ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    วันนี้!!๑๙.๑๙ น.-ประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์" ขนาดกว่า ๑๐ กก...

ดวงแก้ววสธนบดินทร์ อธิษฐานโดยพระวสไวยยฤาษี ก่อนในสมัยพุทธกาลสมเด็จพระสุมังคละพุทธเจ้า ๘,๕๐๐ ปี อัญเชิญจากถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพาน

ดวงแก้ววสธนบดินทร์ มีกายสิทธิ์ ๕๓,๘๕๐,๕๐๐ องค์ พระพิษณุรัตนฯเทวราช เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นปรนิมมิตวสวัตตี พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดีประจำอีก ๗ องค์

เริ่มต้นประมูลที่ ๑๗,๗๙๙ บาท

กติกาในการประมูล

๑. ประมูลวันที่ ๑๓ มิย. ๒๕๕๗ ภายใน ๑๙.๑๙ น. ตามฤกษ์พรหรสิทธิ์-มหาสิทธิโชคตรงกับวันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๗ ปีมะเมีย

๒. รายการประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) และหากเวลาเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๓. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย ปัจจัยส่วนหนึ่งร่วมบุญดังนี้

๑.๒๐ % ร่วมสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว

๒. ๑๐% ร่วมบุญทาสีโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

2. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับร่วมประมูลดวงแก้วสธนบดินทร์ 18,999 ครับ

3. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ ประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์" ๒๐,๐๐๐ บาท ครับ

4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าพี่น้ำใสและญาติธรรมทุกท่าน

เนื่องจากว่าเพื่อนของ diya อยากทราบอานิสงส์บุญในการถวายผอบกับแซมบัคในครั้งนี้
    diya ได้รบกวนถามพี่น้ำใสไปทาง pm ค่ะ พี่น้ำใสได้เมตตาตอบมาให้ pity_pig
    เห็นว่าเป็นประโยชน์ ขออนุญาตนำมาลงทางหน้ากระทู้ด้วยนะคะ
    บุญกุศลเป็นที่พึ่งได้จริงทั้งโลกนี้ โลกหน้า และเป็นทางสู่มรรคผลนิพพาน

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาพี่น้ำใสมากมายค่ะ และขออนุโมทนาบุญทุกท่านทั้งหมดทั้งมวล สาธุ

5. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาบุญ ร่วมกับ คุณ Prar และคุณ KoKoWalK
    ประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์"ด้วยครับ

6. Prar

ร่วมประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ์สธนบดินทร์ 20,999 ครับ
    สาธุครับ

7. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบุญ ประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์" ๒๔,๐๐๐ บาท ครับ

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมไม่มีที่อยู่จัดส่งครับ คุณ Prar ถ้ายังสนใจเหรียญครุฑอยู่ ผมรอที่อยู่ อยู่ครับผม

9. Prar

สาธุครับขอขอบพระคุณมากๆครับ คุณพี่ suwat.su
    ได้ส่งที่อยู่ทางPM แล้วครับ

10. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่ได้รับเหรียญครุฑมาจากคุณ suwat.su...เมื่อถึงเวลาอันเป็นมงคลฤกษ์ วันนี้คือวันศุกร์ที่ ๑๓ เวลา ๑๓.๑๓.๑๓ น. ได้ทำพิธิปิดทองคำเปลวเหรียญครุฑ โดยอัญเชิญขอพระบารมีสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธสิกขีทศพลญาณที่๑ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ องค์พระศรีอริยเมตไตรย์ และเหล่าพญาครุฑทั้งหลาย เพื่อกระทำพิธีอันเป็นมงคลในครั้งนี้ครับ
    ผมขออธิษฐานให้บุญบารมีโชคลาภวาสนาที่บังเกิดกับผมและครอบครัว จงได้บังเกิดแก่เหล่ากัลยาณมิตรกองบุญพระพุทธวิปัสสีฯ นำโดย พี่น้ำใส คุณsuwat.su รวมถึงสมาชิกทุกๆท่านด้วยเทอญ /\ /\ /\ สาธุและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      220.6 KB
      เปิดดู:
      63
  11. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตอันเป็นกุศลที่ได้ร่วมประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ์สธนบดินทร์ในครั้งนี้ด้วยครับ /\ /\ /\ สาธุ ^^

12. Prar

ขออนุโมทนากับพี่ๆที่ร่วมประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ์วสธนบดินทร์ทุกๆท่านครับ
    และขอแสดงความยินดีกับผู้เป็นเจ้าของดวงแก้วฯ ล่วงหน้าด้วยครับ
    สาธุ สาธุขออนุโมทนาทุกๆบุญครับ

13. suwat.su

เหรียญครุฑ บางท่าน อาจทากาว UHO ก่อน ค่อยติดทอง จะได้แบบนี้ครับ จาก 2 ท่าน ส่งรูปมาให้ผมดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2014
  14. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ ประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์" ๒๔,๙๙๙ บาท ครับ

15. Prar

ขอโทษครับคุณพี่น้ำใสขออนุญาติรหัสไปรษณีย์ของคุณจุฑามาส 13702ผิดครับ
    ที่ถูกคือ 37210ครับ
    ขออนุโมทนาสาธุครับ

16. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    สาธุ ได้รับเหรียญครุฑแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

17. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ผมได้รับเหรียญครุฑเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

18. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพการประมูลดวงแก้วบรมจักรพรรดิ "วสธนบดินทร์" ขนาดกว่า ๑๐ กก…

ปิดประมูล วันนี้!! เวลา ๑๙.๑๙ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

19. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขอแสดงความยินดีกับน้อง KoKoWalk ด้วยค่ะ..

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant 1 ที่ช่วยสรุปข้อมูลในการประมูลทุกครั้งค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su และ น้อง Prar ที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ค่ะ

และขอแสดงความยินดีกับน้อง KoKoWalk ที่เป็นผู้ดูแลดวงแก้ววสธนบดินทร์ต่อไปค่ะ

รายการนี้ขอมอบพระเขี้ยวแก้วพระโกณฑํญญะพุทธเจ้า เพื่อเป็นกำลังใจในการร่วมบุญครั้งนี้

ขออภัยทุกท่านที่ไม่ได้แจ้งก่อนล่วงหน้า เนื่องจากจะเป็นการประมูลเพื่อหวังพระเขี้ยวแก้ว จะเป็นการประมูลที่ไม่บริสุทธิ์

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ช่วยเชียร์ และร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2014
  20. suwat.su

ดวงแก้วเป็นของคุณ KoKoWalk ครับ
    ลงปัตตานี อีก 1 ดวง

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้