ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ตอนนี้มียอดจองถวายพระบรมสารีริกธาตุดังนี้ค่ะ

วัดหนองทุ่ม จำนวน ๒๔ ชุด จองครบแล้ว ๒๔ ชุด
    วัดดอนธาตุ จำนวน ๑๔ ชุด จองครบแล้ว ๑๔ ชุด ตัดคนสุดท้ายที่ได้ที่คุณร่มบุญค่ะ

ท่านใดที่ไม่ระบุวัดที่จอง ตาลขออนุญาตจองวัดดอนทุ่มให้นะคะ
    หากมีสิ่งใดเปลี่ยนแปลงหรือข้อมูลผิดพลาดประการใด รบกวนแจ้งได้เลยค่ะ
    ตรวจสอบรายชื่อได้ตามเอกสารแนบนี้นะคะ

สาธุ ๆ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทั้งหมดทั้งมวล

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2014
  2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งโอนเงิน ร่วมเป็นเจ้าภาพ ผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ครับ
    โอนแล้วครับ วันนี้ 30/10/57 เวลา 15.10 น. จำนวน 1,200 บาท
    ในนามของทุกๆท่านดังนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2014
  3. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ 1000 บาท ตามเอกสารแนบครับ

อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยอดจองถวายพระบรมสารีริกธาตุครบ ๓๘ ชุดแล้วนะคะ

ตรวจสอบรายชื่อตามเอกสารแนบค่ะ

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนะคะ

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su เป็นอย่างยิ่งค่ะที่กรุณาช่วยสรุปการบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ยุคพระพุทธวิปัสสี ชุด ๕ ตลอดทั้งการชำระปัจจัยร่วมบุญเข้ามา (จากข้อมูลในกระทู้หน้า ๕๑๙)ขอสรุปปัจจัยในการโอนร่วมบุญดังนี้ค่ะ

๑. ปัจจัย ๓๐% ไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมปิดบุญสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร ณ.วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน จำนวน ๑๕,๕๑๑.๕๐ บาท

๒.รายการโอนเพื่อเข้าบัญชีพระพุทธวิปัสสี จำนวน ๒,๕๘๕ บาท

๓. โอนปัจจัยร่วมบุญกฐินวัดป่าดอนธาตุ จำนวน ๕,๔๘๓.๐๒ บาท ปัจจัยที่เกินเดิมจะนำไปร่วมบุญถวายสังฆทาน ช่วงพุทธาภิเษกเวลาเย็น วันที่ ๑ พย.๕๗ ทางวัดแจ้งมาไม่ได้จัด แต่จะจัดเตรียมสังฆทานไปเผื่อจำนวน ๓๐ ชุด โดยใช้ปัจจัยจากที่เหลือจากบุญดวงแก้วศุภบรมพพิตร จำนวน ๑๕๐๐๐ บาท หากปัจจัยเหลือจะนำไปถวายในงานกฐินต่อไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

6. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

- ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์ และพระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระมหากษัตริย์ทุกๆ พระองค์
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ คู่ครอง บุตร ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาชมพูบดี ท้าสมุหเสนาเทวราช ท้าวมหาพรหมทุกพระองค์ พรหมทุกพระองค์ พร้อมทั้งบริวาร เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช นายนิรยบาล ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4
    - ท่านเง็กเซียนฮ่องเต้ ปรมาจารย์เซียนและเทพเทวาทุกพระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลดวงแก้ว และพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้ารวมถึงเทวดาที่ดูแลที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้แด่เทวดาที่ดูแลบิดา มารดา ภรรยา และบุตรชายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า หากท่านใดอยู่อบาย ขอให้พระยายมราชโปรดบอกบุญนี้ให้ท่านเหล่านั้นด้วยเถิด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป ได้โปรดอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่ญาติของเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้พวกเขาได้รับบุญและบอกกล่าวแก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ให้อโหสิกรรมซึ่งกันและกัน
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เทวดาประจำรถ เจ้าที่เจ้าทางบ้าน เจ้าที่เจ้าทางที่ทำงาน ของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่ม้าแก้วและบริวารของทุกๆ ท่าน
    - ขออุทิศให้แด่พระยายมราช และขอท่านจงเป็นสักขีพยานในทุกๆบุญของข้าพเจ้าด้วยเถิด หากข้าพเจ้ามีหนี้สินทั้งในปัจจุบันและในอดีตชาติต่อ บุพการี ครู อาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกท่าน ขอให้บุญนี้จงปลดหนี้ทั้งหมดของข้าพเจ้า รวมถึง หนี้ของสงฆ์ด้วยเถิด
    - ขออุทิศให้แด่ทุกท่านที่ร่วม อนุโมทนา
    ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ข้าพเจ้าขอรวบรวมบุญบารมีทั้ง ๓๐ ทัศน์ นับอสงไขยไม่ถ้วน ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอให้ข้าพเจ้า เป็นผู้มีความบริสุทธิ์ ทั้งกาย วาจา ใจ มีศีล ๕ บริสุทธิ์ ยิ่งๆ ขึ้นไป พร้อมด้วยวิชชา ๘ ประการ, อภิญญา ๕ จรณะ ๑๕ และพรหมวิหาร ๔ สามารถปฏิบัติธรรมได้โดยสะดวก

ขอให้มีดวงบุญศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้ ได้สมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่องโดยฉับพลัน เอาไว้ใช้สร้างบารมีอย่างไม่รู้หมดสิ้น ปรารถนาจะสร้างบุญใหญ่ครั้งใด ขอให้มีผู้ที่เคยร่วมบุญกันมาแต่อดีต ได้ร่วมสร้างกิจนั้นสำเร็จตามความปรารถนา

ขอให้ข้าพเจ้ามีพลังใจสูงส่งมีกำลังใจไม่สิ้นสุด ดุจเดียวกับพระบรมโพธิสัตว์ กล้าคิด กล้าพูด กล้าทำความดี คำว่า "ท้อแท้ ไม่ได้ ไม่มี" ขออย่าได้มี ขอให้มีดวงปัญญาสว่างไสว รู้แจ้งตลอดทั้งทางโลก และทางธรรม
    ขอให้ได้ผลญาญ และวิชาเก่าๆ กลับคืนมา ขอคำว่า เจ็บป่วย ยากจน ไม่ได้ ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ อย่าได้ปรากฏเลย สาธุ

ขอให้เกิดในตระกูลสูง มีสัมมาทิฐิ และระลึกชาติได้โดยทันที เพื่อสร้างบารมีได้รวดเร็วด้วยเถิด สาธุ

หากบุญของข้าพเจ้ายังไม่ถึงพร้อมจะเข้าพระนิพพาน ขอให้ข้าพเจ้าไปจุติบนสวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตี เพื่อรอการมาเกิดในยุคของสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาอย่างดีแล้วตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน ขอให้สัตยาธิษฐานของข้าพเจ้า จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอจองผอบ2ชุดครับ ไม่ทราบทันไหมครับ

8. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    เดิมตั้งใจถวายวัดดอนธาตุ แต่มีรายชื่อจองใน วัดหนองทุ่ม ยินดีรับเป็นเจ้าภาพร่วมกับทุกท่านครับ ยืนยันสิทธิ์ และขอจองในนามครอบครัวนะครับ ฝากถวายด้วยนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

9. Miss Brown

เนื่องจากชุดพระบรมสารีริกธาตุของวัดดอนธาตุมีเพียง ๑๔ ชุด
    และได้ถูกจองไปหมดแล้วค่ะ ดังนั้น ตาลจึงถือวิสาสะ จองในนามวัดหนองทุ่มให้คุณเติบโตแทน
    ต้องกราบขออภัยอย่างสูงนะคะ

ของคุณ diya จองได้เพียงวัดเดียวคือวัดหนองทุ่ม

หากผิดพลาดต่อทุกท่านประการใด ก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ
    รายชื่ออัพเดตใหม่อีกครั้งตามแนบค่ะ

10. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งร่วมบุญอุณาโลมฯ เพิ่มจำนวน 810 บาทครับ วันที่ 30/10/57 เวลา 15:13 น.
    ขออนุญาติแจ้งรายชื่อผู้ร่วมบุญนี้ครับ
    1. ในนามเทวดาประจำ-รักษาตัว และ บริวาณตั้งแต่อดีตชาติจนปัจจุปัน ฯลฯ 130 บาท
    2. คุณณิลาวัลย์ หิรัญรัตน์พร้อมครอบครัว 100 บาท
    3. คุณวัชรพงษ์ หิรัญรัตน์พร้อมครอบครัว 20 บาท
    4. คุณชัยวัฒน์ เงินอ่อน 20 บาท
    5. คุณธีรวัฒน์ เพลิงบุตร 20 บาท
    6. คุณวัลลภ วรภพ (ขออภัยครับเขียนหวัดอ่านยาก) 20 บาท
    7. คุณสุภนิดา สุมนวิริยา 20 บาท
    8. คุณศรีวิไล อาจพรหม 50 บาท
    9. คุณพัฒนา 20 บาท
    10. คุณระพีพรรณ สมันต์กล 20 บาท
    11. คุณประภัสสร โตธิรกุล 20 บาท
    12. คุณกันยา สลิดแก้ว 20 บาท
    13. คุณจินตนา ไชยภิวงศ์ 20 บาท
    14. คุณสมพร อุปป้อ 20 บาท
    15. คุณสุภาพ ประดิษฐ์ 50 บาท
    16. คุณสายสุนีย์ 50 บาท
    17. คุณตุ๋ย ดวงทิพย์ 40 บาท
    18. คุณธวัชชัย เจริญรัตนไพฑูรย์ 40 บาท
    19. คุณรัญจวน บุญยืนพร้อมครอบครัว 20 บาท
    20. คุณรัตนา เสนาวันนา พร้อมครอบครัว 20 บาท
    21. คุณอรทัย โพธิวงค์ 20 บาท
    22. คุณวันวิสา คงบาน 20 บาท
    23. คุณสมศรี กระสังข์ พร้อมครอบครัว 20 บาท
    24. คุณวรรณวิสา แดงสุวรรณและครอบครัว 20 บาท
    25. คุณมา บัวเทพ คุณกรองแก้ว พรหมรัตน์ 10 บาท
    ขออนุโมทนาครับ หากพิมพ์ชื่อสกุลผิดพลาดต้องขออภัยครับ

11. Miss Brown

ไม่ทันแล้วค่ะ แต่ตาลยินดีสละของวัดหนองทุ่มให้ ๑ ชุดค่ะ
    ยืนยันรับสิทธิ์ด้วยนะคะ

12. เติบโต

เรื่อง อันเป็น กุศล ยินดีครับ ผลบุญที่ผมได้กระทำครั้งนี้เกิดกับผมเพียงใด ขอให้คุณ miss brown และครอบครัว ไดรับเสมือนได้กระทำด้วยตัวท่านเอง สาธุ

13. เติบโต

คุณภัครินทร์ บุญผ่อง ร่วมบุญอุณาโลม จำนวน 200 บาท โอนแล้ว วันที่ 29/10/57 เวลา 7.53 น

14. เติบโต

ผมเติบโต พร้อมครอบครัว ร่วมบุญอุณาโลมและบุญที่เกี่ยวเนื่อง จำนวน 900 บาท โอนแล้ว 29/10/57 เวลา 16.22 ครับ

15. Prar

แจ้งร่วมบุญกฐินวัดดอนธาตุ เพิ่มจำนวน 710 บาทครับ วันที่ 30/10/57 เวลา 15:13 น.
    ขออนุญาติแจ้งรายชื่อผู้ร่วมบุญนี้ครับ
    1. ในนามเทวดาประจำ-รักษาตัว และ บริวาณตั้งแต่อดีตชาติจนปัจจุปัน ฯลฯ 50 บาท
    2. คุณณิลาวัลย์ หิรัญรัตน์พร้อมครอบครัว 100 บาท
    3. คุณวัชรพงษ์ หิรัญรัตน์พร้อมครอบครัว 20 บาท
    4. คุณชัยวัฒน์ เงินอ่อน 20 บาท
    5. คุณธีรวัฒน์ เพลิงบุตร 20 บาท
    6. คุณวัลลภ วรภพ (ขออภัยครับเขียนหวัดอ่านยาก) 20 บาท
    7. คุณสุภนิดา สุมนวิริยา 20 บาท
    8. คุณศรีวิไล อาจพรหม 50 บาท
    9. คุณพัฒนา 20 บาท
    10. คุณระพีพรรณ สมันต์กล 30 บาท
    11. คุณประภัสสร โตธิรกุล 20 บาท
    12. คุณกันยา สลิดแก้ว 20 บาท
    13. คุณจินตนา ไชยภิวงศ์ 20 บาท
    14. คุณสมพร อุปป้อ 20 บาท
    15. คุณสุภาพ ประดิษฐ์ 50 บาท
    16. คุณสายสุนีย์ 60 บาท
    17. คุณตุ๋ย ดวงทิพย์ 20 บาท
    18. คุณธวัชชัย เจริญรัตนไพฑูรย์ 20 บาท
    19. คุณรัญจวน บุญยืนพร้อมครอบครัว 40 บาท
    20. คุณมา บัวเทพ คุณกรองแก้ว พรหมรัตน์ 10 บาท
    21. คุณธนวรรณ บุญยรักษ์ 50 บาท
    22. คุณยุค พรร หอคำ 40 บาท
    ขออนุโมทนาครับ หากพิมพ์ชื่อสกุลผิดพลาดต้องขออภัยครับ

16. Prar

ขอแจ้งร่วมบุญโรงทานเพิ่มครับ 30/10/57 เวลา15:14 น. จำนวน 310 บาท
    รายชื่อผู้ร่วมบุญนี้
    1. พระ และผมและหมู่คณะในนามเทวดารักษาตัว หมู่ญาติ และบริวารตั้งแต่อดีตชาติจนปัจจุบัน ฯลฯ 200 บาท
    2. คุณธวัชชัย เจริญรัตนไพฑูรย์ 20 บาท
    3. คุณรัญจวน บุญยืนและครอบครัว 40 บาท
    4. คุณตุ๋ย ดวงทิพย์ 40 บาท
    5. คุณมา บัวเทพ คุณกรองแก้ว พรหมรัตน์ 10 บาท

ขออนุโมทนาครับ อาจพิมพ์ผิดพลาดต้องขออภัยครับ
    มึนแล้วครับ อิอิ

(good)(good)(good)(good)(good)(good)catt7catt7catt7catt7catt7

17. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เปิดบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ยุคพระสุมังคลพุทธเจ้า ชุด ๑ จำนวน ๔๓ ดวง

เพื่อร่วมบุญปิดการสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และปัจจัยบำรุงสงฆ์ วัดป่าดอนธาตุ

รวมจองทั้งหมด ๔๔ ดวง

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

ชื่อบัญชี: พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ : 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาถนนพัฒนาการ
    ประเภทออมทรัพย์

ปัจจัยส่วนหนึ่งเพื่อสร้างบุญ และสงเคราะห์ผุ้ที่บำรุงพระศาสนา
    ๑. ๓๐ % โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างสระบัว จัดสวนตกแต่งรอบ เพื่อความสวยงาม ตลอดทั้งเป็นปัจจัยบำรุงสงฆ์ค่ะ

๒. ๑๐% โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสงเคราะห์ผู้อยู่เบื้องหลังที่คอยเป็นกำลังสนับสนุนในงานสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และงานบุญของกองบุญทุกอย่าง ๒ ท่านค่ะ

ขออานิสงส์แห่งการบูชาดวงแก้วชุดนี้ จะมีผลแก่ท่านผู้บูชาในเรื่องการสงเคราะห์ญาติ เกิดมาชาติใดจะร่ำรวย กินไม่หมดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

18. Prar

แจ้งโอนเงินร่วมบุญถวายผอบและพระธาตุจำนวน 2 ชุดแล้วครับวันนี้ 30/10/57 เวลา 15:15 น. จำนวน 1,000 บาทครับ
    ผู้ร่วมบุญมีหลายท่านครับ
    1. พระและผม และหมู่คณะ ฯลฯ
    2. คุณธวัชชัย เจริญรัตนไพฑูรย์
    3. คุณจินตนา สีสง่า
    4. คุณมา บัวเทพ คุณกรองแก้ว พรหมรัตน์

19. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012

เวลาประมาณ 16:30 น. ได้ร่วมบุญ...อุณาโลมประดับ " องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ " จำนวน 200 บาทครับ

ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้แก่เจ้ากรรม และนายเวรที่ถึงตัวข้าพเจ้าในขณะนี้ และที่จะมาถึงตัวข้าพเจ้าในอนาคตด้วยเทอญ สาธุ

นายชัยยุทธ สหชัยยันต์

20. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมบุญถวายพระบรมสารีริกธาตุ 1 ชุด จำนวน 500 บาท โอนเรียบร้อยแล้วค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้