ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ไม่มีไรสายไปหรอกเพชรซี่...
    ตั้งหน้าตั้งตาทำความดีน้า เอาใจช่วยจ้า...
    ถ้าวันไหนท้อขึ้นมาก็ลงไปเยี่ยมชมนรกนะ
    เห็นแล้วจะไม่อยากทำบาปอีกเลย....

โดยเฉพาะนรกที่ต้องปีนต้นงิ้วน่ะเพราะผิดศีลข้อสาม...น่ากลัวฉิบเป้ง
    ปีน ๆ ไปจู่ ๆ หนามงิ้วก็เสียบทะลุร่าง บรื้อออ คนเล่ายังกลัวเลย

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบใจจ้าที่แนะนำ เท่าที่โดนมาจะๆไม่รู้กี่รอบและหาคำอธิบายไม่ได้นี่ก็เข็ดเหลือหลายแล้วนะ เคราะห์ยังดีมีคนเมตตาช่วยเหลือ ไม่งั้นคงไม่มีชีวิตรอดมาคุยด้วยแน่ๆ

แงๆ ไม่ต้องบรรยายแย้ว เขากลัวนะ เดี๋ยวร้องไห้ใส่เสียเลยนี่

3. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่น้ำใสเจ้าคะขอถามอะไรเพิ่มนิดหน่อยจากในเรื่องภาคสอง
    ท่านสหัสสนัยตอนนี้กลับไปปกครองเมืองครุฑตามเดิมแล้วใช่ไหมคะ?
    หรือหากไม่ใช่...วิมานที่เห็นเป็นสีขาวสะอาดตานั้นเป็นวิมานของท่านในสวรรค์หรือเปล่า?
    และเหล่าบริวารของท่านที่เห็นว่าสวมชุดขาวนั้นเป็นครุฑบริวารหรือเป็นเทวดาในวิมานท่านกันคะ?

เอ๊ะ ชักงง...ถ้าท่านไม่ได้กลับไปเมืองครุฑอีกแสดงว่าวิมานที่เห็นเป็นวิมานในสวรรค์ชั้นจตุมหาราชิกาสิ?

ปล.แอบปลื้มใจกับท่านอัคคีตาปะค่ะพี่ อิอิอิ
    ท่านเป็นพี่ชายผู้พึ่งพาได้ทุกสถานการณ์จริง ๆ
    หวังว่าคงมีเรื่องเล่าของท่านอีกนะคะ

4. Miss Brown

หวังว่าคงกลัวจริง ๆ นะ
    และมันก็น่ากลัวจริง ๆ ไม่ได้ล้อเล่น

เราเคยตกนรกอยู่ขุมนั้นพักนึงเพราะศีลข้อสามนี่แหละ

พอไปเยี่ยมชมปุ๊บ...อู๊ยยยย จำได้ทันทีเลยว่า...เคยมาอยู่พักใหญ่ ๆ แฮ่ ๆ
    และก็จำได้อีกว่าเคยปวารณาตัวเองเอาไว้ว่าจะไม่ผิดศีลข้อนี้อีกเด็ดขาด
    มันน่ากลัว... น่าหดหู่เพราะเสียงร้องโหยหวล มีกลิ่นเนื้อไหม้ที่น่าสะอิดสะเอียน...

เพราะงี้ถึงขอเป็นโสดดีกว่า เฮ้อ อันตราย ๆๆ

5. Nakraksa

ไม่เอาแล้วล่ะ ไม่ว่าขุมไหนก็ไม่ได้อยากเจอ เขาเลิกแล้วจริงๆนะ เจอใครบอกว่ามีแฟนแล้วตลอด แต่มีบางคน ก็หลายคนนะ หาได้ใส่ใจไม่ ฮือออ แล้วแมวเหมียวตัวน้อยอย่างฉันจะทำอย่างไรได้ ได้แต่ทำเฉยๆ เสียงเฉยๆใส่ ก็คงเข้าใจ

อือ แม่คนขี้สงสัย แต่ก็ถามได้ดี อิอิ ยังดีที่เห็นแต่ผู้ชาย อุ๊บส์

6. Miss Brown

อ้าว สมัยนี้เทรนส์ชายได้ชายมาแรงนะ...
    ไม่แน่เทรนส์นี้อาจจะระบาดไปถึงสวรรค์แล้วก็ได้ อิอิอิ
    ล้อเล่นนะเจ้าคะท่านเทวดา อิอิอิ

7. Nakraksa

ล้อเล่นแบบนี้ รับรองลืมตาเป่งเลยเธอเอ๊ย อิอิ

8. Miss Brown

แมวเหมียว ไม่ลองถามพี่ชายครุฑดูหน่อย
    ถ้าเรา ๆ เกิดเป็นผู้ชายนี่จะยังมาตามกันอีกไหม? ฮิฮิ
    เอ๊ะ หรือจะตามยิ่งกว่าเดิม? แน๊ น่าคิดนะ...

คำถามซน ๆ แบบนี้พี่น้ำใสมีคำตอบให้ไหมน้า?

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ..สาธุ..สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ และทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

Numsai

10. Numsai

ไม่จำเป็นที่ต้องเอ่ยนามท่านค่ะ เพียงอุทิศบุญให้ท่านแล้วขออโหสิกรรมแก่ท่านทั้งสองค่ะ

ชาตินั้น เคยนำฝ่ายชายไปไว้ในหอคอยชั้น ๗ คล้ายที่พญาศุภราชนาคราชได้สร้างไว้ และทำด้วยความรักเหมือนกัน เพียงแต่ความรักคนละแบบกันค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

Numsai

11. Nakraksa

จำที่ฉันเคยถามเธอได้ไหม อีตอนฉันเป็นผู้ชายตัวดำเมี่ยมแถมเจ้าชู้แล้วจับดาบรบน่ะ พี่เขาจะคอยตามเตาะแตะแบบนี้ไหม แล้วมันคงดูประหลาด และตลกมากๆน่ะซิ นึกภาพไม่ออก กรี๊ดดดด ยิ่งนึกยิ่งขำเนอะ

12. Nakraksa

ขอบพระคุณพี่น้ำใสค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่เป็นประโยชน์แก่เพื่อนร่วมบุญ และตัวหนูเองตลอดมา สาธุงามๆที่หว่างใจจ้ะ

13. Numsai

ภายหลังเกิดเรื่องเมืองของพญาสหัสสนัยเวณไตยก็ได้ถูกกองทัพนาคถล่มโดยพญานาคจากเมืองสัตตวิริยนคร เพื่อแก้แค้นค่ะ ช่วงนั้นที่พญาสหัสสนัยเวณไตยเข้าสมาบัติค่ะ ปัจจุบันท่านไม่ได้ครองเมืองนั้นแล้วค่ะ

ส่วนวิมานที่เห็นนั้นเป็นวิมานบนสวรรค์ชั้นจาตุมหาราชค่ะ และเหล่าเทพบุตรนั้นเป็นเทพบุตรที่เป็นบริวารของท่านค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ

Numsai

14. Miss Brown

สาธุค่ะพี่น้ำใส ...

อ่านประวัติของพระขรรค์ทั้งสองภาคแล้วทำให้ได้บทเรียนอย่างหนึ่งว่า
    ความแค้นและการพยาบาทจองเวรกันนั้นไม่ได้ช่วยอะไรเลย
    นอกจากเป็นกิเลสที่คอยเผาใจให้มอดไหม้

และต่างฝ่ายต่างจองเวรกันกลายเป็นกงกรรมกงเกวียนหมุนเปลี่ยนเวียนไปไม่สิ้นสุด...

ได้แต่ภาวนาและหวังว่าคงจะมีสักวันที่เหล่าพญานาคและพญาครุฑ
    มาจับมือปรองดองกันได้นะคะ...(อุ้ย เข้าเรื่องการเมืองจนได้)
    ถึงแม้จะอยู่ร่วมกันไม่ไ้ด้ แต่ต่างฝ่ายต่างอยู่ อย่างเช่นในอดีตอันไกลโพ้นก็ยังดีค่ะ

15. Nakraksa

เอาน่า อย่างน้อยนาคกับครุฑบ้านฉันเขาก็ไม่ตีกันน่า ออกแนวฮาอะเทวดาบ้านเขา กี่เหล่าทัพก็ไม่หวั่น ฮี่

16. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

17. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

18. Miss Brown

ดีจัง บ้านเขาไม่มีครุฑ เลยไม่รู้ว่าท่าน ๆ พญานาคจะไปตีกับใคร
    แต่บ้านเขาสัมภเวสีเยอะนะ ถาม ๆ ท่าน ๆ ที่บ้านเธอสิ
    อยากมาไล่สัมภเวสีแถวบ้านเขาไหม?...อิอิ

หมู่นี้ปี๋มีเยอะมากจนน่ากลัว วันก่อนมากันให้คึก ดำสนิท ล้อมบ้านเอาไว้
    เมื่อวานซืนก็เห็นมายืนรอขอส่วนบุญหน้าบ้าน
    มาสวยสุดเท่าที่เขาจะทำได้...บางคนตาหลุดหายไปก็มี
    บางคนก็เป็นหญิงสาวโบราณ นุ่งโจงกระเบนคาดผ้าแถบเก่า ๆ ผมเผ้าไม่หวี
    สภาพแต่ละคนดูไม่จืดเลย...

เท่าที่สังเกต...ยิ่งแผ่ส่วนบุญให้ก็ยิ่งมาเยอะขึ้นอ่ะ...

อ้อ อัพเดตข่าวสาร...นอกจากเปรตในวัดแล้ว ตอนนี้แถวบ้านมีเด็กผูกคอตาย
    เฮี้ยนสะบัดช่อเลย...รายนี้ให้บุญแล้วแต่รับไม่ได้น่าสงสารมากเพราะกรรมหนัก
    แถมตื่นขึ้นมาตอนเช้า ๆ ซักตีสี่ หมาก็หอนได้โหยหวลโดนใจ...ราวกับเคยไปประกวดเดอะสตาร์มาเลย
    รับกันเป็นทอด ๆ อีกต่างหาก...ชีวิตสนุกขนาดนี้
    ขอยืมครุฑบ้านเธอมาหน่อยได้ไหม เผื่อปี๋กลัว...อิอิอิ

19. Nakraksa

ไม่มีครุฑ แต่บ้านตัวก็มีพี่ยักษ์เหมือนกันนี่ กลัวอะไร ส่งไปยืนยิ้มแป๊บเดียวก็ได้แระ ง่า ไม่ต้องเล่าเรื่องนี้ให้เขาฟังหรอก บ้านเขาก็มีปี๋นะตัว อยู่ในบ้านกันเลย อิอิ แต่ปี๋บ้านเราเอง ไม่เครียด คุยกันได้นะ ปี๋รักแมวเหมียวน่ะ เมี๊ยวๆ

20. Numsai

..ขอเชิญประมูลพระขรรค์ชุด ๒ (๔ สี)...

2012-09-29 13.27.22.jpg

พระขรรค์ชุดที่ ๒ มี ๔ สีคือ สีชมพูสีเหลืองอ่อน สีม่วงเข้ม สีม่วงอ่อน อัญเชิญจากถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพาน ก่อนเข้าพรรษาปี ๒๕๕๕

เริ่มต้นที่เล่มละ = ๒,๒๑๙ บาท

กติกาในการประมูล

๑. เริ่มวันที่๒๙-๓๐ กันยายน ๒๕๕๕ ภายใน๒๐.๕๙น. วันไหว้พระจันทร์ตรงกับขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๐ ปีมะโรง

๒. ไม่ระบุการประมูลขั้นต่ำ ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของผู้ประมูล
    </PRE>

๓. หากที่มีผู้ประมูลสูงสุดเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยเวลาที่ปรากฏในเว็บพลังจิต โดยไม่เกินวันเวลาที่กำหนดไว้
    </PRE>๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว หากเลย ๒ วันจะมอบสิทธิ์แก่ผู้ที่ประมูลราคาสูงสุด

๕. หลังจากโอนปัจจัยแล้วจะทำการส่งมอบดวงแก้วภายใน ๗ วันทำการไปรษณีย์

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพกรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้