ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนเงิน 39,000บาทแล้วครับ
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 29/10/2557 - 06:41
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0802526472

ร่วมบุญโรงทาน งานกฐินวัดดอนธาตุ โอนแล้วครับ 500 บาท

ขออนุโมทนาทุกบุญกุศลของทุกท่านด้วยครับ
    ฝากดวงแก้วไว้ที่คุณน้ำใสก่อนนะครับ

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เปิดบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ยุคพระสุมังคลพุทธเจ้า ชุด ๑ จำนวน ๔๓ ดวง

เพื่อร่วมบุญปิดการสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และปัจจัยบำรุงสงฆ์ วัดป่าดอนธาตุ

ดวงแก้วจุลจักรพรรดิจากการอธิษฐานของพระฤาษี ๒,๕๐๐ รูป ก่อนที่จะบรรลุธรรมเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธสมังคลพุทธเจ้า

ปรากฏขึ้นมาในถ้ำแถบเทือกเขาภูพาน เพื่อปิดบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างฐานพระ ศาลาประดิษฐานองค์พระ และจัดภูมิทัศน์โดยรอบ รวมทั้งเป็นปัจจัยบำรุงสงฆ์ ดวงแก้วจะไม่ได้ขึ้นมาทั้งหมดค่ะ มาสงเคราะห์แก่ผู้เคยสร้างบุญในยุคนั้นค่ะ

เปิดบูชาดวงละ ๑,๑๘๙ บาท

กติกาการบูชา
    ๑. เปิดให้บูชาตั้งแต่ ๒๙ ตุลาคม ๒๕๕๗ เป็นต้นไปจนกว่าดวงแก้วจะได้รับการจองหมด
    ๒. ขอสงวนสิทธิ์ ท่านละไม่เกิน ๒ ดวง และสามารถจองให้เพื่อน หรือญาติที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิตได้
    ๓. กรุณาโอนปัจจัย ไม่เกิน ๓๐ ตุลาคม ๒๕๕๗ เวลา ๒๒.๐๐ น. หากไม่สะดวกในเวลาดังกล่าว กรุณาแจ้งผ่าน PM มิฉะนั้นจะมอบให้ผู้ที่จองไม่ทันค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

ชื่อบัญชี: พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ : 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาถนนพัฒนาการ
    ประเภทออมทรัพย์

ปัจจัยส่วนหนึ่งเพื่อสร้างบุญ และสงเคราะห์ผุ้ที่บำรุงพระศาสนา
    ๑. ๓๐ % โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างสระบัว จัดสวนตกแต่งรอบ เพื่อความสวยงาม ตลอดทั้งเป็นปัจจัยบำรุงสงฆ์ค่ะ

๒. ๑๐% โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสงเคราะห์ผู้อยู่เบื้องหลังที่คอยเป็นกำลังสนับสนุนในงานสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และงานบุญของกองบุญทุกอย่าง ๒ ท่านค่ะ

ขออานิสงส์แห่งการบูชาดวงแก้วชุดนี้ จะมีผลแก่ท่านผู้บูชาในเรื่องการสงเคราะห์ญาติ เกิดมาชาติใดจะร่ำรวย กินไม่หมดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

3. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เรียน คุณน้ำใส ครับ

ผมขอร่วมบุญเพื่อปิดการสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และปัจจัยบำรุงสงฆ์ วัดป่าดอนธาตุ จำนวน 1 ดวงครับ

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยครับ

4. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    2 ดวงครับ

5. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ยุคพระสุมังคลพุทธเจ้า ชุด ๑ จำนวน ๒ ดวงครับ

6. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ขอจอง ๑ ดวง เพื่อร่วมบุญปิดการสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และปัจจัยบำรุงสงฆ์ วัดป่าดอนธาตุและบุญอื่น ๆ โมทนาอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2014
  7. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จอง ๒ ดวง

8. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง 2 ดวงครับเพื่อนำ ปัจจัยส่วนหนึ่งเพื่อสร้างบุญ และสงเคราะห์ผุ้ที่บำรุงพระศาสนา โดย

๑. ๓๐ % โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างสระบัว จัดสวนตกแต่งรอบ เพื่อความสวยงาม ตลอดทั้งเป็นปัจจัยบำรุงสงฆ์

๒. ๑๐% โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสงเคราะห์ผู้อยู่เบื้องหลังที่คอยเป็นกำลังสนับสนุนในงานสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และงานบุญของกองบุญทุกอย่าง ๒ ท่าน

ขอบคุณครับ

9. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

10. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองในนาม แม่เกิด กรองทอง พร้อมบุตร หลาน 1 ดวง ค่ะ

11. rathsarin

rathsarin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง2ดวงคะ ของตัวเอง1ดวงเพื่อนฝากจอง1ดวงึคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2014
  12. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    จอง1ดวงครับ

13. kanus

kanus เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมบุญ 1 ดวงค่ะ

14. rarkmai1

rarkmai1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ร่วมบุญ 2ดวง ครับ

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมขอจอง ๒ ดวงครับ

16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    จอง 1 ดวงครับ

17. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอจอง 2 ดวงครับ

18. Numsai

..นางฟ้าบริวารขอบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ และบุญอุณาโลมประดับพระ..

ในวันที่ล้างธาตุดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า ก่อนสมัยพระพุทธสุมังคลพุทธเจ้า ปรากฏอยู่ ๆ ดวงแก้วดวงหนึ่งกลิ้งลงมาจากพาน

ด้วยความตกใจหยิบดวงแก้วขึ้นมาดู ปรากฏเสียงนางฟ้าจากดวงแก้วดังขึ้นว่า

"ท่านเจ้าขา หม่อมฉันอยากอยู่กับท่าน ขอโปรดรับได้ด้วยเถิด"

สังเกตเห็นความวาวใสของดวงแก้วก็รู้สึกว่า ชุดนี้มีความพิเศษอยู่ อีกทั้งคุณแม่บอกว่า "ดวงแก้วชุดนี้งดงามเป็นพิเศษนะลูก เหมือนท่านมาแสงออกจากดวงแก้ว"

จากนั้นก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้อีกเลย ต่อมาเมื่อคืน(๒๘ ตค.๕๗) ได้ยินเสียงเจี๊ยวจ๊าวของผู้หญิง จึงคิดว่า ใครมาคุยกันเสียงดัง

ปรากฏเสียงผู้หญิงดังขึ้นหลายเสียง ดังจากพานดวงแก้วชุดนี้ บอกว่า..

"ท่านเจ้าขา พวกเราเพิ่งมาใหม่ ปรารถนาอยากได้บุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ และบุญอุณาโลมพระพุทธวิปัสสีฯ ขอพวกเราได้บุญเช่นเดียวกันท่านด้วยเถิด"

เมื่อคืน จึงได้โอนปัจจัยสร้างพระจำนวน ๓๐๐ บาท และโอนเข้าร่วมบุญอุณาโลมกับคุณ Phuya จำนวน ๒๐๐ บาท

เหล่านางฟ้าได้มาโมทนาบุญจำนวนมาก

เมื่อเช้าเวลา ๙.๓๘ น. คุณ phuya ได้มาที่บ้าน เรานัดกันว่า จะไปดูฐานพระที่สั่งไว้ จำนวน ๓ ฐานที่โรงแกะองค์พระ คุณ phuya ได้มาเห็นดวงแก้วแล้วถามว่า "พี่มีเจ้าภาพแล้วหรือยังคะ"

ดิฉันบอกว่า "ชุดนี้จะต่อบุญวัดอื่นค่ะ" คุณ phuya บอกว่า เสียดายจัง สวยใสมาก ๆ ปรากฏเทวดาดูแลดวงแก้ว บอกว่า "ท่านขอรับ ดวงแก้วชุดนี้ เป็นของยุคพระสุมังคลพุทธเจ้า ปรารถนาจะขึ้นมา เพื่อสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีขอรับ" จากนั้นท่านได้หายตัวไป

จึงได้ให้คุณ phuya บูชา เธอมองดวงแก้วด้วยความสุข และปลื้มปิติ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ phuya ที่เป็นเหตุแห่งการนำดวงแก้วชุดนี้ออกมาให้บูชา เพื่อปิดบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯค่ะ

Numsai

19. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญดวงแก้ว ๒ ดวงครับ

ในนามคุณพ่อ คุณแม่ครับ

20. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 ดวงค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้