั้งหลายได้เป็นผู้เจริญในพร ๔ ประการ และขอให้เป็นผู้เจริญในธรรมขององค์สมเด็จพระบรมศาสดายิ่งๆ ขึ้นไปทุกผู้ทุกนามเทอญ....สาธุ...ขออนุโมทนา

14. 111222333

111222333 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับแล้วครับ ขออนุโมธนาบุญนี้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้