ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. bbarmboy

bbarmboy สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2014
    พี่น้ำใสครับ มีจักรให้ประมูลบ้างมั้ย

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ดวงแก้วจงกลมณีกานต์..

..สาธุ สาธุ สาธุ.. mixkaewjakkapattra.jpg แก้วจงกลมณีกานต์.jpg

ดวงแก้วที่เปล่งแสงคือ ดวงแก้วศุภมงคลค่ะ ส่วนแก้วที่อยู่ในภาพด้านในคือ ดวงแก้วจงกลมณีกานต์ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องกันด้วยค่ะ ดวงแก้วชื่อ ดวงแก้วจงกลมณีกานต์ค่ะ เป็นดวงแก้วคู่บารมีของพี่เองค่ะ พี่เคยคิดแยกดวงแก้วนี้จากดวงแก้วศุภมงคลที่มาคู่กัน อยู่ ๆ ดวงแก้วหล่นจากโต๊ะหมู่สูงเกือบเมตรครึ่ง และหล่นลงมาโดนตู้กระจกแตกกระจาย แต่ดวงแก้วมีเพียงรอยขีดข่วนเท่านั้น

ปัจจุบันรอยดังกล่าวได้จางหายเกือบหมดแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องกันด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2014
  3. Numsai

สวัสดีค่ะ คุณbbarmboy

ช่วงนี้ยังไม่มีจักรขึ้นมาเลยค่ะ มีแต่พระขรรค์กำลังตามหาอยู่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

4. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    สาธุๆค่ะพี่น้ำใส

มิน่าล่ะ เห็นแว๊บแรก ถึงรู้สึกเย็นมีความสุขใจมาก
    ดวงแก้วใสเย็นเหมือนชื่อพี่น้ำใสเลยค่ะ เพราะเป็นดวงแก้วคู่บารมีของพี่นี่เอง

ขออนุโมทนาพี่น้ำใสอย่างสูงค่ะ

5. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดเงินร่วมบุญโรงทานที่ทุกๆท่านร่วมบุญมาครับ
    ยอดเงินร่วมบุญโรงทานทั้งหมด 44,978 บาท

[​IMG][​IMG]

ร่วมบุญโรงทาน 25,000 บาท
    เหลือเงิน 19,978 บาท

ผมเพิ่มให้ 22 บาท เพื่อให้ ยอดเหลือเงินเป็น 20,000 บาท นำไปต่อบุญดังนี้

๑. ถวายวัดค่าเตรียมสถานที่จัดงานกฐิน ค่าน้ำดื่ม ค่าเช่าเต้นท์ 15,000 บาท

๒. ค่าอาสนะอย่างดีรุ่น Yuki Health Ardasana เป็นบริวารกฐิน ๑ ชุด 2,700 บาท
    หลังจากถวายพระอาจารย์ท่านก็ทดลองนั่งเลยครับ ท่านว่านั่งสบายดี และมีคนมาต่อบุญอาสนะของเรา ทำให้มีปัจจัยได้ถวายวัดเพิ่ม ๑๔,๐๐๐ บาทครับ ขออนุโมทนา สาธุ

การถวายอาสนะในครั้งนี้เป็นอาสนะพิเศษที่เพิ่มความผ่อนคลายในการนั่งสมาธิ ได้อานิสงส์เรื่องการเลื่อนยศตำแหน่ง และส่งเสริมให้ฝึกวิชาได้ง่ายขึ้น

๓. ร่วมบุญถวายตุ้มหูทองคำ บรรจุในองค์พระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ 300 บาท

บุญถวายต่างหูทองคำบรรจุในองค์พระ บรรจุในผอบจำนวน ๒ ผอบ แทนผู้ร่วมบุญฝ่ายชายและหญิง จึงบรรจุต่างหูผอบละ ๑ ข้าง (จากรูปถ่ายเห็นต่างหูเพียง ๑ ข้าง) อานิสงส์ได้ถวายทองคำ ทำให้ผิวพรรณงาม เสริมดวงเรื่องคู่บารมี และมีความหนักแน่น อานิสงส์พิเศษเรื่องหูทิพย์ครับ

๔. ค่าอาหาร และโรงทานที่เกินจากจำนวน 25,000 บาทที่จ่ายไปแล้ว จำนวน 2,000 บาท

รวม 20,000 บาท

ขออนุโมทนาในบุญของทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2014
  6. Numsai

ขอจองพื้นที่สรุปยอดกฐิน วัดป่าดอนธาตุ จ.อุดรธานีค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2014
  7. Numsai

..บุญปิดอบาย สร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ

หลังจากกลับจากงานกฐินคุณวาสุเทพ(คุณศราวุธ) และน้อง Bealm ได้แจ้งความประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ เนื่องจากยังไม่แล้วเสร็จค่ะ

44628.jpg 44629.jpg

44754.jpg 44632.jpg 44763.jpg

S__27312185.jpg S__27312189.jpg

ซึ่งในวันที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุเราได้ภาพปาฏิหาริย์หลายภาพ และจากกล้องหลายกล้องด้วยกันค่ะ

ท่านใดมีจิตศรัทธาขอเชิญร่วมบุญได้ที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    สาขา ถนนสายลวด-สมุทรปราการ
    ธนาคารกรุงเทพ ประเภทออมทรัพย์

วันเสาร์ที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๕๗ เวลา ๑๒.๐๐ น.

6128.jpg 6120.jpg 6123.jpg

6119.jpg 6127.jpg

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพ และน้อง Bealm และทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2014
  8. Numsai

วันนี้เวลา ๑๙.๕๙ น.-ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล ขนาด ๑๑ กก.ค่ะ..

ดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล อธิษฐานโดยพระตันตรวรรณฤาษี (พระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า) เกิดก่อนสมัยพุทธกาลของพระไวโรจนพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๖๑,๘๘๐,๐๐๐ องค์ พระโมษยณปรเวทย์ราชาบดี เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว พร้อมพระนางวิญญูรัตนปวารตีมหาเทวี

ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตี (ชั้น ๖) พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดี จำนวน ๑๑ องค์

เริ่มที่ ๑๗,๙๙๙ บาท

กติกาในการประมูล

๑. ประมูลวันที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๕๗ ภายใน ๑๙.๕๙ น. ตามฤกษ์พรหมสิทธิ์-มหาสิทธิโชค และฤกษ์ไชย ตรงกับวันขึ้น ๑๓ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีมะเมีย

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูลอย่างน้อย ๑ ครั้ง เพื่อรับสิทธิ์การประมูลรอบสุดท้ายค่ะ

๓. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป

๔. หากผลประมูลเท่ากัน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๕. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐ % ร่วมบุญสร้างทางเดินจตุรทิศไปยังศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก

๒. ๑๐ % ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพลูกนิมิตเอก ๑๐๐๐๐๐ บาท วัดมีชัย ต.บ้านเชียง อ.หนองหาน จ.อุดรธานีค่ะ

๓. ๕% ร่วมกองทุนอัฐภิญญา

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

9. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญเปิดประมูล19898ครับ

10. rarkmai1

rarkmai1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 30,000 บาท ครับ

11. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูล 20,000 ครับ

12. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 32,000 บาท ครับ

13. rarkmai1

ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 50,000 บาท ครับ

14. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล ๓๓,๓๐๐ บาท ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ

15. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    ร่วมบุญสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ
    ณ วัดดอนธาตุ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี
    จำนวน ๑๐๐ บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    ........................................................................
    โอน ๔ พ.ย. ๒๕๕๗ เวลา ๑๔.๔๑ น.

16. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านที่ได้ร่วมบูญโรงทานในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

17. kanus

kanus เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 65,000 บาท ค่ะ

18. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพการประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล ขนาด ๑๑ กก.

ดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล อธิษฐานโดยพระตันตรวรรณฤาษี (พระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า) เกิดก่อนสมัยพุทธกาลของพระไวโรจนพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๖๑,๘๘๐,๐๐๐ องค์ พระโมษยณปรเวทย์ราชาบดี เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว พร้อมพระนางวิญญูรัตนปวารตีมหาเทวี ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตี (ชั้น ๖) พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดี จำนวน ๑๑ องค์

ปิดประมูลวันนี้ เวลา ๑๙.๕๙ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

19. rarkmai1

ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 68000 บาท ครับ

20. Numsai

Today 04:47 PM
    rarkmai1 ร่วมประมูลประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล 68000 บาท ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้